Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 22, 2019, 05:05:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักเตะเมืองทองไหวไหมกับบอลโลก  (อ่าน 1831 ครั้ง)
junsaree
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-156

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 09:01:02 AM »

บอลFA กับท่าเรือ เห็นแล้วเหนื่อยใจ หน้า กลาง หลัง
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +573/-1838

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 09:23:35 AM »

ถ้าโค้ชเรียกติด มันก็บอกบอกอะไรได้หลายอย่าง

เฮงซัง GetOut !!
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +188/-148

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 09:34:15 AM »

หมดยุคแล้ว ไม่มีใครเหมาะกับทีมชาติซักคน ณ เวลานี้
Powerperboy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-92

เพื่อชาติ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 09:39:08 AM »

ถ้านิชิโนะเลือก...มีเพียงตัวเดียว..โอกาสสูง...คือธีรศิล...แต่คงเอามาเป็นตัวสำรอง

เทพบุตรฟุตแฟนบอล
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +172/-248

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 09:53:23 AM »

มุ้ยกับเก่งครับ

แต่ไม่ได้เป็นตัวจริงนะ มาเป็นสำรองอะไหล่

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +737/-937

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 10:08:18 AM »

11 ตัวหลัก...น่าจะขาดไม่ได้เลย...ดัง วานลัม...ฮิฮิ

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +396/-1713

..................................................

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 10:14:45 AM »

ถ้าจะติดคงมีแค่วานลัมแหละครับ ถ้าคนอื่นติดก็หมดคำจะเอ่ย

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1178/-1046

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 10:18:32 AM »

ถามว่าจะมีใครเเทนได้ไหมละ
อย่างกองหน้า ถ้าไม่ใช้ มุ้ย กอล์ฟ เเล้วมีใครให้เลือกเเทนบ้าง?

กลางกับ หลังไม่ คงมีเเค่ อดิศร ที่ยังพอใช้ได้

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
nadekung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-11

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 10:24:12 AM »

ผมว่าโค้ชเตี้ย ..เฮ้ยไม่ใช่กาม่าาา แกพยายามจะเปลี่ยนสไตล์การเล่นอยู่นะครับ สปีดบอล การเข้าทำ เพียงแต่ตัวผู้เล่นที่มีอยู่ส่วนใหญ่อยู่กันมานานเลยยังยึดติดกับการเล่นสไตล์เดิมๆ ที่คู่แข่งจับทางได้หมดแล้ว รวมถึงภาพรวมผมว่าการเล่นเหมือนจะช้าไป 1 จังหวะ หรือช้านั่นเองก่อนหน้านี่ ... ซึ่งการ์ม่าแกพยายามปรับอยู่นะครับ เห็นได้จากฟอมร์หลังๆของเมืองทองและจะดีขึ้น ใช้เวลาหน่อยครับ.

///ไครจะไปรู้โค้ชทีมชาติคนใหม่ อาจล้างบางใหม่หมดก็ได้ครับ แบบไม่มีสตาร์ ..เก่งในอดีต กับ เก่งปัจจุบัน มันดูไม่ยากหรอกครับสมัยนี้.

เพราะโลกมันกว้าง คนข้างๆจึงสำคัญ ///
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +60/-54

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 11:05:55 AM »

อย่างกองหน้า ถ้าไม่ใช้ มุ้ย กอล์ฟ เเล้วมีใครให้เลือกเเทนบ้าง?

กลางกับ หลังไม่ คงมีเเค่ อดิศร ที่ยังพอใช้ได้

หน้าเป้าจ๋าๆ

ศุภชัย
ศุภณัฏฐ์
เจนรบ
ชนานัน
สุพจน์
อาทิตย์
กรวิชญ์
ปีโป้
ลีซอ

เอาตรงๆ เกาหัวเหมือนกันครับ ถ้าให้เลือกก็คง มุ้ย แต่มุ้ยหลังๆมาลงมาต่ำบ่อยหน้าว่าง หรือว่าเจนรบดีมั๊ย

ไม่งั้นก็ดันพวกนี้ไปเลยจบ
บดินทร์
สุภโชค
อานนท์
พิชา
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2571/-3945

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 11:11:54 AM »

หวังว่าโค้ชคนใหม่น่าจะมองออกแล้วละ

ลมหายใจคือฟุตบอล
biggie_101AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +142/-32

..................................................

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 11:20:29 AM »

ศุภชัย
ศุภณัฏฐ์
เจนรบ
ชนานัน
สุพจน์
อาทิตย์
กรวิชญ์
ปีโป้
ลีซอ

เอาตรงๆ เกาหัวเหมือนกันครับ ถ้าให้เลือกก็คง มุ้ย แต่มุ้ยหลังๆมาลงมาต่ำบ่อยหน้าว่าง หรือว่าเจนรบดีมั๊ย

ไม่งั้นก็ดันพวกนี้ไปเลยจบ
บดินทร์
สุภโชค
อานนท์
พิชา

ในระยะสั้นตอนนี้ ถ้าจะเอาเรื่องความกระหาย วิ่งลืมตาย ลีซอ ก้อน่าสนใจ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-896

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 11:22:38 AM »

ไหวแน่นอนครับ ฟอร์มใช้ได้เลย ยังไงก็ติดทีมชาติชุดคัดบอลโลกแน่ๆ (หมายถึงดัง วานลัม นะ)
boom40
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-75

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 11:31:43 AM »

ถ้านิชิโนะเลือกมาละ... โค้ชยังไม่ได้มาทำงานด้วยซ้ำพวกท่านทั้งหลายก็เริ่มมีประเด็นเรื่องการเลือกนักเตะเตรียมรอและ... ผมว่าแล้วแต่โค้ชเค้าจะเลือกใครดีกว่าครับ.. อย่ามัวแต่มาคิดคนนั้นควรติดคนนี้ไม่ควรติดเลย
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1147/-990

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 11:32:10 AM »

หมดยุคธีรศิลกับอดิศัก แล้วครับ
ส่วนอดิศร เวลาลงทีมชาติผมว่าบู๊มันส์ดี

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +222/-96

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 11:32:26 AM »

กองกลางแอบเสียดายชัปปุยส์ที่กำลังเริ่มทำฟอร์มเพื่อที่จะได้เข้ามาเป็นเป็นตัวเลือกบ้าง (คนอื่นๆ เช่น สารัช น่าจะยังไม่ไหว) แต่ก็เสียสมาธิจนเกิดความผิดพลาดอีกแล้ว ส่งผลกับความมั่นใจต่อไปแน่นอน  ส่วนกองหน้าความหวังหมู่บ้านอย่างมุ้ย ก็ผิดหวังในจังหวะเสียประตูที่มุ้ยยกมือแล้วหยุดเล่น เฮ้ย นั่นคือนักเตะที่ไปเล่นทั้งในสเปนและญี่ปุ่นมาแล้วนะ (ไม่นับรวมอังกฤษ+สวิตอีกนะ) เรื่องแบบนี้คงแก้ได้ยากแล้วสินะสำหรับนักเตะไทยที่ชอบไป worry กับ ปัจจัยที่ควบคุมไม่ได้ เช่น ผู้ตัดสิน แทนที่จะตั้งหน้าตั้งตาทำหน้าที่ของตัวเองให้ไม่บกพร่องก่อน  

samphan990
Sr. Member

คะแนนความรัก: +131/-145

we are the footballs

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 11:44:37 AM »

เลือกจากผลงานในสโมสรดีกว่าครับ
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +142/-144

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 11:45:08 AM »

กองหน้าปัญหาโลกแตกของทีมชาติเรา บอดสนิท พี่ตุ้ก ปิยะพงศ์ เลิกเล่นกองหน้าเราก็เงียบกันไปเลย
ที่มีในลีค เลือกเอามาก็เสียดายโค้วต้าตำแหน่งอื่น
กองหน้าของ วัยรุ่น บรร.ก็เด็กไป ยังไม่น่าไว้ใจ แต่ถ้าไม่พกไปประสบการณ์ก็ไม่ได้
หน้าเป้าตอนนี้ก็ต้อง ธีรศิลป คนเดียว อดิศักดิ์ ก็ไม่ฟิต เจ็บบ่อยเกิน

เวลานี้เอาฟอร์มปัจจุบันเลย
ลีซอครับ เล่นหน้าเป้าไปเลย จัดลงเลยนัดแรกเจอเวียดนาม

นักเตะไทยมีใครเล่นแบบ ยูยะ โอซาโกะ กองหน้าจากเบรเมนหรือเปล่า
คนนี้ นิชิโนะ ชอบใช้ตอนบอลโลก
BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +248/-75

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 12:03:07 PM »

นี่คือสิ่งที่หน้าติดตามครับ รอลุ้นครับ ว่าโค้ชจะเลือกนักเตะเเบบไหน
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-896

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 12:45:59 PM »

ไหวสิ นักเตะเมืองทองน่าจะติดทีมชาติหลายคนเลย
อย่างแบ็กซ้ายติดแน่นอนเพราะฟอร์มดีมากๆ ล่าสุดก็ได้MOMในเจลีก รายนี้ไม่น่าพลาดทีมชาติไทย
แบ็กซ้ายอีกรายถ้าหายเจ็บทันก็น่าจะติดทีมชาติปินอยแน่ๆ
ผู้รักษาประตูก็ฟอร์มใช้ได้เลย รายนี้ทีมชาติเวียดนามเรียกแน่นอน
ส่วนที่เหลือบ่อยากสิเว้า
Nuttyronal_34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +267/-91

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 01:08:37 PM »

นักเตะไทยที่เป็นดาวซัลโวตอนนี้เป็นใครครับ

เหมือนก่อนหน้านี้มีชื่อของ อภิวัฒน์ เพ็งประโคน  คนนี้พอแทนได้ไหมครับ

เข็นมุ้ยลงก็น่าจะพอไหว กับทีมในย่านนี้ แต่ก็ต้องมีอะไหล่หรือตัวแทน
ลีซอ สุรชาติ เอกนิษ ศุภชัย อานนท์ พิชา ศุภโชค เล่นได้ไหม  ลองให้โอกาสดูครับ
กองกลางมันหนาแน่นแล้ว ลองดันพวกตัวรุกขึ้นไปเล่นดู อาจจะเปรี้ยงก็ได้
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +333/-172

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 01:16:57 PM »

เอ้า เมื่อวานมุ้ยก็ยิง ปุยแอสซิสอีกนะ ทำไมจะไม่ไหวล่ะ

สรุปแล้วก็อย่างหลายๆท่านว่านั่นแหละคือถ้าเอาฟอร์มตอนนี้มันก็หาคนแทนยากจริงๆ
หน้าเป้า ผมเห็นแค่ อภิวัฒ  เพ็งประโคน คนเดียวจริงๆ มีศุภนัฐ ที่พอจะลงมาเป็นซุปเปอร์ซัปได้
ส่วนตัวอื่นก็ออกแนวหน้าต่ำหรือด้านข้าง ที่ฟอร์มยังโอเคก็มี บดิน ศุภโชค กับ ลีซอ ที่เหลือกองหน้าไทยหายากจริงๆ

หลังนี่ก็หนักยิ่งเซนเตอร์แม้แต่ พรรษาก็ดูดรอปไป ทีพอจะนึกออกนอกจากอดิสร ก็เหลือแค่ลองให้โอกาสเอเลียต ดู อีกคนคือเฉลิมพงษ์ ที่มาตรฐานคงเส้นคงวา แม่ว่าในเอเชี่ยนคัพจะถูกตำหนิไว้เยอะแต่ถ้าเอาฟอร์มตอนนี้ก็ดูดีกว่าหลายๆคน เจอคู่แข่งอาเซี่ยนน่าจะพอไหว
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1178/-1046

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 02:50:14 PM »

ศุภชัย
ศุภณัฏฐ์
เจนรบ
ชนานัน
สุพจน์
อาทิตย์
กรวิชญ์
ปีโป้
ลีซอ

ใช่ครับ กองหน้าเอาไป 3 คน ยังไงก็ต้องมี มุ้ย กองหน้าไทยที่พึ่งได้ ไม่มีเลย
อภิวัฒน์ เอาไปด้วยก็ได้ เเต่ จะตัดมุ้ย ออก ผมว่าก็ยังไม่ควร

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์