Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 20, 2019, 11:47:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากใจ มาดามแป้ง ถึง แฟนๆ  (อ่าน 2160 ครั้ง)
BBLOVETT
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +252/-75

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 04:53:29 PM »

ควันหลงศึกฟุตบอลโตโยต้า ไทยลีก เมื่อวันเสาร์ที่ 13 กรกฎาคม 2562 เกมที่แพท สเตเดียม ระหว่าง การท่าเรือ เอฟซี พบ ชลบุรี เอฟซี ซึ่งผลการแข่งขันจบลงที่การเสมอกันไป 2-2 แบ่งกันไปทีมละแต้ม

แต่ไฮไลท์สำคัญอยู่ที่การปะทะคารมกันระหว่าง ปกรณ์ เปรมภักดิ์ นักฟุตบอลชื่อดังของเจ้าถิ่น กับแฟนฟุตบอลทีมสิงห์เจ้าท่า ที่มีภาพจากการถ่ายทอดสดจับได้ว่าแข้งคนดังกล่าวตะโกนด่าแฟนบอลของตัวเอง ทำให้แฟนบอลของทีมไม่พอใจจนต้องบุกมาเคลียร์หน้าห้องแต่งตัว

จากเหตุการณ์ดังกล่าวทำให้ "มาดามแป้ง" นวลพรรณ ล่ำซำ ประธานสโมสรสิงห์เจ้าท่า ต้องรีบเข้าไปเคลียร์ รวมไปถึงตัวของ ปกรณ์ เปรมภักดิ์ เอง ก็ทำการขอโทษแฟนบอลของทีมไปเป็นที่เรียบร้อย

ทั้งนี้ "มาดามแป้ง" โพสต์ในเพจเฟซบุ๊กของตัวเอง ร่ายยาวถึงความอัดอั้นตันใจในสถานการณ์ของทีม ซึ่งเวลานี้ไม่ชนะใครในเกมลีกมา 5 นัดติดต่อกัน

"ไม่ได้ร้องไห้ในสนามนี้มานานแล้ว น้ำตาในวันนี้เกิดจากความเสียใจที่ทีมท่าเรือแข่งมา ห้านัด ไม่ชนะเลย สำหรับแป้ง นักกีฬา และ ทีมงานโค้ช เราอยู่ในภาวะที่เครียด กดดัน เสียขวัญ และเสียใจ... และพวกเราซึมซับได้ถึงอารมณ์และความต้องการของแฟนบอลที่รักทีมท่าเรือ และอยากให้ทีมกลับมายืนในจุดที่เหมือนที่ผ่านมาในเลคแรก แป้งต้องขอโทษแฟนบอลท่าเรือทุกท่านที่มีความปรารถนาที่ดีต่อทีมท่าเรือ เหตุการณ์ที่เกิดจาก บาส ปกรณ์ ในวันนี้ น้องเสียใจและได้ออกมาขอโทษแฟนบอล ประสบการณ์ในวันแบบนี่ แป้งมีความเชื่อว่า ไม่ได้เกิดจากความเกลียดชัง แต่เกิดจากความกดดันของนักเตะ และแฟนบอล ซึ่ง... จริงๆแล้ว มันคือความรู้สึก อยากให้ทีมชนะ และปลดล๊อคเก็บ สามแต้ม ให้ได้ อย่างไรก็ตาม พวกเรา นักกีฬา สต๊าฟโค้ชและตัวแป้ง เราสัญญาว่าจะทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุดทั้งในสนามและนอกสนาม ทุกคนต้องการเห็นทีมกลับมายืนให้ได้ สำหรับแป้ง... สาเหตุที่เมื่อห้าปีที่แล้ว เลือกที่จะมาทำทีมท่าเรือ ทั้งๆที่มีหลายคนทักท้วง ว่าเป็นทีมที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว มีการเชียร์ที่เป็นแบบของตนเอง จนถึงกับได้ชื่อว่า นรกของทีมเยือน เวลาจากวันนั้นถึงวันนี้ ได้พิสูจน์แล้วว่า สำหรับคนที่มีความรักใน ฟุตบอล แบบ แป้ง ขอตอบว่า มันคือ การตัดสินใจที่ถูกต้อง!!! เพราะคือ เราได้ครอบครัวที่ยิ่งใหญ่ ที่มากกว่าฟุตบอล มากกว่าสนามบอล เพราะ ที่นี่คือครอบครัวท่าเรือ ที่ทุกท่านสัมผัสได้ว่า ที่นี่อยู่ได้ด้วยพลังแห่งความรัก ความหวังดี และเต็มไปด้วย ศรัทธา!! วันนี้ แป้งขอให้ครอบครัวท่าเรือของเรา ช่วยกันเอา ห้วใจ❤️ ของพวกเรากลับคืนมา กราบขอพลังใจจากแฟนบอลท่าเรือทุกท่านนะคะ" นวลพรรณ ล่ำซำ โพสต์ผ่านเพจเฟซบุ๊ก

หน้าสงสารเเละเห็นใจจังครับ  สู้ต่อไปนะครับ มาดาม และ แฟนๆทุกท่าน ทีมงานเเละนักเตะ ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข่าวดีๆที่มาแบ่งปัน และไปอัพเดตข่าวใหม่ๆที่  https://mgronline.com  ครับ
Rodin van Persie
สถานีต่อไป Thai Premier League
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +240/-89

เจอคนเก่ง จงเรียนรู้จากเขา...เจอคนงี่เง่า ให้เอามาสอนตัวเอง

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 05:04:14 PM »

สันดานเปลี่ยนยากครับ ดูถ่ายทอดสดเเม่งได้ยินเเต่คำหยาบๆ #ทีมปกรณ์

ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +190/-69

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 05:49:58 PM »

นักเตะขอโทษแล้ว แฟนบอลขอโทษเป็นรึเปล่า
self discipline
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +101/-104

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 06:16:04 PM »

แฟนท่าเรือมีเอกลักษณ์แบบนี้อยู่แล้ว เปลี่ยนนิสัยคนเปลี่ยนยาก ดีไม่ดีแล้วแต่แต่ละคนชอบ แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบคนมาด่าผมหยาบคาย คนที่ด่าเค้า ถ้าตัวเองทำงานแล้วโดนด่าหยาบคายจะรู้สึกยังไง แต่ปกรณ์อยู่ที่แจ้งก็ต้องคุมอารมณ์ได้ดีกว่านี้
kob chetos _xi+Av075
SPIRIT OF GENTLEMAN
Sr. Member

คะแนนความรัก: +169/-64

SPIRIT OF GENTLEMAN

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 06:17:06 PM »

มันน่าเจ็บใจเนอะ โดนแฟนบอลคู่แข่งด่าว่าเจ็บใจแล้ว มาโดนแฟนบอลตัวเองด่านี่โคดน่าเสียใจเลย

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +405/-1721

..................................................

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 06:18:56 PM »

ตัวเองด่าได้ คนอื่นด่ากลับไม่ได้
เห็นใจแฟนบอลคนอื่นๆ นักบอล และมาดามครับ
ผ่านช่วงเวลานี้ไปให้ได้ครับ

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +264/-396

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 07:31:46 PM »

มันน่าแปลกนำอยู่หัวตารางแท้ๆ หล่นมาซแอบ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1197/-1063

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 08:15:41 AM »

ตัวเองด่าได้ คนอื่นด่ากลับไม่ได้
เห็นใจแฟนบอลคนอื่นๆ นักบอล และมาดามครับ

ถ้ามีนักบอลเมืองทอง เรียกเเฟนบอลให้ลงไปเตะเเทน เเล้วหลังเเข่ง ขว้างเสื้อสโมสรทิ้่ง
คุณจะสนับสนุนเขาอยู่ไหม

ทีมเป้เเอนเหม็น ครับ

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
terati20
Hero Member

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 08:16:45 AM »

ส่วนตัว ปกรณ์ต้องไป เพราะทัศนคติเข้าไม่ได้กับสโมสรนี้ เเละ นีไม่ใช่ครั้งเเรกที่ เขาทำเเบบนี้

ไปหาทีมมที่ทัศนคติตรงกับคุณดีกว่า

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
biggie_101AV
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +165/-36

..................................................

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 08:34:04 AM »

แฟนบอลคุณบอกว่ารักและทุ่มเทให้กับทีม แล้วนักกีฬาเค้าไม่ทุ่มเทเหรอครับ บาสมันก้อทุ่มเทให้กับทีมเต็มที่ลูกแรกที่ตีเสมอก้อมาจากบาสไม่ใช่เหรอครับ เวลาบาสมันทำดีก้อมี แต่เวลามันพลาดคุมอารมณ์ไม่ได้เพราะโดนคนที่มันรักรุมด่ามัน แล้วตอนนี้อารมณ์เย็นลงออกมาขอโทษแล้วพวกคุณจะเอาอะไรกับมันอีก
" อย่ามองแค่มุมของเราฝ่ายเดียว ควรจะมองในมุมของคนอื่นบ้าง "

etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +176/-166

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 09:10:35 AM »

ท่าเรือยังอยู่ในเส้นทางลุ้นแชมป์นะครับ ตอนนี้ ห่างจากบรร.4แต้ม
คะแนนแต่ละเกมส์ปีนี้มันยากมาก อันดับ 1-5 ลุ้นแชมป์กันเลย
6-16 ใครพลาดไปสักแต้ม นี้ตกชั้นกันเลย แต้มเบียดกันทุกทีม
ยิ่งพวกกลางตาราง 6-13 นี้แพ้ไม่ได้เลย ถ้าแพ้เมื่อไรรักษาตำแหน่งไว้ไม่ได้แน่
ทุกทีมเลยต้องเล่นแบบ ระวังกันมาก
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +222/-1190

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 09:47:21 AM »

ถ้ามีนักบอลเมืองทอง เรียกเเฟนบอลให้ลงไปเตะเเทน เเล้วหลังเเข่ง ขว้างเสื้อสโมสรทิ้่ง

ถ้านักบอลคนนั้นออกมาขอโทษแล้ว คุณจะให้อภัยเขาไหมครับ?

แล้วถ้าบอกว่านักเตะผิดที่ทำกริยาแบบนั้น แต่บอร์ดบริหารยังเก็บไว้ คุณควรโทษใครครับ?

ฮี่ ๆ ๆ
Y2K
Sr. Member

คะแนนความรัก: +222/-198

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 11:48:06 AM »

ย้ายไปเมืองทองไหมครับ สลับกับเจนรบพอดีเลย  55

ผมว่ากอล์ฟกับมุุ้ยใกล้ถึงจุดสูงสุดแล้วล่ะครับ ได้เวลามีตัวแทน
terati20
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 01:15:18 PM »

ถ้านักบอลคนนั้นออกมาขอโทษแล้ว คุณจะให้อภัยเขาไหมครับ?

แล้วถ้าบอกว่านักเตะผิดที่ทำกริยาแบบนั้น แต่บอร์ดบริหารยังเก็บไว้ คุณควรโทษใครครับ?

1.ส่วนตัวผมไม่ให้อภัยนะ เเต่ผมไม่ใช่พวกโห่เขา หรือจะไปกดดันไล่เขา
2. ถ้าบอร์ดบริหารจะเก็บเขาไว้ก็เป็นสิทธของเจ้าของทีม เขาเป็นคนออกเงิน

สโมสร เปลี่ยนเจ้าของทีม เปลี่ยนเจ้าของมาตลอด นักบอลมาเเล้วก็ไป เเต่เเฟนบอลท่าเรือ อยู่กับทีมมาตลอด ตกชั้นมาสองรอบ เราก็ยัง Support ทีม
ให้ตกไปเล่น T4 กูก็จะเชียร์

ผมถึงบอกว่า ทัศนคติ บาสไม่เหมาะกับทีมนี้  อาจจะมีอีกหลายๆทีมที่เหมาะกับทัศนคติเเบบ เขา

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +222/-1190

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 01:33:46 PM »

1.ส่วนตัวผมไม่ให้อภัยนะ เเต่ผมไม่ใช่พวกโห่เขา หรือจะไปกดดันไล่เขา
2. ถ้าบอร์ดบริหารจะเก็บเขาไว้ก็เป็นสิทธของเจ้าของทีม เขาเป็นคนออกเงิน

สโมสร เปลี่ยนเจ้าของทีม เปลี่ยนเจ้าของมาตลอด นักบอลมาเเล้วก็ไป เเต่เเฟนบอลท่าเรือ อยู่กับทีมมาตลอด ตกชั้นมาสองรอบ เราก็ยัง Support ทีม

ผมถึงบอกว่า ทัศนคติ บาสไม่เหมาะกับทีมนี้  อาจจะมีอีกหลายๆทีมที่เหมาะกับทัศนคติเเบบ เขา

ดีแล้วครับ ให้เป็นความเห็นระดับปัจเจกไป ไม่เหมารวม

ฮี่ ๆ ๆ
เจ้าชายแห่งดาวไซย่า
Sr. Member

คะแนนความรัก: +138/-65

Flying Portman : Heart of the Lion

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 02:12:46 PM »

ผมแค่ แฟนบอล ไม่ต้องแจกคำว่า รวยๆ รวยๆ แล้วกวักมือเรียกลงไปเตะเองในสนามนะคับ..พี่บาส (ถ้าพี่ ฟิต เติ่มเกมส์ขึ้นลง ขยันวิ่งเหมือน เพื่อนซี้พี่ เจ้านนท์ แบ็คขวา  "ท่าเรือ" จะมีเกมส์รุกฝั่งขวาที่ สุดๆๆ สะแดวแห้ว มากๆๆเลย)   
BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +252/-75

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 05:42:09 PM »

+1 ให้ครับ ถึงจะเห็นด้วยไม่เห็นด้วย  เเต่เป็นการตอบที่มีสติเเละทำให้คนอ่านได้เห็นอีกมุมนึงด้วยเหตุผลจริงๆ ไม่ใด้ใช้อารมณ์ ชอบครับ ขอบคุณครับ
MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-60

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 07:41:43 PM »

แฟนเมืองทองไม่เป็นแบบที่คุณว่าหรอกครับ ... ความเชื่อ ปรัชญา ค่านิยม ภาพลักษณ์ ติดตัวของแฟนท่าเรือเองนั้นแหละ ที่มันทำให้เป็นแบบนี้ ความรักและศรัญทาเป็นเรื่องดีแน่นอน ผมไม่เถียง แต่มากไป ก็จะเกิดอาการแบบนี้แหละ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์