Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 21, 2019, 04:52:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุนซือ"ช้างศึกU16"เรียกนักเตะเข้าแคมป์ เน้นฝึกเพรสซิ่งแดนบน เอาบอลคืนให้ไวที่สุด  (อ่าน 3090 ครั้ง)
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +716/-227

สมาชิกทรงคุณค่า

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 05:38:33 PM »

วันที่ 8 กรกฎาคม 2562 เวลา 13.00 น. ณ ท่าอากาศยานดอนเมือง ฟุตบอลชายทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี รวมตัวกัน เพื่อเตรียมออกเดินทางไปจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเก็บตัวที่ อัลไพน์ กอล์ฟ รีสอร์ท เพื่อเตรียมทีมลุยศึกชิงแชมป์อาเซียน รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี ที่จังหวัดชลบุรี ระหว่างวันที่ 25 กรกฎาคม - 10 สิงหาคม 2562

การเดินทางครั้งนี้นำโดย ซัลบาดอร์ บาเลโร การ์เซีย หัวหน้าผู้ฝึกสอน พร้อมด้วย นักเตะตัวหลัก ที่ติดทีมไปเก็บตัวที่สเปน อาทิ นิพิฐพนธ์ วงษ์ปัญญา, ชนภัช บัวพันธ์, ธนวัฒน์ ทรายเพชร เป็นต้น ส่วนนักเตะบางรายจะตามไปสมทบในภายหลัง เนื่องจากติดภารกิจกับ ต้นสังกัด

ก่อนการเดินทาง ซัลบาดอร์ บาเลโร การ์เซีย หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี กล่าวว่า "การเก็บตัวครั้งนี้ แน่นอนว่าเป้าหมายหลักของเราก็คือการเตรียมตัวลุยศึกชิงแชมป์อาเซียน การมาเก็บตัวที่อัลไพน์ ครั้งนี้ก็ถือว่าเป็นสถานที่ที่ดี เพราะเมื่อปีก่อน เราก็เก็บตัวที่นี่"

"ในแคมป์นี้ เราจะมีนักเตะไปเก็บตัวฝึกทั้งหมด 60 คน โดยแบ่งเป็นนักกีฬารุ่นที่เกิดปี 2547 ที่เป็นนักเตะที่ได้เล่นในการแข่งขันครั้งนี้ 40 คน และ อีก 20 คน เป็นนักกีฬาที่เกิดในปี 2546 ที่แก่กว่า 1 ปี จำนวน 20 คน โดยนักกีฬากลุ่มหลังจะไม่สามารถส่งชื่อแข่งขันได้ เนื่องจากอายุเกิน แต่เราเอาไปฝึกซ้อม เพื่อที่จะทำให้นักกีฬาที่จะต้องแข่งขัน เจอกับบททดสอบที่ยากขึ้น"

"เป้าหมายของแคมป์นี้ก็คือ การย้ำเรื่องคอนเซปต์ต่างๆ คอนเซปต์แรกของเราก็คือ การไล่กดดันแดนบน ที่ต้องทำทุกครั้งให้ได้ในการแข่งขัน คอนเซปต์ที่สองก็คือถ้าเราเสียบอลเมื่อไหร่ เราต้องเอาบอลกลับคืนมาให้ได้ทันที และ สามก็คือการครองบอล ที่ต้องพยายามเคลื่อนบอลให้ดี ทั้งการเปลี่ยนแกน สร้างความได้เปรียบในเชิงพื้นที่ และสุดท้ายก็คือ การเล่นเกมรับที่ต้องกระชับพื้นที่ และไม่ปล่อยให้คู่ต่อสู้เล่นได้ง่ายๆ แม้แต่วินาทีเดียว"

"ส่วนการแข่งขันครั้งนี้ เราไม่ต้องการมองไปที่แชมป์ เราขอโฟกัสไปทีละนัดมากกว่า เพราะกีฬาฟุตบอลมันมีรายละเอียดมากมาย การจะมองแต่ภาพรวมมันคงไม่ดี สิ่งสำคัญคือ เราต้องเตรียมทีมให้พร้อมที่สุด กระบวนการต่างๆ ต้องดี เด็กต้องพัฒนาทุกครั้งในการซ้อม และสุดท้ายพวกเขาต้องเอาทุกอย่างจากการซ้อมออกมาในการแข่งขัน"

"ส่วนเรื่องกฏ ระเบียบ เราพยายามเข้มงวดกับทุกคนในทุกเรื่อง ถ้าเด็กไม่ทำตามกฏ เราจะส่งพวกเขากลับบ้านทันที ในส่วนของกฏ ก็มีเรื่องของวินัยต่างๆ, โภชนาการ รวมถึง การใช้ชีวิตส่วนตัวทุกอย่างต้องทำตามที่สตาฟฟ์โค้ชวางไว้ ถ้าพวกเขาทำได้พวกเขาก็มีโอกาสที่จะต่อยอดไปในระดับสูง บางทีเรื่องนอกสนามอาจจะสำคัญกว่าในสนามด้วยซ้ำ"

สำหรับทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี จะเก็บตัวที่ อัลไพน์ กอล์ฟ รีสอร์ท จังหวัดเชียงใหม่ ระหว่างวันที่ 8-24 กรกฎาคม 2562 และจะคัดเลือกนักกีฬาให้เหลือ 23 คน ก่อนจะเข้าทัวร์นาเมนต์

การแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์อาเซียน รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี 2019 ไทยอยู่กลุ่ม บี ร่วมกับ มาเลเซีย, สปป.ลาว, กัมพูชา, บรูไน และ ออสเตรเลีย โดยโปรแกรมการแข่งขันของ ช้างศึก U15 มีดังนี้

สปป.ลาว พบ ไทย ที่สนาม สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตชลบุรี วันที่ 28 กรกฎาคม 2562 เวลา 18.00 น.
ไทย พบ กัมพูชา ที่สนาม สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตชลบุรี วันที่ 1 สิงหาคม 2562 เวลา 18.00 น.
ออสเตรเลีย พบ ไทย ที่สนาม สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตชลบุรี วันที่ 3 สิงหาคม 2562 เวลา 18.00 น.
ไทย พบ มาเลเซีย ที่สนาม สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตชลบุรี วันที่ 5 สิงหาคม 2562 เวลา 18.00 น.

และการแข่งขันรอบรองชนะเลิศ กับ รอบชิงชนะเลิศ จะทำการแข่งขันที่สนาม สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตชลบุรี ในวันที่ 7 และ 9 สิงหาคม 2562 ตามลำดับ

https://mgronline.com/sport/detail/9620000064822
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2019, 05:40:14 PM โดย jayclubza » บันทึกการเข้า
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +414/-385

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 05:49:39 PM »

มันต้องแบบนี้กำหนดเป้าหมายแล้วเล่นให้ได้ตามแท็คติคสู้ๆนะครับน้องๆ
BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +248/-75

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 05:56:11 PM »

ยอดเยี่ยมครับ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-233

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 07:03:54 PM »

เยี่ยมเลยครับ
paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +106/-47

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 08:32:17 PM »

ปรบมือซิครับ !!...
vorlaksi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +72/-57

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 09:15:25 PM »

เพรสแดนบน บีบเอาบอลคืนเมื่อเสียบอล ฟังแล้วน้ำตาไหล สิ่งที่ไทยไม่เคยมี
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +381/-598

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 09:32:08 PM »

เยี่ยมเลยครับ
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +237/-217

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 10:09:55 PM »

เพิ่มจังหวะฟุตบอลด้วยครับ
จังหวะไหนควรเล่นอย่างไร
จังหวะไหนไม่ควรเล่นอย่างไร
จังหวะไหนควรจ่ายบอลอย่างไร
จังหวะไหนควรเข้าบอลอย่างไร
จ่ายให้ได้เปรียบ จ่ายให้อันตราย
จ่ายให้เล่นง่าย จ่ายให้คู่ต่อสู้ลงทาง
และ การเคลื่อนที่หลอกล่อ ด้วยครับ
ที่ตั้งโจยทข้างต้นยังไม่พอ และ ยังไม่ละเอียด
เราควรฝึกให้ละเอียดทุกๆ มิติครับ
เขาบอกว่า นักฟุตบอลทั่วไปกับฝีมือ
มันต่างกันตรงรายละเอียดเนียล่ะครับ
ควรเน้นรายละเอียดทุกจุดของนักบอลด้วยครับ
VeeChum
Newbie
*

คะแนนความรัก: +21/-20

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 12:37:58 AM »

เห็นม๊ะ นี่แหละการเตรียมทีม มีเป้าหมาย กำหนดรูปแบบ แล้วทางสมาคมทำไรบ้าง มอบหมายให้ใครไปบันทึกการเก็บตัวบ้างยัง ไปถ่ายวิดีโอเก็บไว้ศึกษาบ้างยัง เอาองค์ความรู้นี้ถ่ายทอดให้เยาวชนได้เห็นรูปแบบยังครับท่าน ไม่ใช่แค่จ้างเค้ามาแล้วปล่อยให้เค้าฝึกไป แบบนี้ก็เสียค่าจ้างไปเปล่าๆ ไม่เก็บอะไรให้รุ่นน้องได้เห็นได้ชมเลยครับ เด็กๆต่างจังหวัดหรือน้องที่ไม่มีโอกาสได้ฝึกแบบนี้จะได้เรียนรู้มั้ยครับ ฝากถึงเจ้าหน้าที่ ผู้มีอำนาจด้วยครับ
biggie_101AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +142/-32

..................................................

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 08:01:45 AM »

สุดยอดครับ กำหนดเป้าหมายของการเก็บตัวและฝึกซ้อมในแต่ละครั้ง เพื่อแก้ไขจุดบกพร่องเป็นจุดๆไป

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1178/-1046

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 08:39:56 AM »

สมาคมน่าจัด  U19 u16 ส่งเล่น  T3  T4

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +195/-61

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 12:22:06 PM »

เพิ่มจังหวะฟุตบอลด้วยครับ
จังหวะไหนควรเล่นอย่างไร
จังหวะไหนไม่ควรเล่นอย่างไร
จังหวะไหนควรจ่ายบอลอย่างไร
จังหวะไหนควรเข้าบอลอย่างไร
จ่ายให้ได้เปรียบ จ่ายให้อันตราย
จ่ายให้เล่นง่าย จ่ายให้คู่ต่อสู้ลงทาง
และ การเคลื่อนที่หลอกล่อ ด้วยครับ
ที่ตั้งโจยทข้างต้นยังไม่พอ และ ยังไม่ละเอียด
เราควรฝึกให้ละเอียดทุกๆ มิติครับ
เขาบอกว่า นักฟุตบอลทั่วไปกับฝีมือ
มันต่างกันตรงรายละเอียดเนียล่ะครับ
ควรเน้นรายละเอียดทุกจุดของนักบอลด้วยครับ

คิดว่าเป้าหมายของทีมงานมันครอบคลุมหมดแล้วแหละครับ เพียงแต่เขาไม่ได้แจกแจงออกมา

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
x-bangmod
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +71/-133

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 01:02:13 PM »

ความฟิตสำคัญสำหรับเพลสซิ่งเลย

อยากรู้น้องๆชุดนี้ พละกำลังถึงกันเเค่ไหนบ้างเเล้ว

โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +345/-437

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 05:35:08 PM »

เห็นม๊ะ นี่แหละการเตรียมทีม มีเป้าหมาย กำหนดรูปแบบ แล้วทางสมาคมทำไรบ้าง มอบหมายให้ใครไปบันทึกการเก็บตัวบ้างยัง ไปถ่ายวิดีโอเก็บไว้ศึกษาบ้างยัง เอาองค์ความรู้นี้ถ่ายทอดให้เยาวชนได้เห็นรูปแบบยังครับท่าน ไม่ใช่แค่จ้างเค้ามาแล้วปล่อยให้เค้าฝึกไป แบบนี้ก็เสียค่าจ้างไปเปล่าๆ ไม่เก็บอะไรให้รุ่นน้องได้เห็นได้ชมเลยครับ เด็กๆต่างจังหวัดหรือน้องที่ไม่มีโอกาสได้ฝึกแบบนี้จะได้เรียนรู้มั้ยครับ ฝากถึงเจ้าหน้าที่ ผู้มีอำนาจด้วยครับ
นี่เป็นมุกหยอกใช่มั้ยท่าน หวังว่าคงไม่คิดแบบนี้จริงๆใช่ป่ะ
Indy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-19

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 11:41:56 PM »

มาแล้ว....ชุดแรกที่เอคโคโน่ คัดเด็กเองและรวมทีมกันมาตั้งแต่ u14 และชุดที่เคยชนะเด็กญี่ปุ่น และชุดที่เป็นความหวัง บอลไทยไปบอลโลก ( ต้องในชาตินี้ )
Somjai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-13

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2019, 03:55:49 PM »

อยากเห็นฟอร์มของเด็กชุดนี้มากๆครับ. ผมฝากความหวังไว้ที่เยาวชนมากที่สุดครับ
ขอให้พัฒนาถึงพร้อม. เบสิคพื้นฐานที่แน่น ระบการเล่น พละกำลัง ความเข้าใจเกมส์
ขอให้เก่งทีเถอะเด็กชุดนี้ สาธุ
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +6066/-256

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2019, 09:16:18 AM »

ผมลงในปฏิทินไว้แล้วว่าจะไปดูที่ สถาบันพลศึกษา ชลบุรี นัดเจอ มาเลเซีย กับ เจอ ออสเตรเลีย 05/08/62
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +153/-156

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2019, 09:26:13 AM »

นี่แหละชุดความหวังของมวลมนุษยประเทศไทย

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +86/-187

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2019, 12:38:44 PM »

อยากเห็นฟอร์มของเด็กชุดนี้มากๆครับ. ผมฝากความหวังไว้ที่เยาวชนมากที่สุดครับ
ขอให้พัฒนาถึงพร้อม. เบสิคพื้นฐานที่แน่น ระบการเล่น พละกำลัง ความเข้าใจเกมส์
ขอให้เก่งทีเถอะเด็กชุดนี้ สาธุ
อยากเห็นก้อต้องมาดู ที่ชลบุรี ตั้งใจจะเข้าไปดูให้ได๊ เดี่ยวจะมาบอก
ผมลงในปฏิทินไว้แล้วว่าจะไปดูที่ สถาบันพลศึกษา ชลบุรี นัดเจอ มาเลเซีย กับ เจอ ออสเตรเลีย 05/08/62
Somjai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-13

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2019, 01:10:41 PM »

อยากเห็นก้อต้องมาดู ที่ชลบุรี ตั้งใจจะเข้าไปดูให้ได๊ เดี่ยวจะมาบอก

ไปครับ ไปแน่นอน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์