Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 22, 2019, 12:32:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชนาธิป เริ่มเจ็บถี่ขึ้น มันเกิดอะไรขึ้น และเขาจะรับมือยังไง  (อ่าน 2532 ครั้ง)
NKC Loeicity FC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +932/-676

Nakhasia Studio

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 05:12:01 PM »

ยอมรับเลยว่า "ตั้งแต่ชนาธิปเข้าไปที่ซัปโปโร เขากลายเป็นทุกสิ่งทุกอย่างของทีมไปเลย" เป็นแม้กระทั่งเดอะแบกของทีม
และเห็นได้ชัด เมื่อตอนขาดเขาไป มันส่งผลกระทบต่อทีมมาก  แต่ทีนี้เริ่มมีปัญหาอาการบาดเจ็บเข้ามาเล่นงานบ่อยขึ้น เล่นได้นัด สองนัด ก็เจ็บล่ะ นี่ก็นับเป็นครั้งที่3 ในเวลาไม่กี่เดือน ล่าสุดท้ายเกมส์ที่เปิดบ้านพบซางัน โทสุ ก็เจ็บ จนต้องขอให้โค๊ชเปลี่ยนตัวออก แถมเป็นอาการบาดเจ็บที่จุดเดิม และเห็นมีข่าวว่าต้องพักถึง3สัปดาห์  มันกำลังจะส่งสารถึงอะไร กับตัวชนาธิปหรือเปล่า  อาการบาดเจ็บนี่เป็นของแสลงของนักเตะเลย จากฟอร์มดีเป็นแย่ จากรุ่งเป็นร่วงได้เลย  โชคดี ที่เจ็บแต่ละครั้งไม่นักหนาซักเท่าไหร  แต่ถ้าวันได วันหนึ่งเกิดบาดเจ็บหนึ่งขึ้นมา "ชนาธิป จะยังเป็น ชนาธิปคนเดิมอยู่หรือเปล่า" อันนี้น่ากลัว
เพราะเขาเป็นคนที่เร็วและทักษะดีก็จริง แต่ตัวค่อนข้างเล็กมาก และต้องมาเจอคู่ต่อสู้ที่ตัวหนาและใหญ่แบบญี่ปุ่น เวลาที่โดนเสียบ โดนกระแทกแต่ละที มันก็อดคิดเรื่องเจ็บไม่ได้ กระดูกมันคนละไซต์เลย
แล้วยิ่งเห็นมีกระแสข่าวที่สมาคม อยากได้ มิไฮโล เปรโตวิส มาคุมทีมชาติ เฮ๊ย!! บอกได้คำเดียว่าคิดกันได้ยังไง ตั้งแต่เปิดฤดูกาล ก็เห็นเล่นแต่ไอ้แผน 3-4-2-1 มันอยู่อย่างงั้น ถ้านักเตะไม่เจ็บ 11ผู้เล่น ก็จะเป็นชุดเดิม  การโลเตชั่นนักเตะไม่มี การใช้แผนใหม่ไม่มี  และเมื่อยิ่งขาดตัวหลักอย่างโลเปสและชนาไป การแก้เกมส์นี่เห็นได้ชัดว่า ไม่มีอะไรดีเลย ตัวสำรองที่ส่งลงมา แทบใช้งานไม่ได้ พลิกเกมส์ไม่ได้
** แล้วท่านผู้ชมมีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับในเรื่องนี้ และชนาธิปต้องทำอย่างไรถึงจะรับมือกับปัญหาอาการบาดเจ็บของตัวเองในอนาคตได้บ้าง
เพราะการเจ็บของชนาคุงไม่ได้ส่งผลกระทบทีมซัปโปโรแค่ทีมเดียว แต่มันหมายถึงทีมชาติไทยของเราด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2019, 05:16:38 PM โดย NKC Loeicity FC » บันทึกการเข้า

MyTeam
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-17

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 08:12:56 PM »

นั่นสิครับ กลัวเจ็บยาวจริงๆ
เจช่วงสั้น เวลาสปรินทร์องศาของขาที่ต้องกางออกจะมากกว่าปกติ กล้ามเนื้อที่จะรองรับคงต้องแข็งแรงและยืดหยุ่นพิเศษจริงๆจึงจะทนไหว

ยังไงก็ขอให้หายเจ็บไวๆครับ
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +142/-151

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 10:43:50 PM »

ผมว่าชนาธิปยังไม่หายขาดดี แต่ทีมก็ต้องส่งลงตลอดเลยทำให้เจ็บสะสม กลัวจะเจ็บยาวจริงๆ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +222/-96

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 09:24:56 AM »

ในญี่ปุ่นเรื่องการเข้าปะทะกันผมว่าค่อนข้างเคลียร์นะ การเข้าสกัดน่าเกลียดแบบกะเล่นคนนั้นมีให้เห็นน้อยมาก ส่วนทีมก็เก็บเจไว้เล่นบอลลีกอย่างเดียว บอลถ้วยแทบไม่ได้ลง แบบนี้แสดงว่าฟุตบอลญี่ปุ่นใ้ช้่พละกำลัง กล้ามเนื้อ ร่างกายอย่างหนักหน่วงเต็มที่ใน 90 นาทีเลย แล้วในยุโรปจะขนาดไหน

loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +176/-281

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 10:41:09 AM »

ธรรมดาครับ เจมีความแข็งแกร่งก็จริง แต่ต้องแบกน้ำหนักตลอดเวลาเข้าประทะ ช่วงหลังๆสังเกตุมั้ยครับ ทุกทีมต้องสั่งตัวประกบมาเข้าแบบแรงๆตลอด คือไม่ปล่อยแล้ว บางจังหวะคนได้ต้องเตะ กรรมการเจลีคนี่มันก็เกินไป ไม่ตีลังกาจริงๆมันก็ไม่ยอมเป่า ทำให้บาดเจ็บสะสม แจกใบเหลืองก็ยาก  นี่คือสิ่งที่น่าเป็นห่วงเวลาไปยุโรป ไปแล้วกลัวกรอบเป้นข้าวเกรียบกลับมา
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +964/-194

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 10:50:53 AM »

ไม่รู้เจ็บจากจังหวะไหนนัดที่แล้ว หรือเจ็บยังไงครับ
Nuttyronal_34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +267/-91

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 11:48:43 AM »

บางจังหวะเจก็ดูจะฝืนๆนะครับ   โดนเตะแล้วไม่ยอมล้ม

ความมุ่งมั่นนี่สุดจริง แต่ตัวเองจะเจ็บเอา
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-592

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 11:51:56 AM »

ต้องดูอาซาเป็นตัวอย่าง
คือหลังๆแกไม่สปรินแล้วนะครับ
แค่วิ่งธรรมดา ถ้าคู่แข่งไล่ทันก็หยุดแล้วเอาตัวบังให้คู่แข่งเสียหลัก ไม่ได้วิ่งแตะบอลยาวแล้วไล่บอล
BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +248/-75

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 12:25:12 PM »

อยู่ที่เจ้าตัวครับ ว่าจะทำอย่างไร จะฝืนไหวมั้ย   เหตุการ์ณอย่างนี้ถือว่าหน้าเป็นห่วงและสุ่มเสี่ยงครับ ครับ  ต้อง ดูการรักษาตัว ของเมสซี่ กับ โรนัลโด้  เจ็บตัวตลอดครับ เปรียบเวย์ รูนนีย์ อายุย่าง 29 ก็ สปิดต้นหมดเเล้วครับ   เป็นกำลังใจให้เจ ครับ
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +142/-144

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 01:38:11 PM »

เรื่องปกตินักบอลอาชีพ เป็นปัญหาทีมชาติ ที่ต้องหาวิธีเล่นโดยไม่มีชนาธิป บ้างครั้งการอุ่นเครื่องไม่จำเป็นต้องมี
ชนาธิป,ธีรทร,ฐิติพันธุ์,พรรษา ก็ได้เพื่อลองคนใหม่ๆมอบประสบการณ์ให้เด็กๆ เพื่อยกระดับมาทดแทน คนที่เจ็บหรือโดนแบน
self discipline
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +95/-104

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 02:11:49 PM »

สปินแล้วเจ็บ สายสปีด หลายคนเจ็บบ่อย
kabinburi
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +1284/-57

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 02:21:16 PM »

แต่เจ โชคดีที่ไปเล่นที่ญี่ปุ่น ที่นั่น เรื่องวิทยาศาสตร์การกีฬาที่โน่นก้าวหน้ามาก เรื่องฟื้นฟูร่างกาย เรื่องรักษาอาการบาดเจ็บ ใช้เวลาไม่นาน

ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-65

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 02:25:27 PM »

ผมว่าชนาธิปยังไม่หายขาดดี แต่ทีมก็ต้องส่งลงตลอดเลยทำให้เจ็บสะสม กลัวจะเจ็บยาวจริงๆ

ความคิดเหมือนท่านครับ คิดตรามตริงคนบ้าไรเจ็บ ไม่ถึงอาทิตยืก็จะหายปกติแล้วมาวิ่ง..ผมคิดว่าน่าจะหายประมาณ90-95% แต่เจอาจจะฝีนตอนที่ทดสอบร่างกายเขาเลยให้ส่งชื่อลงเล่น..ผมเลยเจ็บซ้ำ ครั้งนี้ 3อาทิตย์ คงจะหายเกือบ100%ละ..อีกอย่างหนึ่งคือปมเจคือตัวเล็ก เจเลยทดแทนด้วยร่างายที่แข็งและสปีดที่เร็วเพื่อมาลบจุดด้อยตัวเอง และการเล่นแต่ละครั้งเจไม่มีคำว่าตอแหล...คือไม่โดนจริงๆก็จะฝีนเล่นต่อถ้ากรรมการไม่เป่าก็ไม่ยอมล้มลุยต่อ ผลเลยรับแรงปะทะเรื่อยๆ....แต่จุดนี้ผมชอบครับอยากให้นักบอลรุ่นหลังมองดู..ไม่ใช่ตัวยังกับยักษ์โดนนิ้วจิ้มก็ล้มร้องกรี๊ดๆ เพื่อเอาฟาวล์ แทนที่จะเล่นต่อกลับมาเสียเปรียบเมื่อกรรมการไม่เป่าให้...แต่ยอมรับครับเมื่อซัปโบโร่เจไม่ลงผมดูแล้วบอลจะสวนกลับไม่สนุกเท่าไร
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +86/-187

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 04:17:55 PM »

เวียดนาม แช่งไว้ ไม้อยากให้จริง
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +156/-105

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2019, 08:00:20 AM »

สไตล์การเล่นของเจ จะบาดเจ็บได้ง่ายกว่า แบบอื่น
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1178/-1046

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2019, 08:58:26 AM »

น่าจะถาม ว่าถ้าไม่มี เจ ทีมชาติไทยจะชิบหาย ไหม

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์