Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 24, 2019, 10:32:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้นายกตั้งคณะกรรมการพัฒนาฟุตบอลแผน 20 ปีครับ  (อ่าน 1805 ครั้ง)
boon song jung
Full Member

คะแนนความรัก: +28/-71

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 09:25:50 PM »

ดูจากรายชื่อถึงจะมีคนเก่ายังดูแลเรื่องเทคนิคอยู่ แต่อย่างน้อยก็มีคณะกรรมการเพิ่มขึ้นมาร่วมกันรับผิดชอบอีกหลายคนครับ
Full Member

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 09:26:38 PM »

https://www.thairath.co.th/sport/thaifootball/1590291
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +191/-169

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 09:49:03 PM »

อยากเห็นมานานละแบบนี้ เข้าร่องเข้ารอยซะที บอลไทย
เด็กเหนือ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +217/-58

ช่วยกันเชียร์เชียงรายน่ะครับ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 10:35:52 PM »

จากประสบการณ์ส่วนตัวของผม มีโอกาสได้เรียนและได้รู้จักกับประธานกรรมการ รศ.ดร.วิชิต คนึงสุขเกษม อดีตคณบดี คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย บอกได้เลยว่าท่านเป็นคนเก่งมากๆ มีความรู้ความสามารถในเรื่องของกีฬา Sport Management เรื่องของสรีระทางกายของมนุษย์ เส้นเอ็นเส้นนี้ทำงานยังไง เคลื่อนไหวแบบนี้ร่างกายมีกระบวนการทำงานยังไงท่านมีความรู้ที่ถูกต้องและแน่นมาก รวมถึงงานบริหารกิจการต่างๆ มีVisionในการทำงานสูง ก็ฝากความหวังว่าการที่ได้คณะกรรมการชุดนี้มา จะเห็นผลงาน ออกดอกออกผลในอนาคตข้างหน้า ส่วนตัวคงยังไม่หวังผลในอันใกล้นี้ มีคณะทำงานก็ควรกำหนดยุทธศาสตร์ในการดำเนินงาน จะ10ปี 20ปี ก็ขอให้วางรากฐานไว้ให้แน่น ให้ดีพอ ให้มีความหวัง ให้มีผลงานที่ดีในอนาคตได้ หวังว่าคณะกรรมการทั้งหลายรวมถึงอาจารย์ผู้ใหญ่ที่ผมเคารพนับถือจะไม่เอาชื่อเสียงมาทิ้งไว้ตรงนี้
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +525/-444

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 10:53:03 PM »

งาไหม้ไปหมดละเพิ่งมาคั่วถั่ว   

ก็ยังดี

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +247/-230

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 10:59:38 PM »

ขอหย่อนนาย คลาเลส เข้าไปร่วมประชุมด้วยอีกคน
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +293/-547

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 11:16:39 PM »

ขอบคุณครับ
lanlaclub
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-1

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 11:39:31 PM »

ทำดีแล้วคับ   ทำต่อไปอย่าหยุด เราตามหลังชาติชั้นนำด้านฟุตบอลอีกไกล ถ้าได้ที่ปรึกษาสมาคมระดับโลกมาช่วย.         ด้านการแข่งขันระดับนาๆชาติและมาตรฐานศักยภาพนักเตะไทยลีก. การบริหารสมาคม. การกำหนดนโยบาย และอื่นๆ. ในภาพรวมมาเพิ่ม  กรองอีกสักชั้น น่าจะดีไม่น้อย เพราะหากมีข้อถกเถียงจะได้มีคำตอบ ไม่ต้องลองผิดลองถูก  อย่างเวียดนามมีทรุสซิเย  ของไทยเราใครดีคับ. แน้นว่าระดับโลกมีประสบการณ์โชกโชนนะคับ. มีคณะกรรมการก็จริงและดีมากๆ แต่อย่าลืมว่าผู้ขับเคลื่อนคือผู้ปฎิบัติ ย่อมต้องเจอปัญหาอุปสรรค. เราต้องการคนมีประสบการณ์ สูง ดูภาพรวม ทั้งระบบมาช่วยตรงนี้ ทำให้ตายแก้ปัญหาไม่ได้ก็จบ  ซึ่งทุกสิ่งที่ทุ่มลงไปเป้าหมายคือ. ผลการแข่งขัน. คือสิ่งที่สำคัญที่สุด  จะได้มีคำตอบเวลาเจอผลการแข่งขันที่ไม่เป็นไปตามเป้าว่า เกิดอะไรขึ้น
lanlaclub
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-1

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 12:15:11 AM »

ทำดีแล้วคับ   ทำต่อไปอย่าหยุด เราตามหลังชาติชั้นนำด้านฟุตบอลอีกไกล ถ้าได้ที่ปรึกษาสมาคมระดับโลกมาช่วย.         ด้านการแข่งขันระดับนาๆชาติและมาตรฐานศักยภาพนักเตะไทยลีก. การบริหารสมาคม. การกำหนดนโยบาย และอื่นๆ. ในภาพรวมมาเพิ่ม  กรองอีกสักชั้น น่าจะดีไม่น้อย เพราะหากมีข้อถกเถียงจะได้มีคำตอบ ไม่ต้องลองผิดลองถูก  อย่างเวียดนามมีทรุสซิเย  ของไทยเราใครดีคับ. แน้นว่าระดับโลกมีประสบการณ์โชกโชนนะคับ. มีคณะกรรมการก็จริงและดีมากๆ แต่อย่าลืมว่าผู้ขับเคลื่อนคือผู้ปฎิบัติ ย่อมต้องเจอปัญหาอุปสรรค. เราต้องการคนมีประสบการณ์ สูง ดูภาพรวม ทั้งระบบมาช่วยตรงนี้ ทำให้ตายแก้ปัญหาไม่ได้ก็จบ  ซึ่งทุกสิ่งที่ทุ่มลงไปเป้าหมายคือ. ผลการแข่งขัน. คือสิ่งที่สำคัญที่สุด  จะได้มีคำตอบเวลาเจอผลการแข่งขันที่ไม่เป็นไปตามเป้าว่า เกิดอะไรขึ้น
   ออ๋. ลืมบอก. แนะนำ หลุยฟาน กัล. นะคับแกวางมือแล้ว.  แต่ประสบการณ์แก แน่น ปักหาใครเทียบยากมากในปฐพี ถ้าคิดมีที่ปรึกษาสมาคม รีบเลยคับ.แกว่างงาน ไม่รับงานโคช ไม่รับงานผอ.เทคนิค แต่ที่ปรึกษาไม่แน่ จีบนานและยากหน่อยนะ ค่าตัวอาจจะแรงแต่ก็ไม่แน่เพราะเชิญมาพักผ่อนในไทย ปรมาจารย์ นะนั่น ทั้งบาเยิน อาเจ๊ก แมนยู ทีมชาติฮอลแลนด์ แถม บาซ่าซะด้วย
Jame Ramirez
ทุ่งหญ้าแห่งความฝัน
Full Member

คะแนนความรัก: +62/-67

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 12:29:54 AM »

ไปพัฒนารากหญ้าให้ได้ก่อนเถอะ

ไรแว้
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +192/-450

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 03:19:54 AM »

บางทีการที่ผลงานทีมชาติไม่ดี ในช่วงที่ผ่านมา 3 ปี จะไปโทษนายก ให้นายก มันก็ไม่สมควร เพราะทุกอย่างมันมีเวลาของมัน จะให้มืออาชีพเขาเข้ามาทำปีแรกๆเลย เขาคงไม่มาหรอก เพราะไม่มีอะไรสักอย่าง มีแต่หนี้กับคดี แต่3ปีที่ผ่านมา นายกได้สร้างรากฐาน โครงสร้างไว้มีอนาคตดีมาก และผมคิดว่าเราจะไม่ขึ้นๆลงๆเหมือนในอดีตที่ผ่านมา แต่เราจะมีมาตรฐานและจะพัฒนาต่อไป แต่อาจจะต้องใช้เวลาหลังจากนี้อีกสักพักจึงจะเห็นผล นายกคนนี้ผมคิดว่า จริงจังและเอาใจใส่และจริงใจกับวงการฟุตบอลมาก
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +817/-472

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 06:15:40 AM »

ดีแล้วครับ วางพื้นฐานไว้ให้แน่นๆ
ex_taifootball
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-61

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 08:19:39 AM »

อย่าลืมแผนระยะสั้น
ระยะวันนี้
ระยะเดือนนี้
ระยะปีนี้
ระยะปีหน้า

ถ้าสมาคมทำปัจจุบัน หรือ อนาคตอันใกล้ไม่ได้ดี
สปอนเซอร์ จะหาย
ทีมสโมสร จะหาย
ทีมชาติ จะตกต่ำ ถ้าเราหล่นไปอยู่โถ5ละ
แฟนบอล จะหาย
ศรัทธา ก็จะหาย

ทั้งปัจจุบัน และ อนาคต ล้วนสำคัญ
ฉะนั้นขั้นแรก รีบจัดหาโค้ชที่เหมาะสม
หาโค้ชที่นักเตะศรัทธา อย่าคุยกันเองไปคุยกับนักเตะด้วย แล้วทีมสปิริตจะมา แล้วแฟนบอลจะเต็มสนาม และตามมาด้วยเงินทองจากสปอนเซอร์
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +52/-57

Drummer

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 08:46:58 AM »

ต้องทนไปอีก 20ปีหรอเนี่ย 

หยอกๆๆ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +957/-191

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 09:31:26 AM »

ครับ ขอให้เป็นการวางแผนเพื่อชาติจริงๆ คือต้องเผื่อกรณีนายกท่านใหม่ด้วยนะครับ ไม่ใช่วางแผนปีนี้ ปีหน้าคนใหม่มาล้มแผน อีก4ปีถัดไปวางแผนใหม่อีก
VeeChum
Newbie
*

คะแนนความรัก: +21/-17

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 01:25:39 PM »

ไทยได้ไปบอลโลกรอบนี้ ฮาเลยนะครับ
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

คะแนนความรัก: +1138/-849

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 02:32:18 PM »

บางทีการที่ผลงานทีมชาติไม่ดี ในช่วงที่ผ่านมา 3 ปี จะไปโทษนายก ให้นายก มันก็ไม่สมควร เพราะทุกอย่างมันมีเวลาของมัน จะให้มืออาชีพเขาเข้ามาทำปีแรกๆเลย เขาคงไม่มาหรอก เพราะไม่มีอะไรสักอย่าง มีแต่หนี้กับคดี แต่3ปีที่ผ่านมา นายกได้สร้างรากฐาน โครงสร้างไว้มีอนาคตดีมาก และผมคิดว่าเราจะไม่ขึ้นๆลงๆเหมือนในอดีตที่ผ่านมา แต่เราจะมีมาตรฐานและจะพัฒนาต่อไป แต่อาจจะต้องใช้เวลาหลังจากนี้อีกสักพักจึงจะเห็นผล นายกคนนี้ผมคิดว่า จริงจังและเอาใจใส่และจริงใจกับวงการฟุตบอลมาก

เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์ +1
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member

คะแนนความรัก: +1138/-849

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 02:33:48 PM »

"ปิยะพงษ์ ผิวอ่อน" มีชื่อด้วย สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ แต่งตั้ง คณะกรรมการพัฒนาและบริหารฟุตบอลทีมชาติไทย

วันที่ 12 มิ.ย. ด้วย สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ มีเป้าหมายที่จะพัฒนาศักยภาพทางด้านการแข่งขันของนักกีฬาฟุตบอลทีมชาติไทยทุกรุ่นอายุ ตามแผนแม่บท 20 ปี

ดังนั้น เพื่อให้เกิดผลสำเร็จตามเป้าหมาย จึงมีคำสั่งแต่งตั้งให้บุคคลต่อไปนี้เป็น คณะกรรมการพัฒนาและบริหารฟุตบอลทีมชาติไทย เพื่อศึกษาแนวทางการพัฒนาและการบริหาร โดยจะมีส่วนในการผลักดัน ติดตามผลการทำงานของการพัฒนาการวางรากฐานพัฒนาอย่างยั่งยืน ตามแผนแม่บท 20 ปี และไทยแลนด์เวย์

นอกจากนี้ ยังมีหน้าที่ในการเรียกขอข้อมูล ตรวจสอบ ติดตามผล ประเมินผล การเตรียมการแข่งขัน ความพร้อม ศักยภาพ ร่วมวางเป้าหมายของการแข่งขันในแต่ละทัวร์นาเมนต์ เพื่อให้แน่ใจว่า ผู้อำนวยการเทคนิค และผู้ฝึกสอนทีมชาติในแต่ละชุดได้เตรียมความพร้อมในทุกด้าน และได้รับคำปรึกษาจากประสบการณ์ของคณะกรรมการที่เชี่ยวชาญแตกต่างกันออกไปในแต่ละด้าน เพื่อประโยชน์สูงสุดแก่การกีฬาฟุตบอลของชาติ

รายชื่อ คณะกรรมการพัฒนาและบริหารฟุตบอลทีมชาติไทย ได้แก่

1. รศ. ดร. วิชิต คนึงสุขเกษม เป็น ประธานกรรมการ
2. ดร.วิชิต แย้มบุญเรือง เป็น ที่ปรึกษา
3. นายวิรัช ชาญพานิชย์ เป็น ที่ปรึกษา
4. นายแพทย์ไพศาล จันทรพิทักษ์ เป็น กรรมการ
5. นายวิทยา เลาหกุล เป็น กรรมการ
6. นายอดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็น กรรมการ
7. นางนวลพรรณ ล่ำซำ เป็น กรรมการ
8. นายยุทธพงศ์ วิชัยดิษฐ์ เป็น กรรมการ
9. นายธนวัชร นิติกาญจนา เป็น กรรมการ
10. นาวาอากาศโทปิยะพงษ์ ผิวอ่อน เป็น กรรมการ
11. นายสินทวีชัย หทัยรัตนกุล เป็น กรรมการ
12. นายทัดเทพ พิทักษ์พูลสิน เป็น กรรมการ
13. นายมิตติ ติยะไพรัช เป็น กรรมการ
14. นายจีระศักดิ์ โจมทอง เป็น กรรมการ
15. ดร.จตุพร ประมลบาล เป็น กรรมการและเลขานุการ

สำหรับ คณะกรรมการพัฒนาและบริหารฟุตบอลทีมชาติไทย ทั้ง 15 ท่าน ถือเป็นผู้มีประสบการณ์และความเชี่ยวชาญในการพัฒนาศักยภาพด้านต่างๆ แก่วงการฟุตบอลไทยมาอย่างยาวนาน

กลุ่มที่ 1. ด้านวิชาการ และเทคโนโยยีสมัยใหม่ ประกอบด้วย รศ. ดร.วิชิต คนึงสุขเกษม สภากรรมการ, ดร.วิชิต แย้มบุญเรือง อดีตประธานบริษัท ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก และ นายวิรัช ชาญพานิชย์ อดีตผู้จัดการทีมชาติไทย

กลุ่มที่ 2. ด้านเทคนิค ประกอบด้วย นายวิทยา เลาหกุล ประธานพัฒนาเทคนิค สมาคมฟุตบอลเเห่งประเทศไทย, นายอดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ ประธานพัฒนาฟุตซอลแห่งชาติ, และ ดร.จตุพร ประมลบาล ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล

กลุ่มที่ 3. ด้านการบริหารจัดการ ประกอบด้วย นางนวลพรรณ ล่ำซำ ประธานสโมสรการท่าเรือ เอฟซี, นายทัดเทพ พิทักษ์พูลสิน ผู้จัดการทีมสโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด, นายธนวัชร นิติกาญจนา ประธานสโมสรราชบุรี มิตรผล เอฟซี, นายมิตติ ติยะไพรัช ผู้บริหารสโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด และ นายจีระศักดิ์ โจมทอง ผู้อำนวยการฝ่ายการตลาดและประชาสัมพันธ์ สโมสรชลบุรี เอฟซี

กลุ่มที่ 4. ด้านการแพทย์ และวิทยาศาสตร์การกีฬา ประกอบด้วย นายแพทย์ไพศาล จันทรพิทักษ์ ประธานคณะกรรมการและกรรมการฝ่ายแพทย์ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ มีความเชี่ยวชาญด้านศัลยศาสตร์ออร์โทพีดิกส์ (กระดูกและข้อ)

กลุ่มที่ 5. อดีตนักกีฬาฟุตบอลทีมชาติไทย ประกอบด้วย นาวาอากาศโทปิยะพงษ์ ผิวอ่อน อดีตกองหน้าทีมชาติไทย และ นายสินทวีชัย หทัยรัตนกุล อดีตผู้รักษาประตูทีมชาติไทย

กลุ่มที่ 6. ด้านสื่อสารมวลชน ประกอบด้วย นายยุทธพงศ์ วิชัยดิษฐ์ ผู้อำนวยการฝ่ายสถานีวิทยุเอฟเอ็ม 99 คลื่นเมืองไทย แข็งแรง (Active Radio)
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +209/-1158

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 03:11:54 PM »

ไทยได้ไปบอลโลกรอบนี้ ฮาเลยนะครับ

เวียดนามได้ไปก่อนนี่ฮากว่าแน่นอนครับ

ฮี่ ๆ ๆ
VeeChum
Newbie
*

คะแนนความรัก: +21/-17

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 04:13:37 PM »

เวียดนามได้ไปก่อนนี่ฮากว่าแน่นอนครับ

555 ใช่ๆๆ
Full Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 09:48:01 PM »

555 ใช่ๆๆ

ไม่รู้สิ..แต่ก่อนเหงียนเอะอะก็ U19. ตอนนี้เขาเข้าชุดใหญ่แล้ว

เราก็เลยกำลังปั้นเด็ก U19 เหมือนที่เหงียนเคยทำ...
Indy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-11

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 11:27:50 PM »

ป๋าแป๊ะ ก็มา
Jame Ramirez
ทุ่งหญ้าแห่งความฝัน
Full Member

คะแนนความรัก: +62/-67

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2019, 12:05:41 AM »

มาผิดทางแล้วละ แล้วระดับรากหญ้าเป็นไง เด็กๆเตะบอลตามสนาม รร. อภ. อบจ. จว. ภม. ปท.

ไรแว้
Zola_Mahasarakham
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-21

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2019, 07:55:24 AM »

มาผิดทางแล้วละ แล้วระดับรากหญ้าเป็นไง เด็กๆเตะบอลตามสนาม รร. อภ. อบจ. จว. ภม. ปท.
ตามข่าวด้วยน่ะครับ หน้าเว็บไซด์สมาคมก็มีขี้เกียจมานั่งพิมพ์อธิบาย หาความรู้ใส่ตัวมั้งไม่ใช่รอคนป้อนอย่างเดียว
jearb2013
Sr. Member

คะแนนความรัก: +96/-35

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 03:02:26 PM »

555 ใช่ๆๆ

ไม่รู้สิ..แต่ก่อนเหงียนเอะอะก็ U19. ตอนนี้เขาเข้าชุดใหญ่แล้ว

เราก็เลยกำลังปั้นเด็ก U19 เหมือนที่เหงียนเคยทำ...

ได้ไป เกรงว่าโลกจะไม่สงบสุขนะสิครับ แหม่
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +200/-852

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 09:26:40 PM »

ยังไงก็อย่าลืมทำผลงานที่จับต้องได้บ้างนะครับ อ้างแต่แผนระยะยาวผลงานระยะสั้นก็ควรจะมี ถ้าปัจจุบันไม่ดีอนาคตมันก็ยากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์