Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 24, 2019, 04:00:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮ่าๆๆ รีบด่าๆ แล้วก็รีบๆ ไปทำหน้าที่ของพวกท่านนะครับ แฟนบอลทั้งหลาย  (อ่าน 988 ครั้ง)
NKC Loeicity FC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +932/-676

Nakhasia Studio

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 06:12:18 PM »

เห็นคนบ่นเรื่องบอร์ดเงียบๆ อยู่ซักพักก่อนหน้า แล้วก็มีคนบอกว่า บอร์ดมันจะกลับมาคึกคัก ตอนบอลไทยแพ้ เวียดนาม กับอินเดีย ในคิงส์คัพ
เฮ๊ย!!!  มันจริงๆ หว่ะ  บอลแพ้ ไทยแลนด์สู้สู้ ลุกเป็นไฟเลย ทั้งนักเตะ ทั้งทีมงาน ทั้งอะไรต่อมิอะไร โดนด่ายับ
ทั้งยูสเซอร์เก่า ยูสเซอร์ใหม่ ขยันด่ากันจริงๆ ในเว็บบอร์ด ในโซเชียล เพี๊ยบ!!
แต่ก็ตามนั้น ห้ามคนด่าก็คงไม่ได้  มันก็ขึ้นอยู่กับวุฒิภาวะ และจิตใต้สำนึกของแต่ละคน ว่าจะติเพื่อก่อ หรือด่าเอามันส์
แปลกใจเหมือนกัน ที่เห็นมีสมาชิก สมัครกันเข้ามาตอนที่ทีมแพ้ ตั้งใจเข้ามาเชียร์ หรือว่าตั้งใจสมัครมาด่ากัน
โดยเฉพาะกองแช่งนี่ขัดคีย์บอร์ดรอหวังใส่เต็มที่ (แช่งทีมชาติตัวเองนี่ ท่านสมาชิกว่ามันแปลกมั๊ย)
เพราะลองไปอ่านคอมเม้นท์ที่ไม่ใช่เพจที่เกี่ยวกับบอลไทย หรือแม้กระทั่งเพจที่ขึ้นชื่อว่า "เชียร์ทีมชาติไทย หรือมีคำว่าทีมชาติไทยก็ตาม"
ผมอ่านได้แค่ไม่กี่เม้นท์ ก็รีบปิดทิ้ง ไม่กล้าอ่านต่อหว่ะ อ่านแล้วเสี่ยวไส้
พิมพ์ด่ากันมันส์เลย  555 เกมส์เกิมอะ ไม่ได้ดูหรอก เห็นเขาด่า กูต้องตามน้ำ และด่าไว้ก่อน

แต่อย่าไปโทษใครเลยครับ มันก็ต้องรับผิดชอบร่วมกันทั้งระบบ ตั้งแต่หัว ยันหาง
เพราะท้ายที่สุดแล้ว ทั้งนักเตะ และโค๊ช เขาก็รับกับผลงานที่มันเกิดขึ้น

เอาเป็นว่าขออยู่ฝั่งให้กำลังใจแล้วกันครับ ไม่อยากทับถม หรือซ้ำเติม พวกเขา  เห็นแล้วเหนื่อยแทน
ดูบอลให้เป็นเกมส์กีฬาครับ  เพราะมันไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิตของพวกท่าน
ไม่มีใครอยากเห็นทีมชาติตัวเองต้องตกอยู่ในสภาพแบบนี้หรอก

และพวกท่านก็อย่าลืมทำหน้าที่ของแฟนบอลที่ดีกันด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2019, 06:16:29 PM โดย NKC Loeicity FC » บันทึกการเข้า

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +608/-2379

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 06:27:46 PM »

แล้ว?
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 06:30:59 PM »

แล้ว?
บางโพส ผมก็ว่าคุณไม่จำเป็น ต้องเข้ามาเม้นท์ก็ได้ครับ ใครที่เห็นต่างกับคุณ ก็ไม่ได้แสดงว่าเขาผิด
และคุณก็ไม่จำเป็นต้องแสดงความเก่งของคุณออกมาใส่คนอื่นหรอกครับ

BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +248/-75

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 06:35:54 PM »

+1 ครับ
ImPao
TimeTel
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +131/-63

ฟุตบอลคือชีวิต แต่ไม่ใช่ทุกส่วนของชีวิต

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 06:44:38 PM »

+1 จขกท.ครับนอนตื่นมาพรุ่งนี้ก็พักผ่อนเช้าวันจันทร์ก็ทำงานกันต่อไป
boon song jung
Full Member

คะแนนความรัก: +28/-71

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:28:22 PM »

จะรีบไปไหนครับ รอคอยคิงคัพมาตั้งนาน ให้คุยแค่ 7 นาทีเหร๋อ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +295/-532

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:33:41 PM »

ก็หวังว่าสมาคมจะกรองเอาเนื้อๆไปใช้งานนะครับ  ทั้งหมดทั้งมวลนี่คนที่เลือกโค้ชในสมาคมชุดนี้

ผ่านการเลือกโค้ชมากี่คนแล้วและเลือกแล้วสร้างผลงานหรือว่าประสพผลสำเร็จถูกใจแฟนบอลไทยกี่คน

ครับกีฬาก็คือกีฬา  แต่คนทำกีฬาก็กินเงินจากประชาชน  จากคนอื่นที่เขาสนับสนุนมา  เพราะที่เขาสนับสนุน

มาก็เพื่อสร้างความสุข  สร้างประโยชน์ให้เขาครับ  แต่ถ้าจดูเอาฮา  ก็คงต้องไปดูรายการตลกแทนละครับ

เมื่อแฟนบอลไม่เข้าสนามเราท่านก็บ่นกันไม่สนับสนุนทีม  แต่เมื่อเขาเข้าไปดูแล้วไม่มีความสุข เขาก็จะสนับสนุนเต็มที่เหมือนเดิมไหม

เขาด่าเขาว่ามันก็แค่ในโซเชี่ยลยังไม่ได้หนักหนาเหมือนมองนอกที่ถึงขั้นทำร้ายกัน  ทนไม่ไหวก็ไม่ต้องอ่านกันครับ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1567/-1891

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:41:15 PM »

+1 ครับ
ไม่ใช่สายด่าเหมือนกัน
ด่าแล้วไม่รู้จะได้อะไร

paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +106/-47

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:45:21 PM »

+1 ครับ ...
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1982/-1053

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:50:06 PM »

ผมนี้สายพูด สายเตือนล่วงหน้า ด้วยวาจาสไตล์บ้านๆ ที่รุนแรงไปบ้างเพื่อให้รู้สึกตัว และจนถึงตอนนี้คำที่ผมเตือน หลายๆ คำมันกำลังสร้างผลกระทบกับสมาคมตอนนี้ที่ไม่ยอมฟังคนเตือน

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:51:07 PM »

ก็หวังว่าสมาคมจะกรองเอาเนื้อๆไปใช้งานนะครับ  ทั้งหมดทั้งมวลนี่คนที่เลือกโค้ชในสมาคมชุดนี้

ผ่านการเลือกโค้ชมากี่คนแล้วและเลือกแล้วสร้างผลงานหรือว่าประสพผลสำเร็จถูกใจแฟนบอลไทยกี่คน

ครับกีฬาก็คือกีฬา  แต่คนทำกีฬาก็กินเงินจากประชาชน  จากคนอื่นที่เขาสนับสนุนมา  เพราะที่เขาสนับสนุน

มาก็เพื่อสร้างความสุข  สร้างประโยชน์ให้เขาครับ  แต่ถ้าจดูเอาฮา  ก็คงต้องไปดูรายการตลกแทนละครับ

เมื่อแฟนบอลไม่เข้าสนามเราท่านก็บ่นกันไม่สนับสนุนทีม  แต่เมื่อเขาเข้าไปดูแล้วไม่มีความสุข เขาก็จะสนับสนุนเต็มที่เหมือนเดิมไหม

เขาด่าเขาว่ามันก็แค่ในโซเชี่ยลยังไม่ได้หนักหนาเหมือนมองนอกที่ถึงขั้นทำร้ายกัน  ทนไม่ไหวก็ไม่ต้องอ่านกันครับ
เรื่องภาษีก็มา 555 แล้วภาษีที่คุณเสียไปเนี่ย ผมก็คิดว่าเขาก็ทำให้เกิดประโยชน์ในหลายๆด้านอยู่นะครับ  อย่าคิดแค่ว่าเสียภาษีไปแล้ว ต้องได้กลับมาเท่านั้นเท่านี้   และที่สำคัญก็ไม่มีใครดูบอลเพื่อดูเอาฮาหรอกมั้งท่าน  ผมถึงบอกว่ามันอยู่ที่วุฒิภาวะ และก็จิตใจสำนึก ว่าด่าเพื่อพัฒนา หรือด่าเอามันส์ และผมก็ไม่ใส่ใจที่จะอ่านมันอยู่แล้วหล่ะครับ  ใครๆก็อยากเห็นทีมชาติพัฒนาด้วยกันทั้งนั้นแหละ

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +381/-598

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:51:33 PM »

การโดนด่าอย่างน้อยมันก็ทำให้สมาคมได้ใช้เป็นเงาสะท้อนผลงานของสมาคมได้บ้างล่ะ คนโดนด่าถ้ามันไม่ปรับปรุงอะไรเลยจะให้ยกยอปอปั้นเพื่ออะไร?

อวยอย่างเดียว ซาบซึ้งอย่างเดียว มันไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นมาได้หรอก
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:54:44 PM »

การโดนด่าอย่างน้อยมันก็ทำให้สมาคมได้ใช้เป็นเงาสะท้อนผลงานของสมาคมได้บ้างล่ะ คนโดนด่าถ้ามันไม่ปรับปรุงอะไรเลยจะให้ยกยอปอปั้นเพื่ออะไร?

อวยอย่างเดียว ซาบซึ้งอย่างเดียว มันไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นมาได้หรอก

ตอนแรกสร้างสถานการณ์ให้อวยอย่างเดียว มันถึงย้อนกลับมาทำร้าย สมยศ และ คณะ ไง เพราะหมางเมินความเห็นต่าง ที่เข้าใจฟุตบอลไทย และใช้คีย์แมนให้คำปรึกษาผิดคน

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:55:31 PM »

ผมนี้สายพูด สายเตือนล่วงหน้า ด้วยวาจาสไตล์บ้านๆ ที่รุนแรงไปบ้างเพื่อให้รู้สึกตัว และจนถึงตอนนี้คำที่ผมเตือน หลายๆ คำมันกำลังสร้างผลกระทบกับสมาคมตอนนี้ที่ไม่ยอมฟังคนเตือน

เอาจริงๆนะ ท่าน  PTTrayong ผมก็มองว่าท่านมีความรู้ ความสามารถนะ  ไม่ลองไปทำงานด้านในดูบ้างครับ บางที มันอาจจะเป็นประโยชน์มากกว่า ที่ท่านจะมาโพสอยู่แค่ในเว็บบอรืดอย่างนี้นะ...หรือว่าท่านเคยไปทำแล้ว อันนี้ผมก็ไม่รู้  และผมก็คิดว่า ทางสมาคม เขาก็คงจะไม่มาสนใจกับเรื่องที่เราคุยกันในนี้หรอกมั้ง เพราะสเกลการทำงานเขามันใหญ่กว่า ที่จะมาสนกับเรื่องบนเว็บบอร์ดแบบนี้

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +295/-532

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 07:59:44 PM »

เรื่องภาษีก็มา 555 แล้วภาษีที่คุณเสียไปเนี่ย ผมก็คิดว่าเขาก็ทำให้เกิดประโยชน์ในหลายๆด้านอยู่นะครับ  อย่าคิดแค่ว่าเสียภาษีไปแล้ว ต้องได้กลับมาเท่านั้นเท่านี้   และที่สำคัญก็ไม่มีใครดูบอลเพื่อดูเอาฮาหรอกมั้งท่าน  ผมถึงบอกว่ามันอยู่ที่วุฒิภาวะ และก็จิตใจสำนึก ว่าด่าเพื่อพัฒนา หรือด่าเอามันส์ และผมก็ไม่ใส่ใจที่จะอ่านมันอยู่แล้วหล่ะครับ  ใครๆก็อยากเห็นทีมชาติพัฒนาด้วยกันทั้งนั้นแหละ

ผมไม่ได้เอ่ยถึงภาษี  ผมหมายถึงเงินสนับสนุนจากการเข้าชม การซื้อสินค้า และเงินสนับสนุนจากสปอนเซอร์  ทำทีมมีแต่คนด่าอนาคตเขาจะเข้ามาสนับสนุนไหม

และผมพูดนี่ไม่ได้แค่ทีมชาติอย่างเดียว  ผมยังรวมไปถึงสโมสรด้วย คิดว่าจะทำยังไงก็ได้คนเขาด่าก็เพราะเขาไม่ถูกใจ  

ถ้าแฟนไม่ด่าสมาคมชุดนี้จะเปลี่ยนโค้ชไปเป็นสิบๆคนแล้วเหรอ  ทั้งๆที่คนตั้งเขาอยากจะใก้คุมต่อ
aou27
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +78/-79

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 08:04:11 PM »

แล้ว?
บางโพส ผมก็ว่าคุณไม่จำเป็น ต้องเข้ามาเม้นท์ก็ได้ครับ ใครที่เห็นต่างกับคุณ ก็ไม่ได้แสดงว่าเขาผิด
และคุณก็ไม่จำเป็นต้องแสดงความเก่งของคุณออกมาใส่คนอื่นหรอกครับ

+1ครับท่าน (ใจจริงอยาก+ให้เยอะๆเลยครับ สะใจผมมาก)
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 08:15:31 PM »

เอาจริงๆนะ ท่าน  PTTrayong ผมก็มองว่าท่านมีความรู้ ความสามารถนะ  ไม่ลองไปทำงานด้านในดูบ้างครับ บางที มันอาจจะเป็นประโยชน์มากกว่า ที่ท่านจะมาโพสอยู่แค่ในเว็บบอรืดอย่างนี้นะ...หรือว่าท่านเคยไปทำแล้ว อันนี้ผมก็ไม่รู้  และผมก็คิดว่า ทางสมาคม เขาก็คงจะไม่มาสนใจกับเรื่องที่เราคุยกันในนี้หรอกมั้ง เพราะสเกลการทำงานเขามันใหญ่กว่า ที่จะมาสนกับเรื่องบนเว็บบอร์ดแบบนี้

อายุผมยังน้อยเกินไปในตำแหน่งที่ สมาคม เปิดรับสมัคร ฮ่าๆๆๆ

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +608/-2379

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 08:21:21 PM »

แล้ว?

ตามนั้นครับ มาตรฐานนี้
แยกชัดเจนเลย

กระทู้ใครกระทู้มัน
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +396/-1713

..................................................

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 08:36:38 PM »

สำหรับผมเล่นดีก็ชม แย่ก็จัดซะหน่อยครับ
อวยอย่างเดียว หรือด่าอย่างเดียว
สุดท้ายถ้าสมาคมไม่ทำอะไรให้มันดีขึ้นมันก็เท่านั้นครับ

แต่ยังไงก็เชียร์กันต่อไป

JimmyRabbit
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-15

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 10:22:09 PM »

เหมือนหล่อ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1567/-1891

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 10:31:11 PM »

เหมือนหล่อ
ไม่มีใครหล่อนะ
SANEA_FC07
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +523/-109

เชียร์บอลไทย..ไม่ต้องไปคนเดียว...(พาลูกไปด้วย)

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 11:47:01 PM »

เขารักนั่นแหละเขาถึงบ่น....แล้วนี่มันทีมชาติไทย...ไม่ใช่แค่ทีมสมาคมฟุตบอลฯ....
....สิ่งที่ดี คือ โดน บ่นก็กลับไปปรับปรุงแก้ไข....ถ้าแพ้แต่ทรงดี ผมเชื่อว่า ไม่มีใครว่าหรอก....แต่นี่ทรงมันไม่ได้จริงๆ....

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์