Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 22, 2019, 11:54:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รัฐบุรุษ พลเอกเปรม อสัญกรรมในวัย 99 ปี  (อ่าน 1754 ครั้ง)
BBLOVETT
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +248/-75

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2019, 12:20:13 PM »

มื่อวันที่ 26 พ.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พล.อ.เปรม ติณสูลานนท์ ประธานองคมนตรี และรัฐบุรุษ ได้ถึงแก่อสัญกรรม

เมื่อช่วงเช้าวันนี้ ที่โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ในวัย     99 ปี
ขอแสดงความเสียใจมาด้วยความเคารพครับ

อ้างอิงผลงานและประวัติท่านได้ที่ 
 https://www.matichon.co.th/politics/news_1510482
           ขอบคุณมากครับ
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +153/-158

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2019, 12:29:50 PM »

rip.

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +584/-170

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2019, 12:44:16 PM »

สูญเสียบุคคลสำคัญของประเทศไปอีกหนึ่งท่าน

siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +530/-460

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2019, 01:53:45 PM »

สุสุขคติครับ
เป็น นายทหารคนเดียวในประเทศไทย ที่ได้รับ ตำแหน่งระดับนายพลด้วยการแต่งตั้งโดยตรง จากในหลวงรัชกาลที่ 9
เด็กรุ่นหลังถ้าจะแซะอะไร กลับไปอาานประวัติท่านดีๆ งานยากหินสุดคือทั้งปกป้องราชบัลลังก์ไปพร้อมๆกับต่อต้านลัทธิคอมมิวนิสต์ยุคขยายอาณานิคมระหว่างจีนและสหรัฐ
ไม่งั้น คงเป็นแบบ ลาว เวียดนามไปค่อนประเทศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2019, 01:56:30 PM โดย siamesecat » บันทึกการเข้า

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +575/-404

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2019, 02:57:08 PM »

เป็น นายทหารคนเดียวในประเทศไทย ที่ได้รับ ตำแหน่งระดับนายพลด้วยการแต่งตั้งโดยตรง จากในหลวงรัชกาลที่ 9
เด็กรุ่นหลังถ้าจะแซะอะไร กลับไปอาานประวัติท่านดีๆ งานยากหินสุดคือทั้งปกป้องราชบัลลังก์ไปพร้อมๆกับต่อต้านลัทธิคอมมิวนิสต์ยุคขยายอาณานิคมระหว่างจีนและสหรัฐ
ไม่งั้น คงเป็นแบบ ลาว เวียดนามไปค่อนประเทศ
ท่านไปสู่ภพภูมิที่ดีแน่นอน  ถึงแม้จะโดนกล่าวว่าตามทฤษฎีการเมืองและนักการเมืองผู้เสียผลประโยชน์//////
กรรมคือเจตนา  เจตนาคือกรรม  .....  ผมเชื่อว่าเจตนาของท่านคือดี.....  แต่ก็ไม่รู้น่ะ  ทำไมผมสัมผัสได้ทางใจ  ว่าท่านดีจริง ๆ
/////////// ส่วนพวกแซะนั้นก็เรื่องของเขาน่ะและเป็นความเชื่อของเขา  และเป็นความทุกข์ของเขาเอง  หุหุ

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +793/-1454

new world order

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2019, 05:34:06 PM »

แสดงความเคารพต่อรัฐบุรุษไทยครับ ขอให้ไปสู่ภพภูมิที่ดี

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +252/-189

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2019, 08:19:01 PM »

ไม่เกี่ยวเรื่อง พลเอก เปรมนะครับ ไม่เกี่ยวกระทู้
เรื่องคอมมิวนิสต์มันซับซ้อนกว่า แบ่งฝ่าย จีน สหรัฐนะครับ
จริงๆยุคนั้น จีน สหรัฐ น่าจะพันธมิตรกันนะครับ
สหรัฐดึงจีน เข้ามาคานกับเวียดนาม
จีน เวียดนาม เป็นคอมมิวนิสต์แต่ไม่ถูกกัน
สหรัฐออกจากสงครามเวียดนามแต่กลัวคอมเวียดจะขยาย เลยเอาจีนมาคาน
ความเห็นผมสหรัฐช่วยเราไว้เยอะ ตั้งแต่หลังสงครามโลกครั้งที่ 2 มาสงครามเย็น
ไม่งั้นมีโอกาสสูงที่จะมีการล้มทุกสถาบันของประเทศ แบบจีน และประเทศเพื่อนบ้านเรา
คอมมิวนิสต์จริงๆแนวเริ่มต้นค่อนข้างดีก่อนที่จะพัฒนามาเป็นระบบที่เป็นเผด็จการมาก
เพราะคนเรามักจะชอบเอาเปรียบ ชอบครอบครอง การแบ่งปันแบบเท่าเทียมเลยเกิดยาก
ถึงขั้นทำไม่ได้ เพราะคนไม่ใช่หุ่นยนต์ แต่ละคนไม่เหมือนกันอีก การผลิต ศักยภาพแต่ละด้านเลยไม่เท่ากัน เลยเป็นระบบที่ทำได้ยาก เลยเกิดการบังคับกัน แบบเผด็จการ
สุดท้ายเลยพัง ทั้งคนไม่สามารถอยู่ในระบบได้ กับการพัฒนาตำ่กว่าควรจะเป็น

เจ้าจอม
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-65

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2019, 02:58:04 PM »

ขอแสดงความเสียใจครับ.......ผมยังจำคำหนึ่งที่ท่านกล่าว..รัฐบาลชุดนี้เป็นรัฐบาลที่ดี ไม่มีการโกง...
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +142/-151

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2019, 11:11:35 PM »

ท่านดีไม่ดีผมก็ไม่รู้ รู้เเต่ว่าท่านทำภารกิจของท่านครบถ้วนสมบูรณ์แบบเเล้วเเหละ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +86/-187

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2019, 05:45:19 PM »

จำความได้ ท่านนายกคนแรกที่ผมรู้จักครับ
marvis
Newbie
*

คะแนนความรัก: +24/-63

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2019, 12:43:31 AM »

ขอแสดงความเสียใจครับ.......ผมยังจำคำหนึ่งที่ท่านกล่าว..รัฐบาลชุดนี้เป็นรัฐบาลที่ดี ไม่มีการโกง...

ท่านได้อ่านเนื้อข่าวนี้ทั้งหมดหรือปล่าวครับ หรือแค่จำโควตข่าวเฉย ๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์