Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 16, 2019, 01:57:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอลจะมีปัญหาเล่นแรงก็เพราะกรรมการ  (อ่าน 1190 ครั้ง)
p7
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +71/-18

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 08:51:29 PM »

สองอาทิตย์แล้วที่กรรมการตัดสินไทยลีกพลาดอย่างมากวันนี้ก็คู่ท่าเรือแบ็งค็อกอีกพลาดมากไม่ทันเกมส์สมาคมควรจะต้องหาผู้ตัดสินที่มีมาตรฐานสูงกว่านี้แล้วไม่งั้นฟุตบอลมันจะเล่นแรงก็เพราะผู้ตัดสินไม่ทันเกมส์นี่แหละ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +313/-557

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 08:55:15 PM »

ตถ้าผมเป็นกรรมการนะจะยืนเฉยๆใครประท้วงมาแตะตัวนะแจกเหลืองให้หมดทุกคนเลย
agumond
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-27

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 08:58:05 PM »

แต่ถ้าผู้เล่นเคารพการตัดสินใจของผู้ตัดสินก็น่าจะดีกว่านี้ ดูลีกญี่ปุ่นผู้ตัดสินตัดสินผิดพลาด นักเตะก็เคารพการตัดสิน ไม่มีแบบแตะโดนผู้ตัดสิน นักเตะไทยลีกน่าจะเอาเป็นแบบอย่างบ้าง

deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +143/-151

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 09:01:03 PM »

ไม่จริงครับ ถ้าดูเจลีกจะรู้ว่ากรรมการเป่ากากขนาดไหน เขาก็มีสมาธิเล่นกันต่อ ของเราจากบอลดีๆ กลายเป็นมั่วๆซํ่วๆไปหมด ติดนิสัยไปยันทีมชาติ ก็ไม่พัฒนาไปไหนหรอกครับ ถามว่ากรรมการพลาดไหมผมว่าพลาดเต็มๆ แต่ถ้ามีสมาธิกว่านี้อาจไม่ได้จบด้วยผลแบบนี้หรอก

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
ซามาแคช
VIP Member
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +225/-99

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 09:06:37 PM »

ไม่จริงครับ ถ้าดูเจลีกจะรู้ว่ากรรมการเป่ากากขนาดไหน เขาก็มีสมาธิเล่นกันต่อ ของเราจากบอลดีๆ กลายเป็นมั่วๆซํ่วๆไปหมด ติดนิสัยไปยันทีมชาติ ก็ไม่พัฒนาไปไหนหรอกครับ ถามว่ากรรมการพลาดไหมผมว่าพลาดเต็มๆ แต่ถ้ามีสมาธิกว่านี้อาจไม่ได้จบด้วยผลแบบนี้หรอก
จริงนะคับ ผมดูเจลีกทุกสัปดาห์ กรรมการก็มีเป่าพลาดตลอด บางจังหวะก็ผิดพลาดแบบเสียหายมากแต่นักฟุตบอลเขาก็มีสมาธิเล่นบอลต่อไป อาจจะมีประท้วงเล็กๆน้อยๆบ้างแล้วก็จบไป ทำให้นักเตะต่างชาติที่ออกแอ๊คชั่นมากๆก็พลอยปรับตัวกับวัฒนธรรมแบบนี้ไปด้วย

teerapankamsaard
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-59

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 09:09:03 PM »

ผมดูเจลีควันนี้ แย่เท่าๆกับไทย แต่นักเตะไม่ค่อยเถียงนะ
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +939/-692

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 09:10:40 PM »

นิสัยคนไทยมันก็อย่างนี้แหละครับ ดูเจลีกเป็นตัวอย่างดิ ตัดสินพลาดแค่ไหน เขาก็ก้มหน้าก้มตาเล่นบอลต่อไป
แต่ดูนักเตะไทยดิ แล้วก็บอกว่าบอลไทยไม่พัฒนาซักที   เอาจริงๆนะ ไปไม่ถึงไหนหรอก วนอยู่แค่นี้ ให้เขาดูถูกต่อไปนี่แหละ

ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-65

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 08:38:37 AM »

แต่ถ้าผู้เล่นเคารพการตัดสินใจของผู้ตัดสินก็น่าจะดีกว่านี้ ดูลีกญี่ปุ่นผู้ตัดสินตัดสินผิดพลาด นักเตะก็เคารพการตัดสิน ไม่มีแบบแตะโดนผู้ตัดสิน นักเตะไทยลีกน่าจะเอาเป็นแบบอย่างบ้าง

..ใช่ครับผมเห็นบอลญี่ปุ่น กรรมการเป่ามั่วกว่าไทยด้วยซ้ำบางนัด(ยิ่งกรรมการผู้หญิงยิ่งไม่ทันเกมส์) เขาก็ทำหงุดหงิดแล้วกลับไปเล่นตำแหน่งเขาเริ่มใหม่ แต่เมืองเราโทษกรรมการอย่างเดียว
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +189/-153

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 08:43:22 AM »

มาตรฐานสูงที่สุดเท่าที่มีแล้ว ทางที่ดีนักฟุตบอลและกองเชียร์ควรจะปรับทัศนคติตัวเองจะดีกว่า
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +196/-242

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 08:44:57 AM »

ต้องพัฒนาผู้ตัดสินอยู่ตลอดแล้วล่ะครับ ต่อไปต้องมีการตรวจเชคสายตา เชคปฏิกิริยา เชคสมรรถภาพผู้ตัดสินก่อนลงสนาม

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +582/-1948

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 06:38:41 PM »

ยอมรับคำตัดสิน ตั้งหน้าตั้งตาเล่นบอล
บางครั้งเป่าฟาว์เกมส์หยุดบ่อยดูบอลไม่สนุก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์