Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 20, 2019, 09:49:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าใหม่ติดเพียบ! ช้างศึกประกาศรายชื่อ 35 แข้งเตรียมลุยคิงส์คัพ 2019  (อ่าน 3757 ครั้ง)
news2017
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-42

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 01:31:22 PM »

กุนซือช้างศึกประกาศรายชื่อ 35 ผู้เล่น ชุดเตรียมลุยคิงส์คัพออกมาแล้ว โดยมีดาวยิงวัย 16 ปีติดเข้ามา ลุ้นเป็น 23 รายชื่อสุดท้ายในครั้งนี้

ศิริศักดิ์ ยอดญาติไทย กุนซือทีมชาติไทย ประกาศรายชื่อ 35 ผู้เล่นออกมาแล้ว สำหรับการแข่งขันชิงถ้วยพระราชทาน คิงส์คัพ ครั้งที่ 47 ระหว่างวันที่ 5 – 8 มิถุนายนนี้ ภายใต้ปฏิทินฟีฟ่าเดย์

โดย 35 ผู้เล่นที่ประกาศออกมา นอกจากมี 4 แข้งต่างแดนอย่าง กวินทร์ ธรรมสัจจานันท์, ฐิติพันธ์ พ่วงจันทร์, ชนาธิป สรงกระสินธ์ และ ธีราทร บุญมาทัน นำทัพแล้ว ยังมี 8 ผู้เล่นหน้าใหม่ที่ติดเข้ามาอย่าง วัชระ บัวทอง (การท่าเรือ เอฟซี), ปฏิวัติ คำไหม (สมุทรปราการ ซิตี้), จักพัน ไพรสุวรรณ (สมุทรปราการ ซิตี้), ปวีร์ ตัณฑะเตมีย์ (ราชบุรี มิตรผล เอฟซี), ศิวกร จักขุประสาท (การท่าเรือ เอฟซี), พิธิวัตต์ สุขจิตธรรมกุล (สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด), ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) และอาทิตย์ บุตรจินดา (การท่าเรือ เอฟซี)

ที่มา : https://sport.mthai.com/football-thai/389413.html
เซลล์โรงพิมพ์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1147/-1895

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 01:39:16 PM »

เมืองทองตั้ง4คน
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +234/-373

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 01:57:30 PM »

เมืองทองจะมีใครลาไหมน้อ?
ดังวานลัม น่าจะติดของเวียตนะ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +395/-1695

..................................................

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 02:07:35 PM »

ธนบูรณ์ นี่เพิ่งหายเจ็บกลับมา ถ้าจำไม่ผิดเร็วๆนี้เหมือนกำลังเรียกความฟิตนะ ... มีชื่อติดทีมชาติแล้วหรือ

siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +518/-440

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 02:35:39 PM »

โคชไม่กล้าเสี่ยง 55 ติดเมืองทองมาให้อุ่นใจด้วย

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Aoomer
Hero Member

คะแนนความรัก: +15/-13

ราชบุรีสู้ๆ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 02:36:41 PM »

ตัวของการท่าเรือ น่าจะติดมากกว่านี้นะ
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +119/-132

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 03:05:20 PM »

23 คนสุดท้ายในใจผม
ผู้รักษาประตู
กวินทร์ ธรรมสัจจานันท์ (โอเอช ลูเวิน)
ศิวรักษ์ เทศสูงเนิน (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
***ผมตัดเหลือ 2คนพอสำหรับ ทัวส์นาเมนต์นี้
กองหลัง
ธีราทร บุญมาทัน (โยโกฮามา เอฟ มารินอส)
พรรษา เหมวิบูลย์ (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
นฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
ศศลักษณ์ ไหประโคน (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
นัสตพล มาลาพันธ์ (พีที ประจวบ เอฟซี)
สุพรรณ ทองสงค์ (สุพรรณบุรี เอฟซี)
ทริสตอง โด (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)
นิติพงษ์ เสลานนท์ (การท่าเรือ เอฟซี)
จักพัน ไพรสุวรรณ (สมุทรปราการ ซิตี้)
ปวีร์ ตัณฑะเตมีย์ (ราชบุรี มิตรผล เอฟซี)
***ผมตัด
พีระพัฒน์  ผมไม่ค่อยชอบการเล่นเกมส์รับของเขา
อดิศร ผมตัดออกตามคำขอ มท.
กองกลาง
ชนาธิป สรงกระสินธ์ (คอนซาโดเล ซัปโปโร)
ฐิติพันธ์ พ่วงจันทร์ (โออิตะ ทรินิตะ)
สุมัญญา ปุริสาย (การท่าเรือ เอฟซี)
บดินทร์ ผาลา (การท่าเรอื เอฟซี)
ศิวกร จักขุประสาท (การท่าเรือ เอฟซี)
พีรดนย์ ฉ่ำรัศมี (สมุทรปราการ ซิตี้)
พิธิวัตต์ สุขจิตธรรมกุล (สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด)
สรรวัชญ์ เดชมิตร (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)
***ผมตัด
นูรูลเพราะไม่ค่อยเท่าไรเงียบๆไป
อานนท์ เอาออกเพราะเป็นของ u23
ธนบูรณ์ ไม่ฟิตยังไม่พร้อม
สารัช ตามคำขอ มท.
กองหน้า
ธีรศิลป์ แดงดา (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
อภิวัฒน์ เพ็งประโคน (พีทีที ระยอง เอฟซี)
อาทิตย์ บุตรจินดา (การท่าเรือ เอฟซี)
***ผมตัด
อดิศักดิ์ ตามคำขอ มท.
ศุภชัย+ศุภณัฏฐ์ เอาออกเพราะของชุด u23

โดยรวมอยากลองของใหม่ กับตัดเด็ก u23 ให้กามาดูแลไป
เซนเตอร์ 3ตัวหลังอยากให้ มีตัวเลือกเพิ่มนอกจากพรรษากับสุพรรณ
กลางอยากให้ลอง พิธิวัตต์กับพีรดรย์
กองหน้า อยากให้โอกาศ อภิวัฒน์ หน่อยคนนี้ผมว่าน่าจะทำได้ดี
เล่นตรงกลางชนกับเซนเตอร์สนุกแน่ ได้ลูกบู้ ไม่ไปรอบอลริมเส้นแล้วเลี้ยงมาล้มในกรอบเขตโทษ
อาทิตย์กับศุภชัยสองจิตสองใจ ศุภชัยยังไงก็ติด แต่อยากให้โอกาศ คนอื่นบ้างเพื่อขวัญและกำลังใจ
นานาทรรศนะ สนุกๆกันไป
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +82/-85

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 03:13:25 PM »

บางคนแทบไม่ค่อยได้ลงก็ติดมา ปวดหัวกลับการเรียกตัวนักเตะบางคน แต่โดยรวมๆแล้วก็โอเคอยู่ครับ
WHITE WOLF
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +148/-52

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 03:40:15 PM »

รอดู 23 คนสุดท้าย ผมเดาว่าหน้าใหม่ที่เรียกมาอาจจะไม่ติด เพราะโค้ชกลัวไม่เข้าใจระบบและขาดประสบการณ์ในเกมส์ทีมชาติ

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +392/-677

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 04:00:55 PM »

สำรองของทีมอันดับสุดท้าย  ยิงช่วยทีมก็ไม่ค่อยจะได้น้อ
ที่เหลือก็โอเคล่ะคับ ผลงานดีผสมผสานกับพวกประสบการณ์สูงซักตำแหน่งละคน

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +239/-223

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 04:41:50 PM »

หน้าใหม่ ขอให้ใช่ ขอให้โดน เป็นแกนหลักทีมชาติต่อไป
MsirZa
หาดใหญ่ - สงขลา
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +217/-86

บอลไทย ในสายเลือด

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 05:30:50 PM »

ทอมเบียร์ ฟอร์มเป็นยังไงบ้าง หลุดยาวเลย น่าจะเอามาเบียดกับผู้เล่นคูราเซาได้

ดีรมรัมย์ชอบลูกครอสลงหัวได้ลุ้น ผู้เล่นไทยชอบเปิดโด่งข้ามไปอีกฝั่ง

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +234/-373

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 06:06:27 PM »

23 คนสุดท้ายในใจผม
ผู้รักษาประตู
กวินทร์ ธรรมสัจจานันท์ (โอเอช ลูเวิน)
ศิวรักษ์ เทศสูงเนิน (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
***ผมตัดเหลือ 2คนพอสำหรับ ทัวส์นาเมนต์นี้
กองหลัง
ธีราทร บุญมาทัน (โยโกฮามา เอฟ มารินอส)
พรรษา เหมวิบูลย์ (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
นฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
ศศลักษณ์ ไหประโคน (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
นัสตพล มาลาพันธ์ (พีที ประจวบ เอฟซี)
สุพรรณ ทองสงค์ (สุพรรณบุรี เอฟซี)
ทริสตอง โด (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)
นิติพงษ์ เสลานนท์ (การท่าเรือ เอฟซี)
จักพัน ไพรสุวรรณ (สมุทรปราการ ซิตี้)
ปวีร์ ตัณฑะเตมีย์ (ราชบุรี มิตรผล เอฟซี)
***ผมตัด
พีระพัฒน์  ผมไม่ค่อยชอบการเล่นเกมส์รับของเขา
อดิศร ผมตัดออกตามคำขอ มท.
กองกลาง
ชนาธิป สรงกระสินธ์ (คอนซาโดเล ซัปโปโร)
ฐิติพันธ์ พ่วงจันทร์ (โออิตะ ทรินิตะ)
สุมัญญา ปุริสาย (การท่าเรือ เอฟซี)
บดินทร์ ผาลา (การท่าเรอื เอฟซี)
ศิวกร จักขุประสาท (การท่าเรือ เอฟซี)
พีรดนย์ ฉ่ำรัศมี (สมุทรปราการ ซิตี้)
พิธิวัตต์ สุขจิตธรรมกุล (สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด)
สรรวัชญ์ เดชมิตร (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)
***ผมตัด
นูรูลเพราะไม่ค่อยเท่าไรเงียบๆไป
อานนท์ เอาออกเพราะเป็นของ u23
ธนบูรณ์ ไม่ฟิตยังไม่พร้อม
สารัช ตามคำขอ มท.
กองหน้า
ธีรศิลป์ แดงดา (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
อภิวัฒน์ เพ็งประโคน (พีทีที ระยอง เอฟซี)
อาทิตย์ บุตรจินดา (การท่าเรือ เอฟซี)
***ผมตัด
อดิศักดิ์ ตามคำขอ มท.
ศุภชัย+ศุภณัฏฐ์ เอาออกเพราะของชุด u23

โดยรวมอยากลองของใหม่ กับตัดเด็ก u23 ให้กามาดูแลไป
เซนเตอร์ 3ตัวหลังอยากให้ มีตัวเลือกเพิ่มนอกจากพรรษากับสุพรรณ
กลางอยากให้ลอง พิธิวัตต์กับพีรดรย์
กองหน้า อยากให้โอกาศ อภิวัฒน์ หน่อยคนนี้ผมว่าน่าจะทำได้ดี
เล่นตรงกลางชนกับเซนเตอร์สนุกแน่ ได้ลูกบู้ ไม่ไปรอบอลริมเส้นแล้วเลี้ยงมาล้มในกรอบเขตโทษ
อาทิตย์กับศุภชัยสองจิตสองใจ ศุภชัยยังไงก็ติด แต่อยากให้โอกาศ คนอื่นบ้างเพื่อขวัญและกำลังใจ
นานาทรรศนะ สนุกๆกันไป

ประตู วัชระ บัวทอง น่าสนใจนะครับ
คราวนี้ ทีมท่าเรือ น่าจะเป็นแกนหลัก
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +910/-664

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 06:37:06 PM »

ถ้าผมเป็นโค๊ช ผมก็ต้องเลือกผู้เล่นตัวๆเก่าเป็นแกนหลักก่อนหล่ะครับ เพราะเข้าใจแผน เข้าใจระบบ มีประสบการณ์มาก่อน และเอาผู้เล่นที่ผลงานดีจริงๆในลีกมาเสริม จะให้เอาผู้เล่นหน้าใหม่เกือบยกทีม มาเล่นเวลาแค่ไม่กี่เดือน บ้ากันหรือเปล่า เป็นผมผมก็ไม่เลือกใช้วิธีนี้อ่ะ  นี่ทีมชาติไทยนะจะให้รื้อระบบทีเดียว จะบ้าหรือเหรอ มันต้องค่อยปรับเปลี่ยน ค่อยเป็นค่อยไป ใช่ว่าเอาผู้เล่นในหัวตารางในลีกมา ก็ใช่ว่าจะเล่นทีมชาติได้ดี เพราะผลงานของโค๊ชโต่ย ในเกมส์ที่ผ่านมาก็ไม่ใช่จะว่าขี้เหล่ เอาตามที่โค๊ชถนัดล่ะกัน เข้ามารับงานในช่วงที่มีแต่มรสุมอย่างนี้ ก็เหนื่อยหน่อยละครับ แต่ยอมรับในหัวใจ ชนะก็แค่เสมอตัว และมีคอมเม้นท์น้อยๆครับตอนนี้ แต่ถ้าแพ้มา ก็คือพวกคุณโดนถล่มเละแน่นอน และก็ตามมาด้วยคอมเม้นท์ จากพวกปากดีๆเพี๊ยบ

ไอ้คนอยู่ข้างนอกอ่ะ มันพูดง่าย จัดตัว พูดยังไงก็ได้ แต่คนที่รับหน้าที่นี้ หนักใจแน่นอน  ชุดใหญ่ ยังไงก็ไม่แพ้เวียดนามแน่นอน

Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-162

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 07:15:43 PM »

รอชมครับมันไม่ขี้เหร่มาก
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1535/-1815

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 07:25:01 PM »

ถ้าผมเป็นโค๊ช ผมก็ต้องเลือกผู้เล่นตัวๆเก่าเป็นแกนหลักก่อนหล่ะครับ เพราะเข้าใจแผน เข้าใจระบบ มีประสบการณ์มาก่อน และเอาผู้เล่นที่ผลงานดีจริงๆในลีกมาเสริม จะให้เอาผู้เล่นหน้าใหม่เกือบยกทีม มาเล่นเวลาแค่ไม่กี่เดือน บ้ากันหรือเปล่า เป็นผมผมก็ไม่เลือกใช้วิธีนี้อ่ะ  นี่ทีมชาติไทยนะจะให้รื้อระบบทีเดียว จะบ้าหรือเหรอ มันต้องค่อยปรับเปลี่ยน ค่อยเป็นค่อยไป ใช่ว่าเอาผู้เล่นในหัวตารางในลีกมา ก็ใช่ว่าจะเล่นทีมชาติได้ดี เพราะผลงานของโค๊ชโต่ย ในเกมส์ที่ผ่านมาก็ไม่ใช่จะว่าขี้เหล่ เอาตามที่โค๊ชถนัดล่ะกัน เข้ามารับงานในช่วงที่มีแต่มรสุมอย่างนี้ ก็เหนื่อยหน่อยละครับ แต่ยอมรับในหัวใจ ชนะก็แค่เสมอตัว และมีคอมเม้นท์น้อยๆครับตอนนี้ แต่ถ้าแพ้มา ก็คือพวกคุณโดนถล่มเละแน่นอน และก็ตามมาด้วยคอมเม้นท์ จากพวกปากดีๆเพี๊ยบ

ไอ้คนอยู่ข้างนอกอ่ะ มันพูดง่าย จัดตัว พูดยังไงก็ได้ แต่คนที่รับหน้าที่นี้ หนักใจแน่นอน  ชุดใหญ่ ยังไงก็ไม่แพ้เวียดนามแน่นอน

+1 ครับ
โค้ชหลังแป้นพิมพ์จัดไลน์อัพบนกระดาษ
โค้ชของจริงจัดไลน์อัพเพื่อลงแข่งขัน
parmansad
Sr. Member

คะแนนความรัก: +87/-67

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 07:32:26 PM »

ถ้าผมเป็นโค๊ช ผมก็ต้องเลือกผู้เล่นตัวๆเก่าเป็นแกนหลักก่อนหล่ะครับ เพราะเข้าใจแผน เข้าใจระบบ มีประสบการณ์มาก่อน และเอาผู้เล่นที่ผลงานดีจริงๆในลีกมาเสริม จะให้เอาผู้เล่นหน้าใหม่เกือบยกทีม มาเล่นเวลาแค่ไม่กี่เดือน บ้ากันหรือเปล่า เป็นผมผมก็ไม่เลือกใช้วิธีนี้อ่ะ  นี่ทีมชาติไทยนะจะให้รื้อระบบทีเดียว จะบ้าหรือเหรอ มันต้องค่อยปรับเปลี่ยน ค่อยเป็นค่อยไป ใช่ว่าเอาผู้เล่นในหัวตารางในลีกมา ก็ใช่ว่าจะเล่นทีมชาติได้ดี เพราะผลงานของโค๊ชโต่ย ในเกมส์ที่ผ่านมาก็ไม่ใช่จะว่าขี้เหล่ เอาตามที่โค๊ชถนัดล่ะกัน เข้ามารับงานในช่วงที่มีแต่มรสุมอย่างนี้ ก็เหนื่อยหน่อยละครับ แต่ยอมรับในหัวใจ ชนะก็แค่เสมอตัว และมีคอมเม้นท์น้อยๆครับตอนนี้ แต่ถ้าแพ้มา ก็คือพวกคุณโดนถล่มเละแน่นอน และก็ตามมาด้วยคอมเม้นท์ จากพวกปากดีๆเพี๊ยบ

ไอ้คนอยู่ข้างนอกอ่ะ มันพูดง่าย จัดตัว พูดยังไงก็ได้ แต่คนที่รับหน้าที่นี้ หนักใจแน่นอน  ชุดใหญ่ ยังไงก็ไม่แพ้เวียดนามแน่นอน

+1 ครับ
โค้ชหลังแป้นพิมพ์จัดไลน์อัพบนกระดาษ
โค้ชของจริงจัดไลน์อัพเพื่อลงแข่งขัน
+1 ครับ มีเหตุผลดี 

deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +140/-143

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 07:59:16 PM »

รอดูตอนตัดตัวเลยดีกว่า

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
boom40
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-64

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 08:13:04 PM »

ตรงประเด็นสุดๆ.. พวกก็จะเล่นแต่หน้าใหม่และต้องทีมหัวตารางอย่างเดียวมีนต้องสากลเท่ดี.. โถ่ทุ้ย
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +183/-143

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 09:08:56 PM »

ตรงประเด็นสุดๆ.. พวกก็จะเล่นแต่หน้าใหม่และต้องทีมหัวตารางอย่างเดียวมีนต้องสากลเท่ดี.. โถ่ทุ้ย
จริงครับ สงสัยคนพวกนี้คงจะยังไม่เข็ด จากชุด U23 นักเตะฝีเท้าดีแต่ไม่มีระบบ โดนเวียดนามเซิ้งไปสบายตัว 4-0 ทีมชาติไทย ไม่ใช่ใครก็เล่นได้ เคารพการตัดสินใจของโค้ชหน่อยก็ดี ถ้ารู้ตัวว่าไม่ต้องมารับผิดชอบอะไร เชียร์อย่างเดียวดีกว่า
tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +103/-671

Tui

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 02:58:12 AM »

ไอ้คนที่ไม่ค่อยได้ลงสนาม.ตัดทิ้งไปให้หมด.ส่วนคนที่ลงเล่นประจำหรือ...แฟนบอลหรือคนที่ไปดูแล้วเค้าเห็นว่าน่าจะมีลุ้นเอามาเถอะ ไม่ใช่ว่าเรียกขาประจำ อย่าง ธนะบูรณ์ เอาปัจจุบันดิ

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +135/-120

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 05:14:56 AM »

ถ้าจะเอาเฉพาะคนที่คุ้นเคย เฉพาะระบบของโค้ช(มีระบบเดียวรึไงวะ) งั้นคนฟอร์มดียังไงก็ไม่ติดน่ะสิ แข่งลีคไปเพื่ออะไรล่ะ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +563/-1615

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 05:40:37 AM »

ยกเลิกลีก ใช้ระบบเก็บตัวเหมือนเก่าเถอะ

เฮงซัง GetOut !!
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1173/-1039

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 07:29:25 AM »

เควิน ไม่ติดนี่ ต้องการจะลงโทษอะไรเขาหรือเปล่า ?
ฟอร์มดีสุดๆ เเล้ว

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +206/-409

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 08:54:49 AM »

อดิศักดิ์ อดิสรณ์ เมืองทองไม่ต้องขอก็ได้ ก็ไม่น่าติดอยู่แล้ว ฟอร์มแบบนี้ กล้าเรียก คิดได้ไง ที่ไม่ชอบโค้ชไทยก็ตรงนี้แหระ

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +710/-884

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 11:35:24 AM »

เดาใจโค้ชโต่ยก็คงฟอร์มทีมตอนอุ่นเครื่องที่จีนเป็นหลัก
เเละตัวสอดเเทรกเเละตัวที่สมบูรณ์มาเเทนที่เคยคิดไว้เช่น
พรรษา ธีรศิลป์ ที่เจ็บครั้งที่เเล้ว เเละเจ้าตองที่กลับมาติดอีกครั้ง
พร้อมหน้าใหม่ที่ฟอร์มดีในลีกผมสมกันเพื่อระบบทีมยังอยู่

ระบบ 3-5-2 ชุดอุ่นจีนเเบบฟูลทีม |       ระบบ 3-4-2-1 ก็ได้นะ              |
                ธีรศิลป์                      |                     ธีรศิลป์                      |
                ชนาธิป                      |       ชนาธิป                  บดินทร์       |
           สารัช   ฐิติพันธ์                |                พีรดล  ฐิติพันธ์                |
ธีราทร      ธนบูรณ์       ทริสตอง   |   ธีราทร                          ทริสตอง   |
    พรรษา  สุพรรณ อดิศร            |         พรรษา  สุพรรณ  อดิศร           |
                ศิวรักษ์                      |                     กวินทร์                      |
                  (1)                                                  (2)   
----------------------------------------------------------------------------------
ระบบ 4-2-3-1 เล่นกะเวียดนาม    |   ระบบ 3-5-2 วันที่2 ผมชอบอันนี้**  |
                 ธีรศิลป์                     |                   ธีรศิลป์                         |
    บดินทร์  ชนาธิป  นุรูล             |                   ชนาธิป                         |
           พีรดล ฐิติพันธ์                 |           พีรดล        ฐิติพันธ์                |
 ธีราทร                      ทริสตอง    |   ธีราทร        ศิวกร          ทริสตอง    |
          พรรษา สุพรรณ                |        พรรษา  สุพรรณ  อดิศร             |
                กวินทร์                      |                    กวินทร์                        |
                   (3)                                               (4)

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +200/-1149

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 12:36:09 PM »

ตัวของการท่าเรือ น่าจะติดมากกว่านี้นะ

7 คนนี่ยังไม่พอหรือครับ?

เมืองทองผมเหลือ 4 คน โดนด่ายังกะเรียกไปติด 11 คน

ปล ที่คนทั่วไปบอกว่าเรียกแต่เมืองทอง นี่คงไม่ได้นับพวกเจลีกกับชายพี+ทริสตองโดเข้าไปด้วยนะ

ฮี่ๆๆ
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +149/-149

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 01:52:57 PM »

เมืองทองผมเหลือ 4 คน โดนด่ายังกะเรียกไปติด 11 คน

ปล ที่คนทั่วไปบอกว่าเรียกแต่เมืองทอง นี่คงไม่ได้นับพวกเจลีกกับชายพี+ทริสตองโดเข้าไปด้วยนะ

บอกก่อนผมไม่ใช่แฟนท่าเรือนะ

ในความคิดผม ท่าเรือเรียกไป 7 คน ไม่ได้เยอะเลยนะ เพราะทีมเขาอยู่หัวตาราง นักเตะผลงานดี ผมว่ายังน้อยไปด้วยซ้ำ เพราะยังมีตัวที่เล่นเด่นๆอีก เช่น เควิน ที่น่าเรียก

ส่วนเมืองทอง เรียกไป 4 คน เอาจริงมันต้องดูจากผลงานและฟอร์มล่าสุด ทีมอันดับสุดท้ายในตารางตอนนี้ ดันเรียกไปถึง 4 คน นี่มันอะไร เยอะเกิน

นี่เท่ากับว่าเรียกมาเป็นอันดับ 3 ลองจาก ท่าเรือ และ บุรีรัมย์ เลยนะครับ เชียงราย และทีมอื่นๆ ใน T1 โดยรวมยังดีกว่า ดันเรียกเอาจากอันดับสุดท้ายมาถึง 4 คน เนี่ยนะ

ปล. คนดูบอล ดูไทยลีก เขารู้กันหมดแหละครับว่า 4 คน ใครเขาจะไปนับตัวในเจลีก กับ พี และ โด เข้าไป
upvantage
เชิญกด - ลบ ได้ตามสบาย กรูชอบ เพราะกรูคิดต่าง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +111/-578

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2019, 11:49:16 AM »

ยังไม่ใช่ของแท้อ่าครัช

GLORY GLORY MAN UNITED
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +910/-664

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2019, 12:14:28 PM »

บอกก่อนผมไม่ใช่แฟนท่าเรือนะ

ในความคิดผม ท่าเรือเรียกไป 7 คน ไม่ได้เยอะเลยนะ เพราะทีมเขาอยู่หัวตาราง นักเตะผลงานดี ผมว่ายังน้อยไปด้วยซ้ำ เพราะยังมีตัวที่เล่นเด่นๆอีก เช่น เควิน ที่น่าเรียก

ส่วนเมืองทอง เรียกไป 4 คน เอาจริงมันต้องดูจากผลงานและฟอร์มล่าสุด ทีมอันดับสุดท้ายในตารางตอนนี้ ดันเรียกไปถึง 4 คน นี่มันอะไร เยอะเกิน

นี่เท่ากับว่าเรียกมาเป็นอันดับ 3 ลองจาก ท่าเรือ และ บุรีรัมย์ เลยนะครับ เชียงราย และทีมอื่นๆ ใน T1 โดยรวมยังดีกว่า ดันเรียกเอาจากอันดับสุดท้ายมาถึง 4 คน เนี่ยนะ

ปล. คนดูบอล ดูไทยลีก เขารู้กันหมดแหละครับว่า 4 คน ใครเขาจะไปนับตัวในเจลีก กับ พี และ โด เข้าไป

7คน นี่ก็ถือว่าเยอะแล้วนะครับ นี่มันบอลรายการที่สำคัญ  แถมเจอกับทีมที่ต้องการชนะ
มัน ไม่ใช่เกมส์อุ่นเครื่องทั่วไปที่จะเรียกผู้เล่นมาลองตัว มาลองระบบ  ได้  อยู่สโมสรพวกเขาเล่นด้วยกัน อยู่ด้วยกันเป็นฤดูกาล มันเข้าขากันอยู่แล้ว  
แล้วในทีมชาติ เขาอยู่ด้วยกันกี่วันครับ ?
คิงส์คัพ 5-8 มิถุนายน แล้วท่านมั่นใจได้ยังไงหล่ะครับ ว่าผู้เล่นหน้าใหม่ จะเอาชนะทีมพวกนี้ได้
ในรายของเควิน ผมสมควรให้ไม่เรียกครับ เพราะเรียกในชุดเล็กทีไร ไม่เห็นจะมา  
ส่วนในรายของเมืองทอง อย่างมุ้ยนี่สมควรติด100% คนอื่นที่โค๊ชโต่ยเคยใช้ในเอเชี่ยนคัพ ซึ่งก็ถือว่าแกเลือก ตัดตัวก็ไปไม่ครบทุกคนหรอก
เวลาที่พวกท่านเรียกร้องให้โค๊ชเลือกนักเตะอย่างงั้น อย่างงี้ เวลาที่ฟอร์มไม่ดี พวกท่านเคยออกมารับผิดชอบกันด้วยมั๊ย
ผมเห็นด้วยกับที่ว่า "โค๊ชไม่ต้องไปฟังแฟนบอลให้มาก เขารู้เรื่องของฟุตบอลไม่เยอะหรอก"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2019, 12:17:24 PM โดย NKC Loeicity FC » บันทึกการเข้า

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +135/-120

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 05:23:53 AM »

-1 ครับ ผมยังไม่เห็นมีใครระบุเลยว่าต้องหน้าใหม่อย่างเดียว เขาพูดถึงประเด็นนักเตะที่ไม่สมควรติดต่างหาก

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์