Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 17, 2019, 05:44:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หรือเมืองทองจะเลื่อนชั้นตามบีจี  (อ่าน 3128 ครั้ง)
AchariyA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +26/-38

| | |
« เมื่อ: เมษายน 27, 2019, 11:54:18 PM »

ตามชื่อกระทู้ครับ
อาการทีมเมืองทอง
น่าเป็นห่วงมากครับ
ทำไมอยู่ดีดี วันนี้รองบ๊วยไทยลีคเลย
ทั้งที่มีทีมชาติอยู่ค่อนทีม
ปีนี้น่าเป็นห่วงครับ
บีจีขึ้นมาแน่ปีนี้..
ส่วนเมืองทอง..
จะลงไปเริ่มใหม่ที่ลีกรองหรือเปล่า?
Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +92/-40

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 02:06:18 AM »

อืมมม
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +153/-153

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 03:43:21 AM »

สวนทางกะทีมบีเลย
ดีแล้วที่กูออกมา! โค้ชเบ๊ไม่ได้กล่าว

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-65

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 08:24:15 AM »

เขาเลื่อน5หรือเลื่อน3ครับ เลื่อนไปที่T1...ถ้า5มีหนาว ...ถ้า3ระดับนี้คงสบายอยู่
bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +385/-235

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 10:08:47 AM »

เขาเลื่อน5หรือเลื่อน3ครับ เลื่อนไปที่T1...ถ้า5มีหนาว ...ถ้า3ระดับนี้คงสบายอยู่

3ครับผม ยังอีกไกล แต่ก้ไม่แน่ อาจจะได้ใช้บริการโค้ชโอ่ง

************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาต
Snooker2517
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +11/-42

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 10:09:29 AM »

ตัวจริงหลายคนชั้นยังไม่ถึงครับ สำรองก็เปลี่ยนเกมส์ไม่ได้ พึ่งตัวหลักเยอะเกินคู่แข่งจับทางได้ จับมุ้ยกับแฮเบอร์ตี้ที่เหลือไปไม่เป็น..เสริมทีมด่วนครับแบ้ค 2 ข้างบ่อน้ำมันชัดๆ ตังรับภาระเยอะเกินไปไม่มีมิดฟิลตัวกระชากลากเลื้อยแบบ บดินทร์ของท่าเรือ ยังเชียร์เหมือนเดิมครับทีมอย่างเมืองทองดีเกินกว่าที่ตกชั้นครับ..สู้ๆครับ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +733/-930

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 10:24:36 AM »

ดีแล้วที่กูออกมา! โค้ชเบ๊ไม่ได้กล่าว

อยู่กับทีมมาก็นาน การซ้อม การเล่นระบบ
การเลือกนักเตะ การพัฒนานักเตะ โค้ชเบ๊
ทิ้งคี่ไว้ให้เยอะมาก ไม่น่าบอกได้นะว่าดีที่ออกมาก่อน

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +211/-1169

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 10:27:31 AM »

ทีมชาติค่อนทีมนี่รวมชุด u19-23 ด้วยไหมครับ? เพราะชุดใหญ่เหลือแค่ 4 คนเอง แถมได้ลงเมื่อวานแค่ 2 คน

ฮี่ ๆ ๆ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +249/-232

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 10:30:34 AM »

โค้ชเกาหลี จะเอาชื่อมาทิ้งหรือ คงไม่หรอกครับ นักเตะน่าจะมืออาชีพพอ
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-130

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 10:52:19 AM »

ผมว่าถ้าให้เวลา และให้อำนาจโค้ชเกาหลีเต็มที่ ผมยังเชื่อว่าโค้ชคนนี้จะพาเมืองทองไปได้ไกลแน่ๆคับ
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-172

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 11:23:53 AM »

ิยากคับที่จะตกผมว่าดีสุดก็ติด1-10
self discipline
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +95/-104

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 11:28:18 AM »

แบ็คห่วยทั้งสองข้าง มีข่าวว่าจะซื้อขาดแบ็คขวา 10-20 ล้าน ผมนี่งงเลย
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +573/-1827

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 12:01:25 PM »

อยู่กับทีมมาก็นาน การซ้อม การเล่นระบบ
การเลือกนักเตะ การพัฒนานักเตะ โค้ชเบ๊
ทิ้งคี่ไว้ให้เยอะมาก ไม่น่าบอกได้นะว่าดีที่ออกมาก่อน

พูดง่ายๆ คือตั้งแต่ปิดฤดูกาลจนเปิด
เอานักเตะมาออกกำลังกายเฉยๆ

เฮงซัง GetOut !!
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +100/-74

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 12:20:24 PM »

เท่าที่เห็น สปีดบอลช้ากว่า เพรสน้อยกว่า เคลื่อนที่ช่วยเพื่อนน้อยกว่า รุกช้า รับช้ากว่า หลายๆทีม
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +153/-153

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 01:39:19 PM »

พูดง่ายๆ คือตั้งแต่ปิดฤดูกาลจนเปิด
เอานักเตะมาออกกำลังกายเฉยๆ
ไม่ใช่นักเตะมันพัฒนาได้แค่นี้เหรอ วินัยในสนามนอกสนามทำได้ไหม เปลี่ยนโค้ชมาสามคนล่ะแต่แย่กว่าเดิม ผมว่ามันคงไม่ได้เป็นที่โค้ชแล้วล่ะ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +530/-460

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 02:11:14 PM »

ดูท่าเรือเป็นตัวอย่าง เจ็บแล้วจำ พัฒนาจุดอ่อนเรื่อยๆ ตกชั้นแล้วกลับมาดีกว่าเดิม ปีต่อปี

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +361/-252

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 08:57:22 PM »

ผมฟันธงว่าตกชั้น แน่ๆ แต่อาจไม่บ๊วย
อมตะ
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +394/-39

THAILAND.......

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 09:05:03 PM »

ไม่ตกแน่นอน แค่ช่วงนี้ยังเป๋ๆ น่าจะยังจัดตัวลงได้ไม่ลงตัว โดยเฉพาะหลังกับตัวริมเส้น ดูแล้วจะมีปัญหา และคะแนนยังไม่ทิ้งกันด้วย

AchariyA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +26/-38

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 10:00:37 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาคุยกัน
และแลกเปลี่ยนข้อมูลครับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2571/-3934

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 10:16:03 PM »

ก็ว่าอยู่

ลมหายใจคือฟุตบอล
romartinosea
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-20

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 10:48:00 PM »

ผลงานแย่จนเห็นชัดขนาดนี้
ผู้บริหารไม่น่านิ่งนอนใจให้ฟอร์มนี้จนจบฤดูกาลหรอก
เดี๋ยวตอนเสริมทัพเลกสอง
หากได้ผู้เล่นใหม่เข้ามา
อาจจะทำผลงานได้ดีกว่านี้

กรูเชียร์บอลไทย
aodzy99
Full Member
**

คะแนนความรัก: +209/-67

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 28, 2019, 11:01:35 PM »

คิดว่าไม่ตกคับแต่จะหืดจับ เพราะปีนี้ทีมอื่นก็ต้องดิ้นเหมือนกัน
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +396/-1713

..................................................

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 09:23:52 AM »

ผมกลับมองว่าทีมดีขึ้น ... ถ้าปรับการจบสกอร์ได้ ผลงานจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ
ปล. แต่เด็กเข็นไม่ขึ้นจริงๆ

LEK_CHEERBALL
ถูกคนที่บ้านควบคุมความประพฤติถาวร
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +66/-27

MTUTD >>>

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 10:06:20 AM »

ดูมาหลายเกม เวลาฝั่งตรงข้ามได้บอล ทำไมกองหลังเมืองทองต้องถอย ๆๆๆๆ จนใกล้ประตูแล้วเขาก็ยิงเข้าตลอด กลัวเข้าพรวดเหรอครับ แต่ดูแล้วก็ถอยกันทั้งแผงนะ ... แล้วก็เสียแบบนี้มาหลายลูกโค๊ชไม่ได้บอกเหรอครับ งงแท้

อย่าให้คีย์บอร์ด มาทำลายมิตรภาพที่ดีของเรา
Mr.tui Chalamchon_TS321
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +360/-148

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 10:21:30 AM »

ผมว่าคนเลือกนักเตะน่าจะไม่ใช้โค้ชเบ๊อ่ะ ขายเกรดเอออกไป นักเตะที่เข้ามาคนละระดับกับคนออกเลย ผลงานเลยตามสภาพ

Mr.tui Chalamchon_TS321
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +360/-148

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 10:24:20 AM »

มุ้ยกลับมาชุดนี้พึ่งพาอะไรไม่ได้เลย เหมือนเฮเบอร์ตี้แบกเกมรุกตัวเดียว กลางไม่มีอะไรเลยรุกไม่ได้ รับไม่ดี

เกมรับริมเส้น 2 ฝั่งไม่่มีอะไรเลย ฝีเท้าพื้นๆมาก คู่เซนเตอร์ พร้อมหลุดตลอดไม่ว่าใครยืน ดัง วาน ลัม ช่วยเซฟเยอะมาก ไม่งั้นนัดล่าสุดน่าจะแพ้อีก

ยังงงกับการดึงมาริโอกลับมา นัดล่าสุดถึงว่ายิงได้ก็จริง แต่จ่ายบอลเสียตลอด เปิดบอลยังไม่ถึงเพื่อนเลย เหมือนคนไม่มีแรง
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +101/-65

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 11:10:01 AM »

มุ้ยกลับมาชุดนี้พึ่งพาอะไรไม่ได้เลย เหมือนเฮเบอร์ตี้แบกเกมรุกตัวเดียว กลางไม่มีอะไรเลยรุกไม่ได้ รับไม่ดี

เกมรับริมเส้น 2 ฝั่งไม่่มีอะไรเลย ฝีเท้าพื้นๆมาก คู่เซนเตอร์ พร้อมหลุดตลอดไม่ว่าใครยืน ดัง วาน ลัม ช่วยเซฟเยอะมาก ไม่งั้นนัดล่าสุดน่าจะแพ้อีก

ยังงงกับการดึงมาริโอกลับมา นัดล่าสุดถึงว่ายิงได้ก็จริง แต่จ่ายบอลเสียตลอด เปิดบอลยังไม่ถึงเพื่อนเลย เหมือนคนไม่มีแรง

มุ้ยหมดสภาพแล้วครับ พึ่งพาอะไรไม่ได้แล้วตอนนี้
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +733/-930

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 11:31:32 AM »

มุ้ยหมดสภาพแล้วครับ พึ่งพาอะไรไม่ได้แล้วตอนนี้

เจ้ามุ้ยผมเห็นด้วยครับ...ต้องปรับตำเเหน่งหรือเคลื่อนที่ให้มากกว่านี้
ยืนเเบบนั้นไม่ได้บอลหรอก...ริมเส้นของเมืองทองตอนนี้ไม่ใช่เจ้าอุ้มกับโดเหมือนเเต่ก่อนเเล้ว
โอกาสบุกจากริมเส้นเปอร์เซ็นเเต่ละเกมน้อยมากที่จะได้ผล...
ต้องอาศัยการทำเกมจากเเดนกลางของบิวตี้...ใช้ความสามารถเฉพาะตัวจากของนักเตะ
สักยภาพทีมตอนนี้เล่นได้อย่างเดียวคือ...รับเเล้วโต้...ใช้จังหวะไม่เปลืองจะเซ็ตเกมบุก
ซ้ายที-ขวาทีเหมือนเเต่ก่อนไม่ได้หรอก...นอกจากจะเสริมทีมช่วงเลก2
อุ้มกลับมา...มาริโอฟิตเต็มที่...โค้ชติวเเท็คติกประสานคู่กลางสารัช-ชับปุยส์ให้ลงตัว
กลางรับอีโฮหรือวัฒนาที่ยังเจ็บอยู่...มีหน้าที่เก็บกวาดหน้าคู่เซนเตอร์
ส่วนฝั่งขวาลองให้โอกาสคนอื่นบ้าง..อย่างสุพร..หรือชยพลดาวรุ่งลงมาลองบ้าง
ดูเเล้วไม่น่าจะมีอะไรเสียหายเลยเมื่อเทียบกับเจ้าเซฟ ศุภนันท์เล่นอยู่ตอนนี้
ที่สำคัญ...ต้องให้อิสระกับโค้ชให้มาก...เเต่ด้วยเพิ่งเข้ามาคุมทีมข้อมูลของนักเตะ
ความถนัดของเเต่ละคนบางคนตอนซ้อมดี...ได้คำเเนะนำมาดีเเต่ลงเล่นเเล้ว
คนละเรื่อง...โค้ชก็น่าจะเห็นเเววขึ้นเรื่อยๆเเล้วล่ะ

zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +89/-67

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 11:38:54 AM »

เมื่อไหร่รถไฟฟ้าสีชมพู เข้าไปเมืองทองจะเสร็จครับ อยากนั่ง
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-149

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 01:59:21 PM »

สถานการณ์หนักจริง เท่าที่เห็นคือเมืองทองวิ่งกันน้อยมาก เหมือนไม่ฟิตเท่าทีมอื่นๆ เจอเพลสแล้วแกะออกกันไม่ค่อยได้

โค้ชใหม่เกาหลีเข้ามาคุม ผมมองว่าดีขึ้นนะ อย่างน้อยๆ ช่วงครึ่งแรกนี่ก็เห็นวิ่งกันเยอะกว่าเดิมไม่ใช่ยืนคุมโซนเหมือนก่อน แต่ครึ่งหลังนี่ก็เห็นหมดกันหลายคนเลย

ส่วนนักเตะเมืองทองตอนนี้มีแค่ เฮเบอร์ตี้ จริงๆ ที่พึงพาได้ นอกนั้นฟอร์มตกลงไปเยอะ มุ้ย ก็ไม่ได้โดดเด่นเหมือนก่อนแล้ว คงจะเพราะอายุเยอะแล้วด้วย
-3-
Hero Member

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 03:31:03 PM »

ผมกลับมองว่าทีมดีขึ้น ... ถ้าปรับการจบสกอร์ได้ ผลงานจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ

ไม่ใช่เด็กไม่เก่งนะ แต่มันทิ้งช่วงเกินไป ยังไม่ถึงเวลาใช้งาน (เหมือนมีแต่ทีมชุดใหญ่ แล้วรออีกที u19 เลย เป็นเพราะไม่ยอมส่งทีมบี ปีนี้คิดได้ ส่งแล้ว ระยะยาวไม่น่าห่วง ปัญหาคือระยะสั้น)

ลองลิสต์รายชื่อดู สุริยา ศิวกร ชัยวัฒน์ พิชา สุพรรณ เจนรบ คือพวกนี้เป็นอะไหล่ดีกว่า ศุภนันท์ พิทักษ์ชัย วีระเทพ กรวิชญ์ ปรเมศย์ ซัลตี้ แน่ๆ แต่ขายออกหมด แล้วไปเอาพวกประสบการณ์สูงมาแทน แถมมีเจ็บกันหลายคนอีก

รอเลกสอง ถ้าทีมไม่ถังแตกและโค้ชยังอยู่ คงได้เห็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่แน่นอน

ฮี่ ๆ ๆ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +396/-1713

..................................................

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 04:23:43 PM »

ไม่ใช่เด็กไม่เก่งนะ แต่มันทิ้งช่วงเกินไป ยังไม่ถึงเวลาใช้งาน (เหมือนมีแต่ทีมชุดใหญ่ แล้วรออีกที u19 เลย เป็นเพราะไม่ยอมส่งทีมบี ปีนี้คิดได้ ส่งแล้ว ระยะยาวไม่น่าห่วง ปัญหาคือระยะสั้น)

ลองลิสต์รายชื่อดู สุริยา ศิวกร ชัยวัฒน์ พิชา สุพรรณ เจนรบ คือพวกนี้เป็นอะไหล่ดีกว่า ศุภนันท์ พิทักษ์ชัย วีระเทพ กรวิชญ์ ปรเมศย์ ซัลตี้ แน่ๆ แต่ขายออกหมด แล้วไปเอาพวกประสบการณ์สูงมาแทน แถมมีเจ็บกันหลายคนอีก

รอเลกสอง ถ้าทีมไม่ถังแตกและโค้ชยังอยู่ คงได้เห็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่แน่นอน
ก็จริงครับอะไหล่ชั้นดีไม่มีอยู่แล้ว อีกอย่างถังไม่แตกหรอกครับ มีแต่ปัญหาแดกมากกว่า ... ฮรี่ๆ

-3-
Hero Member

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 10:04:53 AM »

ก็จริงครับอะไหล่ชั้นดีไม่มีอยู่แล้ว อีกอย่างถังไม่แตกหรอกครับ มีแต่ปัญหาแดกมากกว่า ... ฮรี่ๆ

มท มี 2ป1ก ก็พอแล้ว ฮี่ๆๆ

ฮี่ ๆ ๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์