Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 24, 2019, 08:44:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองทอง vs ท่าเรือ เสาร์นี้น่าจับตาทุกนาที  (อ่าน 2911 ครั้ง)
Since 1999
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +498/-118

| | |
« เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 10:44:02 AM »

ก่อนอื่นขอก้าวผ่านเรื่องความขัดแย้งนอกสนามไปก่อนนะครับ
ขอโฟกัสไปที่เกมส์ในสนาม ที่จะดวลกัน 90 นาที ที่สนาม เอสซีจี สเตเดียม ค่ำวันที่ 20 เมษานี้
คู่นี้มาเจอกันช่วงนี้ ช่างถูกที่ ถูกเวลา ซะเหลือเกิน ทีมนึงพีคสุดๆ ขณะที่อีกทีมกำลังหาทางกลับเข้าสู่เส้นทาง

เจ้าบ้านทีมใหญ่ บิ๊กเนมที่รั้งอันดับ 2 จากท้ายตาราง
ด้วยสถิติลงสนาม 7 นัด ชนะ 2 และ แพ้ไป 5 เกมส์ มี 6 คะแนน
แน่นอนว่ามันเป็นอะไรที่แปลกตาไม่น้อยเมื่อมองไปที่ตารางคะแนน
การเข้ามาคุมบังเหียนของ ยุน จอง ฮวาน จะสร้างจุดเปลี่ยนให้กับกิเลนได้หรือไม่
โค้ชชื่อดัง ประสบการณ์สูง ก็ต้องย่อมเป็นที่คาดหวังของแฟนบอลและบอร์ดฯ ว่าจะนำพาความสำเร็จมาสู่ทีมได้
หรือนั่นจะเป็นดาบสองคม ที่จะทำให้โค้ชมาใหม่กดดันตัวเองมากเกินไปหรือไม่
วิสัยทัศน์ของโค้ชเกาหลีใต้จะสามารถปรับเปลี่ยนทัศนคตินักเตะเมืองทองได้มากแค่ไหนตรงนี้น่าติดตาม
บอลเปลี่ยนโค้ชมักจะทำผลงานได้ดี ตรงนี้จะใช้ได้กับเมืองทองนัดนี้หรือไม่

กลับมาดูมาดาม เอ้ยไม่ใช่ ฝั่งการท่าเรือ
ทีมนำของตารางขณะนี้ ด้วยสถิติ แข่ง 7 ชนะ 4 เสมอ 2 แพ้ 1 มี 14 คะแนน
ไม่ใช่เรื่องแปลกที่เจ้าท่าจะมายืนหัวตารางในปีนี้ได้ เพราะฟอร์มหรูๆ จากฤดูกาลก่อนมันยังติดตา
เพียงแต่ขยับมาฤดูกาลนี้ มีการอัพเกรดกันหลายตำแหน่ง เพื่อยกระดับทีมขึ้นมาจากปีก่อน
เกมส์ของท่าเรือเมื่อปีก่อน รุกไม่สุด สะดุดขาตัวเองเสียบอลในเกมส์รุกเยอะเกินไป
มาปีนี้ลูกทีมของ "เซอร์เด็ด"  จเด็จ มีลาภ มีเกมส์รุกเด็ดขาด ดุดัน และ ใจถึงพึงได้แบบสุดๆ
นักเตะพลังหนุ่มอย่าง ศิวะกร และ บดินทร์ ยิ่งเล่นยิ่งตัวใหญ่
ไหนจะยังมีตัวประสบการณ์อย่าง สุมัญญา และ โก ซุล กิ ยิ่งเป็นการเสริมให้เจ้าท่าดูดี มีเสน่ห์มิใช่น้อย

จุดนึงที่ผมสนใจในเกมส์นี้คือ ดัง วาน ลัม นายด่านค่าตัวแพงของเมืองทองฯ
นัดนี้จะเป็นการพิสูจน์ความคุ้มค่าของตัวเขาเอง ว่ามันคุ้มทุกเม็ดเงินที่เสียไปหรือไม่
เขาจะหยุดเกมส์รุกและการจบสกอร์ที่เฉียบคมของแนวรุกท่าเรือได้หรือไม่ ต้องติดตามกันทุกนาที

หากจะให้ทายสกอร์ ก็คงจะยากที่คาดเดา แต่ที่จะบอกได้คือ จะเป็นเกมส์ที่สนุกและเข้มข้นแน่นอน
เสียดาย ผมคนบ้านนอก ไม่มีโอกาสได้เข้าไปชมเกมส์นี้ในสนาม หากผมอยู่เมืองหลวงไม่พลาดแน่นอน
การเฝ้ารอหน้าจอทีวีในช่วงค่ำวันเสาร์นี้ จะเป็นอะไรที่ผมไม่ยอมพลาดเด็ดขาด
สุดท้ายนี้ก็ขอให้แฟนบอลทั้งสองทีม สนุกกับเกมส์และมีความสุขกับการแข่งขันกันทั้งสองทีมนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2019, 10:51:10 AM โดย Since 1999 » บันทึกการเข้า
Jommann_Buu
╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +306/-587

คนเรามีทั้งดีและเลว..ก็เหมือนจอมมารบูที่มีทั้งร่างดีและร่างเลว

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 11:06:58 AM »

+1ครับ เห็นคล้ายๆกันว่านัดนี้สนุกแน่ๆ   ท่าเรือมาแบบเหนือๆเลย ทั้งฟอร์มและอันดับ    / เมืองทอง ถ้าจะมีจุดเปลี่ยนก็ต้องนัดนี้แล้วละถ้าชนะได้  โมเมมตั้มอาจจะดีขึ้นมาก   แต่ถ้าแพ้ก็กร่อยเลย

ปล.แต่อยากให้โอกาสโค้ชเกาหลีใต้คนนี้นานๆหน่อย เขามาวางฐานค่านิยมการฝึกแบบมืออาชีพให้ นักเตะคนไหนอยากไป เจลีค เคลีค คุณต้องรับการฝึกแบบนี้ให้ได้  ถ้านักเตะคนไหนปรับไม่ได้ สโมสรต้องกล้าเปลี่ยนแปลง
O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +536/-973

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 11:12:35 AM »

เมืองทองน่าจะยังเป๋ไม่หาย มีสิทธิ์หรืออทำได้ดีสุดแค่ยันเสมอ
gopher
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-60

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 11:28:20 AM »

เป็นเกมส์ที่น่าสนใจจริงๆครับ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +518/-440

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 12:08:53 PM »

ไม่มีแฟนบอลทีมเยือนจะกร่อยนิดๆ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Since 1999
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 12:22:07 PM »

ไม่มีแฟนบอลทีมเยือนจะกร่อยนิดๆ
ใช่ครับ แฟนบอลท่าเรือไม่ตามไปเชียร์ที่สนาม SCG เป็นปีที่ 2 ติดต่อกัน โดยนัดรวมตัวกันที่โกดังสเตเดียมแทน
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +717/-886

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 12:24:50 PM »

ใช่ครับ แฟนบอลท่าเรือไม่ตามไปเชียร์ที่สนาม SCG เป็นปีที่ 2 ติดต่อกัน โดยนัดรวมตัวกันที่โกดังสเตเดียมแทน

เขาก็ตกลงกันทั้งสองฝ่ายเเล้วว่าจะไม่ให้เเฟนบอลทีมเยือนเข้าชมทั้งคู่..จะนั่งดูที่บ้านหรือจะรวมตัวที่ไหนก็เเล้วเเต่

BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +204/-68

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 12:32:48 PM »

+1 ครับ จกขท  ถือ ว่ามาเจอกันถูกเวลา เป็นกาลพิสูจน์ ทีมทั้งคู่ ทีมหนึ่งเปลี่ยนโค้ช ดูซิว่าผลงานจะเป็นอย่างไร ที่ผ่านมาเกิดอะไรขึ้น ส่วนอีกทีมหนึ่งจะได้รู้ว่า สมควรจะขึ้นมาลุ้นเเชมป์เต็มตัวยัง สู้ๆครับ ( ท่าเรือน่ะ อิอิ)
MyTeam
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-13

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 01:23:21 PM »

น่าสนใจ เตะ 2 ทุ่มตรง ใช่ไหมครับ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1173/-1039

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 02:19:13 PM »

มาดามออกมาขอ ให้เเฟนบอลท่าเรือไม่ไป ดีมากๆ เพื่อความปลอดภัยของเเฟนบอล

ปีที่เเล้วเซอเด็จอัดไป 3-0 

ด้วยผลงานตอนนี้ ท่าเรือ ขอเเบ่งเเต้มกลับก็เก่งเเล้ว
โค๊ชใหม่เมืองทองเก่งมากๆ เเถม ได้ ผจก เก่ง อีก

น่ากัวมากๆ

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +202/-1150

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 05:33:44 PM »

เขาก็ตกลงกันทั้งสองฝ่ายเเล้วว่าจะไม่ให้เเฟนบอลทีมเยือนเข้าชมทั้งคู่..จะนั่งดูที่บ้านหรือจะรวมตัวที่ไหนก็เเล้วเเต่

ควรจะหาวิธีแก้ปัญหาร่วมกันได้แล้วมั้ง

ไม่งั้นนานวันเข้ายิ่งแก้ยาก ยิ่งต่างคนต่างอยู่ หมายความว่าได้ฟังข้อมูลด้านเดียวไปเรื่อยๆ นะ

ฮี่ๆๆ
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +592/-123

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 05:50:49 PM »

รอชมผลงานโคชเกาหลีใต้
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1147/-1896

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 09:06:28 PM »

คุยกับเพื่อนร่วมงานไว้ว่าผมจะใส่เสื้อท่าเรือไป เพื่อนใส่เมืองทองไป !!สรุปอดเลย

เหมือนเอาปัญหาไปซุกไว้ใต้พรม เมื่อไรจะหยิบเอามาแก้ปัญหาสักที ต้องหลบซ่อนไปอีกนานเท่าไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2019, 09:09:06 PM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +235/-209

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 09:38:47 PM »

ถ้าโค้ชคนเก่าอยู่เดาว่าแพ้ 3 ลูกขึ้น
พอมีโค้ชคนใหม่เข้ามา เห็นทีมเมืองทอง
มีสปิริตทีมมากขึ้น ก็คิดว่าเมืองทองไม่น่าจะแพ้
ถ้าแพ้ก็ไม่น่าจะเกิน 1 ลูก
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +202/-1150

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 09:46:58 PM »

คุยกับเพื่อนร่วมงานไว้ว่าผมจะใส่เสื้อท่าเรือไป เพื่อนใส่เมืองทองไป !!สรุปอดเลย

เหมือนเอาปัญหาไปซุกไว้ใต้พรม เมื่อไรจะหยิบเอามาแก้ปัญหาสักที ต้องหลบซ่อนไปอีกนานเท่าไร

ไม่รีบแก้ ยิ่งร้าวลึกด้วยครับ ลำบากแฟนบอลน้ำดีส่วนใหญ่ด้วย

เห็นด้วยว่าบ้านใครบ้านมัน แล้วยังไง ก็แค่เอาปัญหาไปซุกใต้พรมเท่านั้นเอง

ฮี่ๆๆ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +557/-386

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 11:55:05 PM »

ควรจะหาวิธีแก้ปัญหาร่วมกันได้แล้วมั้ง

ไม่งั้นนานวันเข้ายิ่งแก้ยาก ยิ่งต่างคนต่างอยู่ หมายความว่าได้ฟังข้อมูลด้านเดียวไปเรื่อยๆ นะ

เห็นด้วยเลยครับ  อยากให้รีบแก้ไข  จะเป็นการดีที่สุด 

ก่อนที่มันจะฝั่งรากลึกจนถอนลำบากแบบลีก อเจนติน่า

ไทยลีกเราไม่ควรเอามาเป็นแบบอย่างเลย

แบบญี่ปุ่นชาติที่เจริญแล้วทำให้ดูไม่อยากเรียนแบบ  อยากเรียนแบบแต่ฝรั่งดิบถ่อย

NR เน€เธฅเนˆเธฒเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡ : เน€เธ›เธดเธ”เธ›เธฃเธฐเธงเธฑเธ•เธดเธ”เธฒเธฃเนŒเธšเธตเน‰เนเธกเธ•เธ—เนŒเธ—เธตเนˆเน€เธ”เธทเธญเธ”เธ—เธตเนˆเธชเธธเธ”เนƒเธ™เน‚เธฅเธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2019, 11:58:06 PM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1173/-1039

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 08:22:56 AM »

ส่วนตัว ผมเป็นเเฟนท่าเรือ มา 5 นาที
ปัญหานี้ เเก้ไม่ได้ถ้า ไม่มี ตำรวจ หรือ ทหาร มาช่วย
เพราะ เกิดเหตุนอกสนาม สโมสร ก็ทำไรมากไม่ได้ 

เเต่สุดท้าย ต่างคนต่างอยู่ก็ดี ผมไม่เดือดร้อน

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
kopke12
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-4

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 08:39:37 AM »

ในสนามน่าติดตามมากครับนัดนี้  นอกสนามขอเป็นกำลังใจให้แฟนทั้ง2ทีม  และอยากให้ทั้ง2สโมสรร่วมกันแก้ปัญหาแฟนบอลได้ในเร็ววันครับ

ชนะก็เชียร์  เสมอก็บ่น  แพ้ก็ด่า  แฟนขาจรโว้ย  ฮี่ๆๆ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +395/-1698

..................................................

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 08:58:59 AM »

ในสนามจบเกมส์ก็เพื่อนกันหมด
ห่วงแต่นอกสนาม เมื่อไรจะได้กลับมาเชียร์มันๆกันสักที

ปล. มันก็แปลกที่ ตปท. เขากันไม่ให้ปะทะได้ ... ทั้งที่ระดับกองเชียร์โหดกว่าเราเยอะ

ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-53

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 08:59:13 AM »

1-4...
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +518/-440

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 11:51:43 AM »

ในสนามจบเกมส์ก็เพื่อนกันหมด
ห่วงแต่นอกสนาม เมื่อไรจะได้กลับมาเชียร์มันๆกันสักที

ปล. มันก็แปลกที่ ตปท. เขากันไม่ให้ปะทะได้ ... ทั้งที่ระดับกองเชียร์โหดกว่าเราเยอะ

เราเล่นควักปื่นมายิง เอาไม้ฟาดหัวถึงตายนี่ละ่ครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +137/-122

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 12:54:51 PM »

นัดนี้ขอบอก เมืองทองไม่แพ้

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Nuttyronal_34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +262/-85

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 01:18:37 PM »

กลัวบอลเปลี่ยนโค้ชจัง
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-179

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 10:17:39 PM »

ร้กเมิองทองครับ
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +830/-284

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 20, 2019, 10:34:44 PM »

เมืองดูดีขึ้นแต่จังหวะเข้าทำท่าเรือมีรูปแบบชัดเจน พอท่าเรือตัดบอลสวนกลับได้นักเตะรู้หน้าที่วิ่งปู๊ดเลยทั้งแบ็คทั้งปีก ตัวกลางก็สวิสบอลให้ตัวปีกซ้ายปีกขวาระบบเกมรุกท่าเรือนักเตะเล่นตามแท็คติกรู้ว่าจะเล่นแบบไหน

deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +140/-143

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 20, 2019, 10:38:20 PM »

เล่นดีขึ้นนะครับเมืองทอง แต่ว่าตัวนักเตะเหมือนยังไม่ถึงเท่าไร อย่างเช่นเเบ็คขวา หรือหน้าด้านซ้าย หรืออ่อธูก็ตาม เหมือนคลาสบอลยังไม่ถึงที่จะเป็นทีมเมืองทองอย่างที่เคยเป็นนะ ผมว่าต้องประคองไปถึงจบเลกเเรกก่อน แล้วดึงตัวใหม่มาช่วย ต้องยอมรับด้วยว่าท่าเรือท็อปฟอร์มจริงๆ แต่ความฟิตยังมีปัญหาอยู่นะ

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +204/-68

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 09:18:27 AM »

เมื่อวานดูแล้ว  อยากให้ทีมชาติลองให้ นิติพงษ์  ลงสักนัดครับ ฝีเท้าดีนานเเล้วครับผมถ้าไม่ดีค่อยว่ากัน ผมแฟนท่าเรือนะเเต่เมื่อวานเมืองทอง ดูมีชีวิตชีวาขึ้นนะครับ  เป็นกำลังใจให้ทั้งสองทีมครับ
Since 1999
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 09:55:22 AM »

เมืองทอง โค้ชใหม่คงจะได้เห็นอะไรชัดเจนขึ้น(โดยเฉพาะเกมส์รับ)
ท่าเรือ การรักษามาตรฐานคืองานยากกว่าการพาทีมไปสู่หัวตาราง
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +241/-223

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 10:35:35 AM »

เมืองทอง ชลบุรี อยู่ท้ายตาราง ยิ่งทำให้ไทยลีก มันส์เข้มข้นขึ้นไปอีกเยอะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์