Thailandsusu Webboard
เมษายน 26, 2019, 08:51:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานผมใจสลายยิ่งกว่าถูกแฟนทิ้ง  (อ่าน 831 ครั้ง)
ton4487
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +231/-186

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 05:39:11 PM »

แฟนทิ้งว่าทั้งเจ็บและเสียใจแล้วแต่เมื่อวานมันทั้งเจ็บและเสียใจเพิ่มขึ้นเป็น 2 เท่าที่แพ้อยากหมดทางสู้ ผมไม่ขอตำหนิใครอีกแต่ผมอยากถามว่าต่อไปนี้สมาคมจะทำอย่างไรต่อไปครับ

1.จากนัดเมื่อคืนที่จุดอ่อนของเราถูกเปิดออกมาเห็น สมาคมควรจะหาวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างกับรอบสุดท้ายในเดือน มค.ปีหน้าครับ (ผมไม่สนับสนุนการปลดโค้ชครับนั้นมันไม่ใช่ทางออกที่ดีครับ)

2.เมื่อไรสมาคมจะแต่งตั้งผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิคครับเพื่อจะได้เข้ามาช่วยรับผิดชอบดูแลเรื่องวางระบบให้ถูกต้องและแก้ไขปัญาหาของทีมชาติที่เกิดขึ้นในตอนนี้เสียทีครับ(ตกลงตามที่เคยออกข่าวมาชาวเกาหลีใต้คนนั้นไม่ได้รับเลือกหรือครับ)

3.ผมไม่เห็นด้วยกับกระทู้ที่เคยเห็นผ่านๆมาว่าจะดันกาม่าขึ้นมาคุมชุดใหญ่อีกชุดหนึ่งด้วยผมคิดว่าสมควรให้กาม่ามีเวลาให้กับชุด U 23 ให้เต็มที่ไปเลยครับ

4.สมาคมจะแต่งตั้งโค้ชชุดใหญ่ในเดือนไหนครับผมไม่ได้ข่าวคราวเลยหรือถ้าผมตกข่าวในช่วงนี้ผมก็ต้องขอโทษด้วยครับ

ขอบคุณครับ
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +160/-218

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 06:06:49 PM »

feel เดียวกับแพ้อินเดียเลย

แต่ตอนแพ้อินเดีย หนักกว่านี้นิดนึง

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +239/-223

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 06:28:44 PM »

มาแน่ คิงส์คัพ แทคติกปาร์ค ทีมชาติเหงียนชุดใหญ่ ไทยเตรียมรับมือได้เลย
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +234/-371

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 06:36:34 PM »

ผมก็รู้สึกไม่ต่างกันหรอก
เมื่อคืนผมกว่าจะหลับได้ตีสองกว่าๆ ต้องตื่นเช้าอีก
วันนี้เลยงงๆ มึนๆ
มีที่ระบาย คือ เว็บไซต์นี้แหละ
Dogmaf888
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-34

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 08:11:36 PM »

แผลนี้อีกนาน
parmansad
Sr. Member

คะแนนความรัก: +84/-67

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 08:35:03 PM »

สำหรับผม ตอนเจออินเดียยังคิดในแง่บวกว่ามันคืออุบัติเหตุ แต่ตอนเจอเวียดนามนี่สิ มันไม่ใช่อุบัติเหตุ แต่มันคือความห่างชั้นกันคนละระดับ นักเตะเราหลายคนเล่นในระดับตัวจริงสโมสรของไทยลีก ส่วนเวียดนามบางคนยังเป็นสำรองอยู่เลย แถมเวียดนามเล่นบอลเพรสซิ่งซึ่งเป็นของแสลงที่ไทยไม่ชอบมาโดยตลอด ผมบอกได้เลยว่าถ้าเวียดนามยังมีอีตาปาร์คคุมอยู่ มันก็ยากที่ไทยเราจะเอาชนะได้ โดยเฉพาะชุดยู23 เขาแทบจะปิดประตูแพ้ไทยเลย สำหรับผมแพ้ใครก็ได้ แต่อย่าแพ้เหงียนเป็นพอ เสือกแพ้เละอีกต่างหาก แทนที่จะดูเวียดนามเป็นตัวอย่าง เพราะเขาชี้จุดสำคัญในการเล่นยังไงให้สู้กับทีมหัวกะทิของเอเชีย สมาคมไทยเราแทนที่จะศึกษาเป็นกรณีตัวอย่าง ผมว่าการเลือกโค้ชเป็นปัจจัยสำคัญมาก ถ้าสมาคมของเราลดอีโก้ลง เอาแถวๆเอเชียอย่างยุ่นหรือหลี ผมว่าเราน่าจะไปได้ไกลเพราะโค้ชพวกนี้เขาู้จุดอ่อนทีมอาเซียนดีว่าต้องไปแก้ในส่วนไหน เหมือนอย่างปาร์คมาแก้เวียดนามให้บินสูงอย่างที่เราเห็น

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +272/-492

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 09:31:53 PM »

จะคิดยังไงก็ช่าง แต่สำหรับการแพ้นัดนี้ไม่ได้แปลว่าเราอ่อนกว่าเขา

ใช่ครับนัดนี้นักบอลเราโชว์ฟอร์มไม่ออก แต่ที่ผ่านมานักเตะอย่าง ศุภชัย สุภโชค

ก็เล่นกับนักฟุตบอลระดับทีมชาติ ในสโมสรเอเชีย และโชว์ฟอร์มได้ดี รึจะบอกว่านั่นของปลอม

ตอนนี้สิ่งที่ต้องทำคือการหารูปแบบการเล่นของตัวเองให้เจอ เกมือนที่ตาบาเรซบอก

รูปแบบที่เราถนัดและสามารถแข่งขันกับคนอื่นได้ ไม่ใช่แค่ถูกใจแต่ไปแข่งทีไรก็แพ้

ตอานี้เหงียนเขาเจอแล้วของเราละ เปลี่ยนโค้ชทีก็เปลี่ยนทีแม้แต่โค้ชคนไทยก็ยังคนละแนว

ปัญหาตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่นักบอลแต่อยู่ที่การจัดการมากกว่าทำยังไงถึงจะทำให้รูปแบบการเล่นของ

สโมสรเอื้อต่อทีมชาติเหมือนเกาหลี ญี่ปุ่น
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +905/-663

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 09:38:29 PM »

บอลก็ไม่ได้ตกรอบ จะอะไรกันขนาดนั้น แพ้ลาว แพ้ พม่า ก็เคยแพ้มาละ  เพราะเอาแต่ไปยึดติดกับเวียดนามมากไปไง อยากเอาชนะมาก พอทำไม่ได้ ก็เจ็บกันเอง...ฟุตบอลมันมีแพ้ มีชนะ  กันได้  เราก็ไม่ได้หยุดพัฒนากันซักหน่อย  เพียงแต่เขาพัฒนาไปได้ก่อน ก็ต้องให้เครดิตเขา
เขาเปลี่ยนนักเตะ เปลี่ยนโค๊ช มากี่คนล่ะ ถึงทำได้ขนาดนี้ 

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +557/-386

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 09:58:17 PM »

คนเป็นเดือดเป็นร้อนชั่วโมงนี้  คือ  สมาคมหล่ะครับ

ที่ต้อง ทบทวน  ดูดีดี  ว่าเราพลาดยังงัย

ทำไมเวียดนามอัพเกรดตัวเองก้าวกระโดดแบบนี้ได้  ซีเกมส์ปลายปีคงได้  ปิดลีกจัดเต็มกันเลยหล่ะ

Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-178

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 10:27:28 PM »

ผมใจสลายตั้งแต่แพ้จีนเอเชี่ยนคัพละ ร่อแร่ตั้งแต่นัดแรก แต่เวียดฉลุยรอบ8ทีม อย่างง่ายดาย
WHITE WOLF
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +148/-52

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 08:27:51 AM »

ดันกระทู้ไปให้ถึงสมาคม

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์