Thailandsusu Webboard
เมษายน 26, 2019, 05:14:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีม "ชาติไทย" อยู่ในหัวใจอยู่แล้วครับ  (อ่าน 429 ครั้ง)
Up To U FC
Thailandsusu
Newbie
**

คะแนนความรัก: +62/-10

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 11:51:09 AM »

ไม่ว่าผลการแข่งขันจะทำให้เสียใจ

มันก็คือ "ทีมชาติของเรา"

วันที่มีความสุขก็ให้กำลังใจ
วันที่ผิดหวังก็ให้กำลังใจครับ.

BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +201/-67

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 12:09:22 PM »

ครับ เราล้มได้ เราก็ลุกได้ครับ  เเละจำมันไใว้เป็นบทเรียนครับ  สู้ๆนะครับ
VeeChum
Newbie
*

คะแนนความรัก: +19/-13

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 12:14:30 PM »

ผมว่าทำใจสบายเถอะครับ อย่าคิดมาก กาม่าอาจทดสอบผู้เล่น ให้แกทำหน้าที่ไปก่อน ผมดูจากแผนและการเล่น มันเหมือนให้เวียดนามบุก ทดสอบผู้เล่นแนวรับเรามากกว่าครับ
CHEER♥THA.
ศรัทธาบอลไทย
Hero Member

คะแนนความรัก: +47/-58

บอลไทยในสายเลือด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 12:46:39 PM »

จริงครับอยู่ในสายเลือด ผมดูบอลมาตั้งแต่5-6 ขวบ ยุคที่ ซิโก้ตีลังกา พ่อเปิดร้านซ่อมรถยนต์มีลูกน้องนั่งดูล้อม TV  ก็ไม่เข้าใจว่าเขาเฮอะไรกัน
จนตอนนี้จะ 28แล้วครับ ตามดูทุกนัดถ้าย้อนไปช่วงวัยรุ่นผมเป็นเด็กต่างจังหวัด สัญญาณไม่ค่อยจะดีแล้วบอลก็ชอบออกอากาศช่อง7
 ต้องปีนหลังคาไปหมุนเสาอากาศเพื่อดู บ้างจังหวะต้องให้ถือค้างไว้ 5555555555+ ไม่เคยจะพลาด

จำวันที่เสียใจที่สุดก็ได้ รายการเอเชี่ยนคัพที่เรามาแพ้คาบ้าน มีถึงพระราชวงค์มาดูในสนาม คือมันสุดๆจริงๆของบอลไทย
หรือกระทั่งวันที่โกรธมากที่สุด คือ เดินวอร์คเอ้าท์ออกสนาม ยุคโค้ชหรั่ง 5555555555555

สำหรับวันนี้มันคือเรื่อง ศักดิ์ศรีมากว่า ยุค 4G เป็นพลังโซเชียลคอมเม้นอะไรไปไวเพียงแค่กด enter 
อย่าไปยึดติดกับคำพูดอีกประเทศที่ทับถมหรือพวกที่ดูถูกบอลไทย ทุกอย่างมันมีขึ้นลง ขอแค่พวกเราอยู่ให้กำลังทีมชาติไทยต่อๆไปก็พอ

ไม่ว่าผลจะออกมา แพ้กี่นัด ทำให้ผมเสียใจผิดหวังมากี่ครั้ง หรือ ด่าโค้ช ด่าสมาคมมากี่หน ผมก็ยังเชียร์ทีมชาติไทยอยู่ครับ
ถ้าเราไม่รักมันก็ไม่มีใครรัก

แฟนบอลก็เหมือนครอบครัว พ่อแม่ของเด็กมัน การที่เราด่านักเตะ ก็เพราะอยากให้มันพัฒนา คนใกล้ตัวด่ามันจะไม่เจ็บมากกว่าคนนอกด่า

ณ วันนี้เสียใจเป็นธรรมดา มาทำงานแบบหน่วงๆ  ผมว่ามันคือข้อดีที่ สมาคมฟุตบอลไทยของเราต้องกลับมาพิจารณาได้สักกะที

อยู่เชียร์ ตั้งแต่ จำนวนคนดู เท่านี้ ->     

แม้มีช่วงนี้กระแสบอลไทยบูม ผมก็ดีใจยืมมองเชียร์อยู่ไกลๆ    - >   

หรือวันนี้ คนดูน้อยลงแต่สัญญาว่าผมก็จะเป็น 1 ในนั้นที่เชียร์อยู่ -->   

komsans
Sr. Member

คะแนนความรัก: +53/-80

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 02:02:56 PM »

เชียร์ครับ สู้ต่อไป เสียงหนื่งที่ผมพอเห็น เหมือนความมุ่งมั่นและพลัง เราน้อยกว่าเขา สองอย่างนี้ เชื่อว่า ถ้าไทยมีมากกว่าเวียดนาม เราจะชนะ ทักษะ สร้างตอนเด็กให้แน่นตั้งแต่เด้ก แต่เมื่อแข่งขันจริง พลัง ต้องมาก่อน ในมุมมองของผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์