Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 17, 2019, 05:39:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมองว่า กาม่าเป็นโค้ชที่เก่งในการคุมทีมสโมสร แต่ไม่เหมาะสมที่จะทำทีมชาติไทย  (อ่าน 1585 ครั้ง)
เด็กเหนือ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +217/-58

ช่วยกันเชียร์เชียงรายน่ะครับ

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 10:30:46 PM »

กาม่า เป็นโค้ชที่เก่ง แต่ไม่เหมาะกับการคุมทีมชาติ

บอกก่อนว่าผมเป็นแฟนบอลทีมเชียงรายยูไนเต็ด ในมุมมองของผมและแฟนบอลเชียงรายและแฟนบอลทีมอื่นอีกหลายๆคนที่เคยมีโอกาสแลกเปลี่ยนเสวนาด้วยกัน ต่างมีความคิดเห็นตรงกันว่าอเล็กซานเดอร์ กาม่า เป็นโค้ชที่เก่งมากๆในการคุมทีมสโมสร แต่ไม่เหมาะสมกับการคุมทีมชาติ ทำไมผมถึงพูดแบบนี้ เพราะ กาม่าเป็นคนวางแผนเก่ง แต่การแก้เกมทำได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ สังเกตได้จากทีมเชียงรายยูไนเต็ดทีมที่ผมรักทีมที่ผมเชียร์ กาม่าจะวางแผนโยนบอลไปข้างหน้าให้ตัวต่างชาติใช้ความสามารถเฉพาะตัวตลอด ในหลายๆเกมส์นัดไหนตกเป็นรองกาม่าจะตั้งรับและสวนกลับโดยโยนบอลโด่งอย่างเดียวให้กับกองหน้าต่างชาติ เล่นรับตลอด รับได้ค่อยสาดบอลมั่วไปข้างหน้าให้นักบอลต่างชาติเก็บ การคุมทีมของกาม่านัดไหนที่ทีมโดนนำก่อนส่วนใหญ่จะแพ้กลับมาไม่ค่อยได้ โชคดีหน่อยก็จะเสมอ หรืออาจจะชนะในนานๆครั้ง โดนนำก่อนเป็นแพ้

บอลของกาม่าจะเน้นหลังรัดกุม แต่ถ้าวันไหนรั่วก็รั่วเลย ประตูส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ความสามารถเฉพาะตัวของนักเตะต่างชาติ สังเกตตั้งแต่ตอนคุมบุรีรัมย์โยนให้ดิเอโก้ใช้ทักษะความสามารถเฉพาะตัวตลอด จนมาถึงการคุมทีมเชียงรายฤดกาลแรกโยนให้วันเดอร์หลุยส์ลากเรื้อยและจบด้วยการยิงของเดอะแบกทีมอย่างเฟลิเป้ อเซเวโด้ พอฤดูกาลต่อมาเลกแรกเชียงรายฟอร์มออกทะเลไปไกลเลย กลับมาได้ตอนเลกสองที่ได้บิล โรซิม่าร์ เข้ามาคอยเป็นเดอะแบกพักบอลยิงบอลให้กับทีม ซึ่งจากประสบการณ์อันน้อยนิดของตัวผมเองนั่งคิดนั่งวิเคราะห์มาตลอดตั้งแต่มีข่าวมาดามเดียร์จะดึงกาม่ามาคุมทีมชาติไทยชุดU23 ว่ากาม่าจะทำได้หรอ นักเตะทีมชาติไทยในตำแหน่งศูนย์หน้าไม่ได้มีความสามารถมากพอเหมือนกับนักเตะต่างชาติที่จะให้โยนบอลเข้าไปเป็นเดอะแบกของทีมได้ นี่คือสิ่งที่ผมคิดมาตลอด

กาม่าชอบสั่งให้หลังลอยขึ้นสูงละโยนบอลที่เก็บได้ไปข้างหน้า เมื่อโดนสวนหรือโดนโต้มาก็มักจะลงไปประจำตำแหน่งไม่ทันหรือตามตัวประกบไม่ทันทำให้เสียประตูอยู่บ่อยครั้ง ไม่ค่อยชอบให้นักเตะต่อบอลมักจะโยนยาวไม่ก็ใครคนใดคนหนึ่งที่จะมุทะลุเลี้ยงไปดื้อๆ ในส่วนของสองนัดที่ผ่านมาที่ไทยยเราสามารถถล่มอินโดกับบรูไน ด้วยความสามารถและทักษะของนักเตะไทยที่เหนือกว่าทีมทั้งสองชาติเลยทำให้มีโอกาสในการถล่มมแบบขาดลอยในสองนัดแรกซึ่งหลายๆลูกเกิดจากลูกset play และskillsของนักเตะไทยล้วนๆ แต่พอเจอกับทีมเวียดนามที่โค้ชมีการวางหมาก นักเตะเวียดนามเข้าใจเกมส์และรูปแบบของโค้ชมากกว่า ทักษะการจับบอลแรกนิ่งกว่านักเตะไทย ซึ่งการแก้เกมส์ของกาม่าให้พูดในมุมมองของผมถือว่าไม่ได้ดีเท่าไหร่นัก

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้จึงเป็นเหตุผลที่ตัวผมและแฟนบอลไทยลีกอีกหลายๆคนเคยตั้งในแง่สงสัยในความสามารถในการแก้เกมส์ของกาม่าว่าจะพาทีมชาติไทยไปได้ไกลสักแค่ไหน

สุดท้ายนี้ข้อความที่ผมได้เอ่ยมาทั้งหมดเป็นทรรศนะคติของผมที่มีต่อตัวกาม่า ไม่ใช่ความคิดของแฟนเชียงรายทั้งหมดที่มีต่อเขา เพียงแต่ผมยกเคสในกรณีตอนกาม่าคุมทีมเชียงรายเท่านั้นนะครับ   ส่วนตัวยอมรับตามตรงว่าตัวผมเองมีอคติกับตัวกาม่ามาตั้งแต่คุมเชียงรายยูไนเต็ด หลายครั้งที่ตัวผมตะโกนGama get out ในสนามเพราะเมื่อโดนก่อนกาม่าแก้เกมส์แทบไม่เคยได้เลย นี่จึงเป็นเหตุผลที่ผมคิดว่ากาม่า เหมาะที่จะคุมทีมสโมสรมากกว่าทีมชาติ เพราะถนัดใช้กองหน้าต่างชาติที่มีความสามารถพิเศษสูงคอยผลิตสกอร์ให้กับทีม แต่เมื่อมองกลับมาที่นักเตะทีมชาติไทยclassบอลของนักเตะยังไม่เอื้อต่อการทำทีมในระบบของกาม่าครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่าน ถือว่าแลกเปลี่ยนทรรศนะในฟุตบอลไทยกัน ใครๆก็อยากเห็นฟุตบอลทีมชาติไทยพัฒนารวมถึงตัวผมด้วย ถ้าความคิดไม่ตรงกับแฟนบอลท่านใดหรือกระทบรวมไปถึงกล่าวอ้างไปถึงบุคคลที่สามยังไงตัวผมต้องขอโทษและขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2019, 10:40:28 PM โดย เด็กเหนือ » บันทึกการเข้า
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +470/-271

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 10:32:57 PM »

ในสโมสรมีตัวต่างชาติคอยช่วย และอีกอย่างผู้เล่นก็เป็นผู้ใหญ่จิตใจย่อมมั่นคงกว่าเด็ก แต่การคุมทีมชาติชุดเด็กเรื่องจิตใจมันสำคัญมาก

boom40
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-72

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 10:39:47 PM »

กาม่า เป็นโค้ชที่เก่ง แต่ไม่เหมาะกับการคุมทีมชาติ

บอกก่อนว่าผมเป็นแฟนบอลทีมเชียงรายยูไนเต็ด ในมุมมองของผมและแฟนบอลเชียงรายและแฟนบอลทีมอื่นอีกหลายๆคนที่เคยมีโอกาสแลกเปลี่ยนเสวนาด้วยกัน ต่างมีความคิดเห็นตรงกันว่าอเล็กซานเดอร์ กาม่า เป็นโค้ชที่เก่งมากๆในการคุมทีมสโมสร แต่ไม่เหมาะสมกับการคุมทีมชาติ ทำไมผมถึงพูดแบบนี้ เพราะ กาม่าเป็นคนวางแผนเก่ง แต่การแก้เกมทำได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ สังเกตได้จากทีมเชียงรายยูไนเต็ดทีมที่ผมรักทีมที่ผมเชียร์ กาม่าจะวางแผนโยนบอลไปข้างหน้าให้ตัวต่างชาติใช้ความสามารถเฉพาะตัวตลอด ในหลายๆเกมส์นัดไหนตกเป็นรองกาม่าจะตั้งรับและสวนกลับโดยโยนบอลโด่งอย่างเดียวให้กับกองหน้าต่างชาติ เล่นรับตลอด รับได้ค่อยสาดบอลมั่วไปข้างหน้าให้นักบิลต่างชาติเก็บ การคุมทีมของกาม่านัดไหนที่ทีมโดนนำก่อนส่วนใหญ่จะแพ้กลับมาไม่ค่อยได้ โชคดีหน่อยก็จะเสมอ หรืออาจจะชนะในนานๆครั้ง โดนนำก่อนเป็นแพ้

บอลของกาม่าจะเน้นหลังรัดกุม แต่ถ้าวันไหนรั่วก็รั่วเลย ประตูส่วนใหญ่เกิดจากการใช้ความสามารถเฉพาะตัวของนักเตะต่างชาติ สังเกตตั้งแต่ตอนคุมบุรีรัมย์โยนให้ดิเอโก้ใช้ทักษะความสามารถเฉพาะตัวตลอด จนมาถึงการคุมทีมเชียงรายฤดกาลแรกโยนให้วันเดอร์หลุยส์ลากเรื้อยและจบด้วยการยิงของเดอะแบกทีมอย่างเฟลิเป้ อเซเวโด้ พอฤดูกาลต่อมาเลกแรกเชียงรายฟอร์มออกทะเลไปไกลเลย กลับมาได้ตอนเลกสองที่ได้บิล โรซิม่าร์ เข้ามาคอยเป็นเดอะแบกพักบอลยิงบอลให้กับทีม ซึ่งจากประสบการณ์อันน้อยนิดของตัวผมเองนั่งคิดนั่งวิเคราะห์มาตลอดตั้งแต่มีข่าวมาดามเดียร์จะดึงกาม่ามาคุมทีมชาติไทยชุดU23 ว่ากาม่าจะทำได้หรอ นักเตะทีมชาติไทยในตำแหน่งศูนย์หน้าไม่ได้มีความสามารถมากพอเหมือนยักเตะต่างชาติที่จะให้โยนบอลเข้าไปเป็นเดอะแบกของทีมได้ นี่คือสิ่งที่ผมคิดมาตลอด

กาม่าชอบสั่งให้หลังลอยชึ้นสูงละโยนบอลที่เก็บได้ไปข้างหน้า เมื่อโดนสวนหรือโดนโต้มาก็มักจะลงไปประจำไม่ทันทำให้เสียประตูอยู่บ่อยครั้ง ไม่ค่อยชอบให้นักเตะต่อบอลมักจะโยนยาวไม่ก็ใครคนใดคนหนึ่งที่จะมุทะลุเลี้ยงไปดื้อๆ ในส่วนของสองนัดที่ผ่านมาที่ไมยถล่มอินโดกับบรูไน ด้วยความสามารถและทักษะของนักเตะไทยที่เหนือกว่าทีมทั้งสองชาติเลยทำให้มีโอกาสในถล่มมาด้วยการถล่มแบบขาดลอยในสองนัดแรกซึ่งหลายๆลูกเกิดจากลูกset play และskillsของนักเตะไมยล้วนๆ แต่พอเจอกับทีมเวียดนามที่โค้ชมีการวางหมาก นักเตะเวียดนามเข้าใจเกมส์และรูปแบบของโค้ชมากกว่า ทักษะการจับบอลแรกนิ่งกว่านักเตะไทย ซึ่งการแก้เกมส์ของกาม่าให้พูดในมุมมองของผมถือว่าไม่ได้ดีเท่าไหร่นัก

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้จึงเป็นเหตุผลที่ตัวผมและแฟนบอลไทยลีกอีกหลายๆคนเคยตั้งในแง่สงสัยในความสามารถในการแก้เกมส์ของกาม่าว่าจะพาทีมชาติไทยไปได้ไกลสักแค่ไหน

สุดท้ายนี้ข้อความที่ผมได้เอ่ยมาทั้งหมดเป็นทรรศนะคติของผมที่มีต่อตัวกาม่า ไม่ใช่ความคิดของแฟนเชียงรายทั้งหมดที่มีต่อเขา เพีงแต่ผมยกเคสในกรณีตอนกาม่าคุมทีมเชียงรายเท่านั้นนะครับ   ส่วนตัวยอมรับตามตรงว่าตัวผมเองมีอคติกับตัวกาม่ามาตั้งแต่คุมเชียงรายยูไนเต็ด หลายครั้งที่ตัวผมตะโกนGama get out ในสนามเพราะเมื่อโดนก่อนกาม่าแก้เกมส์แทบไม่เคยได้เลย นี่จึงเป็นเหตุผลที่ผมคิดว่ากาม่าเหมาะที่จะคุมทีมสโมสรมากกว่าทีมชาติ เพราะถนัดใช้กองหน้าต่างชาติที่มีความสามารถพิเศษสูงคอยผลิตสกอร์ให้กับทีม แต่เมื่อมองกลับมาที่นักเตะทีมชาติไทยclassบอลของนักเตะยังไม่เอื้อต่อการทำทีมในระบบของกาม่าครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่าน ถือว่าแลกเปลี่ยนทรรศนะในฟุตบอลไทยกัน ใครๆก็อยากเห็นฟุตบอลทีมชาติไทยพัฒนารวมถึงตัวผมด้วย ถ้าความคิดไม่ตรงกับแฟนบอลท่านใดหรือกระทบรวมไปถึงกล่าวอ้างไปถึงบุคคลที่สามยังไงตัวผมต้องขอโทษและขออภัขมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
วิเคราะห์ได้เยี่ยมมากครับ..ผมเห็นด้วยกับท่าน
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +380/-597

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 10:40:28 PM »

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +572/-396

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 10:47:13 PM »

วิเคราะห์ได้ชัดเจน  แต่ให้โอกาส  แกหน่อยครับน่ะ

จบ รอบสุดท้ายที่บ้านเราค่อยสรุป อีกที

เด็กเหนือ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +217/-58

ช่วยกันเชียร์เชียงรายน่ะครับ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 10:50:52 PM »

วิเคราะห์ได้ชัดเจน  แต่ให้โอกาส  แกหน่อยครับน่ะ

จบ รอบสุดท้ายที่บ้านเราค่อยสรุป อีกที
ครับ ผมก็อยากจะพยายามให้ตัวผมวิเคราะห์ผิดเหมือนกันครับ มาถึงขนาดนี้แล้ว วันนี้ถือเป็นวัคซีนที่ดีมากๆสำหรับน้องๆและตัวทีมงานและตัวกาม่าเองครับ เป็นวัคซีนที่หวังว่าได้ผลและเป็นภูมิคุ้มกันที่ดีที่จะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกในการเล่นรอบสุดท้าย ยังไงก็หวังว่ากาม่าจะนำบทเรียนราคาแพงในวันนี้ไปปรับและพัฒนาทีมให้กลับมาพร้อมที่จะทำการแข่งขันให้มีผลสัพธ์ที่ดีได้ครับ มาถึงขนาดนี้แล้วยังไงก็เชียร์ครับ
mari united
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +197/-81

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 10:58:33 PM »

บอลไดเร็ค ไม่เหมาะกับทีมชาติไทยหรอกครับ ทีมชาติไทยชุดใหญ่ก็เห็นตัวอย่างมาแล้ว
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +141/-149

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 11:14:42 PM »

นัดที่ชนะอินโด 4-0 เราก็เล่นต่อบอลกันดีนะครับ นัดนี้เล่นบอลไดเร็กเฉยเลย อาจเป็นเพราะโดนเพลสหนักด้วย

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
boboon
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-2

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 09:12:30 AM »

นัดที่ชนะอินโด 4-0 เราก็เล่นต่อบอลกันดีนะครับ นัดนี้เล่นบอลไดเร็กเฉยเลย อาจเป็นเพราะโดนเพลสหนักด้วย

เห็นด้วยครับ ลุงเรวัชพิสูจน์มาแล้ว

|||| | |  |  |   |   |    |     |      |      |       |     THAILAND   |         |        |       |      |     |    |   |  | | |||||
@ThunThunder
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 10:07:16 AM »

โค้ชโชคทวี เป็นนักเตะที่เข้าใจสภาพนักเตะ เพราะเคยเป็นนักเตะทีมชาติ เข้าใจช่วงเปลี่ยนผ่านชีวิตจากสมัครเล่นไปสู่มืออาชีพ ซึ่งสภาวการณ์ของฟุตบอลไทยจะเป็นอย่างนี้ ในฐานะแฟนฟุตบอลคนหนึ่งที่ติดตามมาตลอดดูแม้กระทั่งการซ้อม การใช้ชีวิต การเที่ยว เพราะเคยมีหลานชายเล่นฟุตบอลในระดับมัธยมของ กทม. ตั้งแต่ปี 40 เยาวชนกำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนผ่าน รวมถึงผู้ปกครอง พวกเราคนดูจึงได้แต่คาดหวังให้พัฒนาครับ เอาใจช่วยเสมอครับ
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +571/-1747

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 10:10:03 AM »

ไทยลีกคุณภาพเกมส์ต่ำ ใครคุมก็พอประคองไปได้
ผมไม่เห็นด้วยที่เอาโค้ชในไทยลีกมาคุมทีมชาติ

เฮงซัง GetOut !!
Rodin van Persie
สถานีต่อไป Thai Premier League
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +240/-88

เจอคนเก่ง จงเรียนรู้จากเขา...เจอคนงี่เง่า ให้เอามาสอนตัวเอง

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 12:19:50 PM »

หามา คงหมดอีกเป็นโหล

BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +244/-73

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 12:36:00 PM »

จกขท พูดมาโอเครเลยครับ  เเต่ลองให้โอกาศเเกดูครับ  ขอบคุณสำหรับ ทรรศนะครับผม
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +655/-196

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 06:04:13 PM »

สองทัวร์นาเม้นต์ที่ผ่านมา กาม่า ยังไม่ได้เริ่มงาน จริงๆ จังๆ เป็นชิ้นเป็นอันเลย อยากได้นักฟุตบอลก็ขอถอนตัว เรียกมาซ้อมเตรียมทีม ใช้เวลาไม่กี่วัน ก็แข่งแล้ว ถ้าต้องการอยากจะเห็น นักฟุตบอลชุดนี้เก่ง หาแม็ทอุ่นเครื่อง รายการทัวร์นาเม้นต์นานาชาติ  ให้ กาม่า ได้ทดสอบนักฟุตบอลก่อนครับ

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +348/-481

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 09:57:00 PM »

ให้เวลาอีกหน่อย
คนต่อไปถ้าโค้ชจุ่น มีไลเซ็นต์แล้ว แกจะเอาไหม
ที่เหลือรอโค้ชวัง โค้ชโอ่ง หรือ ต่างชาติไปเลย

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +835/-287

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 11:02:46 PM »

อยากให้สมาคมคุยกับผู้สนับสนุนจัดบอล ซัก 2-3 รายการให้กาม่าได้ลองทีม แบบ M150 u23 ที่เคยจัด ก่อนแข่งรอบสุดท้าย ปีหน้า

Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +324/-117

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 11:07:37 PM »

ลงอ่างเถอะกาม่า!!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
BBLOVETT
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +244/-73

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 12:28:35 PM »

ให้เวลาอีกหน่อย
คนต่อไปถ้าโค้ชจุ่น มีไลเซ็นต์แล้ว แกจะเอาไหม
ที่เหลือรอโค้ชวัง โค้ชโอ่ง หรือ ต่างชาติไปเลย

+1 ผมนี่รอโค้ชจุ่นเลยครับ  ชอบเเกหลายๆด้าน ด้านคำพูดเวลาพูดกับนักบอล หรือ ทัศนคติการวิเคราะห์เเกโดนใจผมมากๆ
sanook1985
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 07:10:02 PM »

ผมว่าแกวางแผนผิดพลาดครับ ดูแล้วเหมือนแกมั่นใจเกินไปว่าเราเก่งกว่าเวียดนามแน่ๆ เลยสั่งให้ลูกทีมบุกแหลก และพยายามเล่นยั่วอารมณ์นักเตะเวียดนามด้วย  ดูๆแล้วเราแพ้บอลที่มีการทำระบบมาดีๆ เพลสซิ่งหนักๆ เจอเมื่อไหร่เน่าเมื่อนั้น ถ้าโดนเล่นแบบนี้ใส่ต่อให้เป็นโค้ชคนไทยที่เก่งๆก็ไม่รอดแน่นอนครับ

** นักบอลเวียดนามดูแข็งแรงและตัวใหญ่กว่านักเตะเราพอสมควรนะครับ พอเจอใหญ่ๆ เพลสหนักๆ นักบอลเราถึงกับไปไม่เป็นเลยทีเดียว
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +398/-677

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 07:29:03 PM »

ฟุตบอลมันไม่ใช่ สูตรเกม ที่เลือกแผนไหน นักฟุตบอลก็จะเล่นได้ตามนั้นเสมอนะ

แผนโค้ชทุกคนมันดีหมดแหละ แต่ใช้จริงก็ต้องมาลุ้น  ชนะก็แผนเริ่ดแพ้ก็แผนห่วย บางทีก็แก้เกมเปลี่ยนแผนแล้วแต่มันพลิกเกมไม่ได้  อันนี้ก็ขึ้นอยู่ในสนามล่ะ ยิ่งพลิกเกมไม่ได้ ยิ่งท้อยิ่ง เหนื่อยย กดดันมากขึ้น (ก็พลาดง่ายขึ้น) นี่ล่ะเรื่องจริงในสนาม

ระดับโลกเขาถึงฝึกเรื่องพวกนี้ก่อนในเยาวชน

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์