Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 17, 2019, 08:06:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่องคอมเมนต์ชาวโลกหลังฟุตบอลทีมชาติไทยแพ้ทีมอุรุกวัย คว้ารองแชมป์ ฟุตบอลไชน่าคัพ  (อ่าน 2118 ครั้ง)
dinoleonard
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-5

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 03:19:16 PM »

ส่องคอมเมนต์ชาวโลกหลังฟุตบอลทีมชาติไทยแพ้ทีมอุรุกวัย คว้ารองแชมป์ ฟุตบอลไชน่าคัพ
https://youtu.be/NsdMkpNlJw8

ฟิลิปปิ้น : ว้าววว   ผมคิดว่าอีกไม่กี่ปีจากนี้ไป ไทยจะเป็นทีมระดับต้นๆในเอเชีย พวกเขามี พื้นฐานที่ดี ลีกที่ดี นักเตะก็ดี  ไม่เหมือนฟิลิปปินที่ไม่มีอะไรดีเลยนอกจากนักเตะลูกครึ่ง  น่าเศร้า(แฟนฟิลิปปินก็มาชมไทย พร้อมตัดพ้อทีมตัวเอกถึงสิ่งที่เกิดขึ้นนะครับ )
พม่า : อุรุกวัย แข็งแกร่งเกินไปแล้ว โว้ยยยย!!
อินโดนีเซีย : ช้างตัวจริงคืออุรกวัย ส่วนไทยคือมดดีๆนี่เอง คุณก็รุ้ว่าผมหมายถึงอะไร (แฟนอินโดนีเซียคนนี้ก็มาบอกถึงความห่างชั้นระหว่างไทยกับอุซเบนะครับ แหมๆ)
เวียดนาม : ชนาธิป เล่นได้ดี แต่ความแข็งแกร่งยังไม่สู้ระดับโลก
มาเลเซีย : ไม่มีอะไรจะเสียแล้วไทย เป็นโอกาสที่ดีที่จะได้เล่นกับทีมระดับโลก
อินโดนีเซีย : แค่ 4:0 นะวันนี้ ถ้ามีซัวเรสกับคาวานี่อาจจะมากกว่านี้ อาจจะ 6:0
ไทย มาตอบกลับ : ไมเปนไรแค่ 4:0 เท่ากับ u23 ที่อินโดแพ้ไทยนั้นแหละ 5555
อินโดนีเซีย : ผมต้องยอมรับว่าการพัฒนาในวงการฟุตบอลของไทยและเวียดนามรวดเร็วมากๆ
เวียดนาม : ถ้าอุรกสฃวัย เอาจริง พวกคุณแทบไม่มีทางได้ยิงประตูเลย
เวยีดนาม : ผมขำจีนมาก จ่ายเงินจำนวนมาก จ้างอุรุกวัย แต่แพ้ไทย และไม่ได้เล่นกับอุรุกวัย มินำซ้ำยังแพ้ อุซเบกิสถาน  มันคือทัวนาเม้นหายนะของจีนจริงๆ 55555
อินโดนีเซีย : ไม่ได้แย่นะ เจอกับทีมระดับโลกอะ
มาเลเซีย : ไทยสู้ได้ดี   สมศักศรีแล้วในนัดนี้
อินโดนีเซีย : อุรุกวัย ทีม C  (ความเห็นนี้ก็ปล่อยเค้าไปละกันนะครับ)
เวีดยนาม : ถ้าคุณแพ้ คุณก็มีข้ออ้างเสมอแหละ 5555
อินโดนีเซีย : โอเค ก็ยังดีกว่า ที่อินโดแพ้ อุรุกวัย 7:1
อุรุกวัย : respect Thailand จาก Uruguay
เวยีดนาม : เวยีดนามกลัวแพ้ทีมระดับโลก เลยไม่กล้าเชิญทีมระดับโลกมาแข่ง  เพลียจริงๆ (อันนี้แฟนเวียดนามมาบ่นทีมตัวเองเหมือนกันนะครับเนี่ย ฮ่าๆๆ)
เวยีดนามมาตอบกลับ : เพราะมันต้องใช้เงิน มหาศาลไง  อันนี้จีนเขาเชิญมานะ (ก็มีโต้แย้งกันเล็กๆนะครับ แฟนเวียดนาม)
สิงคโป:  ผมคิดว่าไทยทำได้ดีแล้ว เมื่อเล่นกับนักเตะจากลีกยุโรป ทั้งนั้น
เวียดนาม : ผมคิดว่าอุรกวัยไม่ได้เล่น 100% เขาเล่นเพื่อความสนุกสนานเท่านั้น ฮ่าๆๆๆ
สิงคโป : ไทยเป็นรองแค่อุรุกวัย   อุซเบกิสถาน ที่ 3 และความล้มเหลวของเจ้าภาพ จีน อันดับ 4
อินโดนีเซีย : อย่ามองเพียงแค่ผลสกอร์ แต่ดูว่าไทยจะได้รับอะไรบ้างในการเล่นกับทีมระดับโลก
เวีดยนาม: จีนวางแผนเอาไว้ว่าจะชนกับอุรุกวัยในนัดชิง แต่ไทยก็ไปหักหน้าพวกเขาถึงในบ้าน
อินโดนีเซีย : ไทยเกือบทำได้ 1 ถึง 2 ประตู น่าเสียดายมากๆ
อินโดนีเซีย : เงินรางวัลไม่คุ้มค่าตัว คาวานี่กับ ซัวเรส เลยไม่มา
สิงคโปร : เป็นโอกาสที่ดีของไทย พวกเขาจะไม่กลัวทีมเอเชีย เพราะเล่นกับระดับโลกมาแล้ว
มาเลเซีย มาตอบกลับ : ไม่ๆ พวกเขาเจ็บต่างหาก
พม่า: ชนาธิป พบกับ Diego Godin !!!
อุรุกวัย : อุรุกวัย ไม่ได้มีแค่ซัวเรสนะ 5555
อินโดนีเซีย : ไม่ต้องเสียใจ ไทนแลน พวกคุณได้รองแชมจากอุวุกวัย
อินโดนีเซีย: ไทยจะแข็แกร่งขึ้น อีก พวกคุณน่ามหัศจรรย์มาก จากเพื่อนอินโดนีเซีย
อินโดนีเซีย : ไทยต้องขอบคุณเพื่อนรวยๆแบบจีน ที่พาทีมระดับโลกมาเตะด้วย ส่วนผลการแข่งขัน ใครก็รุ้ว่ามันเหมาะสมแล้ว
เวียดนาม : ทีอุรกวัย เป็นทีม word class ทีมไทย เป็นทีม กาแล๊กซี่ คลาสสส (แสบจริงๆเล้ย เพื่อนบ้านเรา ฮาๆๆ)
อินโดนีเซีย : นักเตะอรุกวัยเล่นในทีมสโมสรดังๆ ทั้งนั้น ไทยจะได้ประสบการณ์ดีๆ แม้พวกเขาจะแพ้
กัมพูชา : แม้ไทยจะแพ้ แต่ผมชอบโค้ชไทยคนนี้นะ
อังกฤษ : ไทยแลนทำได้ดี แต่คุณภาพค่อนข้างห่าง
อุรุกวัย : สภาพสนามมันแย่มาก น่าอายแทน
เวียดนาม : คราวหน้า จีนคงไม่เชิญไทยไปร่วมแข่งขัน และจะเป็นเวียดนามแทน
อิโดนีเซีย : ไทยทำได้ดี และมีโอกาสทำประตูได้หลายครั้ง
เวียดนาม : อุรุกกวัย ใช้พลังงาน 50%  ก็เอาชนะไทยได้
พม่า : ไทยแลนด์เล่นด้วยความกล้าหาญ
มาเลเซีย : ครึ่งหลังโค้ชไทย ส่งเด็กๆมาเล่นเพื่อประสบการ์อันลำค่า มันดีมาก
เวียดนาม : อย่าว่างั้นงี้เลยนะ จีนนี่โง่จริงๆ วางแผนไว้ซะดิบดี ว่าจะจัดงานแล้วจ้างทีมอื่นมาแข่งกับทีมระดับโลก  มาสวดมนต์ให้จีนกัน 555
มาเลเซีย :แฟนบอลจีนคิดว่าไทยอ่อนมาก ถึงกับไล่โค้ชเลย ฮ่าๆๆ
อินโดนีเซีย : โชคดีไทนแลน มันเป็นครั้งแรกที่คุณจะพบกับทีมระดับโลก หวังว่ามันจะเป็นประสบการที่ดีสำหรับพวกคุณ
เวียดนาม : มันเป็นประสบการณ์และทำให้รุ้ว่า อาเซียนพบกันระดับโลกเป็นอย่างไร
แฟนบอลไทย : เวียดนามไม่ถูกใจสิ่งนี้  5555
พม่า : ชนาธิป โดนเตะหลายครั้งมากๆ
แฟนบอลไทย : ใครรู้สึกมั้งครับ ว่าแม่งโหดจริงว่ะ 555 เราไม่ได้กากนะ แต่ระดับมันเหนือจริงๆ
มาเลเซีย : ไทยคงสู้ได้สนุก   พวกเขาสุ้ได้สมศักศรีนะ
ไทย : ฉันไม่สนเรื่องการแข่งขัน หากแม้ว่าเราจะแพ้หลายประตูก็ตาม  แต่ฉันมีความสุขและภาคภูมิใจในทีมชาติที่สามารถต่อกรกับทีมระดับโลกอย่างทีมชาติอุรุกวัย นี่คือประสบกสารที่ดีที่สุดสำหรับเรา  สู้ต่อไปไทยแลนด์
ไทย : เล่นเพื่อประสบการณ์
พม่า : ความจริง ไทยเล่นนอกบ้าน ไม่มีอะไรจะเสีย นอกจากประสบการณ์ดีๆ
ไทย : เราได้แสดงให้เห็นถึงพลังของเราเต็มที่แล้ว
อินโดนีเซีย : ไทยโชคดีมากที่จีนเชิญไปร่วมแข่งขัน แต่เพราะฝีมือพวกเขาจึงได้มีโอกาสดีดีแบบนี้
https://www.facebook.com/bighitthailand/
https://twitter.com/bighitthailand
https://next88.pro/?p=135
Mr.tui Chalamchon_TS321
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +360/-147

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 03:25:51 PM »

อินโดนีเซีย : ช้างตัวจริงคืออุรกวัย ส่วนไทยคือมดดีๆนี่เอง คุณก็รุ้ว่าผมหมายถึงอะไร (แฟนอินโดนีเซียคนนี้ก็มาบอกถึงความห่างชั้นระหว่างไทยกับอุซเบนะครับ แหมๆ)

คอมเม้นคนนี้ผมมองว่าเค้าหมายถึงเรื่องสรีระป่าวครับ
contentmaxs
Full Member

คะแนนความรัก: +57/-20

" ฟุตบอลไทย ความสุขของคนไทยทุกคน "

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 03:50:08 PM »

Thank a lot.
Aon Buriramper
Hero Member

คะแนนความรัก: +482/-432

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 04:04:18 PM »

นั่งทำงานไป ฟังไปเพลินๆ แฟนบอลหลายชาติ ชื่นชมฟอร์มของเรามากนะ เท่าที่ฟัง

ตื่นเต้น อยากตบปากเวียดนาม

เธ„เธญเธกเน€เธกเธ™เธ•เนŒเธ‚เธญเธ‡เนเธŸเธ™เธšเธญเธฅเน€เธญเน€เธŠเธตเธข เธซเธฅเธฑเธ‡เธ—เธตเธกเธŠเธฒเธ•เธดเน„เธ—เธขเนเธžเน‰เนƒเธซเน‰เธเธฑเธšเธ—เธตเธกเธŠเธฒเธ•เธดเธญเธธเธฃเธธเธเธงเธฑเธข 0-4 เนƒเธ™เธจเธถเธเธŸเธธเธ•เธšเธญเธฅ เน„เธŠเธ™เนˆเธฒเธ„เธฑเธž 2019
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +64/-32

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 04:25:28 PM »

แฟนบอลเวียดบางคน ปากดี ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +86/-184

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 04:47:18 PM »

ขอบคุณ ครับ +ในความพยายาม
juninho
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +81/-24

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 05:07:18 PM »

ขอบคุณครับ

ผมชอบอ่านมากกว่าฟังนะ ใช้เวลาน้อยดี

joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-25

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 05:28:31 PM »

ขอบคุณมากครับผมอีกคนชอบอ่านมากกว่าฟัง
krating
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +101/-88

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 05:37:46 PM »

ชอบอ่านครับ
หมาเหงา_AV
Energizer Engineer
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +252/-64

ฟ้าไม่กะเทือนถึงหลังเมิงก็ไม่มีวันรู้สึก

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 08:54:00 PM »

ขอบคุณมากครับผมอีกคนชอบอ่านมากกว่าฟัง
เหมือนผมครับ ชอบการออกเสียงในหัวของเรามากกว่า
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +470/-271

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 09:00:53 PM »

อันนนี้คอมเม้นท์ชาวโลกแล้วใช่มั้ย นึกว่าคอมเม้นท์เฉพาะอาเซียนแล้วมีอุรุกวัยมาแจมซะอีก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์