Thailandsusu Webboard
เมษายน 26, 2019, 05:24:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าตา 16 ทีม AFC U23 รอบสุดท้าย  (อ่าน 3829 ครั้ง)
chalee
รักในหลวง
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +342/-256

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 11:57:29 AM »

ผ่านไป 2 นัด เริ่มเห็นหน้าตา 16 ทีมที่จะมาเล่นรอบสุดท้ายที่กรุงเทพ พอสมควร

รอบคัดเลือกมีทั้งหมด 11 กลุ่ม เอาแชมป์กลุ่ม 11 ทีมบวกกับอันดับสองที่ดีที่สุดอีก 5 ทีม(กรณีที่ไทยผ่านรอบคัดเลือกด้วย) รวมเป็น 16 ทีม

กลุ่ม A - ทั้งกาตาร์และโอมานชนะมา 2 นัดรวดทั้งคู่ ผมคิดว่ากาตาร์เจ้าภาพน่าจะนอนมาหลังล้มเหลวในเอเชี่ยนเกมส์ โอมานน่าจะต้านไม่อยู่  เนปาลน่าจะเป็นบ๊วยและถูกตัดผลการแข่งขันออกไป

กลุ่ม B - ทั้งบาห์เรนและปาเลสไตน์ชนะมา 2 นัดรวดทั้งคู่ สถานการณ์คล้ายกลุ่ม A บาห์เรนเจ้าภาพน่าจะเฉือนปาเลสฯเข้ารอบ ศรีลังกาเป็นบ๊วยและถูกตัดผลการแข่งขันออกไป

กลุ่ม C - ทั้งอิรักและอิหร่านเจ้าภาพ ชนะมา 2 นัดรวดทั้งคู่ไม่ว่าใครเป็นแชมป์กลุ่ม น่าจะแพ้ชนะกันไม่เกิน 2 ลูก และกอดคอเข้ารอบ

กลุ่ม D - UAEและซาอุเจ้าภาพ ชนะมา 2 นัดรวดทั้งคู่ ซาอุน่าจะเบียดเป็นแชมป์กลุ่ม และ UAE เข้ารอบตามไปเพราะ GD ค่อนข้างเยอะ

กลุ่ม E - จอร์แดนและซีเรีย ชนะมา 2 นัดรวดทั้งคู่ คีร์กีซน่าจะบ๊วย สายนี้คาดเดายาก ดอกาสเสมอสูง ผมคิดว่าซีเรียจะเบียดจอร์แดนเข้าวิน แต่จอร์แดนก็น่าจะได้ไปต่อ

กลุ่ม F - สายนี้ปากีฯถอนทีมทำให้เหลือ 3 ทีม อุซเบฯกับทาจิฯ ชนะอินเดียมาทั้งคู่ ยังงัยอุซเบเจ้าภาพน่าจะอัดทาจิฯคว้าแชมป์กลุ่ม

กลุ่ม G - เกาหลีเหนือ/ฮ่องกง มีคนละ 4 แต้ม สิงค์โปร์มี 2 แต้ม มองโกเลีย 0 แต้ม สายนี้คาดเดายากมาก แต่เชื่อว่าอันดับสองกลุ่มนี้จะไม่ได้ไปต่อ

กลุ่ม H - โสมขาวกับจิงโจ้ ชนะมา 2 นัดรวดแบบถล่มทลาย กอดคอเข้ารอบแน่นอน

กลุ่ม I - ญี่ปุนกับพม่าชนะมา 2 นัดรวดทั้งคู่แบบถล่มทลาย ถ้าพม่าไม่ผลีผลาม แพ้ไม่เกิน 4 ลูก น่าจะตามญี่ปุ่นเข้ารอบได้

กลุ่ม J - จีนกับมาเลย์เจ้าภาพ ชนะ 2 นัดรวดมาทั้งคู่ ปินส์น่าจะบ๊วย จีนน่าจะเข้าวิน ส่วนมาเลย์น่าจะไม่ได้ไปต่อเพราะ GD น้อยเกินไปจากการชนะลาว 1-0

กลุ่ม K - ไทยกับเวียดนามแย่งแชมป์กลุ่มกัน ยังงัยไทยเราก็เข้ารอบในฐานะอันดับสองที่ดีที่สุด ส่วนเวียดนามถ้าแพ้ไทยมีโอกาสตกรอบสูงมาก เพราะถ้าตัดผลกับบรูไนออกไป มี GD แค่ +1

สรุปในความคิดผม หน้าตา 16 ทีมพร้อมจัดโถรอบสุดท้ายเป็นดังนี้

โถ 1 - ไทย, อุซเบฯ, กาตาร์, เกาหลีใต้
โถ 2 - ญี่ปุ่น, อิรัก, เกาหลีเหนือ, จีน
โถ 3 - ออสซี่, จอร์แดน, ซาอุ, ซีเรีย
โถ 4 - บาห์เรน, อิหร่าน, พม่า, ยูเออี
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +518/-438

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 12:04:04 PM »

เป็นไปได้ ขอจับแล้วเป็น
ไทย จีน ออสซี บาร์เรน

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
CHEER♥THA.
ศรัทธาบอลไทย
Hero Member

คะแนนความรัก: +47/-58

บอลไทยในสายเลือด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 12:09:38 PM »

ขอบคุณครับ ผมพึ่งรู้นะเนี้ยถ้าเวียดนามแพ้ไทยมีโอกาสตกรอบสูง

แต่ถ้าเป้นไปได้อยากอยู่กลุ่มกับจีนอีกครับ ฮี่ ๆๆ
dragon_east
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +172/-98

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 12:18:11 PM »

ถ้าตาม จขกท
โถ 2  ญี่ปุ่น แข็งสุด  เกาหลีเหนือ อ่อนสุด  
โถ 3 ซาอุ แข็งสุด  ที่เหลือ พอๆกัน
โถ 4 อิหร่าน แข็งสุด   พม่าอ่อนสุด

ไทย เกาหลีเหนือ ออสซี่(เจอร้อนเล่นไม่ออก) พม่า
ถ้าสายนี้  โอกาศ เข้ารอบสูง

'Glory Glory  ไทยแลนด์สู้สุดเดช
'Glory Glory เราจะเชียร์คุณสุดใจ
ขอให้สู้ สู้เพื่อเราชาวไทย และเราจะเดินไปด้วยกัน
ไทยแลนด์ ไทยแลนด์
ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +175/-130

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 12:22:05 PM »

ไทย จีน จอร์แดน พม่า
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +518/-438

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 12:38:16 PM »

ไทย จีน จอร์แดน พม่า
  ในฝันเลย อิอิ หลุดเข้าไปเจอ ออส อีกนะจะโห่ฮิ้วเลย

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +703/-875

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 01:09:51 PM »

โอลิมปิก...เอเชียได้โควต้า 4 ทีม
ถ้าญี่ปุ่นเข้า รอบรอง 4 ทีมสุดท้าย
อีก 3 ทีมเข้าอัตโนมัต ใช่หรือไม่

งั้นโถ 2 ชิงเจอญี่ปุ่นก่อนเลย

etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +116/-126

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 01:12:17 PM »

รอบสุดท้าย กลัวจะเป็น ไทย-ญี่ปุ่น-ซาอุ-อิหร่าน มหาโหด เหนื่อยทุกนัด
Silp Foto
Hero Member

คะแนนความรัก: +71/-140

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 03:18:36 PM »

ถ้าเป็นไปตามนั้น จัดมาเลย ไทย ยุ่น ออส อิหร่าน ^^

คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +172/-64

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 03:40:16 PM »

โอลิมปิก...เอเชียได้โควต้า 4 ทีม
ถ้าญี่ปุ่นเข้า รอบรอง 4 ทีมสุดท้าย
อีก 3 ทีมเข้าอัตโนมัต ใช่หรือไม่

งั้นโถ 2 ชิงเจอญี่ปุ่นก่อนเลย

ถึกต้องแล้วครับ แต่ถ้าญี่ปุนไม่เข้ารอบรอง 4 ทีม เขาจะเอาผู้ชนะรอบชิงที่ 3 เข้ารอบ ที่ 4 ไม่ได้ไปต่อ
dragon_east
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 04:16:37 PM »

รอบสุดท้าย กลัวจะเป็น ไทย-ญี่ปุ่น-ซาอุ-อิหร่าน มหาโหด เหนื่อยทุกนัด

ปกติที่เห็นโดยทั่วไป ที่ผ่านมา เจ้าภาพ เลือก ล๊อคทีมในสายได้นะครับ

'Glory Glory  ไทยแลนด์สู้สุดเดช
'Glory Glory เราจะเชียร์คุณสุดใจ
ขอให้สู้ สู้เพื่อเราชาวไทย และเราจะเดินไปด้วยกัน
Num2018
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-5

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 04:51:51 PM »

ถ้าเวียดนามเสมอไทยจะเข้าที่2 มี4แต้ม และจะไปอยู่โถ1เพราะเป็นรองแชมป์เก่า
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +212/-439

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 08:14:57 PM »

ถ้าตาม จขกท
โถ 2  ญี่ปุ่น แข็งสุด  เกาหลีเหนือ อ่อนสุด 
โถ 3 ซาอุ แข็งสุด  ที่เหลือ พอๆกัน
โถ 4 อิหร่าน แข็งสุด   พม่าอ่อนสุด

ไทย เกาหลีเหนือ ออสซี่(เจอร้อนเล่นไม่ออก) พม่า
ถ้าสายนี้  โอกาศ เข้ารอบสูง
ออสเตรเลียเจอร้อนเล่นไม่ออก ผมว่าออสเตรเลียมันไม่ใช่เมืองหนาวแบบยุโรปนะ ไม่ใช่ว่าเห็นว่าเป็นฝรั่งจะต้องกลัวร้อนเสมอไป ออสเตรเลียร้อนนะ

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +136/-130

Next ... AFC U23 2020 @Thailand (Road to Olympic)

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 08:28:48 PM »

ไทย ญี่ปุ่น ซาอุ ยูเออี

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
dragon_east
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 06:44:28 AM »

ถ้าตาม จขกท
โถ 2  ญี่ปุ่น แข็งสุด  เกาหลีเหนือ อ่อนสุด 
โถ 3 ซาอุ แข็งสุด  ที่เหลือ พอๆกัน
โถ 4 อิหร่าน แข็งสุด   พม่าอ่อนสุด

ถ้าสายนี้  โอกาศ เข้ารอบสูง
ออสเตรเลียเจอร้อนเล่นไม่ออก ผมว่าออสเตรเลียมันไม่ใช่เมืองหนาวแบบยุโรปนะ ไม่ใช่ว่าเห็นว่าเป็นฝรั่งจะต้องกลัวร้อนเสมอไป ออสเตรเลียร้อนนะ

ดูจากคัดบอลโลก ไทยเจอออสเตเรีย จะออกสูสี ชนะกันไม่ขาด  ในบ้านเราคัดบอลโลก เราสู้ได้ ผลออกมาเสมอ เกือบชนะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์