Thailandsusu Webboard
มีนาคม 19, 2019, 10:50:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อก้องภพ : ผมนั่งทบทวนแบบการฝึก ‘ชนาธิป’ ยังมีข้อผิดพลาด?  (อ่าน 3389 ครั้ง)
news2017
Newbie
*

คะแนนความรัก: +32/-35

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 10:40:35 AM »

ก้องภพ สรงกระสินธ์ พ่อบังเกิดเกล้าของ ชนาธิป สรงกระสินธ์ กองกลางทีมชาติไทย ของสโมสรคอนซาโดเล ซัปโปโร รำลึกอดีตถึงแบบการฝึกซ้อมลูกชาย ว่ายังมีข้อผิดพลาด

กองกลางวัย 25 ปี ประสบความสำเร็จอย่างมากมายในเวทีเจลีก ญี่ปุ่น เมื่อฤดูกาลที่ผ่านมา หลังติดโผ 11 นักเตะยอดเยี่ยมในเจ 1 ลีก ประจำฤดูกาล 2018 ด้วยผลงานทำไป 9 ประตู 3 แอสซิสต์ จาก 31 เกมที่ลงสนามรวมทุกรายการ ซึ่งถือเป็นประวัติศาสตร์ของนักเตะไทยคนแรกที่ทำได้

อย่างไรก็ตาม “พ่อจุ้ง” ได้ออกมาเปิดเผยเรื่องราวในอดีตว่า ยังมีความผิดพลาดในการฝึกลูกชาย และทั้งคู่ได้กลับมาฝึกซ้อมกันอย่างจริงจังอีกครั้ง หลัง ชนาธิป เดินทางกลับมาจากประเทศญี่ปุ่นในช่วงแรกๆ

ที่มา : https://sport.mthai.com/football-thai/381792.html
udfc2019
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-2

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 11:42:46 AM »

ความสมบูรณ์แบบ  ไม่มีในโลกครับ
Nakhoniqe Dunnesta
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +545/-385

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 12:27:25 PM »

ไม่ใช่ข้อผิดพลาดหรอกหลักการสอนมันมีหลายรูปแบบ

แต่ข้อดีของชนาธิปคือไม่เป็นคนน้ำล้นแก้ว  แม้ตอนนี้จะเป็นที่ยอมรับว่าเก่งที่สุดในประเทศไทย

แต่ก็ยังไม่ทิ้งสกิล และ พยายามอัพสกิลขึ้นมาให้เยอะกว่าเดิม

ชั่วโมงนี้  เอเชียคลาสทาร์เล้น   และกำลังเข้าสู้โหมด   เวริ์ลคลาสทาร์เล้น  ก่อนที่จะแขวนสตั้ดให้ได้

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +236/-216

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 12:48:51 PM »

อยากให้สมาคม ร่วมมือกับ พ่อก้องภพ สร้างแบบฝึกไปใช้กับอคาเดมีทั่วประเทศด้วยครับ
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-49

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 12:58:23 PM »

อยากให้สมาคม ร่วมมือกับ พ่อก้องภพ สร้างแบบฝึกไปใช้กับอคาเดมีทั่วประเทศด้วยครับ

ไม่ได้ครับ จะให้ลุกมาตี3วิ่งรอบสนาม20รอบ เลี้ยงบอลทั้งเท้าซ้ายขวา2ชั่วโมงก่อนไปเรียน กลับบ้านต้องซ้อมอีก.ถึง3-4ทุ่ม.แบบนั้นหนักไป..พ่อแม่เด็กกับสมาคมรับไม่ได้แน่ครับ..ฮิฮิ
Mr.B
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-13

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 01:34:06 PM »

ไม่ได้ครับ จะให้ลุกมาตี3วิ่งรอบสนาม20รอบ เลี้ยงบอลทั้งเท้าซ้ายขวา2ชั่วโมงก่อนไปเรียน กลับบ้านต้องซ้อมอีก.ถึง3-4ทุ่ม.แบบนั้นหนักไป..พ่อแม่เด็กกับสมาคมรับไม่ได้แน่ครับ..ฮิฮิ

แบบนี้พ่อแม่เด็กเครียดตายเลยครับ กลัวลูกได้รับบาดเจ็บ พักผ่อนไม่เพียงพอ แย่เลยครับแบบนี้ ฮี่ๆๆๆๆๆๆ
morzor61
Newbie
*

คะแนนความรัก: +23/-22

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 01:42:06 PM »

ความผิดพลาดที่ว่า คือ ไม่ได้ฝึกการยิงประตู
พอเจกลับมาไทย เลยขอให้พ่อฝึกให้
พอกลับไปเล่นก็ยิงประตูแรกได้
ออกญา อาละวาด กาก้าสกุล
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +137/-62

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 05:13:15 PM »

แบบนี้พ่อแม่เด็กเครียดตายเลยครับ กลัวลูกได้รับบาดเจ็บ พักผ่อนไม่เพียงพอ แย่เลยครับแบบนี้ ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

แบบนี้คณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งประเทศไทย รับไม่ได้ครับ

เนติวิทย์ ก็รับไมได้ครับ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +466/-267

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 05:45:41 PM »

แบบนี้คณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งประเทศไทย รับไม่ได้ครับ

สรุปเลยละกัน แยกย้ายๆ

teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +677/-237

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 06:39:07 PM »

ลูกใคร ลูกมัน ใครอยากได้ลูกแบบชนาธิป ต้องไปปั้นกันเอาเอง หลักสูตรโหดเกินจะมาใส่ในอะคาเดมี 
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-140

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 10:09:04 PM »

ถ้าเข้าอคาเดมี น่าจะดีครับ คือจะเข้าไปต้องรับระบบการฝึกให้ได้

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
boss0202
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-5

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2019, 12:44:13 AM »

ต้องถามก่อนครับว่า อะคาเดมี่ในชาติชั้นนำเรื่องฟุตบอล อย่างเช่น เยอรมัน เสปน ฝรั่ง เค้าฝึกกันหนักขนาดนี้หรือไม่ ถ้าไม่หนักขนาดนี้ก็แสดงว่ามีวิธีอื่นในการฝึกให้ประสบความสำเร็จได้เหมือน
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +48/-160

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2019, 03:32:29 AM »

หลักสูตรก็ธรรมดา อาจพลิกแพลงนิดหน่อย แต่อย่างว่าต่อให้หลักสูตรระดับไหน ถ้านักเตะไม่พร้อม มันก็ไม่เกิดผม เหมือนฝึดมวย เอาไปจีบได้ แต่จะเอาแชมป์โลกต้องฝึกหนักขนาดไหนแค่นั้น
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +236/-216

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2019, 12:17:01 PM »

ลูกใคร ลูกมัน ใครอยากได้ลูกแบบชนาธิป ต้องไปปั้นกันเอาเอง หลักสูตรโหดเกินจะมาใส่ในอะคาเดมี  

แบบฝึกที่ดี ก็เหมือนสุดยอดคำภีร์วิทยายุทธครับ ใครฝึกสำเร็จวิชาก็เป็นจ้าวยุทธภพ

ความพยายามอยู่ไหน ความพยายามก็อยู่ที่นั่น เอ้ย..ความสำเร็จอยู่ที่นั่นอย่างแน่นวล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2019, 12:18:37 PM โดย PATRIOT of SIAM » บันทึกการเข้า
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-49

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 07:29:08 AM »

ต้องถามก่อนครับว่า อะคาเดมี่ในชาติชั้นนำเรื่องฟุตบอล อย่างเช่น เยอรมัน เสปน ฝรั่ง เค้าฝึกกันหนักขนาดนี้หรือไม่ ถ้าไม่หนักขนาดนี้ก็แสดงว่ามีวิธีอื่นในการฝึกให้ประสบความสำเร็จได้เหมือน

บ้านเขานี่ว่าฟิตๆบ้านเราไปฝึกนี่ อ็วกแตกครับ ขนาดแค่เจลีค อุ้ม เจ นิว ว่าฟิตๆ เจอซ้อมนี่หลังซ้อมเสร็จ อ๊วกแตกครับ.... ยิ่งระดับสโมสรระดับโลกแล้วใหญ่ ลองค้นหาคำว่านักเตะระดับโลกอ๊วกแตก...ดูนะครับแมสซี่ โด้ หรือหลายๆคน นี่เขาวิ่งจนขนาดนั้นเลย..อย่างบ้านเรานะหรือครับ แค่ปลุ๊กให้ลุกซ้อมตี5ยังจะร้องเรียนเลย...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์