Thailandsusu Webboard
มีนาคม 19, 2019, 10:50:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++โค๊ชเบ๊จะอยู่ต่อไปได้อีกกี่นัด???++  (อ่าน 4406 ครั้ง)
O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +536/-969

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 09:30:58 PM »

ดูจากการเปลี่ยนตัวรูปแบบการเล่นไร้จินตนาการมาก ให้กำลังแทนแล้วกันนัดหน้าขอให้ดีกว่านี้ครับ ผมสงสัยอย่างเดียวเปลี่ยนอ่องทูออกเอามาริโอเข้า มาริโอดีกว่าอ่องทูตรงไหน???
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +234/-198

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 09:37:19 PM »

หาโค้ชนอกฝีมือดีมาเถอะ
เห็นแล้วน่าส่งสานจริงๆ
ฟอร์มมันบอกมาตั้งแต่อุ่นเครื่องเเล้ว
ArtMaN7007_TS34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +423/-196

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 09:38:32 PM »

เกมส์รับยังไม่เห็นอะไร เกมส์รุกนี่ไม่มีอะไรเลยจริง

ข้อมูลส่วนตัวจร้า http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163240.0
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +293/-532

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 09:48:48 PM »

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +193/-1135

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 09:56:04 PM »

เหลืออีก 4 นัดครับ เตรียมๆ มองหาคนใหม่รอเลยละกัน

นัดนี้แกเปลี่ยนพลาดจริงๆ
- ควรเอา มุ้ย หรือ กอล์ฟ ออก แล้วเอามาริโอลงไปแทน เก็บอ่องธูไว้แล้วขยับไปเป็นหน้าคู่
- นัดหน้าลองดรอปแฮบดูครับ
- ขอบคุณที่กล้าดรอปชัปปุย

ฮี่ๆๆ
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +341/-432

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 10:13:29 PM »

ช่วงหลังนี้ผมชอบดูเมืองทอง TV แทนแล้ว ไปเยี่ยมชมครัวกิเลน ดูนักเตะกินข้าว เพลิ้นเพลิน 
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +560/-1514

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 10:39:48 PM »

ยังสงสัยอยู่ถึงทุกวันนี้ เมืองทองตั้งโค้ชเบ๊มาคุมทีมได้อย่างไร

เฮงซัง GetOut !!
parmansad
Full Member

คะแนนความรัก: +83/-65

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 10:45:41 PM »

ต้องการลุ้นแชมป์ แต่เอาโค้ชหนีตกชั้นมาคุม อืม...

อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +182/-141

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 11:16:37 PM »

ฟอร์มอุ่นเครื่องนึกว่าลองทีม นี่มันฟอร์มที่แท้จริงนี่นา
joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-16

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 11:17:11 PM »

แก้เกมพลาดจริงฯอย่างท่านว่า อีกอย่างแดนกลางสู้ประจวบไม่ได้เลยเก๋ากว่าเยอะ กองหน้าระดับท็อปทั้งนั้น แต่ไม่คมเลย อดิศักดิ์จ่อฯยิงออก
Tap2085
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-4

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 11:28:04 PM »

ช่วงหลังนี้ผมชอบดูเมืองทอง TV แทนแล้ว ไปเยี่ยมชมครัวกิเลน ดูนักเตะกินข้าว เพลิ้นเพลิน 
Tanapongzuzu
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-4

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 07:18:51 AM »

เมืองทอง กองกลางประสิทธิภาพลดลง ขาดการต่อบอลจากกลางไปหน้า เปลี่ยนเป็นโจมตีด้านขวากองหน้าตัวใหญ่ก็ไม่มี เปลี่ยนโจมตีด้านซ้ายก็ไม่มีประสิทธิภาพ กองหน้าลดความน่ากลัว
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +394/-1692

..................................................

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 07:57:03 AM »

ซุปไก่ใส่สูทรอเปิดตัวเลย ฮรี่ๆ

Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +71/-140

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 08:01:38 AM »

โค้ชเบ้ ได้ชื่อว่า ทำทีมไหนรอดตกชั้นตลอด ยังไงปีนี้ เมืองทองก็ไม่ตกชั้นครับ #เซฟโค้ชเบ้

Jommann_Buu
╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +306/-587

คนเรามีทั้งดีและเลว..ก็เหมือนจอมมารบูที่มีทั้งร่างดีและร่างเลว

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 08:47:12 AM »

อ่องตู ครึ่งหลังเริ่มเข้าที่ ดันเปลี่ยนออก   ผมมองว่าเขาคล้ายๆ เจ นะ จังหวะเทิร์นกินตัวคู่ต่อสู้ ทำได้เนียนดี  เหมาะกะเวลาเจอพวกรถบัส
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +227/-261

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 09:08:25 AM »

ตอบให้ 5  นัดครับ

ประโยคหนึ่งที่ โค้ชเบ๊ บอกผมวันนี้

"ผมเป็นนักรบไม่เลือกอาวุธ ต่อให้เขามีปืนใหญ่ ผมมีมีดสั้น ผมก็ชนะได้ ปืนใหญ่มันอันตรายระยะไกล ผมก็ต้องเอาชนะในระยะประชั้นชิด"

นอกจากยุทธวิธีแล้ว "หัวใจ"สำคัญครับ

กุนซือรายนี้กล้าบอกว่า ดูผม 3 นัด 5นัดพอ ถ้ามันไม่ดีขึ้น ผมก็ไป ...นักเลงดีครับ

แฟนเมืองทองใจเย็นรออีก 2 นัด ครบ 3นัดค่อยไล่นะ ใจเย็นๆ อิอิ
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +227/-261

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 09:12:08 AM »

ถ้าดูแค่หน้าตา โปรไฟล์ อาจจะไม่หล่อเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับมาตรฐานของ เมืองทอง ที่ผ่านมา

แต่เมื่อผู้บริหารกิเลน กล้าเลือก "โค้ชเบ๊"ไพโรจน์ บวรวัฒนดิลก มากุมบังเหียน นั่นแสดงว่าต้องเห็นอะไรในตัวกุนซือรายนี้

ในยุทธจักรลูกหนังไทยชั่วโมงนี้ เม็ดเงินในการทำทีมของแต่ละสโมสรมหาศาลมาก

การทุ่มเงินซื้อนักเตะ แต่ละทีมอยู่ในระดับ unlimit ซื้อแข่งกันแบบไม่อั้น

เมื่อการต่อสู้ใน Money game มันรุนแรง และสู้ยาก

ก็ต้องมาสู้กันใน "วิธีการ"

เมื่อหาโค้ชที่เก่งในวิธีการ ก็ต้องดูนักต่อสู้ที่เคยสู้แบบมือเปล่า ต้นทุนต่ำ แต่กลยุทธ์สูง

โค้ชที่ขาย "วิธีคิด"แบบนี้ในเมืองไทยมีไม่กี่คน

"น้าฉ่วย"สมชาย ชวยบุญชุม,"โค้ชเบ๊"ฯลฯคือ ตัวเลือกเหล่านั้น ...สุดท้ายหวยก็มาออกที่"โค้ชเบ๊"

คนอื่นอาจจะเซอร์ไพรซ์ แต่ผมเฉยๆเพราะเชื่อว่า เขาเป็นคนที่มีคุณสมบัติ มีจุดเด่น ด้านยุทธวิธี

ประโยคหนึ่งที่ โค้ชเบ๊ บอกผมวันนี้

"ผมเป็นนักรบไม่เลือกอาวุธ ต่อให้เขามีปืนใหญ่ ผมมีมีดสั้น ผมก็ชนะได้ ปืนใหญ่มันอันตรายระยะไกล ผมก็ต้องเอาชนะในระยะประชั้นชิด"

นอกจากยุทธวิธีแล้ว "หัวใจ"สำคัญครับ

กุนซือรายนี้กล้าบอกว่า ดูผม 3 นัด 5นัดพอ ถ้ามันไม่ดีขึ้น ผมก็ไป ...นักเลงดีครับ

นี่เป็นโค้ชที่เก็บรายละเอียด และพัฒนาตัวเอง พัฒนาทีมได้มากที่สุดคนหนึ่งในเมืองไทย

ลองดูผลงานเขาครับ

Maprod28
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-5

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 09:26:38 AM »

ดูจากที่โค้ชเบ๊คุมหลายๆทีม แกน่าจะถนัดบอลสวนกลับมากกว่า โค้ชซิโก้น่าจะเหมาะสุดสำหรับเมืองทองตอนนี้
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +545/-385

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 09:33:00 AM »

โค้ชเบ๊ สไตล์รับแล้วสวนไม่ใช่โค้ชเกมส์รุกโดยธรรมชาติ

Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +66/-21

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 10:08:14 AM »

เมืองทองขาดโค้ชและกัปตันทีมที่ดี นักเตะในทีมมีความเป็นซุปเปอร์สตาร์เกินไป ความกระหายไม่มี
อินทรีแดง
Hero Member

คะแนนความรัก: +260/-458

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 10:17:21 AM »

ใจเย็นๆ พึ่งนัดแรกเอง
mrshowtime
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +52/-41

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 10:30:53 AM »

แฟนเมืองทองลองมาลุ้นหนีตกชั้นสนุกกว่าเยอะครับ
ลุ้นแชมป์แทบเป็นไปไม่ได้ปีนี้
กลางตารางไม่มีอะไรน่าสนใจ เตะให้ครบไป
ลุ้นตกชั้น สุดยอดแห่งความระทึกเร้าใจครับ

เหมือนชลบุรีปีที่แล้ว ลุ้นมันส์จริงๆ

Live in Pattaya..
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1169/-1036

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 10:51:34 AM »

ผมงง ว่าเอา โอ้ กลับมาทำไม

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
ppisanusan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-16

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 10:53:24 AM »

ถ้าเล่นแบบนี้ก็ไม่น่าได้ลุ้นอะไรครับ ประจวบใช้เซนเตอร์ร่างยักษ์3คน ยังเลือกจะโยนบอลเข้ากรอบ
ครึ่งหลังนึกว่าจะเปลี่ยนแผนบ้าง ก็เหมือนเดิม
เป็นแบบนี้มา1-2ปีละครับ เปลี่ยนโค้ชแต่ละคนก็ทรงเดิม
จะมาเคาะๆเซตบอลเอาชัวร์เหมือนเมื่อก่อน มันไม่ได้แล้ว
ทุกทีมเค้ารู้หมดแล้วครับ แค่รถบัสหนาๆกันลุกโยนแล้วรอสวนเนียนๆก็จบละครับ
เกมสวนกลับเมืองทองก็ไม่น่ากลัวเลย ช้ามาก
ตั้งแต่ไม่มีเจ เมืองทองก็ไม่มีสายจี๊ดจะเลี้ยงบอลไปจี้กองหลังซักตัว
สรุปเลยครับ
1มีแผนเดียวคือขึ้นทางข้างสนามแล้วโยนเข้าไป
2ไม่มีตัวเก็บบอลแถวสองเพราะใช้หน้าต่ำไม่ได้ใช้มิดฟิวตัวรุก
3แผงหลังช้า โดนสวนโยนข้ามหัววิ่งกันไม่ทันซักคน
4ตั้งรับเน้นคุมโซนโดนแทงเข้าจุดเกรงใจก็ทะลุหมด
ขออนุญาตออกความเห็นแบบโค้ชคีบอร์ดโง่ๆคนนึงนะครับ
ถ้าเน้นเอาเคาะบอลชัวร์ล่าสุดควรเปลี่ยนแผนมาเล่น4-5-1แทน เน้นมิดฟิวส่องไกล ให้หลังเค้าขึ้นมาเพรสบ้าง
จะเข้าไม่เข้าช่างมัน ให้เค้ารู้บ้างว่าเราก็มีอาวุธนี้นะ ไม่งั้นก็เจอแต่รถบัสในกรอบยาวๆมันก็จบ
ใช้ปีก2ข้างดันขึ้นสูง ดึงตัวประกบออกมาด้านข้างบ้าง แล้วใช้มิดฟิวตัวรุก2ตัว คอยสกรีนหน้ากรอบเขตโทษ จังหวะบุกก็ใช้วิ่งทะลุช่องได้ อาจใช้มุ้ยกับเฮมาดักก็ได้ แล้วใช้กอล์ฟค้ำเซนเตอร์ไว้
แผงหลังทิ้งเซนเตอร์ตัวเดียวพอ ให้อีกคนสกรีนด้านหน้าเล่นแบบsweep-stop
ต้องกล้าแลกถ้าจะเล่นเคาะบอล เพราะต้องเสริมคนไปเคาะให้มีมิติในการวิ่งหาช่องว่าง
หรือไม่ก็ใช้แผนถนัดโค้ชเบ๊ครับ ทิ้งศักดิ์ศรีทีมไปก่อน เน้นรับรอสวนเอาผลงานดีกว่าครับ
ตามความเห็นผมนะ ถ้าเคาะเอาชัวร์แล้วไม่ได้อะไรเลย สู้เปลี่ยนมาเล่นonetouchแล้วแลกเข้าไปเลยดีกว่าครับ อย่างน้อยได้ใจแฟนๆครับ
ปล.เมื่อวานครึ่งหลังผ่านไปได้ซัก20นาทีผมกลับบ้านละครับ บอลไม่มีทรงเลย

siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +512/-432

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 11:16:08 AM »

ผมเชียรฺโคชเบ้ แต่อย่าปรับแทคติกเอาใจนักบอลแฟนบอล
ทำกับสุโขทัยยังไงทำไมไม่แบบนั้น รับบนโต้เร็วน่าจัดูดีกว่าครอสโด่งไปมา แล้วไม่ได้ยิงแบบนี้

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 12:03:06 PM »

ผมกคิดแบบเดียวกับท่านเลย แต่ผมมองว่าเขาคงคิดว่าจะเอาประสบการณ์โอ้มาช่วยทายเกมส์ แต่ในเกมส์ที่ต้องการประตู แล้วฟอร์มอ่องตูกำลังมา เปลี่ยนเพือ?
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 12:05:33 PM »

ถ้าเล่นแบบนี้ก็ไม่น่าได้ลุ้นอะไรครับ ประจวบใช้เซนเตอร์ร่างยักษ์3คน ยังเลือกจะโยนบอลเข้ากรอบ
ครึ่งหลังนึกว่าจะเปลี่ยนแผนบ้าง ก็เหมือนเดิม
เป็นแบบนี้มา1-2ปีละครับ เปลี่ยนโค้ชแต่ละคนก็ทรงเดิม
จะมาเคาะๆเซตบอลเอาชัวร์เหมือนเมื่อก่อน มันไม่ได้แล้ว
ทุกทีมเค้ารู้หมดแล้วครับ แค่รถบัสหนาๆกันลุกโยนแล้วรอสวนเนียนๆก็จบละครับ
เกมสวนกลับเมืองทองก็ไม่น่ากลัวเลย ช้ามาก
ตั้งแต่ไม่มีเจ เมืองทองก็ไม่มีสายจี๊ดจะเลี้ยงบอลไปจี้กองหลังซักตัว
สรุปเลยครับ
1มีแผนเดียวคือขึ้นทางข้างสนามแล้วโยนเข้าไป
2ไม่มีตัวเก็บบอลแถวสองเพราะใช้หน้าต่ำไม่ได้ใช้มิดฟิวตัวรุก
3แผงหลังช้า โดนสวนโยนข้ามหัววิ่งกันไม่ทันซักคน
4ตั้งรับเน้นคุมโซนโดนแทงเข้าจุดเกรงใจก็ทะลุหมด
ขออนุญาตออกความเห็นแบบโค้ชคีบอร์ดโง่ๆคนนึงนะครับ
ถ้าเน้นเอาเคาะบอลชัวร์ล่าสุดควรเปลี่ยนแผนมาเล่น4-5-1แทน เน้นมิดฟิวส่องไกล ให้หลังเค้าขึ้นมาเพรสบ้าง
จะเข้าไม่เข้าช่างมัน ให้เค้ารู้บ้างว่าเราก็มีอาวุธนี้นะ ไม่งั้นก็เจอแต่รถบัสในกรอบยาวๆมันก็จบ
ใช้ปีก2ข้างดันขึ้นสูง ดึงตัวประกบออกมาด้านข้างบ้าง แล้วใช้มิดฟิวตัวรุก2ตัว คอยสกรีนหน้ากรอบเขตโทษ จังหวะบุกก็ใช้วิ่งทะลุช่องได้ อาจใช้มุ้ยกับเฮมาดักก็ได้ แล้วใช้กอล์ฟค้ำเซนเตอร์ไว้
แผงหลังทิ้งเซนเตอร์ตัวเดียวพอ ให้อีกคนสกรีนด้านหน้าเล่นแบบsweep-stop
ต้องกล้าแลกถ้าจะเล่นเคาะบอล เพราะต้องเสริมคนไปเคาะให้มีมิติในการวิ่งหาช่องว่าง
หรือไม่ก็ใช้แผนถนัดโค้ชเบ๊ครับ ทิ้งศักดิ์ศรีทีมไปก่อน เน้นรับรอสวนเอาผลงานดีกว่าครับ
ตามความเห็นผมนะ ถ้าเคาะเอาชัวร์แล้วไม่ได้อะไรเลย สู้เปลี่ยนมาเล่นonetouchแล้วแลกเข้าไปเลยดีกว่าครับ อย่างน้อยได้ใจแฟนๆครับ
ปล.เมื่อวานครึ่งหลังผ่านไปได้ซัก20นาทีผมกลับบ้านละครับ บอลไม่มีทรงเลย
แต่เมื่อผมดูจนจบนะแอบหวังแต่ก็อย่างที่เห็นครับ เล่นกันช้ามากกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 12:07:20 PM โดย O♩ช┓∈ Noo_TS 25 » บันทึกการเข้า
-3-
Hero Member

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 12:09:06 PM »

ผมเชียรฺโคชเบ้ แต่อย่าปรับแทคติกเอาใจนักบอลแฟนบอล
ทำกับสุโขทัยยังไงทำไมไม่แบบนั้น รับบนโต้เร็วน่าจัดูดีกว่าครอสโด่งไปมา แล้วไม่ได้ยิงแบบนี้

สุโขทัยชื่อชั้นคือทีมเล็กไงครับ ต้องเล่นแทคติกแบบนั้นแหละ แต่พอมาทำทีมใหญ่ ยังไงก็ต้องบุก แต่นักเตะอาจจะกำลังสับสนกับแทคติกโค้ชอยู่ เพราะครึ่งหลังก็มีจังหวะบุกสวยๆ อยู่บ้าง

รอดูอีก 4 นัดครับ แต่ละทีมที่เจอต่อไปนี้โหดเอาเรื่อง บียู เชียงใหม่ เชียงราย ราชบุรี แถมเป็นเกมเยือนซะ 3 เกม

จะว่าไป เมื่อวานถ้าไม่โดนจุดโทษ ก็ไม่น่าแพ้นะ ประจวบได้หลุดไปยิงจริงๆ ก็ไม่กี่ครั้งเอง

ฮี่ๆๆ
BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +188/-65

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 12:09:57 PM »

ยังสงสัยอยู่ถึงทุกวันนี้ เมืองทองตั้งโค้ชเบ๊มาคุมทีมได้อย่างไร

ใช่ครับ ไม่ใช่ว่าโค้ชเบ้ไม่ถึงนะครับ  เเต่การคุมนักเตะระดับสตาร์นี่เเระสำคัญ เอาใจช่วยทุกฝ่ายครับ
teerapankamsaard
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-41

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 01:31:04 PM »

ระดับเมืองทองเตะกันเองไม่มีโค้ช 3 นัด ยังไงก็มีชนะ 1 นัดละ ถ้า 3 นัด แพ้ หมด หรือไม่มีชนะเลย คนเป็นโค้ช ก็ นั่งดูบอลเฉยๆดีกว่า
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +181/-104

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 02:16:07 PM »

ไทยลีก1  ปีนี้คงสนุกและยากขึ้น เพราะทีมกลางๆจนถึงท้ายๆจากปีที่แล้ว หลายทีมยกมาตรฐานของตัวเองขึ้นมาได้ค่อนข้างดี   มาตรฐานไทยลีก1ทั้งหมดทุกทีมคงไม่ห่างกันมากเหมือนในฤดูกาลก่อนๆ       โค้ชคีย์บอร์ดก็อยากจะแนะนำ บรรดาโค้ชจริงๆทั้งหลายในไทยลีก1ว่า ถ้าอยากจะเอาตัวรอดรักษาเก้าอี้ให้มั่นคงได้นั้น   ต้องท่องคาถานี้ให้ขึ้นใจ ท่องก่อนนอนและก่อนเข้าห้องน้ำตอนเช้าทุกวัน     คาถา คือ     ฟิต   เพรสซิ่ง   สปีดบอล
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1169/-1036

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 02:57:48 PM »

ผมกคิดแบบเดียวกับท่านเลย แต่ผมมองว่าเขาคงคิดว่าจะเอาประสบการณ์โอ้มาช่วยทายเกมส์ แต่ในเกมส์ที่ต้องการประตู แล้วฟอร์มอ่องตูกำลังมา เปลี่ยนเพือ?
เอาจริงๆนะครับ โอ้ หมดไปเยอะเเล้ว หมดสภาพจากเดิมเลย
งบทำทีมขนาดนี้จะหาต่างชาติดีกว่านี้ไม่ได้เลยเหรอ

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +512/-432

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 03:06:54 PM »

สุโขทัยชื่อชั้นคือทีมเล็กไงครับ ต้องเล่นแทคติกแบบนั้นแหละ แต่พอมาทำทีมใหญ่ ยังไงก็ต้องบุก แต่นักเตะอาจจะกำลังสับสนกับแทคติกโค้ชอยู่ เพราะครึ่งหลังก็มีจังหวะบุกสวยๆ อยู่บ้าง

รอดูอีก 4 นัดครับ แต่ละทีมที่เจอต่อไปนี้โหดเอาเรื่อง บียู เชียงใหม่ เชียงราย ราชบุรี แถมเป็นเกมเยือนซะ 3 เกม

จะว่าไป เมื่อวานถ้าไม่โดนจุดโทษ ก็ไม่น่าแพ้นะ ประจวบได้หลุดไปยิงจริงๆ ก็ไม่กี่ครั้งเอง
ลูกทีมทำไปคนละทางเลย ไม่ง่ายเลยโคชทีมนี้

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
ิbaanbaan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-4

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 05:59:13 PM »

ลุ้นๆๆ มาโน กับเบเบ๊  ใครจะไปก่อน

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 06:43:11 PM »

ลุ้นๆๆ มาโน กับเบเบ๊  ใครจะไปก่อน
สลับขั่วกันดูดีไหมครับ😁😁😁😁
-3-
Hero Member

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 07:12:45 PM »

นัดหน้าก็รู้เรื่องละครับ

แต่สถานการณ์หนีตกชั้น ยังไงโค้ชเบ๊ได้เปรียบกว่านะ ฮี่ๆๆ

ฮี่ๆๆ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +466/-267

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 07:16:54 PM »

โก้เหมาะสุดกับเมืองทองและนักเตะชุดนี้

hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +326/-467

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 09:20:40 PM »

ก็เจ๋งตามสไตล์ขงเบ๊นะ
ปีก่อนยังแพ้ 6 ลูก
มาปีนี้แพ้ ลูกเดียว 0-1
มาแบบไม่หวือหวาแบบนี้ จบฤดูกาลไม่ต่ำกว่า 4 อะ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
ิbaanbaan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-4

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 11:19:39 PM »

😁😁😁😁

นัดหน้าก็รู้เรื่องละครับ

แต่สถานการณ์หนีตกชั้น ยังไงโค้ชเบ๊ได้เปรียบกว่านะ ฮี่ๆๆ

STEP
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +205/-455

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 11:31:39 AM »

สงสัยจะเสาร์นี้แล้วมั้ง......

seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +97/-54

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 11:33:08 AM »

ถึงเวลาปลด ก็อย่าไปว่าสโมสรหรือโทษคนอื่นนะ.   เค้าให้โอกาสคุณแล้ว
-3-
Hero Member

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 12:06:35 PM »

ลูกทีมทำไปคนละทางเลย ไม่ง่ายเลยโคชทีมนี้

ผลของการเน้นสตาร์กับบอลชายเดี่ยวมากเกินไปครับ เลยคุมนักเตะไม่อยู่

แถมเด็กปั้นขายทิ้งไปหมด ไม่งั้นป่านนี้ได้ใช้แล้ว เลยต้องรอปั้นใหม่ไปอีก 1-2 ปี มีช่องว่างระหว่างช่วงผลัดทีมนานกว่าทีมอื่น

ปีนี้เห็นว่าส่งทีมบีแล้ว น่าจะช่วยแก้ไขเรื่องนักเตะฟอร์มดรอปกับไม่ฟิตได้บ้าง

หรือไม่ก็เปลี่ยนโค้ช คนที่ผมมองว่าเหมาะที่จะมาคุมนักเตะ มท ตอนนี้คือซิโก้นั่นแหละ (แต่ผลงานอีกเรื่องนะ)

ฮี่ๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์