Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 16, 2019, 10:31:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดี ฮาคีม  (อ่าน 2385 ครั้ง)
teerapankamsaard
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-34

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 07:36:06 AM »

อยากรู้ ความเป็นมา และเรื่องข้อกฏหมาย  เห็นกดดันไทยเหลือเกิน ใครผิดใครถูกอย่างไร
Anamai
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +326/-167

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 07:41:22 AM »

www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=397663.msg7492857;topicseen#new

กระทู้ด้านล่างเลยครับ
Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1227/-686

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 10:56:28 AM »

ไม่ว่าไม่ส่งตัวกลับบาห์เรนหรือไม่  แต่บาห์เรนก็มีแต่ได้

- ทำให้ คดีความยื้อในศาลไทย ฮาคีม ติดคุกไทย ให้นานๆ
ยักษ์แสด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +250/-548

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 11:13:48 AM »

ผมเชื่อมันในคำตัดสินของ  ศาลไทย    และเชื่อในศักดิ์ศรีความเป็น รัฐไทย

ตัดสินด้วยความยุติธรรม  ตรงไป ตรงมา  ศาลท่านคงพิจารณาข้อดี ข้อเสีย ที่จะเกิดขึ้นกับประเทศไทย  ไม่ต้องไปฟังคำขู่ของใคร 
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +768/-1184

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 11:24:45 AM »

ที่แน่ๆ ฟีฟ่าไม่มีอำนาจอะไรมายุ่งโดยเฉพาะกับทีมชาติไทย เพราะนี่มันเรื่องการเมืองล้วนๆ หายห่วงยังไงก้ไม่มีทางโดนแบน
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +235/-212

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 11:29:41 AM »

ไทยกลายเป็นศาลระหว่างประเทศไปแล้ว

มีแต่เสียมากเสียน้อย

จำได้ตอนไทยส่งนักโทษอุยกูร์กลับจีน  ต่อมาก็มีวางระเบิดศาลพระพรหมมีนททจีนเสียชีวิต
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +258/-482

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 11:56:50 AM »

อันนี้มันไม่เกี่ยวกับฟีฟ่าเลย แค่คนที่มีปัญหามีอาชีพเป็นนักฟุตบอลเฉยๆ

กรณีนี้ไม่ว่าจะออกหน้าไหนกระทบแน่นอน ก็ไม่รู้ว่าออกฝั่งไหนจะกระทบกว่ากัน

BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +181/-104

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 12:26:44 PM »

เรื่องการบ้านการเมือง ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกนะครับ ที่พอรู้บ้างก็เรื่องฟุตบอล          แต่สำหรับเรื่องระหว่างประเทศเท่าที่เห็นตามข่าวผ่านๆมา  ผมรู้สึกว่าคนส่วนใหญ่ในอาเซี่ยนจะเป็น ลาวกัมพูชา เมียนมา มาเลเซีย อินโดนีเซีย รวมถึงไทย  หรือคนส่วนใหญ่ในบางประเทศในเอเชีย   เกลียดการขู่ ไม่ชอบการขู่ ไม่กลัวการขู่ ครับ โดยเฉพาะเมียนมา โดนขู่อย่างไร ก็เห็นเขาไม่ค่อยตกใจอะไรเลย  ผมว่า การขู่ มันไม่ค่อยจะได้ผลกับผู้คนแถวนี้หรอกครับ        แต่ก็ไม่รู้จะไปบอกเขาอย่างไร เพราะเป็นคนเล็กๆไม่รู้จักใคร     เอาเป็นว่าความคิดเห็นส่วนตัวผมว่า  หน่วยงานองค์กรต่างๆทั่วโลก  ที่ต้องการเห็นฮาคิมกลับออสเตรเลีย ควรเลิกพฤติการณ์การเรียกร้องในลักษณะเชิงข่มขู่ไทยในเรื่องต่างๆ  แล้วหันมาเรียกร้องโดยวิธีขอความเห็นใจเรียกร้องความสงสารด้วยเหตุผล   ผมว่า  จะ ดีกว่านะครับ

etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +111/-122

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 01:03:32 PM »

ข่าวจากกระทรวงการต่างประเทศเปิดเผยว่า
การจับกุมนายฮาคีมของไทยมีจุดเริ่มต้นจากการที่ตำรวจสากลของออสเตรเลียเป็นฝ่ายแจ้งเตือนเรื่องที่นายฮาคีมมีหมายจับ หรือหมายแดงของอินเตอร์โพลมายังไทย
นายดอนกล่าวว่า “ใช่ มาก่อนด้วยซ้ำ เพราะอินเตอร์โพลเร็วมาก และเราก็จับตามคำร้องขอของบาห์เรนด้วย แต่ขณะนี้ผ่านขั้นตอนเหล่านี้มาแล้ว ข่าวที่ออกมา คนที่ออกมาพูดเพิ่มเติมอาจไม่รู้ข้อเท็จจริง เพียงแต่พูดตามกระแส สื่อต้องช่วยกันให้เกิดความเข้าใจกว้างขวาง ให้รับรู้ว่าเรื่องนี้มีที่มาและทางออกอย่างไรบ้าง”

ประเทศออสเตรเลีย จะมาเรียกร้องอะไร ไม่อยากให้ ฮาคิม โดนจับ แล้วออกหมายมาทำไม
ไอ้ประเทศนี้ มันอยากขับ ฮาคิม ออกนอกประเทศ แต่ใช้ไทยเป็นเครื่องมือ
ไอ้ประเทศนี้ มันเห็นแก่ตัว ตั้งแต่ขอย้ายโซน คัดบอลโลกมาเตะเอเซีย เห็นคนเอเซียตัวเล็ก รังแกเอาๆ
ไปแข่งกับพวก ยุโรป อเมกาใต้ ก็ไม่ชนะเขาสักที ทำเป้นมาอ้าง ยกระดับบอลเอเซีย หรือมาแย่งโค้วต้าเขา
แถมกรณีนี้ มาโย้นขี้ให้ไทย ซะงั้น ไอ้ฝรั่งเจ้าเลห์
contentmaxs
Full Member

คะแนนความรัก: +54/-20

" ฟุตบอลไทย ความสุขของคนไทยทุกคน "

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 01:14:34 PM »

ข่าวจากกระทรวงการต่างประเทศเปิดเผยว่า
การจับกุมนายฮาคีมของไทยมีจุดเริ่มต้นจากการที่ตำรวจสากลของออสเตรเลียเป็นฝ่ายแจ้งเตือนเรื่องที่นายฮาคีมมีหมายจับ หรือหมายแดงของอินเตอร์โพลมายังไทย
นายดอนกล่าวว่า “ใช่ มาก่อนด้วยซ้ำ เพราะอินเตอร์โพลเร็วมาก และเราก็จับตามคำร้องขอของบาห์เรนด้วย แต่ขณะนี้ผ่านขั้นตอนเหล่านี้มาแล้ว ข่าวที่ออกมา คนที่ออกมาพูดเพิ่มเติมอาจไม่รู้ข้อเท็จจริง เพียงแต่พูดตามกระแส สื่อต้องช่วยกันให้เกิดความเข้าใจกว้างขวาง ให้รับรู้ว่าเรื่องนี้มีที่มาและทางออกอย่างไรบ้าง”

ประเทศออสเตรเลีย จะมาเรียกร้องอะไร ไม่อยากให้ ฮาคิม โดนจับ แล้วออกหมายมาทำไม
ไอ้ประเทศนี้ มันอยากขับ ฮาคิม ออกนอกประเทศ แต่ใช้ไทยเป็นเครื่องมือ
ไอ้ประเทศนี้ มันเห็นแก่ตัว ตั้งแต่ขอย้ายโซน คัดบอลโลกมาเตะเอเซีย เห็นคนเอเซียตัวเล็ก รังแกเอาๆ
ไปแข่งกับพวก ยุโรป อเมกาใต้ ก็ไม่ชนะเขาสักที ทำเป้นมาอ้าง ยกระดับบอลเอเซีย หรือมาแย่งโค้วต้าเขา
แถมกรณีนี้ มาโย้นขี้ให้ไทย ซะงั้น ไอ้ฝรั่งเจ้าเลห์

พึ่งอ่านสรุปมาจากเพจ จ่าเหมือนกันครับ กลายเป็นว่า ออสนี้ตัวทำวุ่นเลย
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-48

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 01:32:25 PM »

ผมเชื่อมันในคำตัดสินของ  ศาลไทย    และเชื่อในศักดิ์ศรีความเป็น รัฐไทย

ตัดสินด้วยความยุติธรรม  ตรงไป ตรงมา  ศาลท่านคงพิจารณาข้อดี ข้อเสีย ที่จะเกิดขึ้นกับประเทศไทย  ไม่ต้องไปฟังคำขู่ของใคร 

ถ้าเรื่องระดับชาติแบบนี้ศาลไทย จะแม่นครับ เห็นมาหลายคดีแล้ว จบได้ดีครับ...........แต่ถ้าสำหรับไทยด้วยกันรู้เลยฝ่ายใหนชนะ แทงฝั่งมีเงินใว้เลย
jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +203/-401

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 01:37:41 PM »

ทุกวันนี้โจรเต็มบ้านเต็มเมืองไปหมด ฆ่าเสือดำ ฆ่าคนเป็นเวลาเล่น ยังไม่เห็นติดคุกหรือโดนประหารเลย ศาลประเทศอื่นอาจจะยุติธรรมแต่ไม่ใช่ที่ไทยแน่นอน

คนบริสุทธิ์บางคนยังถูกขังคุกด้วยซ้ำ ที่นี่มีเงินเท่านั้นถึงรอดคุก

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +188/-1131

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 02:07:31 PM »

ทุกวันนี้โจรเต็มบ้านเต็มเมืองไปหมด ฆ่าเสือดำ ฆ่าคนเป็นเวลาเล่น ยังไม่เห็นติดคุกหรือโดนประหารเลย ศาลประเทศอื่นอาจจะยุติธรรมแต่ไม่ใช่ที่ไทยแน่นอน

คนบริสุทธิ์บางคนยังถูกขังคุกด้วยซ้ำ ที่นี่มีเงินเท่านั้นถึงรอดคุก

1) ฆ่าเสือดำ ถ้าติดตามข่าวจะรู้ว่าไปถึงไหนแล้วนะครับ ตอนนี้สอบพยานอยู่ ไม่ต้องรีบ นี่เร่งให้สุดๆ แล้ว
2) ฆ่าคนเป็นว่าเล่น หมายถึงเคสไหนครับ?
3) ศาลไทยยุติธรรมครับ หรืออยากใช้ระบบลูกขุนที่ตัดสินด้วยอารมณ์
4) คนบริสุทธิ์ติดคุก หมายถึงใครครับ?
5) มีเงินถึงรอดคุก หมายถึงเคสไหนครับ?

ฮี่ๆๆ
biggie_101AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +112/-28

..................................................

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 04:03:35 PM »

1) ฆ่าเสือดำ ถ้าติดตามข่าวจะรู้ว่าไปถึงไหนแล้วนะครับ ตอนนี้สอบพยานอยู่ ไม่ต้องรีบ นี่เร่งให้สุดๆ แล้ว
2) ฆ่าคนเป็นว่าเล่น หมายถึงเคสไหนครับ?
3) ศาลไทยยุติธรรมครับ หรืออยากใช้ระบบลูกขุนที่ตัดสินด้วยอารมณ์
4) คนบริสุทธิ์ติดคุก หมายถึงใครครับ?
5) มีเงินถึงรอดคุก หมายถึงเคสไหนครับ?
+1 ครับ

tonmania
Full Member
**

คะแนนความรัก: +276/-547

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 04:16:40 PM »

ออกหมายเอง...แล้วปล่อยขึ้นเครื่องมาไทย...พอไทยจับกลับถอนหมายแดง...โยนขี้ให้ไทยซะงั้น...คนๆเดียวปล่อยออกมาวุ่นถึงความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ....อย่าลืมไทยมีสัมพันธ์อันดีกับบาห์เรนแรงงานบ้านเราก็เยอะหากผิดใจกันอีกหน่อยก็อดไปทำมาหากินเหมือนกรณีซาอุ...แต่ออสเตรเลียดันมาออกข่าวกดดันรัฐบาลไทยซะงั้น....คนก่อเหตุพวกเอ็งแท้ๆ...ประเทศไทยซวยแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 04:18:53 PM โดย tonmania » บันทึกการเข้า
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +340/-430

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 04:22:26 PM »

เรื่องเริ่มแดง เหมือนเป็นแผนของออส มองกลับกันถ้าไม่ใช่แผนก็หมายถึงประเทศออสทำงานชุ่ยมากๆ แต่ฟีฟ่าจะมาแบนบอลไทยยังไงก็ไม่เข้าข่าย สมาคมบอลไทยไม่ได้ถูกแซกแซงจากรัฐ และสมาคมบอลไทยก็ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เลย มีแต่จะถูกดึงไปเป็นเครื่องมือกดดัน
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +194/-782

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 04:27:50 PM »

บางทีการโดนจับที่ไทยแล้วได้ขึ้นศาลไทยอาจเป็นประโยชน์ต่อฮาตรึมก็ได้ครััับ
ถ้าเจ้าตัวบริสุทธิ์นี่อาจเป็นช่องทางที่ดีที่สุดแล้วก็ได้
SpiderM
ร่วมเลือดเนื้อเชื้อชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +866/-228

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 04:56:15 PM »

ถูกจับในราชอาณาจักรไทย ก็ต้องขึ้นตรงกับกฏหมายไทย ประเทศอื่นไม่มีสิทธิ์มายุ่งเกี่ยว ถ้าบริสุทธิ์จริง ก็ไปหาหลักฐานมาชี้แจงต่อศาล ออสซี่ก็เหมือนกัน ในเมื่อให้สถานะลี้ภัยกับเค้าไปแล้ว ก็ไปหาหลักฐานมาให้ศาลพิจารณาว่าเขาบริสุทธิ์ก็แค่นั้น

......................
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +138/-136

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 08:38:33 PM »

ออสเตรเลียหัวหมอจริงๆ ไทยเราตกหลุมพรางเต็มๆ จะแก้อย่างไรต้องดูฝีมือศาลไทย

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +323/-464

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 09:43:56 PM »

เอาง่ายๆ ฝรั่งหัวทอง ขี้นกตกทวีปกับบาห์เรนแขกเอเชีย
ซึ่งออสซี่มองถึงผลทีมฟุตบอลด้วยหรือไม่ ถ้าเช็คไทม์ไลน์ ใครมาก่อนได้เปรียบนะศาลไทย

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2560/-3712

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 10:26:39 PM »

เข้ามางง

ลมหายใจคือฟุตบอล
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +465/-267

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 02:56:36 PM »

ที่ทำวุ่นจริงๆคือออสครับ ไทยเรากระอักกระอ่วนมากเรื่องนี้เพราะต้องเลือกข้างด้วย แถมมีพวกข้างนอกมากดดันอีก
ที่สำคัญคนในชาติกลับไปรุมด่ารัฐบาลและดูถูกกฎหมายบ้านตัวเองโดยไม่ได้ศึกษาเรื่องนี้เลยซักนิด

grindman
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-11

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 09:20:59 AM »

ดีครับ...ช่วยเบรคๆไว้หน่อย
grindman
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-11

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 09:22:47 AM »

ประเทศเรามันเลวร้ายขนาดนั้นเลยเหรอคุณ...
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1678

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 01:52:09 PM »

+1 พอๆกับตรรกะ ยุคนี้ ทีมชาติล้มเหลวทุกชุด
เข้าใจวิธีคิดของคนพวกนี้แล้วแหละ
พล่ามไปเรื่อย ไม่ว่ากันด้วยข้อเท็จจริง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์