Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 16, 2019, 10:37:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซวยแล้วไทยอาจโดน ฟีฟ่าแบน ถ้าส่ง"ฮาคีม"อดีตนักเตะทีมชาติบาห์เรน กลับประเทศ  (อ่าน 3905 ครั้ง)
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +576/-2119

| | |
« เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 09:41:50 PM »

เรื่องย่อคือ
ฮาคีม อดีตนักเตะทีมชาติบาห์เรน โดนกล่าวหาว่าก่ออาชญากรรมในบาห์เรน
โดนจับกุมตัวที่ไทย
ทั้งที่ได้รับสถานะการลี้ภัยจากออสเตรเลียแล้ว
และเล่นฟุตบอลอาชีพอยู่ออสเตรเลีย

https://www.khaosod.co.th/sports/news_2155838
ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +181/-65

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 09:48:11 PM »

ตำรวจกับกรรมการบอลใครที่เราต้องฟังมากกว่ากันตามนั้นแหละครับ
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +155/-204

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 09:50:45 PM »

ถ้าแบน ก็ให้มันรุ้กันไปว่าฟีฟ่าเลือกปฎิบัติ

ไหนบอกการเมืองห้ามยุ่งเกี่ยวกับกีฬาไง

ฟีฟ่า ถ่มน้ำลายรดฟ้า....
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 09:51:24 PM »

ตำรวจกับกรรมการบอลใครที่เราต้องฟังมากกว่ากันตามนั้นแหละครับ

มันไม่ใช่เรื่องตำรวจครับ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 09:55:06 PM »

ปัญหาคือแบบนี้ครับ

1.ฮาคีม เขาได้รับสถานะ ผู้ลี้ภัยจากออสเตรเลียแล้วนะครับ

2.ไทยไม่มีสนธิสัญญา ส่งผู้ร้ายข้ามแดน กับ บาห์เรน นะครับ
เรากักตัวเขาไม่ได้

สากลไงครับ เราต้องยึดหลักสากล สิ
JuDge4
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +411/-27

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 09:58:32 PM »

แล้วก็ชอบแห่มาไทยกันนะครับ ประเทศอื่นไม่ไปกันเลย
รายก่อนหน้า ไม่กี่วัน ก็วัยรุ่นสาว ชาวซาอุดิอารเบีย อีกคนก็หญิงสาวชาวเบลารุสคนที่แฉทรัมป์ดูวุ่นวายมากๆเลยครับ
คงคิดว่าบ้านเมืองเราคนใจดี โอบอ้อมอารี เป็นเมืองท่องเที่ยวยอดนิยม เดินทางมาง่าย
แล้วมาสร้างความเดือดร้อนแบบนี้ บ่อยๆเข้า ก็แย่เหมือนกันครับ

หรือมันเป็นที่กฎของบ้านเมืองเราเองที่ไม่ชัดเชน สองแง่สองง่าม เรื่องผู้ลี้ภัยข้ามแดน

ไทยอยากก้าวข้ามเอเชียเพื่อเป็น1 เริ่มต้นที่คุณภาพของฟุตบอลลีกเยาวชน : เยอรมัน : อ่านต่อที่นี่ http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=393808.0
Sweettender
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +184/-72

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 10:14:08 PM »

ในเนื้อข่าวก็ไม่เห็น FIFA บอกว่าจะแบนนะ มีแต่องค์กรฮิวแมนไรท์วอทช์ที่ขู่ว่าจะโดนแบน ผมว่าไม่น่าใช่

เพราะ FIFA เองก็มีกฏ "ห้ามการเมืองมายุ่งกับกีฬา" ไม่ใช่หรอ

Grätsche, Doppelpass, Flanke, Schuss, Tor
ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +181/-65

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 10:20:54 PM »

มันไม่ใช่เรื่องตำรวจครับ
ผมเปรียบเทียบครับ
หมายจับของเขานั้นเกียวกับการเมืองในประเทศ ซึ่งคนออกหมายจับคือศาล เจ้าหน้าที่ทางกฏหมาย
ในทางกลับกันคนที่ปกป้องเขาคือกลุ่มเรียกร้องสิทธิ องค์กรกีฬา(เท่าที่เห็นแค่ออกตัวกดดัน ไม่ได้ขู่ขนาดนั้น)
ผมไม่ได้บอกเขาผิดไม่ผิด แต่หากต้องให้ความเคารพอะไรก่อน ก็ต้องเป็นกฏหมาย ไม่ใช่องค์กรเอกชนต่างๆ
จริงอยู่ว่าเขาได้สิทธิลี้ภัยในออส. แต่เขาดันมาที่ไทย ก็เลยเกิดสถานการที่ยากลำบากสำหรับไทย ถามว่าทำไมไทยถึงจับเขาไว้ เพราะมีหมายจับประสานขอความร่วมมือมาจากบาเรน
ไทยจับเขาได้ 60 วันระหว่างนั้นคือต้องขึ้นศาลไทยและจะเป็นตัวกำหนดว่าจะให้ส่งกลับหรือไม่
เรื่องนี้มันละเอียดอ่อนครับ เพราะมันคือความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ
joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-16

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 11:16:02 PM »

การเมืองระหว่างประเทศชัดเจนครับ  เราเล่นไห้เป็นอยู่ไห้ถูกข้างก็พอ พูดง่ายแต่ทำยากครับ หวังว่าการทูตเราคงอยู่ถูกข้าง
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +815/-281

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 11:46:18 PM »

งานนี้สมาคมฟุตบอลทำไรไม่ได้ เป็นเรื่องกฎหมายระหว่างประเทศ สมาคมต้องอยู่นิ่งๆ อย่างเดียวและรอคำแนะนำจากฟีฟ่าในกรณีนี้

Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +326/-167

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 07:05:30 AM »

คือผมสงสัยว่าฟีฟ่าจะแบนไทยด้วยเหตุผลอะไร จริงอยู่ฮาคิมเป็นนักบอล แต่ทางการไทยจับด้วยเหตผลอื่นที่ไม่ใช่เกี่ยวกับฟุตบอล(ซึ่งต้องไปดูข้อกฎหมายที่ทางการไทยอ้าง) ถ้างั้นนักบอลทั่วโลกเวลาถูกจับด้วยเหตุอื่นๆฟีฟ่าก็ต้องเข้าไปยุ่งด้วยซิ ผมมองว่าเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องของฟุตบอลฟีฟ่าก็ควรปล่อยให้เขาคุยกันไป
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +232/-195

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 07:18:23 AM »

ทำไมเราไม่ทำเรื่องพวกนี้ให้มันเงียบๆ ว่ะ
ชอบประกาศ เหมือนเก่ง แต่เอาความลำบากใจเข้ามาให้
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +340/-430

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 08:50:00 AM »

ฟีฟ่าจะแบบนด้วยสาเหตุอันใดหน๋อ
jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +203/-401

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 09:04:04 AM »

แล้วก็ชอบแห่มาไทยกันนะครับ ประเทศอื่นไม่ไปกันเลย
รายก่อนหน้า ไม่กี่วัน ก็วัยรุ่นสาว ชาวซาอุดิอารเบีย อีกคนก็หญิงสาวชาวเบลารุสคนที่แฉทรัมป์ดูวุ่นวายมากๆเลยครับ
คงคิดว่าบ้านเมืองเราคนใจดี โอบอ้อมอารี เป็นเมืองท่องเที่ยวยอดนิยม เดินทางมาง่าย
แล้วมาสร้างความเดือดร้อนแบบนี้ บ่อยๆเข้า ก็แย่เหมือนกันครับ

หรือมันเป็นที่กฎของบ้านเมืองเราเองที่ไม่ชัดเชน สองแง่สองง่าม เรื่องผู้ลี้ภัยข้ามแดน
ตม.ไทย ไม่ตรวจหรอก เห็นต่างชาติก็ยิ้มแล้ว

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +359/-236

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 09:04:39 AM »

ฟีฟ่าจะเข้ามาเสียกทำไม เห็นบอกห้ามการเมืองยุ่งกับฟุตบอล
เท่าที่อ่านองค์กรไรนั้นต่างหากที่ขู่ไทย
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +194/-782

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 09:38:28 AM »

แบ่งออกเป็นสองส่วน
ส่งไปบาห์เรนครึ่งนึง ส่งไปออสอีกครึ่งนึง
yutto
Newbie
*

คะแนนความรัก: +24/-21

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 09:54:03 AM »

ฟีฟ่าจะเข้ามาเสียกทำไม เห็นบอกห้ามการเมืองยุ่งกับฟุตบอล
เท่าที่อ่านองค์กรไรนั้นต่างหากที่ขู่ไทย
ถ้าเค้าไม่ใช่นักฟุตบอลทีมชาติหรืออดีตทีมชาติฟีฟ่าคงไม่ยุ่งหรอกครับ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +510/-427

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 10:05:46 AM »

ไม่มีใครเดือดร้อน ยกเว้น องค์การ ฮิวแมนท์ไร้วอช  เลวจริงๆ พยายามตีข่าว

คนหายทุกวันมึงแม่งไม่มาช่วยกันหา พอข่าวอะไรพอขายได้ มึงมา  โรฮิงญา  ก็ฝีมือมัน ตีข่าวซะไทยต้องออกมารับมือเสียเวลาชาติมาก

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +184/-60

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 12:02:48 PM »

ถ้าเค้าไม่ใช่นักฟุตบอลทีมชาติหรืออดีตทีมชาติฟีฟ่าคงไม่ยุ่งหรอกครับ

+เเเต่ผมมองว่า เคสนี้ หน้าจะเป็นเรื่อง กฎหมายระหว่่างประเทศนะครับ จะเกี่ยวเเค่เค้าเป็นนักบอล แต่สิ่งต่างๆหน้าจะเป็นเรื่องของรัฐบาลไทยมากกว่าครับ ยังงงอยู่ว่าสมาคมฟุตบอลผิดอะไรครับ (ถ้าข่าวเป็นจริงนะครับ)                                                             
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +211/-436

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 02:01:58 PM »

ผมคิดว่าเค้าควรได้อิสระภาพ

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 02:15:21 PM »

ชมรมเชียร์ไทยพาวเวอร์ มีจุดยืนในการเคารพสิทธิมนุษยชน และขอประกาศให้ทราบว่า ในฐานะกลุ่มผู้สนับสนุนฟุตบอลทีมชาติไทย เราต้องการเห็นรัฐบาลไทยเคารพสิทธิของ "ฮาคีม" อดีตนักฟุตบอลทีมชาติบาห์เรน ซึ่งได้รับสิทธิในฐานะผู้ลี้ภันจาก UNHCR และมีถิ่นพำนักอาศัยในประเทศออสเตรเลีย

จุดยืนของเรา เป็นที่เด่นชัดว่า มนุษย์ทุกคนมีความเสมอภาคเท่าเทียมกัน ไม่ว่าเขาจะอาศัยอยู่ในดินแดนที่ต่างกัน มีขนบธรรมเนียมวัฒนธรรมที่ต่างกัน มีเพศที่ต่างกัน และมีแนวความคิดที่ต่างกัน สิ่งที่ต่างกันเหล่านี้ ไม่อาจแบ่งแยกเราออกจากความเป็นมนุษย์ได้

ชมรมเชียร์ไทยพาวเวอร์ ขอเป็นส่วนหนึ่งในการวิงวอน ร้องขอ ให้รัฐบาลไทย คำนึงถึงสิทธิของ "ฮาคีม" ในฐานะมนุษย์คนหนึ่ง เฉกเช่นเดียวกับ ท่านและพวกเราทุกคน

เราขอเชิญชวนให้แฟนฟุตบอลไทย ร่วมลงชื่อเพื่อสนับสนุนแนวความคิดดังกล่าวได้ที่ https://buff.ly/2FhcUXr และช่วยกันส่งต่อข้อความนี้ และ ใช้ แฮชแท็ก #SaveHakeem

ขอขอบพระคุณ
ประสิทธิ์ แจ้งถิ่นป่า
รักษาการ ประธานเชียร์ไทย พาวเวอร์
#ขอความกรุณาแดงความคิดเห็นกันแบบสร้างสรรค์
#ไม่เอาประเด็นมาทะเลาะกันนะครับ

https://m.facebook.com/groups/213655002340834?view=permalink&id=742135289492800
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +194/-782

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 02:28:32 PM »

เรื่องแบบนี้ตำรวจไทยโคตรเก่ง แต่คดีที่ควรเก่งกลับ...
ยักษ์แสด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +250/-548

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 03:43:49 PM »

ชมรมเชียร์ไทยพาวเวอร์ มีจุดยืนในการเคารพสิทธิมนุษยชน และขอประกาศให้ทราบว่า ในฐานะกลุ่มผู้สนับสนุนฟุตบอลทีมชาติไทย เราต้องการเห็นรัฐบาลไทยเคารพสิทธิของ "ฮาคีม" อดีตนักฟุตบอลทีมชาติบาห์เรน ซึ่งได้รับสิทธิในฐานะผู้ลี้ภันจาก UNHCR และมีถิ่นพำนักอาศัยในประเทศออสเตรเลีย

จุดยืนของเรา เป็นที่เด่นชัดว่า มนุษย์ทุกคนมีความเสมอภาคเท่าเทียมกัน ไม่ว่าเขาจะอาศัยอยู่ในดินแดนที่ต่างกัน มีขนบธรรมเนียมวัฒนธรรมที่ต่างกัน มีเพศที่ต่างกัน และมีแนวความคิดที่ต่างกัน สิ่งที่ต่างกันเหล่านี้ ไม่อาจแบ่งแยกเราออกจากความเป็นมนุษย์ได้

ชมรมเชียร์ไทยพาวเวอร์ ขอเป็นส่วนหนึ่งในการวิงวอน ร้องขอ ให้รัฐบาลไทย คำนึงถึงสิทธิของ "ฮาคีม" ในฐานะมนุษย์คนหนึ่ง เฉกเช่นเดียวกับ ท่านและพวกเราทุกคน

เราขอเชิญชวนให้แฟนฟุตบอลไทย ร่วมลงชื่อเพื่อสนับสนุนแนวความคิดดังกล่าวได้ที่ https://buff.ly/2FhcUXr และช่วยกันส่งต่อข้อความนี้ และ ใช้ แฮชแท็ก #SaveHakeem

ขอขอบพระคุณ
รักษาการ ประธานเชียร์ไทย พาวเวอร์
#ขอความกรุณาแดงความคิดเห็นกันแบบสร้างสรรค์
#ไม่เอาประเด็นมาทะเลาะกันนะครับ

https://m.facebook.com/groups/213655002340834?view=permalink&id=742135289492800

แล้วกฏหมายบ้านเมืองของประเทศไทยละครับ    ทำไมไม่รอให้ศาลไทยพิจารณาก่อน จะมากดดันทำไม   ผมเชื่อในศาล ของรัฐไทย ครับ

เหรียญมันมีตั้ง 2 ด้าน  ต้องพลิกดูทั้ง 2 ด้านซิครับ  ไม่ใช่ดูแต่ส่วนที่ตัวเองต้องการแล้วตัดสินเลย
yutto
Newbie
*

คะแนนความรัก: +24/-21

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 04:05:32 PM »

อันนี้ตามหลักวิชาการแต่ตามแนวทางปฏิบัติขึ้นอยู่กับดุลพินิจของรัฐบาลไทยครับ

ข้อยกเว้นของการส่งผู้ร้ายข้ามแดน

๑. ความผิดทางการเมือง (Political Offences) เพราะถือว่าไม่เป็นอาชญากรรมที่แท้จริง แต่เป็นเพียงการกระทำผิดเพราะมีแนวคิดไม่ตรงกับผู้มีอำนาจบริหารประเทศในขณะนั้น (แต่ในทางปฏิบัติยังไม่มีคำจำกัดความที่ชัดเจนของความผิดนี้)

๒. ความผิดต่อกฎหมายพิเศษ เช่น ความผิดที่มีลักษณะเป็นความผิดต่อกฎหมายพิเศษในทางปกครอง ได้แก่ ความผิดกฎหมายการล่าสัตว์หรือกฎหมายป่าไม้ นอกจากนี้ยังรวมถึงความผิดต่อกฎหมายการพิมพ์ ความผิดต่อศาสนา ความผิดเกี่ยวกับกฎหมายทหาร เป็นต้น

๓. การไม่ส่งคนชาติข้ามแดน (Non-extradition of Nationals) ในประเทศกลุ่ม Civil Law จะไม่ส่งคนชาติของตนข้ามแดนไปดำเนินคดีในรัฐอื่น เพราะถือว่าเป็นหน้าที่ของรัฐในการปกป้องตนชาติของตนและอาจไม่มั่นใจในกระบวนการยุติธรรมของรัฐอื่น แต่ในประเทศกลุ่ม Common Law จะไม่มีการห้ามการส่งผู้ร้ายข้ามแดนแม้เป็นคนชาติของตน เพราะประเทศเหล่านี้ถือหลักว่า ผู้กระทำความผิด ณ ที่ใด จะต้องถูกพิจารณาคดี ณ ที่ที่กระทำความผิด

๔. ความผิดโทษประหารชีวิต (Death penalty) โดยเป็นไปตามสนธิสัญญาสหประชาชาติว่าด้วยการส่งผู้ร้ายข้ามแดน (United Nations Model Treaty on Extradition) มาตรา ๔(d) ซึ่งเป็นแม่แบบในข้อยกเว้นเรื่องความผิดโทษประหารชีวิต

๕. พยานหลักฐานไม่เพียงพอ (Insufficiency of Evidence) ซึ่งมีที่มาจากสนธิสัญญาสหประชาชาติว่าด้วยการส่งผู้ร้ายข้ามแดน (United Nations Model Treaty on Extradition) มาตรา ๓ ซึ่งกำหนดข้อยกเว้นให้ประเทศภาคีสมาชิกสามารถปฏิเสธไม่ส่งผู้ร้ายข้ามแดนได้ หากพยานหลักฐานไม่เพียงพอตามมาตรฐานกฎหมายลักษณะพยานของประเทศผู้ถูกร้องขอ

แหล่งที่มา : เว็บไซต์กองการต่างประเทศ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 04:35:29 PM »

ขอขอบพระคุณ

แล้วกฏหมายบ้านเมืองของประเทศไทยละครับ    ทำไมไม่รอให้ศาลไทยพิจารณาก่อน จะมากดดันทำไม   ผมเชื่อในศาล ของรัฐไทย ครับ

เหรียญมันมีตั้ง 2 _ด้าน  ต้องพลิกดูทั้ง 2 ด้านซิครับ  ไม่ใช่ดูแต่ส่วนที่ตัวเองต้องการแล้วตัดสินเลย

เขาไม่ได้ทำผิด กม ไทยนี้ครับ
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +558/-1442

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 05:25:45 PM »

เรื่องนี้ฟีฟ่าไม่ได้พูดอะไร มีแต่องค์กรณ์ฮิวแมนไรด์ เอาฟีฟ่ามาขู่
อย่าไปสนใจ

เฮงซัง GetOut !!
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1938/-1011

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 05:29:56 PM »

เรื่องนี้ฟีฟ่าไม่ได้พูดอะไร มีแต่องค์กรณ์ฮิวแมนไรด์ เอาฟีฟ่ามาขู่
อย่าไปสนใจ

ฟีฟ่าส่งมาครับ

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +229/-365

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 08:39:22 PM »

ได้ยินจากข่าวว่าเรื่องมันไปที่ศาล อยู่ที่อำนาจศาลแล้วจะตัดสินว่ายังไง?
รัฐบาลก็ไปก้าวก่ายไม่ได้
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +558/-1442

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 09:15:19 PM »

อย่าไปสนใจ

อันนี้ส่งมาจริงลักษณะขอความร่วมมือ
 แต่ไอเรื่องจะแบนทีมชาติ ฮิวแมนไรดืมันขู่ ฟีฟ่าไม่ได้ขู่

เฮงซัง GetOut !!
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +251/-189

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 10:57:40 PM »

อย่าไปสนใจ

อันนี้ส่งมาจริงลักษณะขอความร่วมมือ
 แต่ไอเรื่องจะแบนทีมชาติ ฮิวแมนไรดืมันขู่ ฟีฟ่าไม่ได้ขู่
ใช่ครับ เขาขอความร่วมมือ เฉยๆ เพราะคนนั้นเขาเป็นนักบอล เลยอยากให้ช่วยเหลือ
เรื่องฟีฟ่าแบน เขาไม่แบนอยู่แล้วครับ
การแบนคือต้องแบนสมาคมฟุตบอลไทยครับ
ซึ่งเรื่องนี้สมาคมฟุตบอลไทยเราไม่เกี่ยว
เขาจะเอาเรื่องอื่นมาเกี่ยวกับสมาคมฟุตบอลไม่ได้
อย่าไปเชื่อข่าวมากครับ ไปเรื่อยไม่รู้จริง
แต่ถ้ารัฐบาลแทรกแซงสมาคมฟุตบอลแบบนี้ละเขาแบนได้ เพราะมันเป็นส่วนสมาคมฟุตบอลครับ
อันนี้เรื่องหน่วยงานอื่นๆที่ไม่เกี่ยวสมาคมฟุตบอลต่อให้ผิดถูกอย่างไรเขาก็ไม่มาแบนหรอก

เจ้าจอม
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1938/-1011

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 11:22:57 PM »

อย่าไปสนใจ

ใช่ครับ เขาขอความร่วมมือ เฉยๆ เพราะคนนั้นเขาเป็นนักบอล เลยอยากให้ช่วยเหลือ
เรื่องฟีฟ่าแบน เขาไม่แบนอยู่แล้วครับ
การแบนคือต้องแบนสมาคมฟุตบอลไทยครับ
ซึ่งเรื่องนี้สมาคมฟุตบอลไทยเราไม่เกี่ยว
เขาจะเอาเรื่องอื่นมาเกี่ยวกับสมาคมฟุตบอลไม่ได้
อย่าไปเชื่อข่าวมากครับ ไปเรื่อยไม่รู้จริง
แต่ถ้ารัฐบาลแทรกแซงสมาคมฟุตบอลแบบนี้ละเขาแบนได้ เพราะมันเป็นส่วนสมาคมฟุตบอลครับ
อันนี้เรื่องหน่วยงานอื่นๆที่ไม่เกี่ยวสมาคมฟุตบอลต่อให้ผิดถูกอย่างไรเขาก็ไม่มาแบนหรอก

อย่าประมาทไป อย่าลืมคณะฟีฟ่าปัจจุบันได้มาเป็นเพราะใคร และทำอะไรถึงได้มาเป็น การเมืองมันไม่เคยแยกออกจากกีฬาหรอกครับ มันแค่คำพูดโก้ๆ เท่านั้น ไอ่ผมหวังว่า ฟีฟ่า มันจะไม่บ้าจี้เท่านั้นละ

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 11:48:12 PM »

ฟีฟ่าแบนได้ครับ
เชื่อผมเหอะ

เราทำผิด"สนธิสัญญา"ระหว่างประเทศนะครับ

เพราะ
ฮาคีม ได้รับสถานะผู้ลี้ภัยแล้วจากออสเตรเลีย

ไม่มีสิทธิ ที่ไปกักตัวเขา

และในอดีต ไทยเป็นผู้ลงนาม สนธิสัญญาเรื่อง
การส่งผู้ร้ายข้ามแดน และบาห์เรนไม่เคยทำสนธิสัญญากับเรา

ในอดีต ถ้าประเทศที่เราไม่มี กม ส่งผู้ร้ายกลับ เราจะส่งไป
ประเทศที่3 (เช่นสาวซาอุ )

แต่นี้คือ เขาได้รับสถานะลี้ภัยแล้ว จากออสเตรเลีย
ย้ำว่าได้รับสถานะแล้ว  เราไปยุ่งไม่ได้
มันผิดสนธิสัญญา ที่เราลงไว้
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1169/-1035

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 08:10:05 AM »

อ่านข่าวดีๆ นะ คนที่บอกว่า ไทย อาจจะโดนเเบนจากรายการฟุตบอลนานาชาติต่างๆคือ
ฟิล โรบินสัน  NGO  Human right watch ซึ่ง เสือกออกมาขู่เรา ทั้งๆที่มันไม่ได้เกียวข้องอะไรกับฟุตบอลโลกเลย

FIFA เขาขอความร่วมมือไปรัฐบาลไทย  ขึ้นอยู่กับรัฐบาลไทย ไม่ใช่สมาคมฟุตบอล

เเละ  FIFA ก็เน้นย้ำมาหลายครั้งเเล้ว สมาคมฟุตบอลกับ รัฐบาล ควรอิสระจากกันไม่ยุ่งเกี่ยวกัน ฟีฟ่ามันจะมาเเบนสมาคมได้อย่างไง

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +71/-140

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 12:31:40 PM »

แล้วบอกว่า ห้ามนำเรื่องการเมือง มาเกี่ยวข้องกับฟุตบอล มั่วซั่วไปหมดล่ะ เอาจริงๆ ถ้าจะแบนเรา แบนไปนานแล้ว เมื่อนี้ไม่ใช่ วันสองวัน มันนานแล้ว

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +465/-267

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 01:12:01 PM »

ถามกลับ ทำไมทั้ง2องค์ไม่เคารพสิทธิ์และกฎหมายไทย เพราะมันยังอยู่ในขั้นตอนขบวนการยุติธรรม!!!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์