Thailandsusu Webboard
กันยายน 16, 2019, 11:18:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาแน่  (อ่าน 2687 ครั้ง)
siamesecat
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +538/-471

| | |
« เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 09:57:19 AM »

เบื่อจะตั้งประเด็นเดิมเรื่อง ความฟิต วินัย ทัศนคติกับ นักบอลไทย ยิ่งช่วงปรีซีซัน
 ถ้าไม่มีตัวนอกนี่ อุ่นกับใครก็เละ
เอาเฉพาะ t1
แบงคอก จัดไปห้าเมล็ด กองหลังไม่ต้องพูดถึง ช้าไปสามจังหวะ  ไม่ฟิตเอามากๆ
เชียงราย ฟัดกับ ฮานอยทีมสอง สภาพก็คือกัน  ตัวไทยส่วนมากป้อแป้ๆ ถ้าไม่มี ตัวต่างชาติ ก็คงอิ่มไปหลายเมล็ด
ส่วนทีมอื่น ก็อย่างที่เห็น ในประเทศอย่างเทพ เจอระดับเหงียนก็หอบกิน เละ

มีแต่ชลบุรี ที่เอาเด็กใหม่มาดูกระหายขึ้น  

สงสาร คนทำทีมนะ   นักบอลควรปฎิวัติตัวเองได้บ้างแล้ว อย่าให้เค้ามาตั้งกฎหักเงินเล้ย ผับผ่า
วินัยในการ ทำงาน ร่างกาย ความฟิต มันควรติดตัวอยุ่ตลอดรึเปล่า หว่า

อย่ามาอ้างเลยว่าอุ่นเครื่อง ลีกจะเปิด ACL จะเตะ อยู่มะรอมมะร่อ อยุ่ละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2019, 10:00:09 AM โดย siamesecat » บันทึกการเข้า

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Francesco Titti
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +65/-35

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 10:36:25 AM »

สงสาร คนทำทีมนะ   นักบอลควรปฎิวัติตัวเองได้บ้างแล้ว อย่าให้เค้ามาตั้งกฎหักเงินเล้ย ผับผ่า
วินัยในการ ทำงาน ร่างกาย ความฟิต มันควรติดตัวอยุ่ตลอดรึเปล่า หว่า

จะสงสารคนทำทีมก็ว่าไม่เต็มปาก  เพราะคนทำทีมจ่ายเงิน มีสิทธิ์ออกกฏ ทั้งเรื่องการดำรงชีวิต  การกินอยู่ การออกกำลัง และภาพลักษณ์   ถ้าไม่ทำไม่ควบคุมหรือคัดกรอง ก็อยู่กับบุคลากรที่ไร้คุณภาพ จะบ่นก้ไม่เต็มปาก

คุณญี่ปุ่นมาได้เมียไทยเขาก็รั่วแบบจัดหนักเหมือนกัน แต่อยู่บ้านเขาทำไม่ได้เพราะระเบียบเข้มงวด
PeepoClub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +319/-74

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 10:39:35 AM »

ชลบุรีเก็บตัวตั้งแต่พฤศจิกายนเลยครับ เลยดูฟิตหน่อย นัดล่าสุดเล่นเพรสใส่ทีมญี่ปุ่นได้ดีเลย แฟนบอลอย่างผมรู้สึกดีมาก รอดูฟอร์มจริงๆในลีกก่อน 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2019, 10:50:19 AM โดย PeepoClub » บันทึกการเข้า
MRWITCH
Full Member

คะแนนความรัก: +61/-30

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 10:53:14 AM »

สโมสรควรเรียกเข้าซ้อมล่วงหน้าสัก 2 เดือนก่อนเปิดลีก (ต้นเดือนธันวา) ลีกปิดต้นเดือนตุลา ผมว่าพักเกือบๆ 2 เดือนก็เพียงพอแล้ว (ส่วนใครที่ติดทีมชาติก็อาจให้พักเพิ่มหลังจบทัวร์นาเม้นท์)     ในเมื่อสโมสรเค้าจ่ายเงินให้ทุกๆเดือนก็มีสิทธิ์ที่จะให้คุณมาเก็บตัวเตรียมความพร้อมเวลาใดก็ได้

คิดต่างได้ แต่อย่าแตกแยก
siamesecat
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 11:07:22 AM »

สงสาร คนทำทีมนะ   นักบอลควรปฎิวัติตัวเองได้บ้างแล้ว อย่าให้เค้ามาตั้งกฎหักเงินเล้ย ผับผ่า

จะสงสารคนทำทีมก็ว่าไม่เต็มปาก  เพราะคนทำทีมจ่ายเงิน มีสิทธิ์ออกกฏ ทั้งเรื่องการดำรงชีวิต  การกินอยู่ การออกกำลัง และภาพลักษณ์   ถ้าไม่ทำไม่ควบคุมหรือคัดกรอง ก็อยู่กับบุคลากรที่ไร้คุณภาพ จะบ่นก้ไม่เต็มปาก

คุณญี่ปุ่นมาได้เมียไทยเขาก็รั่วแบบจัดหนักเหมือนกัน แต่อยู่บ้านเขาทำไม่ได้เพราะระเบียบเข้มงวด

หรือทีมไม่เข้มเอง เหมือน บุรีรัมย์ ใครเมานี่ปลด ฟ้าผ่า

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
siamesecat
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 11:08:28 AM »

ชลบุรีเก็บตัวตั้งแต่พฤศจิกายนเลยครับ เลยดูฟิตหน่อย นัดล่าสุดเล่นเพรสใส่ทีมญี่ปุ่นได้ดีเลย แฟนบอลอย่างผมรู้สึกดีมาก รอดูฟอร์มจริงๆในลีกก่อน 555

ดูยาวๆ จะมีแผ่วมั้ย ครับ

Mr.tui Chalamchon_TS321
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +360/-148

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 11:21:03 AM »

ชลคงเข็ดจากปีที่แล้วแหละครับ ปีก่อนทำงานช้ากว่าจะได้โค้ชใหม่ กว่าจะได้นักเตะใหม่ กว่าจะได้เริ่มซ้อมกับระบบใหม่ ผลงานดิ่งลงจนต้องหนีตกชั้น ปีนี้เลยเริ่มก่อนทีมอื่นๆ
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +241/-219

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 11:23:35 AM »

อาชีพฟุตบอลในเมืองไทย จะอยู่รอดหรือไม่
คนในวงการเองนั้นล่ะ เป็นตัวกำหนดอนาคตของมัน
ทำให้มันมีคุณภาพขึ้นมา ทั้งนักฟุตบอล คนทำทีม
สต๊าฟ ทีมงานโค้ช ต่างๆ ถ้าปล่อยเลยตามเลย
เล่นเช้าชามเย็นชามทำทีมก็เช้าชามเย็นชาม
วงการฟุตบอลเตรียมตัวเจ้งไปหางานอื่นทำได้เลย
PeepoClub
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 11:59:29 AM »

อย่าให้เป็นเช่นนั้นเลย ปวดใจ 5555
PeepoClub
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 12:00:04 PM »

ชลคงเข็ดจากปีที่แล้วแหละครับ ปีก่อนทำงานช้ากว่าจะได้โค้ชใหม่ กว่าจะได้นักเตะใหม่ กว่าจะได้เริ่มซ้อมกับระบบใหม่ ผลงานดิ่งลงจนต้องหนีตกชั้น ปีนี้เลยเริ่มก่อนทีมอื่นๆ
ใช่เลยครับผม
PeepoClub
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 12:00:30 PM »

อาชีพฟุตบอลในเมืองไทย จะอยู่รอดหรือไม่
คนในวงการเองนั้นล่ะ เป็นตัวกำหนดอนาคตของมัน
ทำให้มันมีคุณภาพขึ้นมา ทั้งนักฟุตบอล คนทำทีม
สต๊าฟ ทีมงานโค้ช ต่างๆ ถ้าปล่อยเลยตามเลย
เล่นเช้าชามเย็นชามทำทีมก็เช้าชามเย็นชาม
วงการฟุตบอลเตรียมตัวเจ้งไปหางานอื่นทำได้เลย

+1 ครับ
siamesecat
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 12:06:32 PM »

+1 ครับ

อันนี้เห็นด้วย  ถ้าไม่นึกว่าอันนี้คืออาชีพที่เหมือนกับ อาชีพอื่นๆ ก็เตรียมตกงานกันได้

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +382/-601

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 12:13:30 PM »

สิ่งที่ท่าน siamesecat ว่ามาเห็นด้วยเลยครับ และมันส่งผลถึงผลงานทีมชาติโดยรวมด้วยนะผมว่า

ทั้งๆ ที่เราเคลมว่าไทยลีกเราพัฒนาขึ้น แต่ดูเหมือนสโมสรบ้านเรายังทำงานกันแบบกึ่งอาชีพกันอยู่เลย
ิbaanbaan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-5

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 02:07:45 PM »

นั่งดู BU ขัดใจบอลไทย  ง่ายๆ แค่เบสิกการจับ บอล จ่ายบอล จากที่จะได้เปรียบ  เป็นเสียเปรียบตลอด

พื้นฐานยังไม่แข็ง จะต่อยอดขั้นสูงคงไม่สำเร็จ ในเวลานี้ ต้องฝึกจากเยาวชน เน้นเบสิคมากๆ ซ้อมให้หนักๆ 

นักบอลไทยไปอยู่ลีกนอก พูดเป็นคำเดียว ฝึกหนักกว่าที่ไทย

เมื่อไรหนอ  ตัวไทยที่อยู่ลีกนอก จะพูดว่า อยู่ไทยฝึกหนักกว่านี้อีก

jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +208/-414

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 09:00:59 PM »

ฝากเรื่องนึงที่นักเตะไทยไม่เคยทิ้งนิสัยเดิมๆ การเล่นนอกเกม ขนาดอุ่นเครื่องยังไปต่อยเค้าอีก
พฤติกรรมสันดานแบบนี้ สโมสรน่าจะมีมาตรเข้มๆไปเลยนะ หักเงิน หรือแบนไปเลย จะนักเลงก็ไม่ต้องเล่นกีฬา

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
vimuta
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-2

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 10:13:31 AM »

วันก่อนไปสัมนาที่ โรงแรมแถวแจ้งวัฒนะ เจอทีมซับโปโรไปพัก เห็นนักฟุตบอลก่อนเข้าห้องฝึกสอนต้องชั่งน้ำหนักก่อนเข้าห้อง
siamesecat
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 11:08:49 AM »

วันก่อนไปสัมนาที่ โรงแรมแถวแจ้งวัฒนะ เจอทีมซับโปโรไปพัก เห็นนักฟุตบอลก่อนเข้าห้องฝึกสอนต้องชั่งน้ำหนักก่อนเข้าห้อง

นี่แหละ ครับวินัยมัยต้องมีกฎคู่กัน ถ้าสโมสรไทยคุมได้ผมว่าเด็กเราจะคงเส้นคงวามากกว่านี้ เห้อ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์