Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 21, 2019, 07:41:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรเป็นสิ่งสำคัญที่ต้องตัดสินใจว่าจะอยู่หรือหย่า  (อ่าน 1311 ครั้ง)
self discipline
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +91/-93

| | |
« เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 10:15:08 PM »

ผมอายุ 37 ภรรยาอายุเท่ากัน มีลูกสาว อายุ 6 ขวบ พ่อ แม่ ภรรยา มาอยู่บ้านผม วันนี้ทะเลาะกันผมขึ้นเสียงใส่เค้า เค้าเก็บข้าวของหนีออกจากบ้าน โทรไปไม่รับ หลังจากนั้น 3 ชั่วโมงก็กลับมา ผมรู้สึกว่าเค้าทำเกินไป

ตอนก่อนแต่งงานเราไม่เคยคิดว่าเราจะเจออะไรบ้าง แต่ตอนนี้ผมรู้สึกไม่ค่อยมีความสุขกับชีวิตแต่งงานแล้ว เวลามีให้กันก็น้อยนิด เค้าทำงานกลับดึก เลิกเย็นทุกวัน วันเสาร์ก็ทำ กลับมาก็นั้งดูมือถือ ชวนทำไรก็ไม่ทำบอกเหนื่อย เงินผมก็คือเงินที่ต้องจ่ายทุกอย่างในบ้าน เงินเค้าก็คือเงินเค้า โอเคเรื่องเงินเป็นสิ่งที่ผมคิดไว้แล้วว่าผมต้องจ่าย แต่ผมก็คาดหวังว่าจะรับการปรนนิบัติเอาใจ กลับมาถึงบ้านบอกเหนื่อยช่วยหยิบน้ำให้หน่อยยังต้องหยิบเอง ทะเลาะกันผมต้องง้อทุกครั้ง และอื่นๆ มากมาย ที่ทำให้รู้สึกว่าแต่งงานแล้วได้อะไร
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +340/-475

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 10:26:21 PM »

ถามคำเดียว คุยกับใครอยู่หรือดูมือถือได้ไหม
ลังเลหรือไม่ลังเล แล้วเราต้องได้ดู เกมส์แน่นอน...
สุดท้ายปัญหาคืออะไร เปิดใจคุยกัน มีพยานแล้ว อะไรประมาณนี้
อะไรได้คือได้ ไม่ได้คือไม่ได้ สู้ๆครับ

ผมก็หาสาวๆต่อไป

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-74

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 10:35:59 PM »

ลูกสาวอายุพอๆกับผมเลย
สู้ๆครับ ทุกปัญหาที่ทางออก
ค้างคาใจอะไร เครียกันให้ชัด เก็บไว้คนเดียวอีกฝ่ายก็ไม่รู้นะครับ
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +234/-373

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 10:42:34 PM »

ไม่มีใครสมบูรณ์พร้อมถูกใจคุณไปทุกอย่าง
ต้องทำอะไรอย่างมีสตินะครับ
ควรหันไปปรึกษาพ่อแม่คุณ หรือผู้ใหญ่ที่ไว้ใจได้มีประสบการณ์
paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +86/-41

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 10:54:10 PM »

ทำงานกลับบ้านดึก เวลามีให้กันน้อย ....
แล้วเรื่องบนเตียง ขาดตกบกพร่องบ้างหรือเปล่าครับ....

อย่าหาว่าผมลามกนะครับ....ผมว่าเรื่องเซ็กนี่ ผัวเมียกันต้องเติมเต็มตรงจุดนี้...
ถ้าอ้างว่า เหนื่อยนอนไม่พอ....แค่นอนกอดกันก็ได้
อย่างน้อยสัปดาห์ 1 ต้องไม่ขาด...1 ครั้ง   

ปล. เมียผมเป็นคนขี้อาย ผมต้องเป็นคนเริ่มพูดก่อนตลอด ตอนกินข้าวยังถาม "เมื่อคืน ทำอย่างนี้ โอเคไหม ...ชอบแบบนี้หรือเปล่า " อะไรประมาณนี้

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 02:14:05 AM »

นอนก็แยกห้องบอกผมกรนเสียงดัง ชอบพลิกตัว ต้องนอนกับลูก วันนี้ที่ทะเลาะกันเพราะผมกำลังมีปัญหากับ call center ให้ข้อมูลผิด พอเค้าได้ยินก็หงุดหงิดบอกอะไรนักหนา ผมเลยโวยวายใส่บอกทำไมต้องหงุดหงิดใส่ด้วยแทนที่จะถามว่าเกิดอะไรขึ้น เรื่องจากนั้นก็ตามข้างบน เรื่องหลังจากที่ทะเลาะเป็นเรื่องที่ผมเบื่อมาก ทุกครั้งต้องง้อเค้าก่อน ไม่ว่ากรณีใดๆ ไม่เคยที่เค้าจะคุยกับผมก่อน ผู้หญิงเป็นนี้ทุกคนไหม
ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +185/-66

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 04:14:00 AM »

คุยกันครับ เห็นแก่ลูก
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +200/-833

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 07:50:53 AM »

มันเป็นเรื่องของอารมณ์ครับ ถ้าไม่มีปัญหากันเลยชีวิตก็จืดซืดหรืออีกคนแคร์หรือยอมอีกคนเพียงฝ่ายเดียว

เวลามีปัญหาหลังเคลียร์กันได้ถ้าพวกคุณยังบ่ะๆโอ๊ะบ่ะๆกันด้วยความรู้สึกที่ดีแสดงว่าพวกคุณยังรักกันดี
หลังเสร็จกิจเธอกอดคุณไหมหรือเธอให้คุณกอดหรือป่าวหรือหันหลังให้

ถ้าคุณไม่มีปัญหาเรื่องบนเตียงต่อให้ทะเละกันบ่อยแค่ไหนก็กลับมาดีกันได้เร็ว นอกจากเธอจะมีคนใหม่
แต่ถ้าเรื่องบนเตียงมีปัญหาต่อให้คุณผิดเพียงเล็กน้อยเธอก็จะมองว่าคุณผิดมาก

เรื่องบนเตียงนี้แหละเป็นปัญหาหลักของการหย่า รองลงมาคือเรื่องเงิน
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 08:07:16 AM »

ผมอายุ 37 ภรรยาอายุเท่ากัน มีลูกสาว อายุ 6 ขวบ พ่อ แม่ ภรรยา มาอยู่บ้านผม วันนี้ทะเลาะกันผมขึ้นเสียงใส่เค้า เค้าเก็บข้าวของหนีออกจากบ้าน โทรไปไม่รับ หลังจากนั้น 3 ชั่วโมงก็กลับมา ผมรู้สึกว่าเค้าทำเกินไป

ตอนก่อนแต่งงานเราไม่เคยคิดว่าเราจะเจออะไรบ้าง แต่ตอนนี้ผมรู้สึกไม่ค่อยมีความสุขกับชีวิตแต่งงานแล้ว เวลามีให้กันก็น้อยนิด เค้าทำงานกลับดึก เลิกเย็นทุกวัน วันเสาร์ก็ทำ กลับมาก็นั้งดูมือถือ ชวนทำไรก็ไม่ทำบอกเหนื่อย เงินผมก็คือเงินที่ต้องจ่ายทุกอย่างในบ้าน เงินเค้าก็คือเงินเค้า โอเคเรื่องเงินเป็นสิ่งที่ผมคิดไว้แล้วว่าผมต้องจ่าย แต่ผมก็คาดหวังว่าจะรับการปรนนิบัติเอาใจ กลับมาถึงบ้านบอกเหนื่อยช่วยหยิบน้ำให้หน่อยยังต้องหยิบเอง ทะเลาะกันผมต้องง้อทุกครั้ง และอื่นๆ มากมาย ที่ทำให้รู้สึกว่าแต่งงานแล้วได้อะไร
เธอเป็นแบบนี้มานานหรือยัง เวลาจะทำกิจกรรมบนเตียงเธอหงุดหงิดใส่คุณไหม เสร็จกิจเธอหันหลังใส่คุณหรือป่าว คุณรู้จักใครในที่ทำงานของเธอไหม
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +713/-884

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 08:24:55 AM »

ต้องคุยกันครับ...อย่าใจร้อน...คุยกันแค่สองคนอย่าคุยต่อหน้าลูกนะ
ก่อนคุยปรึกษาคนในบ้านก็ก็จะดีครับ

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +275/-492

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 09:14:18 AM »

เรื่องบนเตียงผู้หญิงบางคนเขาก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมายมีแต่ผู้ชายแหละครับที่ให้ความสำคัญ

ผู้หญิงบางคนแค่ต้องการการใส่ใจดูแล การคุยเล่น การทำอะไรเซอไพรซ์  ให้เธอรู้สึกมีความสำคัญ

การให้ความสุขทางใจมันสำคัญพอๆกับวัตถุครับผมก็ไม่รู้ว่าพื้นฐานครอบครัวคุณเป็นยังไง

คำว่าครอบครัวมีอะไรต้องคุยกันให้รู้เรื่องถ้าปล่อยให้คิดคนเดียวไม่ว่าใคร ผลลงเอยใหญ่กว่าที่คุณคาดไว้แน่นอน

ลองหาเวลาของครอบครัวดูครับใช้ลูกเป็นข้ออ้างก็ได้ครับ ลองใช้เวลาส่วนตัวดูบ้างโดยที่ไม่มีคนอื่น

ถ้าเธอดูมีความสุขก็ลองหาจังหวะคุยกันดูครับ
PeepoClub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +318/-74

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 09:18:49 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ 37 มีลูกสาว 2 คน 3.1 และ 1.5 ขวบ เคยผ่านปัญหาแบบนี้มาบ้างเหมือนกันครับช่วง 3-4 ปีหลัง

ผมใช้วิธีคุยกันแบบตอนใจเย็นทั้งคู่
ผมใจเย็นลง
ผมมีทิฐิน้อยลง
ผมโกรธน้อยลง
ผมให้เวลาเธอมากขึ้น
ผมช่วยงานบ้านเธอมากขึ้น
ผมดูแลลูกมากขึ้น
ผมฟังเธอมากขึ้น
ผมกอดเธอมากขึ้น
ผมยอมเธอมากขึ้น
สุดท้ายชีวิตคู่มันดีขึ้น ตอนนี้มีความสุขดี ทะเลาะกันบ้าง ตามธรรมชาติ ใครแพ้ ไม่ต้องถาม🤔 ใครง้อไม่ต้องถาม🤔😅

ชีวิตมันไม่มีทางเหมือนเดิมถ้าเราเลือกแล้วที่จะมีชีวิตคู่ ยอมรับความต่างของกันและกันให้ได้ ยอมรับไม่ได้ก็ต้องเรียนรู้ที่จะอยู่ไปกับมันครับ สู้ๆนะครับ👨👩👧👧
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +590/-2236

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 10:36:01 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ

เรื่องเงินเข้าใจครับ เราหาเงินก็อาจจะคาดหวังว่าจะได้รับการปรนนิบัติ
ผมเนี่ย เมียเป็นแม่บ้าน ผมหาเงินคนเดียว
แต่เมียผม ทำงานบ้านไม่เก่ง กับข้าวก็ไม่เก่ง

สุดท้าย ผมเป็นคนทำครับ55555

ยังไงก็ขอให้คืนดีกันไวๆ ครับ
อย่างน้อย ก็คิดถึงลูกไว้
lotto009
Full Member

คะแนนความรัก: +92/-83

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 12:06:29 PM »

อยากจะบอก ไ่ม่สิ ต้องสอนเลย
1.เรื่องงานของคุณ ที่เจอที่ ออฟฟิต เป็นไปได้ ไม่ควรเอามาบอกเค้า เพราะเค้าไม่รู้อะไรกับคุณหรอก มันคนละสายงานกัน call center ให้ข้อมูลผิด ผิดก้อคือผิด ทำไง ก้อกลับไปแก้ เท่านั้น
2.คุณต้องลดอัตตาตัวเอง นอนสมาธิ นั่งไม่ได้ก้อนอนสมาธิ ปล่อยวาง
3.เมือ่กลับไปบ้าน คุณต้องละโทรศัพท์ทันที ผมกลับบ้านแทบไม่เปิดไลน์ เฟส เพราะว่าผมอยู่กับพวกนี้ทั้งวัน เบื่อ
4.คุณต้องคุยกับภรรยาว่า ต่อไปนี้ถ้าอยู่ในบ้านเราจะไม่เล่นโทรศัพท์กันเนอะ เอาเวลาให้ลูก
5.เรืองเงินทอง เป็นหน้าที่คุณต้องดูแลอยู่แล้ว
6.คนทุกคนเจอในออฟฟิต กลับบ้านบ้านเหนือยกันทุกคนยิ่งทุกวันนี้ ต้องสวมหน้ากากใส่กัน ไอ้ที่บอกว่าดาราคนโน้นคนนี้ได้ตุ๊กตาทองแสดงเก่งมากเลย
7.พวกคุณ พวกออฟฟิตแสดงเก่งกว่าเยอะ คุณต้องทำใจ
เป็นกำลังใจให้ โชคดีลูกผมโตแล้วเลยไม่ค่อยเท่าใหร่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 12:14:30 PM »

เธอเป็นแบบนี้มานานหรือยัง เวลาจะทำกิจกรรมบนเตียงเธอหงุดหงิดใส่คุณไหม เสร็จกิจเธอหันหลังใส่คุณหรือป่าว คุณรู้จักใครในที่ทำงานของเธอไหม
หลังจากแต่งงานได้ซัก 2 ปี ก็มีอะไรกันปีละ ไม่เกิน 10 ครั้ง ช่วงแรกมีปัญหากันเรื่องผมไม่ค่อยมีอะไร แต่วันนึงมาจับได้ว่าแอบมีกิ๊ก เค้าบอกว่าแค่คุยเล่นสนุกๆ ง้อผมแบบอะไรก็ยอม ประเด็นเรื่องไม่ยอมมีอะไรด้วยเลยจบไป ตอนแรกผมจะเลิกแต่เพราะลูกเลยไม่เลิก

จริงๆเรารู้อยู่แล้วว่าเค้าเป็นยังไง ถ้าอยากอยู่ด้วยกัน ก็ต้องปรับตัว อดทน แต่ถ้าเราเลิกตอนนี้ ข้อเสียคืออะไรยังไม่รู้ มันคือการเสี่ยงดวง
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +139/-311

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 12:19:08 PM »

เป็นเรื่องยากที่จะเเนะนำ เพราะปัญหาภายในมันซับซ้อน เเละทับถมกันมานาน อยุ่เพื่อลุกดีที่สุด เเละเปลี่ยนบรรยากาศเรื่องบนเตียงบ้าง นานๆมันน่าเบื่อ ถ้าสนใจเเก้ไขจริงทักมาครับ ผมมีประสบการณตรงเเบบนี้ละ ทุกวันนี้กลับมา 14อีกครั้ง อิอิ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +713/-884

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 12:24:27 PM »

ตีกันทะเลาะกันแทบตาย คู่รักอยู่ด้วยกันไม่มีทางหนีไปอยู่ที่อื่นหรอก ถ้าไม่มีคนนอกเข้ามา

ถ้าอยู่ไม่ได้ก็แยกกันครับ และที่สำคัญถ้าคิดว่าสามารถเลี้ยงลูกสาวเองได้

แนะนำให้เซนรับรองเป็นลูกเราเลย ลูกสาวต้องอยู่กับพ่อปลอดภัยสุด

ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +92/-534

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 12:26:01 PM »

ชีวิตคู่  
ให้คิดซะว่า เราเกิดมาเพื่อมาสร้างบารมีความดี โดยมีผู้หญิงคนนี้ เป็นด่านฝึก   เราจะรับใช้ผู้หญิงคนนี้ให้ดีที่สุด ในชาตินี้  ถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่องไป ให้โทษที่ตัวเอง ครับ ที่คุณพิมพ์มา แสดงว่า  คุณรักเธอน้อยลงไปหรือเปล่า  อย่าคิดมากว่า จะต้องได้อะไรกลับมา เพราะมันจะทุกข์ที่คาดหวัง  (เพียงแต่ในความเป็นจริง ไม่มีใครคนไหนบนโลกนี้ ที่เป็นแต่ฝ่ายรับอย่างเดียว ไ่ม่เป็นฝ่ายให้บ้าง อย่ากังวลเรื่องนี้ )

ที่สำคัญ   อย่าทำให้ความรัก คู่รักของคุณ เป็นเหมือนสินค้า หรือ ของเครื่องใช้ ที่ซื้อขายกันในตลาด  เช่น

--โทรศัพย์   เมื่อมันใช้ไม่ดี เราก็ทิ้งไป เปลี่ยนซื้อรุ่นใหม่  เพียงแต่ โทรศัพย์มันพูดไม่ได้ มันไม่โอดควร   แต่มนุษย์มีชีวิตจิตใจ มีคุณค่า

--ตลาด   เมื่อคุณไปซือของกับแม่ค้า คุณก็ระแวงว่า แม่ค้าจะขายแพง  คุณก็ต่อรองราคา แม่ค้าเองก็ระแวงคุณ ว่าลูกค้าคนนี้มันเคี่ยว จึงต้องบอกราคาแพงเอาไว้    ความระแวง เช่นนี้ อย่าให้เกิดขึ้นกับความรัก และคู่รัก ของคุณเลย  เพียงระแวงกันว่า  ฉันรักเธอ เธอตัองรักฉัน  ฉันดูแลเธอ เธอต้องดูแลฉัน  ฉันเทคแคร์เธอ เธอต้องเทคแคร์ฉัน  ถ้าคิดแบบนี้ คุณกำลังทำให้ความรักของคุณ เป็นสินค้าซื้อขายกันในตลาด   ที่สำคัญ ลูก คือของขวัญอันลำค้าที่ค้ำหัวใจ คุณอยู่
                                         คำสอนดีๆๆๆ จากครูผมเอง ครับ  อิอิอิอิๆๆๆ
Francesco Titti
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-33

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 12:28:26 PM »

มันเป็นเรื่องของอารมณ์ครับ ถ้าไม่มีปัญหากันเลยชีวิตก็จืดซืดหรืออีกคนแคร์หรือยอมอีกคนเพียงฝ่ายเดียว

เวลามีปัญหาหลังเคลียร์กันได้ถ้าพวกคุณยังบ่ะๆโอ๊ะบ่ะๆกันด้วยความรู้สึกที่ดีแสดงว่าพวกคุณยังรักกันดี
หลังเสร็จกิจเธอกอดคุณไหมหรือเธอให้คุณกอดหรือป่าวหรือหันหลังให้

ถ้าคุณไม่มีปัญหาเรื่องบนเตียงต่อให้ทะเละกันบ่อยแค่ไหนก็กลับมาดีกันได้เร็ว นอกจากเธอจะมีคนใหม่
แต่ถ้าเรื่องบนเตียงมีปัญหาต่อให้คุณผิดเพียงเล็กน้อยเธอก็จะมองว่าคุณผิดมาก

เรื่องบนเตียงนี้แหละเป็นปัญหาหลักของการหย่า รองลงมาคือเรื่องเงิน

เห็นภาพเลย บางคู่ อยู่อดๆอยากๆ โดนซ้อมจนปากแตก  ก็ยังอยู่ด้วยกัน

ขอให้กำลังใจครับ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +557/-386

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 01:47:12 PM »

ต้องแยกตัวแปรแต่ล่ะอย่างออกมาครับ แล้ว เปิดใจคุยกันห้ามเก็บไว้เด็ดขาด  และที่สำคัญสุดต้องคุยกันสองคนอย่าให้คนนอกมายุ่ง โดยเฉพาะ พ่อ  แม่ ทั้งฝ่ายเราและฝ่ายแฟนห้ามยุ่งเด็ดขาด...
1.เรื่องเงิน  ผมว่าคือสาเหตุหลักเลยน่ะแม้จะหามาได้เยอะร่ำรวยเป็นมหาเศรษฐีเงินก็ยังเป็นต้นเหตุแห่งการขัดแย้งอยู่ดี
2.เรื่องงาน  แม้จะเป็นคนขยันทำงาน มีงานทำตลอด  ทำแต่งานอย่างเดียว เอางานมาเป็นข้ออ้างแบบนี้ต้องเคลียร์น่ะครับ อย่าเอาเวลาทั้งหมดไปสูญเสียกับงาน
3.เรื่องบนเตียง  บางคนก็มองว่าเป็นเรื่องใหญ่ บางคนก็มองว่าเป็นเรื่องเล็ก ต้องตรวจสอบจริตของทั้งสองคนครับว่ารสนิยมตรงกันไหม (นางวิสาขามีลูกตั้ง 20 คน แสดงว่าเรื่องบนเตียงก็สำคัญน่ะ)ต้องหาความพอดีตรงนี้ให้ได้ เยอะเกินก็ไม่ดี น้อยเกินก็ไม่ดี
4.เรื่องสุขภาพ  ทั้ง 2 คนดูแลตัวเองไหม ท่านดูแลตัวเองไหม แฟนดูแลตัวเองไหม  ไม่ใช่กลับจากที่ทำงานน้ำไม่อาบ เข้านอนเลย  เรือนผม เรือนกาย ไม่ดูแล  แบบนี้ก็ไม่ไหวน่ะ
5.การแบกภาระงานในบ้าน  โลกปัจจุบันมันเปลี่ยนไปแล้วน่ะครับ  ไม่ใช่ว่าผู้หญิงต้องหุ้งข้าวทำอาหารซักผ้าล้างจานกวาดบ้าน คนเดียวน่ะครับ
  (อย่างแฟนผมทำอาหารไม่เป็น  ผมก็จัดการทำเองครับเพียงแค่ให้เธอไปจ่ายตลาด ไอ้เรื่องเสน่ห์ปลายจวักไทยโบราณนั้นตัดทิ้งไปเลยครับ  เชื่อสิผู้ชายทำอาหารอร่อยกว่าผู้หญิงหลายเท่าตัว ความซับซ้อนความลงลึกถึงรสชาติผู้ชายจะแม่นยำกว่าผู้หญิงครับ ภรรยาผมจะเป็นได้เพียงแค่ผู้ช่วยกุ๊กครับ คอยจัดเตรียมและเก็บกวาดตอนทำเสร็จ หุหุ ) 

ท้ายสุดคือคำพูดครับ  ห้ามท้าทาย  ห้ามประชดประชัน  ห้ามสำคัญตน   เด็ดขาด

paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 02:09:18 PM »

หลังจากแต่งงานได้ซัก 2 ปี ก็มีอะไรกันปีละ ไม่เกิน 10 ครั้ง ช่วงแรกมีปัญหากันเรื่องผมไม่ค่อยมีอะไร แต่วันนึงมาจับได้ว่าแอบมีกิ๊ก เค้าบอกว่าแค่คุยเล่นสนุกๆ ง้อผมแบบอะไรก็ยอม ประเด็นเรื่องไม่ยอมมีอะไรด้วยเลยจบไป ตอนแรกผมจะเลิกแต่เพราะลูกเลยไม่เลิก

จริงๆเรารู้อยู่แล้วว่าเค้าเป็นยังไง ถ้าอยากอยู่ด้วยกัน ก็ต้องปรับตัว อดทน แต่ถ้าเราเลิกตอนนี้ ข้อเสียคืออะไรยังไม่รู้ มันคือการเสี่ยงดวง
ถ้าเป็นอย่างนั้นแสดงว่าคุณรู้สาเหตุดีอยู่แล้ว แต่ทนอยู่เพื่อลูก
ผู้หญิงบางคนหรือส่วนใหญ่เลยแหละเขามีความต้องการเยอะนะครับเพียงแต่เขาไม่พูดมาตรงๆ
ที่มีอะไรกันน้อยเพราะตัวคุณเองมีปัญหาไหมหรือแค่ไม่อยากทำ
ถ้ามีปัญหาก็ลองหาวิธีรักษาแต่ถ้าแค่ไม่อยากมีก็ลองเปลี่ยนพฤติกรรมหรือหาอะไรกระตุ้น เรื่องบนเตียงไม่ใช่เรื่องหน้าอายครับ ลองคุยกันดีๆ ดีกว่าปล่อยให้เขาไปปลดปล่อยกับคนอื่น
Francesco Titti
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-33

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 08:23:51 PM »

นวดกษัย  แก้ปัญหาน้องชายไม่แข็งตัว

อ.ศรัญยา  คงจักร  ลองพิมพ์หาข้อมูลดูครับ

ที่เหลือก็ลองปรับการกินและทัศนคติทั้งสองคน
paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +86/-41

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 10:32:46 PM »

1 ปี เดือนละไม่ถึง 10 ครั้งนี้ หมายความว่า เดือนกว่าๆ ต่อ 1 ครั้ง มันเป็นอะไรที่นานมากๆ เลยนะครับ....ที่เค้าไปคุยกับคนอื่นเพราะเหงา ก็อาจเป็นได้
ผู้หญิงช่วงก่อนประจำเดือนมา เค้าจะมีความต้องการมากที่สุดของเดือน เป็นอะไรที่ห้ามไม่ได้ เพราะธรรมชาติมันบังคับ...แสดงออกน้อยหรือมาก แล้วแต่คน

ผมจึงไม่อยากให้ละเลยในเรื่องเซ็ก...ผมโดนเมียโกรธ ไม่พูดด้วย ทำอะไรก็ผิด อยู่ 3 วัน เพราะไม่ทำการบ้าน ..(ก่อนแต่งงานคิดว่าเป็นแค่เรื่องขำๆ ในวงเหล้า)

อันนี้เป็นข้อมูล 18+ นะครับ ..(ผมจะโดนแบนไหมเนี้ย...)
ถ้าน้องชายมีปัญหา ใช้อย่างอื่นช่วยครับ....เซ็กทอย หรือ อวัยวะอื่น
ผู้หญิง เสร็จได้ 2 อย่าง แบบตอดรัด กับ น้ำพุ่ง  ( หาคำว่า Squirt ในกูลเกิล ) ไม่ใช่ฉี่ แต่ออกมาจากท่อเดียวกัน

คิดง่ายๆ ทอมกับดี้ อยู่ด้วยกัน ได้ยังไง ด้วยไม่มีเจ้าโลก....เพราะเค้าใช้อย่างอื่นช่วยในเรื่องเซ็ก

ผมอยากไม่อยากให้คุณเลิกกับแฟนครับ....รักกันไว้ดีกว่า....ลองทำดู ไม่เสียหาย   
แต่ท้ายที่สุดแล้ว อยู่ที่ตัวคุณเองครับ...
เพราะสิ่งที่ผมบอกทั้งหมด มันอยู่บนพื่้นฐานของคำว่า "รัก"  ถ้ามีไม่มีคำนี้ให้แฟนคุณแล้ว  ทำอะไรไปมันก็ไม่มีประโยชน์....

ขอให้โชคดีและตัดสินใจได้ถูกต้องครับ...

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +830/-284

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 11:55:00 PM »

ทุกอย่างอยู่ที่ต้องคุยครับ นอนเตียงเดียวกันต้องคุยกันให้รู้เรื่องอย่าให้มีเรื่องคาใจครับ ไม่งั้นชีวิตมันอึดอัดครับ สู้ๆ ครับ

zico
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-149

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 01:06:23 AM »

คล้ายผมทุกอย่างแต่ผมยังไม่มีลูก ผมคิดว่าไม่น่าเกินปีนี้
bobo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-50

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 04:52:47 PM »

เปิดใจคุยกันครับ อย่าใช้อารมณ์ บางอย่างมันพูดลำบากก็ใช้เขียนเอาก็ได้
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-179

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 07:46:42 PM »

เนื้อใน ไม่ได้อ่าน ตอบหัวข้อกระทู้เลยว่า    อยู่กันไม่ได้เลย ถ้ามีคนนีงมีของใหม่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์