Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 16, 2019, 10:31:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อวยเวียดนามพอแล้วนะ..นี่คือไทยแลนด์สู้ๆๆ  (อ่าน 1690 ครั้ง)
Powerperboy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +40/-83

เพื่อชาติ

| | |
« เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:09:17 AM »

ก่อนแข่งรอบ 8 ทีม สุดท้าย แฟนบอลกระแสบางกลุ่มอวยเวียดนามว่าจะผ่านญี่ปุ้นแบบสบายๆครองเกมเหนือกว่าญี่ปุ่น..
ญี่ปุ่นจะโดนกดทั้งเกมบ้างชนะขาด..คงตาสว่างได้แล้วนี่แค่ญี่ปุ่นยังไม่ใช่ชุดดีที่สุดวิธีการเล่นยังเหนือกว่าชัดเจนเพียง
จบสกอร์ไม่คมเท่านั้น  การชนะญี่ปุ่นไม่ใช่เรื่องง่าย...และแฟนบอลบางกลุ่มก็หันมาแขวะทีมชาติตัวเองอีกอันนี้รับไม่ได้
แถมยังอวยว่าเวียดจะชนะไทยบ้างเมื่อเจอกัน...แล้วถามนักเตะหรือยังว่าเขามองแบบไหน...สถิติเมื่อเจอกับไทย..ไทยก็ข่ม
เวียดนามอยู่...ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะชนะ..คองเฟืองเล่นไม่ออก..อองตวนหายไปจากเกมแน่...ส่งบอลแม่นๆอย่าหวัง

ใช้กับทีมชาติไทย...กองกลางทีมชาติไทยยังเหนือกว่าแน่นอน...และทีมชาติไทยจะเล่นดีเมื่อเจอเวียดนามเพราะเป็นเรื่องศักศรี...
จัดเต็มทุกดอกบล๊อกการเคลื่อนที่และส่งบอล...อย่าคิดจะชนะทีมชาติไทยตอนนี้...เวียดอย่ามาผยองให้มากนัก..และการที่
ไทยจะไปเชิญเวียดมาเตะคิงคัพ...ผมมองว่าเวียดนามน่าจะไม่มา..เพราะถ้ามาเขารู้ว่าไทยกะเชือดเค้าในบ้าน..คงปล่อยให้ไทย
รอต่อไป..เจอกันคัดบอลโลกเลยละกัน..อยู่กลุ่มเดียวกันอีก...ไทยจะชนะเวียดนาม...แน่...2-0   ในกรุงเทพ.....และ2-0  ในฮานอย..

เทพบุตรฟุตแฟนบอล
หมูบอลไทย
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-14

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:23:19 AM »

ผมไม่ได้อวยเวียต แต่อยากรู้บทสัมภาษณ์ของนายกฯบอล เวียต  มากกว่าว่าเขาอายมั้ยที่แพ้ญี่ปุ่น น่ะครับ
ars7
เล็กสั้นแต่มั่นใจ
Full Member

คะแนนความรัก: +72/-76

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:29:56 AM »

เสาร์นี้ LEO PRE-SEASON CUP คู่ชิง สิงห์ เชียงราย VS ฮานอย เอฟซี
ถ้าฮานอย เอฟซีได้แชมป์ จะมีคนหัวร้อนยิ่งกว่านี้อีก
krating
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +86/-82

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:30:56 AM »

ผมไม่ได้อวยเวียต แต่อยากรู้บทสัมภาษณ์ของนายกฯบอล เวียต  มากกว่าว่าเขาอายมั้ยที่แพ้ญี่ปุ่น น่ะครับ

เพ้อละ อยากรู้ไปเพื่อ?
เอามาเหน็บแนม?
มีความสุข?
boy+ramintra14
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +229/-27

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:01:37 AM »

เห็นด้วยครับเวียดนามจบได้แล้วนะไม่ใช่เวียดนามสู้สู้.........เพราะที่นี่คือไทยแลนดืสู้สู้   ปู๊นๆๆ
aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +95/-86

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:10:55 AM »

ผมไม่ได้อวยเวียต แต่อยากรู้บทสัมภาษณ์ของนายกฯบอล เวียต  มากกว่าว่าเขาอายมั้ยที่แพ้ญี่ปุ่น น่ะครับ
แพ้ญี่ปุ่น 1-0 จะอายทำไมเนอะ...
Hug69
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-4

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:28:24 AM »

เสาร์นี้ LEO PRE-SEASON CUP คู่ชิง สิงห์ เชียงราย VS ฮานอย เอฟซี
ถ้าฮานอย เอฟซีได้แชมป์ จะมีคนหัวร้อนยิ่งกว่านี้อีก

เชียงรายสู้ๆ กดมันให้มิด

Uploaded with ImageShack.us]
jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +203/-401

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 11:05:22 AM »

ถ้าไทยเจอญี่ปุ่นชุดนี้ ไทยชนะสบายๆเลยครับ ไทยครองเกมเหนือกว่าแน่ๆ ดูก็รู้ว่านักเตะไทยเหนือกว่าทุกตำแหน่ง ยิ่งอดิศักดิ์นี่ถ้าได้บอล
กระชากกองหลังญี่ปุ่น ไม่เห็นฝุ่นแน่ๆ และเซนเตอร์คู่เรา ก็รับแน่น  ไม่มีสาดทิ้งเสีย เหมือนเวียดนาม ถ้าเจอกันก่อน ญี่ปุ่นโดนไทยอย่างน้อย
2-0 แบบกองหน้าญี่ปุ่นไม่มีโอกาสได้ง้างเท้ายิง

ตามนี้เลยครับ ไทยแลนด์สู้สู้

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +768/-1184

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 11:37:13 AM »

บอลสโมสรกับทีมชาติ คนละเรื่องเลย
O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +535/-962

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 11:58:03 AM »

55555ต้องรับความจริงให้ได้ครับว่าเขาเหนือกว่าเราไปแล้วจริงๆ สมมตินะครับสลับกันไทยไปเจอญี่ปุ่น เหงียนไปเจอจีน ผลมันอาจต่างออกไปจากเดิม ไทยคงโดนยุ่นพับสนาม จบไปแบบเละเทะ2-3 ต่อ 0 กลับกันถ้ามองว่าเหงียนเจอจีนมีโอกาสที่เหงียนจะเอาชนะได้ 1หรือ2 หรืออาจออกเสมอได้ ซึ่งไทยยังห่างจากตรงนั้นอยู่ เวียดนามเข้าใกล้ระดับเอเชียมากแล้วจริงๆ
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +323/-464

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 12:32:55 PM »

"ฟุตบอลไม่มีคำว่าถ้า ถ้ายังไม่ลงไปแข่งจนจบ"
เลิกมโนได้กันได้แล้ว พวกบอลจบ คนไม่จบนี่มัน...

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
krating
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 12:33:39 PM »

55555ต้องรับความจริงให้ได้ครับว่าเขาเหนือกว่าเราไปแล้วจริงๆ สมมตินะครับสลับกันไทยไปเจอญี่ปุ่น เหงียนไปเจอจีน ผลมันอาจต่างออกไปจากเดิม ไทยคงโดนยุ่นพับสนาม จบไปแบบเละเทะ2-3 ต่อ 0 กลับกันถ้ามองว่าเหงียนเจอจีนมีโอกาสที่เหงียนจะเอาชนะได้ 1หรือ2 หรืออาจออกเสมอได้ ซึ่งไทยยังห่างจากตรงนั้นอยู่ เวียดนามเข้าใกล้ระดับเอเชียมากแล้วจริงๆ

มันไม่เกิดขึ้นจริงมันก็คิดกันไปได้ครับ จะให้ออกทางไหนก็ได้
อยู่ที่กระดุมเม็ดแรกของทัศนคติว่าจะเอียงไปทางไหน
leon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +273/-106

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 12:49:44 PM »

ถ้ามองแบบนั้นอยากให้มองเรื่องการจัดการของเราในทัวนาเม้นนี้ด้วยนะครับเกิดอะไรขึ้นบ้าง ต่างจากเวียดนาม เก็บตัวมายาวนานใช้ชุดนี้อุ่นเครื่องลงแข่ง กลับกันถ้าไทยเราเลือกโค้ชถูกหรือวางแผนดีๆเราอาจไปได้ดีกว่านี้
Powerperboy
Newbie
*

เพื่อชาติ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 12:53:48 PM »

ทีมชาติไทยจะได้อยู่กลุ่มเดียวกับเวียดนาม..อีก..ในคัดบอลโลก...ทีมชาติไทยของผมจะ...ตบเวียดนามในบอลโลกในกรุงเทพ..5-0...และตะไปบี้คาฮานอย..อีก..6-0...เตรียมกระบุงมาใส่ลูกบอลเลย..ทีมชาติไทยของผมกำลังเป็นทอป5เอเชีย...แล้วเจอกัน...แฟนบอลที่อวยเวียดนามจะอกแตกตายคาที่แน่ปีนี้....

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +369/-566

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 01:24:44 PM »

ที่นี่คือบอร์ดสาธารณะครับ ใครทำผิดกฏบอร์ดแอดมินเค้าก็จัดการของเค้าเอง หรือถ้าท่านคิดว่ามันผิดกฏก็แจ้งแอดมินไปได้เลยครับ
botunball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-18

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 01:28:21 PM »

เวียดนามเก่งจริง พัฒนาขึ้นจริง ผมยอมรับ เท่าที่เห็นนะ 
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +258/-482

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 01:33:48 PM »

ความแข็งแรงนักเตะเวียดนามไม่ได้แข็งเหมือนพวกจีน อาหรับ ที่จะเบียดไทยกนะเอ็น

ถึงจะฟิตวิ่งได้ 120 นาที แต่ของไทยก็มีแรงวิ่งได้ทั้งเกมส์ ยิ่งไม่ต้องใช้ร่างกายปะทะทั้งเกมส์

อย่าฝันว่าจะมีสิทธิ์กดไทยได้มีแต่จะโดนไทยใช้สกิลเทคนิคปั่นหัวจนชนะสบายๆ
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +321/-106

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 01:44:54 PM »

ควรยอมรับและเปิดใจไปกับพวกเขา  ทัพดาวทอง เดอะคิงส์ออฟอาเซียน เวียดนามทีม!!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
Powerperboy
Newbie
*

เพื่อชาติ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 02:07:14 PM »

ผมละที่ไม่นิยม..ไม่ยอมรับเวียดนาม.ด้วยสายเลือดชาตินิยม.แต่ก็มั่นใจว่าเวียดนามไม่สามารถเอาชนะไทยชุดใหญ่ได้..ถ้าเตะกันจริงๆ..และก็มั่นใจอย่างยิ่งส่าฟุตบอลทีมชาติไทยชุดใหญ่..สามารถเอาชนะเวียดนามชุดนี้ได้...

BonnRxNU
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-6

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 03:38:31 PM »

ไม่ได้คิดว่าอวยครับ แต่ยอมรับความสามารถตามสายตาที่มองเห็น การยอมรับความจริงไม่ใช่เรื่องเสียหาย เราจะได้รู้ว่าคู่แข่งเราไปถึงไหน และเราต้องปรับปรุงอะไรบ้าง
Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-21

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 04:02:45 PM »

ครับ
yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-74

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 04:29:49 PM »

ถ้าไทยเจอญี่ปุ่นชุดนี้ ไทยชนะสบายๆเลยครับ ไทยครองเกมเหนือกว่าแน่ๆ ดูก็รู้ว่านักเตะไทยเหนือกว่าทุกตำแหน่ง ยิ่งอดิศักดิ์นี่ถ้าได้บอล
กระชากกองหลังญี่ปุ่น ไม่เห็นฝุ่นแน่ๆ และเซนเตอร์คู่เรา ก็รับแน่น  ไม่มีสาดทิ้งเสีย เหมือนเวียดนาม ถ้าเจอกันก่อน ญี่ปุ่นโดนไทยอย่างน้อย
2-0 แบบกองหน้าญี่ปุ่นไม่มีโอกาสได้ง้างเท้ายิง

บอร์ดนี้มีไว้อวยไทยอย่างเดียวครับ ห้ามอวยชาติอื่น

ไม่ชอบกระทู้ไหน ก็ไม่ต้องเข้าไปอ่านก็จบ จะไปบังคับให้คนอื่นโพสแต่ที่ตัวเองชอบ ตรรกะแปลกๆ
krating
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 04:41:49 PM »

บอร์ดนี้มีไว้อวยไทยอย่างเดียวครับ ห้ามอวยชาติอื่น

ไม่ชอบกระทู้ไหน ก็ไม่ต้องเข้าไปอ่านก็จบ จะไปบังคับให้คนอื่นโพสแต่ที่ตัวเองชอบ ตรรกะแปลกๆ

และชื่อบอร์ดมันชื่ออะไรละ นี่สิแปลกไม่เข้าใจภาษาไทย
JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 04:48:25 PM »

และชื่อบอร์ดมันชื่ออะไรละ นี่สิแปลกไม่เข้าใจภาษาไทย

มันไม่แปลกหรอกครับ ชื่อบอร์ดจะชื่ออะไรมันผิดกฏบอร์ดตรงไหน?

ถ้างั้นท่านก็ห้ามทีมชาติไทยไปแข่งกับชาติอื่นเลยดีมั้ย? จะได้ไม่ต้องพาดพิงถึงชาติอื่นให้เมื่อยตุ้ม

จะชี้วัดอะไรสักอย่างมันก็ต้องมีตัวชี้วัด แต่คนในนี้บางคนกลับเอาตัวเองมาวัดตัวเองซะงั้น

krating
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 04:58:07 PM »

มันไม่แปลกหรอกครับ ชื่อบอร์ดจะชื่ออะไรมันผิดกฏบอร์ดตรงไหน?

ถ้างั้นท่านก็ห้ามทีมชาติไทยไปแข่งกับชาติอื่นเลยดีมั้ย? จะได้ไม่ต้องพาดพิงถึงชาติอื่นให้เมื่อยตุ้ม

จะชี้วัดอะไรสักอย่างมันก็ต้องมีตัวชี้วัด แต่คนในนี้บางคนกลับเอาตัวเองมาวัดตัวเองซะงั้น

ชื่อไทยแลนด์สู้ๆ มันหมายถึง เวียดนามเก่งจังเลย นักเตะไทยแม่งห่วยรึเปล่าละ
เวปมันต้องการให้กำลังใจนักเตะ ให้กำลังใจชาติเดียวกัน เป็นจุดประสงค์หลัก
ถ้าท่านจะไปอวยทีมอื่นก็ไม่ว่าแต่ถ้าอวยแล้วกลับมาเหน็บให้ทีมไทยเสียกำลังใจ มันก็ควรจะไปเวปอื่น
เขาให้เดินไปตามกรอบของเวปตามชื่อที่จะเป็น นี่ก็ไปไกลถึงห้ามทีมชาติไปแข่ง
ตรรกะไปกันใหญ่
▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▉▒►Delete
แมวปีศาจ ฮาร์ดคอ
Hero Member

คะแนนความรัก: +231/-1031

รักนะเด็กโง่

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:00:35 PM »

เหมือนกับว่าก่อนแข่งเวียดนามกินยาบ้ามา. วิ่งไล่ตลอด.  ส่วนไทยเดินเล่นชิวๆ

โคราชบ้านผม   รักนะโคราช.  แก๊งเกรียน
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +323/-464

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:04:46 PM »

แล้วไม่เข้าใจว่า อวยเหงียนแล้วจะเข้ามาทำส้นตรีนอะไร ในเว็บไทยแลนด์สู้ๆ
สิ้นคิดกันจัง เริ่มเยอะและเลอะเทอะ ถ้ามากไป เปลี่ยนสัญชาติได้ครับ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +90/-522

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:26:29 PM »

ความหมาย ของคำว่า ไทยแลนต์สู้ๆๆ  อยู่ในหัวใจผมตั้งแต่ตอนแรกที่เป็นแค่คนทั่วไป ที่เข้ามาอ่าน  จนมาวันหนึ่งที่อยากเป็นสมาชิกและได้รับรู้ข่าวสารแลกเปลี่ยนความรู้กระทู้ข่าวกัน  ผมเชื่อว่า  คนที่รักทีมชาติไทย มีหัวใจเป็นฟุตบอล มีการแสดงออกความรัก ความเป็นห่วง และส่งใจเชียร์ฟุตบอล ในลักษณะที่แต่กต่างกัน  บางคนอาจแสดงออกมาตรงๆ  ว่าต้องเชียร์ ต้องชม ต้องยก ไม่ต้องมีเหตุผลอื่น  หลายคนอาจเห็นว่า ต้องแนะ ต้องบอก ต้องติ  ด้วยหวังดีกับทีมชาติตัวเอง ทั้งนี้ทั้งนั้นก็หัวใจ ไทยแลนต์สู้ๆๆด้วยกันทั้งนั้น ครับ  แต่กรณีมาเกรียนด่า เอาอารมณ์ว่านี้ ก็ไม่ควร
JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:48:12 PM »

ชื่อไทยแลนด์สู้ๆ มันหมายถึง เวียดนามเก่งจังเลย นักเตะไทยแม่งห่วยรึเปล่าละ
เวปมันต้องการให้กำลังใจนักเตะ ให้กำลังใจชาติเดียวกัน เป็นจุดประสงค์หลัก
ถ้าท่านจะไปอวยทีมอื่นก็ไม่ว่าแต่ถ้าอวยแล้วกลับมาเหน็บให้ทีมไทยเสียกำลังใจ มันก็ควรจะไปเวปอื่น
เขาให้เดินไปตามกรอบของเวปตามชื่อที่จะเป็น นี่ก็ไปไกลถึงห้ามทีมชาติไปแข่ง
ตรรกะไปกันใหญ่

ท่านยังไม่เข้าใจความหมายที่ผมว่าเลย จะเที่ยวไปว่าคนอื่นตรรกะแปลกๆ ได้ยังไง

JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:49:32 PM »

ความหมาย ของคำว่า ไทยแลนต์สู้ๆๆ  อยู่ในหัวใจผมตั้งแต่ตอนแรกที่เป็นแค่คนทั่วไป ที่เข้ามาอ่าน  จนมาวันหนึ่งที่อยากเป็นสมาชิกและได้รับรู้ข่าวสารแลกเปลี่ยนความรู้กระทู้ข่าวกัน  ผมเชื่อว่า  คนที่รักทีมชาติไทย มีหัวใจเป็นฟุตบอล มีการแสดงออกความรัก ความเป็นห่วง และส่งใจเชียร์ฟุตบอล ในลักษณะที่แต่กต่างกัน  บางคนอาจแสดงออกมาตรงๆ  ว่าต้องเชียร์ ต้องชม ต้องยก ไม่ต้องมีเหตุผลอื่น  หลายคนอาจเห็นว่า ต้องแนะ ต้องบอก ต้องติ  ด้วยหวังดีกับทีมชาติตัวเอง ทั้งนี้ทั้งนั้นก็หัวใจ ไทยแลนต์สู้ๆๆด้วยกันทั้งนั้น ครับ  แต่กรณีมาเกรียนด่า เอาอารมณ์ว่านี้ ก็ไม่ควร

ที่ท่านส่ามาถูกต้องเลยครับ +1

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +784/-1427

new world order

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 06:25:03 PM »

555 ดักดานจังครับ เขาเก่งเราก็ชมเขา จขกท.อ่านยังไงว่ากระทู้ที่ท่านอ้างเขาชมเวียตจริงๆ ยิ่งไทยแสดงความด้อยจิตเจอคนเก่งกว่าแล้วไม่ยอมรับ แบบนี้พวกยูทูปที่เอาข้อความเสียง(จริงหรือ?)มาแปลก็ยิ้มหวานกันละสิทีนี้ เฮ้อ ไทยแลนด์สู้สู้จะชมคนอื่นไม่ได้หหริอไง ทีญี่ปุ่นชนะไทยก็ชมโค้ช ชมนักเตะ แล้วเอามาเหยีดทีมตัวเอง โธ่

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-74

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 07:44:47 PM »

ธารณะ

ผมเข้าใจครับ เข้าใจว่านี่คือบอร์ดสารธารณะ สมาชิกจะโพสอะไรก็ได้ ถ้าไม่ผิดกฎ
ผมก็ไม่เคยด่าทีมชาติไทย หรืออวยทีมชาติอื่น แค่จะบอกว่าต่างคนต่างความคิด ไม่ชอบก็แค่มองผ่าน
เรื่องแบบนี้บังคับกันไม่ได้

เว็ปบอร์ดมีไว้สำหรับแลกเปลี่ยนความคิดเห็นที่หลากหลาย หากไม่รับฟังความเห็นที่แตกต่าง จะชาตินิยมกันอย่างเดียว แล้วจะต่างอะไรกับแฟนบอลเหงียนที่ท่านๆเกลียดละครับ
ผมว่าบางท่านอาการหนักกว่าแฟนบอลเหงียนอีกนะครับ ถึงขนาดจะห้ามโพสชมเหงียน หรือหนักขนาดไล่ไปเปลี่ยนสัญชาติกันเลยทีเดียว
joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-16

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 07:53:38 PM »

ไปกันใหญ่แล้ว
O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +535/-962

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 08:08:50 PM »

555555ชมเหงียนก็ไม่ได้วุ้ย!!!
sangsood7
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +86/-54

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 08:43:38 PM »

โห่อย่างนี้ก็ได้เหรอครับ ดีก็บอกว่าดีก็พิมพ์ไปตามที่ตาเห็น

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +229/-365

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:02:03 PM »

แฟนบอลไทย อย่าปิดตา ปิดใจ ดูบอลครับ
ทุกอย่างวัดกันที่ผลงานที่จับต้องได้
เวียตเขาเริ่มก้าวไประดับเอเชียแล้ว
ต้องยอมรับตรงจุดนี้
krating
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:14:11 PM »

แฟนบอลทุกท่านก็ดูบอลกันเป็นครับ
ดูออกว่าใครเก่งไม่เก่งใครไม่พัฒนา วิเคราะห์แยกแยะกันได้ทุกคนละครับ
แค่มาทักท้วงกันว่าเบื่อแล้วกระทู้อวยเวียดนาม เออตรูรู้แล้วว่าเขาเก่งขึ้นพัฒนาขึ้น
ก็เห็นอยู่ ดูบอลเป็น แล้วยังไงละ 
มาวิเคราะห์บอกข้อดีเสีย ชมเชยก็ไม่มีใครว่า
แต่มาเริ่มเป็นเวียดนามจะเป็นเทพเจ้าละ กดไทยตายแหงๆ
อันนี้ก็จะมีคนไม่เห็นด้วย

มาตั้งอวยในบอร์ดไทยแลนด์สู้ๆ
มันจะไม่งงเหรอ ถ้าท่านๆชอบมากๆๆๆๆ ที่จะอวยเวียดนาม ลองไปตั้งเวปอื่นไหม
คือย้อนกลับอ่านดูสิ  กระทู้อวยเวียดนามมีกี่อัน
คือท่านจะตั้งได้ อวยได้ ท่านก็บอกว่าสิทธิ์ของท่าน
ทีนี้คนที่ตั้งกระทู้นี้เขาก็เบื่อกระทู้อวยชาติอื่น เพราะเขาคิดว่าที่นี่มันชื่อ ไทยแลนด์สู้ๆ
ขี้เกียจอ่านแล้ว กระทู้อวยเวียด
มีกระทู้เชียร์ไทยบ้างก็ได้ ตามชื่อเวป
มันก็จะเป็นสิทธิ์ของคนตั้งแล้ว
ท่านไม่ชอบก็ไม่ต้องอ่านครับ เหมือนอย่างที่ท่านๆแนะนำไว้
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +576/-2119

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:21:30 PM »

แฟนบอลไทย อย่าปิดตา ปิดใจ ดูบอลครับ
ทุกอย่างวัดกันที่ผลงานที่จับต้องได้
เวียตเขาเริ่มก้าวไประดับเอเชียแล้ว
ต้องยอมรับตรงจุดนี้

จริงครับ
Jame Ramirez
ทุ่งหญ้าแห่งความฝัน
Full Member

คะแนนความรัก: +61/-61

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:33:17 PM »

อย่าเอาลูกเค้ามาเปรียบกับลูกเรา ฟุตบอลก็เช่นกัน

ไรแว้
JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:36:18 PM »

แฟนบอลทุกท่านก็ดูบอลกันเป็นครับ
ดูออกว่าใครเก่งไม่เก่งใครไม่พัฒนา วิเคราะห์แยกแยะกันได้ทุกคนละครับ
แค่มาทักท้วงกันว่าเบื่อแล้วกระทู้อวยเวียดนาม เออตรูรู้แล้วว่าเขาเก่งขึ้นพัฒนาขึ้น
ก็เห็นอยู่ ดูบอลเป็น แล้วยังไงละ 
มาวิเคราะห์บอกข้อดีเสีย ชมเชยก็ไม่มีใครว่า
แต่มาเริ่มเป็นเวียดนามจะเป็นเทพเจ้าละ กดไทยตายแหงๆ

มันจะไม่งงเหรอ ถ้าท่านๆชอบมากๆๆๆๆ ที่จะอวยเวียดนาม ลองไปตั้งเวปอื่นไหม
คือย้อนกลับอ่านดูสิ  กระทู้อวยเวียดนามมีกี่อัน
คือท่านจะตั้งได้ อวยได้ ท่านก็บอกว่าสิทธิ์ของท่าน
ทีนี้คนที่ตั้งกระทู้นี้เขาก็เบื่อกระทู้อวยชาติอื่น เพราะเขาคิดว่าที่นี่มันชื่อ ไทยแลนด์สู้ๆ
ขี้เกียจอ่านแล้ว กระทู้อวยเวียด
มีกระทู้เชียร์ไทยบ้างก็ได้ ตามชื่อเวป
มันก็จะเป็นสิทธิ์ของคนตั้งแล้ว
ท่านไม่ชอบก็ไม่ต้องอ่านครับ เหมือนอย่างที่ท่านๆแนะนำไว้

เห้ย ท่านเข้าใจอะไรผิดหรือป่าว อะไรคือ งง แล้วจะงงอะไร?

ปากก้อบอกว่าดูบอลเป็นแยกแยะได้ แล้วทำไมพอคนอื่นเค้าจะโพสต์ชมและให้เครดิตเพื่อนบ้านกลับแยกแยะไม่ออก ดูบอลไม่เป็นกันซะงั้น

ในเมื่อทั้งปีทั้งชาติกระทู้ติชมไทยกันเองมันก็มีตลอดเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว กะอีกแค่ช่วงนี้สมาชิกบางท่านด้วยกันเอาเพื่อนบ้านมาชมและให้เครดิตเค้าจะเป็นจะตาย จริงๆ แล้วคือหมั่นใส้ เกลียด อิจฉาเพื่อนบ้านมากกว่ามั้ง แล้วเอาคำว่า รักบอลไทย หวงบอลไทย มาอ้าง มาด่า ไล่ไปเปลี่ยนสัญชาติ (อันนี้คงคิดว่าเท่ห์)

หัดเปิดกะลา เปิดใจรับความจริงกันบ้าง อะไรดีก็ว่าดี อะไรไม่ดีก็ว่าไม่ดี คนมีหน้าที่เกี่ยวข้องเค้าจะได้เอาคิด พิจารณาปรับปรุงแก้ไข ไม่ใช่สักแต่ทั้งปีทั้งชาติหลับหูหลับตาดีครับพี่ เหมาะสมครับท่าน จนไม่ต้องพัฒนาไปไหนกันแล้ว

krating
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:45:16 PM »

เห้ย ท่านเข้าใจอะไรผิดหรือป่าว อะไรคือ งง แล้วจะงงอะไร?

ปากก้อบอกว่าดูบอลเป็นแยกแยะได้ แล้วทำไมพอคนอื่นเค้าจะโพสต์ชมและให้เครดิตเพื่อนบ้านกลับแยกแยะไม่ออก ดูบอลไม่เป็นกันซะงั้น

ในเมื่อทั้งปีทั้งชาติกระทู้ติชมไทยกันเองมันก็มีตลอดเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว กะอีกแค่ช่วงนี้สมาชิกบางท่านด้วยกันเอาเพื่อนบ้านมาชมและให้เครดิตเค้าจะเป็นจะตาย จริงๆ แล้วคือหมั่นใส้ เกลียด อิจฉาเพื่อนบ้านมากกว่ามั้ง แล้วเอาคำว่า รักบอลไทย หวงบอลไทย มาอ้าง มาด่า ไล่ไปเปลี่ยนสัญชาติ (อันนี้คงคิดว่าเท่ห์)

หัดเปิดกะลา เปิดใจรับความจริงกันบ้าง อะไรดีก็ว่าดี อะไรไม่ดีก็ว่าไม่ดี คนมีหน้าที่เกี่ยวข้องเค้าจะได้เอาคิด พิจารณาปรับปรุงแก้ไข ไม่ใช่สักแต่ทั้งปีทั้งชาติหลับหูหลับตาดีครับพี่ เหมาะสมครับท่าน จนไม่ต้องพัฒนาไปไหนกันแล้ว

เฮ้ยท่าน อะไรไม่ถูกใจท่านก็ข้ามไปครับ
ท่านๆในเวปแนะกันว่าถ้าท่านไม่ชอบกระทู้ด่าทีมชาติ อวยชาติอื่นก็ไม่ต้องไปอ่านมัน
เช่นกัน ถ้าท่านไม่เห็นด้วยกับกระทู้ที่พยายามจะให้กำลังใจชาติไทย
หรือ เป็นกระทู้ในกะลาในความคิด ดีครับพี่ใช่ครับผม อย่างที่ท่านว่า
ท่านก็ไม่ควรสนใจครับ ข้ามไปครับ
ท่านก็ไปตั้งกระทู้ด่าแบบที่ท่านชอบต่อไป ผมก็จะไม่ไปยุ่งกะท่าน
ส่วนผมก็จะพยายามโลกสวย ดีครับพี่ ท่านไม่ชอบก็ข้ามกันไปนะ
krating
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:50:48 PM »

กระทู้ชมและให้เครดิตเพื่อนบ้าน
กับกระทู้อวยเพื่อนบ้านแล้วเหยียดชาติตน มันคนละอันนะครับ
ผมยังตั้งกระทู้ชมเวียดเลย
ชื่นชมก็คือชื่นชม แล้วกลับมาเหยียดหรือด่า อันนี้มันไม่ใช่แค่ชมไงครับ

JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:02:52 PM »

คือย้อนกลับอ่านดูสิ  กระทู้อวยเวียดนามมีกี่อัน

เฮ้ยท่าน อะไรไม่ถูกใจท่านก็ข้ามไปครับ
ท่านๆในเวปแนะกันว่าถ้าท่านไม่ชอบกระทู้ด่าทีมชาติ อวยชาติอื่นก็ไม่ต้องไปอ่านมัน
เช่นกัน ถ้าท่านไม่เห็นด้วยกับกระทู้ที่พยายามจะให้กำลังใจชาติไทย
หรือ เป็นกระทู้ในกะลาในความคิด ดีครับพี่ใช่ครับผม อย่างที่ท่านว่า
ท่านก็ไม่ควรสนใจครับ ข้ามไปครับ
ท่านก็ไปตั้งกระทู้ด่าแบบที่ท่านชอบต่อไป ผมก็จะไม่ไปยุ่งกะท่าน
ส่วนผมก็จะพยายามโลกสวย ดีครับพี่ ท่านไม่ชอบก็ข้ามกันไปนะ

ท่านเข้าใจอะไรผิดแล้ว ผมไม่เคยไปตั้งกระทู้เที่ยวด่าใครหรือไล่ใครแบบที่กำลังเกิดตอนนี้ มีแต่ไปเม้นท์เห็นด้วยไม่เห็นด้วย ซึ่งอันนี้มันก็ปกติอยู่แล้ว

แล้วไอ้กระทู้ที่ว่า อวย กับ ให้กำลังใจ มันต่างกันนะ แยกแยะด้วย

อวย คือ ยกยอเกินเหตุ พูดแต่ด้านดีของฝั่งที่ตัวเองชอบแบบสุดขั้ว ด้านที่ไม่ดีไม่มีพูดถึง แน่นอนอันนี้คนที่ไม่เห็นด้วยก็ต้องหมั่นใส้อยู่แล้ว

ให้กำลังใจ คือ การแสดงออก เพื่อให้หรืออยากลดความรู้สึกท้อหรือไม่สบายใจ กับคนที่เราอยากจะให้ ไม่เกี่ยวกับการไปเอาด้านดีหรือไม่ดีของเค้าออกมาพูดถึง

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2560/-3712

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 11:12:37 PM »

จ๊ะ!

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์