Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 23, 2019, 01:53:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวียดนามเก่งจริง ถ้าเจอไทยชั่วโมงนี้ผมให้เวียดนามชนะ  (อ่าน 3110 ครั้ง)
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1146/-985

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:00:27 PM »

ชอบการเล่นของเวียดนาม วิ่งสู้ฟัด
ไม่ต้องคิดเยอะ ต่อบอล 2-3 ที ถึงโกล ยิงใว้ก่อน

ชอบ คอง เฟือง วิ่งสู้ฟัดดี และไม่ต้องอารมศิลปินเยอะ รู้ว่าหน้าที่ของตัวเองคือกองหน้า มีหน้าที่ทำประตูอย่างเดียว ไม่ต้องคิดเยอะ ไม่ใช้กองหน้าตัวพักบอลแล้วแตะซ้าย แตะขวา แล้วคืนหลังอยุ่ เสียเวลา
เชียร์ให้คอง เฟืองไปพิสูจตัวเองที่เจลีกอีกครั้ง

บอลต้องการประตู พยายามพาบอลเข้าไปข้างหน้าอย่างเดียว

ลาก 1  2  3 จ่าย วิ่ง รับบอล ยิง!!!

ชื่นชมครับ

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +359/-236

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:02:03 PM »

ผมว่าเวียดนามเล่นได้ดีกับทีมที่เก่งกว่า ถ้าเราเจอเวียดนาม เราต้องเล่นแบบถ่อมตัว
|oฟซี_ระยoJ
All For Thai Premier League
Full Member
**

คะแนนความรัก: +215/-74

ฟุตบอลไทย ทีมท้องถิ่นไทย ต้องมาก่อน

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:03:20 PM »

ไม่จริง..

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +373/-576

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:03:23 PM »

เรายังผยองกับผลคัดบอลโลกคราวที่่แล้วที่ชนะเค้าไปกลับ แต่ชุดนี้ของเวียดนามผมว่าเหนือกว่าชุดซิโก้อีก
ART_NAVYRAYONG
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:08:05 PM »

จริงที่สุดครับ ชุดนี้เค้าสามารถสู้กับญี่ปุ่นได้ขนาดนี้ไม่ต้องสืบเลยครับเจอเราจะเป็นไง

จะแพ้หรือชนะก็จะเชียร์ต่อไปคนไทยซะอย่าง
จุดจุดจุด
...ถอยก้าวหนึ่ง ทะเลกว้าง ฟ้าไกล...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-66

...อะไรจะขนาดนั้น...

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:08:42 PM »

..ห้องทีมชาติไทย ถ้าจะตั้งกระทู้เกี่ยวกับเวียดนาม เชิญห้องข้างสนามดีกว่านะครับ

...ปรารถนาสารพัดในปฐพี...เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง...
joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-16

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:10:09 PM »

เก่งครับยอมรับ วิ่งสู้ฟัด เล่นน้อยจังหวะ ร่างกายดีปะทะไม่มียุบ ระบบโค้ชเกาหลีแข็งแกร่งดี แพ้ญี่ปุ่นนิดเดียว แค่ญี่ปุ่นเล่นเป็นทีมดีกว่านิดหน่อย ผมก็คิดเหมือนท่านเหงียนคองเฟืองเก็บบอลดี แต่ติดเลี้ยง บอลฉายเดี่ยวไปหน่อยเดี่ยว  สงสัยนิดนึงครับญี่ปุ่นนี่ญี่ปุ่นชุดที่ดีที่สุด หรือชุดผสมมา  ดูป้อแป้มาตั้งแต่นัดเจอซาอุแล้ว ชนะทั้ง2นัดก็จริง แต่สูสีมาก  ดูในบอลโลกเล่นดีกว่านี้เยอะ ใครมีข้อมูลบ้างครับ
Sem2857
Hero Member
**

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:12:31 PM »

แค่ผมตั้งกระทู้ชื่นชมเวีบดนามเก่งจริง ถ้าเจอไทยชั่วโมงนี้ผมให้เวียดนามชนะ

แฟนบอลไทยใน TSS ถึงกับกดลยผมเชียว กระจอกว่ะ แค่นี้รับความจริงกันไม่ได้รึ เมื่อก่อนเคยคิดว่า แฟนบอลไทยพวกไร้สาระอยุ่แต่ในโซเชียล

แต่ตอนนี้มีแฟนบอลกระจอกอยุ่ใน TSS ด้วย

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
krating
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +91/-82

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:14:21 PM »

พอเจอกันจริงๆบอลมันออกได้ทุกหน้าละครับ
เรากะเวียดไม่ได้ห่างกันแบบเรากะอิหร่านหรือเรากะญี่ปุ่น
ช่วงนี้ประมาณทีใครทีมัน เรางงกะระบบ กะโค้ช
แต่ตัวผู้เล่นเราไม่เป็นรอง เจอกันอีกทีก็เอาตรรกะคณิตศาสตร์มาวัดไม่ได้
แต่ยอมรับว่าวันนี้เหนือกว่าไทยเมื่อดูที่ผลงาน
แต่ถ้าดูรายละเอียด ก็น่าจะเข้าใจปัจจัยว่าเราผลงานไม่ดีเพราะอะไร
วัดกันด้วยบุคลากรนักเตะ เราอาจจะมีให้เลือกมากกว่าเยอะ
วัตถุดิบเรามี แค่ทีมงานและเชฟ ยังปรุงไม่เข้าที่นั่นเอง
rickyyacob
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-1

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:19:27 PM »

ออกได้ทั้งสามหน้าบอลไม่ได้หนีห่างกันมากขนาดนั้น ไทยเเค่งงกับระบบการเล่นช่วงระยะหนึ่ง จบรายการนี้จะมีนักเตะเวียตนามไปเล่นเจลีกสักคนไหม ไม่น่าจะมีสักคนหรอกความสามารถเฉพาะตัวยังดูธรรมดานะเเค่ทีมเวิร์คดีทำให้ผลงานออกมาดีเท่านั้นเหละ
|oฟซี_ระยoJ
All For Thai Premier League
Full Member
**

คะแนนความรัก: +215/-74

ฟุตบอลไทย ทีมท้องถิ่นไทย ต้องมาก่อน

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:19:41 PM »

แค่ผมตั้งกระทู้ชื่นชมเวีบดนามเก่งจริง ถ้าเจอไทยชั่วโมงนี้ผมให้เวียดนามชนะ

แฟนบอลไทยใน TSS ถึงกับกดลยผมเชียว กระจอกว่ะ แค่นี้รับความจริงกันไม่ได้รึ เมื่อก่อนเคยคิดว่า แฟนบอลไทยพวกไร้สาระอยุ่แต่ในโซเชียล

แต่ตอนนี้มีแฟนบอลกระจอกอยุ่ใน TSS ด้วย

ผมไม่เคยกดลบ คุณ นะ แต่ผมขอพิมพ์บอก เลย ว่าสิ่งที่คุณคิด มันไม่จริงหรอกครับ คุณดูญี่ปุ่นชุดนี้เล่นดิ เล่นห่วยมาก พลาดเยอะโคตร ความดุดันแทบไม่มี ไม่ต้องเจอเวียดนามหรอก เจอ โอมาน + เติร์กเมน + ซาอุ ลิ้นห้อยมันทุกเกม ยิ่งเกมกับซาอุนี่ยิ่งชัดเลย ชนะมาได้แบบ สถิติน่าสมเพชมาก

เอามาวัด ว่าเวียดนามเล่นสูสีกะญี่ปุ่น นักบอลเวียดนามน่าได้ไปเจลีก (สุดท้ายได้ไปสักคนมั้ย?) แล้วจะทึกทักว่า ไทยเจอเวียดจะแพ้แน่ๆ ผมว่า ไม่ใช่หรอกครับ คิดผิดถนัด !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2019, 10:23:12 PM โดย |oฟซี_ระยoJ » บันทึกการเข้า

Since 1999
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +485/-116

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:19:55 PM »

ผมดูฟุตบอลเป็นกีฬาที่ผมรัก
วันนี้ได้ดูทีมที่ใกล้ตัวทีมชาติไทยเล่น
ทีมไหนเล่นดี นักเตะคนไหนเล่นดี
ผมก็บอกเล่าเก้าสิบ ไปตามที่เห็น
คู่แรกจบละ ไปกินโจ๊กใส่ไข่แป็ป
เดี๋ยวมาต่อ จีนกับอิหร่าน อีกคู่
JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:20:53 PM »

แต้มกดลบเอาไปแลกข้าวกินไม่ได้ ท่านอย่าใส่ใจครับ แสดงความเห็นที่ไม่ได้ไปกระทบใครให้เดือดร้อนก็พอครับ

sangsood7
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +86/-54

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:21:40 PM »

สู้กับญี่ปุ่นได้ดีเลย

joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-16

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:28:12 PM »

ธรรมดาครับคิดมากกับคะแนน บวก ลบ ตั้งกระทู้ก็ยอมรับคำวิจารณ์ของคนอื่นไห้ได้
Sem2857
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:29:15 PM »

ผมไม่เคยกดลบ คุณ นะ แต่ผมขอพิมพ์บอก เลย ว่าสิ่งที่คุณคิด มันไม่จริงหรอกครับ คุณดูญี่ปุ่นชุดนี้เล่นดิ เล่นห่วยมาก พลาดเยอะโคตร ความดุดันแทบไม่มี ไม่ต้องเจอเวียดนามหรอก เจอ โอมาน + เติร์กเมน + ซาอุ ลิ้นห้อยมันทุกเกม ยิ่งเกมกับซาอุนี่ยิ่งชัดเลย ชนะมาได้แบบ สถิติน่าสมเพชมาก

เอามาวัด ว่าเวียดนามเล่นสูสี แล้วทึกทักว่า ไทยจะแพ้แน่ๆ ผมว่า ไม่ใช่ครับ คิดผิดถนัด !!!

ทัศนะส่วนตัวครับ ดูตามเนื้อผ้า ณ ฟอร์มปัจจุบัน ส่วนผลจะออกมา ไทยชนะ ไทยแพ้ ไทยเสมอ ขึ้นอยุ่กับจังหวะของเกมส์นั้นๆ ในแต่ล่ะแมตย์

แต่ ณ ชั่วโมงนี้ ผมว่าโอกาส
เวียดนาม 60 ไทย 40

ส่วนผมจะคิดถูกคิดผิด มันก้อความคิดของผม
คุณไม่มีสิทธิตัดสินความคิดคนอื่นว่าถูกหรือผิด

ความคิดของคุณอาจจะยืนยัน ไทยยำเวียดนามก้อเรื่องของคุณครับ เพราะผมไม่มีสิทธิไปตัดสินความคิดคุณได้

Sem2857
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:30:26 PM »

แต้มกดลบเอาไปแลกข้าวกินไม่ได้ ท่านอย่าใส่ใจครับ แสดงความเห็นที่ไม่ได้ไปกระทบใครให้เดือดร้อนก็พอครับ

ธรรมดาครับคิดมากกับคะแนน บวก ลบ ตั้งกระทู้ก็ยอมรับคำวิจารณ์ของคนอื่นไห้ได้

JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:32:13 PM »

เอามาวัด ว่าเวียดนามเล่นสูสี แล้วทึกทักว่า ไทยจะแพ้แน่ๆ ผมว่า ไม่ใช่ครับ คิดผิดถนัด !!!

ผมไม่รู้นะว่ามีใครในนี้เคยบอกกว่าญี่ปุ่นก็คือญี่ปุ่น

ของเราชุดซิโก้ที่ว่าแน่ๆ โดนไปเท่าไรครับแบบไปกลับ รวม 6-0

แค่ยอมรับความจริงแค่ว่ามาตรฐานทีมเวียดนามชุดนี้เค้าพัฒนาขึ้นและให้เครดิตเค้าแค่นั้นมันไม่เห็นจะน่าอายตรงไหน

NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +899/-648

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:39:52 PM »

ท่านอย่าไปคิดนั่นคิดนี่ อย่าคิดว่าเวียดนามเป็นทุกสิ่งทุกอย่างของเมืองไทย โลกไม่ได้หมุนรอบเวียดนาม
เขาพัฒนาก็ช่างเขา เขาเกง่กว่าก็ยินดีกับเขา...หันมามองการพัฒนาของเรานี่ดีกว่า ให้กำลังใจกันครับ
อย่าพูดให้เขาดูดี และให้เราดูแย่เลยครับ  คุณเป็นคนทำงาน แล้วมีคนมาตำหนิคุรทั้งที่คุณทำเต็มทีแล้ว คุณก็ไม่ชอบหรอกเชื่อผม
หันไปทำหน้าที่ของคุณดีกว่า

art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-50

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:42:39 PM »

ท่านอย่าไปคิดนั่นคิดนี่ อย่าคิดว่าเวียดนามเป็นทุกสิ่งทุกอย่างของเมืองไทย โลกไม่ได้หมุนรอบเวียดนาม
เขาพัฒนาก็ช่างเขา เขาเกง่กว่าก็ยินดีกับเขา...หันมามองการพัฒนาของเรานี่ดีกว่า ให้กำลังใจกันครับ
อย่าพูดให้เขาดูดี และให้เราดูแย่เลยครับ  คุณเป็นคนทำงาน แล้วมีคนมาตำหนิคุรทั้งที่คุณทำเต็มทีแล้ว คุณก็ไม่ชอบหรอกเชื่อผม
หันไปทำหน้าที่ของคุณดีกว่า
เห็นด้วยครับ
botunball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-18

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:06:24 PM »

เก่งจริง ยอมรับ ผมชอบความกระหาย ความขยัน แพ้ก็ดีใจ ถ้าเล่นได้แบบเวียดนาม
boon song jung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-54

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:08:27 PM »

บอลแพ้ทาง เล่นไม่ค่อยดีแต่โยนแล้วโม่งเข้าก็ชนะ
บอลเล่นดีกว่าพอยอมรับ แต่เล่นกับไทยถ้าเราฟูลทีมผมว่าเราชนะครับ
jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +203/-402

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:10:11 PM »

ชั่วโมงนี้มีโดน แค่กองหลังเราสู้เค้าไม่ได้เลย การบีบพื้นที่ดีกว่าเราอีก วิ่งแบบแรงไม่ตก เทียบนักเตะเราสิ แค่บางคนเท่านั้น ที่ฟิตถึง จับบอลเวียดดูดีขึ้น แต่อดิศักจับทีกะเฉาะออกจากเท้าตลอด

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
Maprod28
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-4

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:19:49 PM »

ออกได้3หน้า แต่ถ้านับว่าแพ้ญี่ปุ่นแค่1ลูกแล้วจะชนะไทยผมว่าอย่าเลยดูญี่ปุ่นเล่นโคตรชิวยังกะอุ่นเครื่อง อยากรู้ว่าถ้าญี่ปุ่นยิงไม่ได้ท้ายเกมจะโหมบุกขนาดไหน
Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member

คะแนนความรัก: +611/-251

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:27:12 PM »

ก็เล่นได้ดีวันนี้ โดยเฉพาะผู้รักษาประตู

แต่จะว่าเก่งก็ไม่เชิง...ที่เสียแค่ลูกเดียว เพราะเวียตนามไม่สามารถทำเกมได้ มีแค่จังหวะฉาบฉวย ตั้งรับเป็นหลัก ที่เหลือคือเกมรับพอดูดี ไม่รวน เพราะโกล์ดี

khmer surin
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +201/-203

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:56:22 PM »

นี่แหละแฟนบอลไทย ไม่เคยพัฒนาสักที เก่งแต่ด่าชาติตัวเอง ไม่เคยเห็นประชากรไหนบนโลกใบนี้ด่าชาติตัวเอง ดูถูกชาติตัวเองเหมือนประชากรไทยเลย
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +579/-2136

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 12:05:43 AM »

นี่แหละแฟนบอลไทย ไม่เคยพัฒนาสักที เก่งแต่ด่าชาติตัวเอง ไม่เคยเห็นประชากรไหนบนโลกใบนี้ด่าชาติตัวเอง ดูถูกชาติตัวเองเหมือนประชากรไทยเลย

เขาดูถูกตรงไหนครับ

อะไรของคุณ

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +579/-2136

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 12:08:14 AM »

ประชากรที่ด่า
ชาติตัวเองมีเยอะแยะครับ

เยอรมัน แพ้เกาหลี  เขาด่าทั้งประเทศ
ญาติผมอยู่เยอรมัน เขาด่าว่าสมควรแพ้แล้ว

เกาหลี กลับบ้านโดนปาไข่ ให้หมอนไปนอน(ทั้งที่ชนะเยอรมันมา)

จขกท  ก็ตั้งแบบสุภาพ
จะไปด่าเขาทำไมงง
intrinety
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-67

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 12:27:40 AM »

แฟนบอลเอาอคติออกแล้วดูเวียดนามเล่นกับญี่ปุ่นนะครับ
ผมไม่บอกว่าใครเก่งกว่าระหว่างเรากับเวียดนาม แต่บอกได้เลยเวียดนามนาทีนี้สู้ได้ทุกทีมในเอเชีย
junsaree
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-137

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 01:30:10 AM »

บอลแพ้ทาง เล่นไม่ค่อยดีแต่โยนแล้วโม่งเข้าก็ชนะ
บอลเล่นดีกว่าพอยอมรับ แต่เล่นกับไทยถ้าเราฟูลทีมผมว่าเราชนะครับ
อย่าหลอกตัวเองเลยครับ ฟูลทีมก้ไม่ไหว กองหลังเค้าแน่นกว่าเราเยอะ วิ่งเข้าหาบอลตลอด วิ่งไม่หมดเหมือนเรายุครุ่งเรือง ญี่ปุ่นไม่ได้ var จะยิงได้ไหมวันนี้
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +113/-86

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 01:46:32 AM »

สมาคมจัดให้สักนัดเหอะ จะได้หายคาใจกัน

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
DrummerOat
Hero Member

คะแนนความรัก: +69/-49

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 02:09:28 AM »

ผมว่าไม่แพ้ อยากเจอจัง
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +293/-532

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 04:57:45 AM »

คิงส์คัพ 2562 ไทย - เวียดนาม - อุซเบ - จีน
JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:35:35 AM »

เลอะเทอะ
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +161/-398

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:37:10 AM »

เวียดนามเล่นกับญี่ปุ่น หรือ ไทยเล่นกับญี่ปุ่น มันมีความแตกต่างของเกมส์

แนวการเล่นเวียดนามกับไทยแตกต่าง ยังไงเสีย ถ้าเจอกัน ก็คงเหมิอนเดิม

ผมมองว่าไทยนี่แหละที่ก้าวกระโดด ในเรื่องของความสามารถนักเตะ ส่วนระบบ

ยังไม่เห็นแนวทางของบอลสมัยใหม่
Mr.Tik
Hero Member

คะแนนความรัก: +675/-515

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:38:11 AM »

ถ้าไทยเจอกับญี่ปุ่น  โดนตั้งแต่ 30 นาทีแรกแล้วครับ 
Sem2857
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 07:32:26 AM »

ผมดูถูกชาติตัวเองตรงไหนครับ
ไปย้อนอ่านดูได้เลย ทุกกระทู้ ทุกตัวอักษร

อย่าเอาอคติ ตัวเอง บังตา บังใจจนบอด แล้วพาลว่าคนอื่นดูถูกชาติตัวเอง

ขงเบ้ง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +132/-32

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 07:43:47 AM »

เวียดนามชุดนี้เด็ดจริงครับ แต่จะมาบอกว่าเจอเราแล้วจะชนะเรามั้ยอีกเรื่องนึง ต้องไปวัดกันในสนาม
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +235/-213

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 07:53:10 AM »

บอลสู้กันด้วยแทคติก เทคนิค ความสามารถนักเตะ ต้องเจอกันถึงจะบอกได้ว่า เวียดนามเก่งจริง

แต่ถ้าบอกว่าเวียดสร้างผลงานได้ดีในระดับเอเชีย นั่นแหละถูกต้อง
เต่าหลังตุง
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-29

I Shall Return

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 08:31:06 AM »

เวียดนามเล่นดีครับ แต่ที่แพ้อาจจะเป็นเพราะเลือกสีเสื้อไม่ถูกวันก็เป็นได้(สีเดียวกับจีน)
CHOLA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +171/-144

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 08:35:16 AM »

อยากรุ้เหมือนกัน สมาคมจัดให้หน่อยครับ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1521/-1706

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 08:37:46 AM »

กติกาของบอร์ดเค้ามีอยู่นี่ครับ
  ชอบจัง ก็กด +1
  ไม่เห็นด้วย ก็กด -1

ถ้ากลัวโดนลบขนาดนั้น อย่ามาตั้งกระทู้เลย
นอนคลุมโปงแอบอ่านเฉยๆดีกว่า
ตังยังซุก กลุ่มเสื้อบอลไทย149
เคยจองซื้อของแล้วไม่เอาโดยไม่แจ้งผู้ขาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +138/-153

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 08:44:11 AM »

ผมว่าไทยไม่แพ้หรอกครับเหงียนมีแต่ตั้งรับแล้วสวนอย้างเดียว

Graff_Pi
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-8

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 08:50:46 AM »

ระบบดีเลยครับชุดนี้ โชคดีเมืองทอง ชอบๆประตู มากๆครับ
Tonhom
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-11

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:01:02 AM »

ปกติแล้ว บอลภูมิภาคเดียวกันจะไม่ค่อยต่างกันมาก  มันเป็นยุคๆแหละครับ ช่วงนี้เขามาดีจริงๆ
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +340/-430

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:07:49 AM »

จบรายการนี้นักเตะเวียดนามคงได้ไปญี่ปุ่นหรือเกาหลีกันหลายคนเลยล่ะ
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +134/-129

Next ... AFC U23 2020 @Thailand (Road to Olympic)

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:16:19 AM »

กติกาของบอร์ดเค้ามีอยู่นี่ครับ
  ชอบจัง ก็กด +1
  ไม่เห็นด้วย ก็กด -1

ถ้ากลัวโดนลบขนาดนั้น อย่ามาตั้งกระทู้เลย
นอนคลุมโปงแอบอ่านเฉยๆดีกว่า

555+ จริงๆแหละ กล้าเสนอความเห็น ก็ต้องกล้าโดนวิจารณ์ความเห็นด้วยสิ ... ไม่ชอบโดนกดลบ วันหลังไม่ต้องมาเม้นต์อะไร

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
หมูบอลไทย
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-14

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:27:45 AM »

อย่าหลอกตัวเองเลยครับ ฟูลทีมก้ไม่ไหว กองหลังเค้าแน่นกว่าเราเยอะ วิ่งเข้าหาบอลตลอด วิ่งไม่หมดเหมือนเรายุครุ่งเรือง ญี่ปุ่นไม่ได้ var จะยิงได้ไหมวันนี้
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1169/-1036

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:41:19 AM »

ไม่กลัวเหงียนเลยจริงๆ

เจอกัน เราเอาอยู่ เพียงเเต่ที่ผ่านมาเรามีปัญหากันภายในเอง ได้โค๊ชฝรั่งย้อมเเมวมา

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-21

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:52:41 AM »

แค่ช่วงเวลานี้นะ เห็นด้วยตรงโค้ช+ความฟิต+เกมรับ  เราสู้เขาไม่ได้  แต่ถ้าได้โึค้ชดีๆของจริงมา  เราสู้ได้แน่นอน
aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +95/-86

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:54:17 AM »

เรื่องที่ยังไม่เกิดขึ้น จะพูดยังไงก็ได้...
อินทรีแดง
Hero Member

คะแนนความรัก: +260/-458

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:56:36 AM »

เวียดนามเจอไทยเมื่อไหร่ ทักหาผมด้วยนะครับ ผมอยากรองไทย สัก500   555+
Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-21

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:01:58 AM »

ถ้าผู้นำดีอะไรๆก็ดีตาม โค้ชเกาหลีของเวียดนาม เก่งจริงแก้ปัญหาได้ตรงจุด ปรับวิธีการเล่นที่เหมาะกับทีมได้สำเร็จ สามารถดึงศักยภาพของนักเตะได้ เลือกนักเตะมาติดทีมได้เหมาะสม   ของเราโดนย้อมแมว เอาบอลโบราณมาใช้  แล้วมีที่ไหนเอาปีโป้มาติดทีม กองหน้าดีๆกับกลางรับดีๆในลีกมีเยอะแยะไม่เอามา เน้นแต่ตัวสูง
Powerperboy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +40/-83

เพื่อชาติ

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:06:20 AM »

คิดได้อย่างไรว่าเวียดนามเมื่อเจอไทยจะชนะ...เอาความมั่นใจมาจากไหน..กองกลางทีมชาติไทยยังแกร่งอยู่เลย...จะมาส่งบอลแม่นๆกับไทยอย่าหวัง...คองเฟือง..กวงไห่..เล่นไม่ออกแน่...หายไปจากเกมเลยละ...ไทยชนะแน..จะมาเปิดเกมบุกแหลกไทย...หลังเปิดเกมเปิดกองกบางไทยเชือดตายคาที่...ไม่มีทางชนะไทย....จะเจอกี่ครั้งก็ตาม..

เทพบุตรฟุตแฟนบอล
ง้องแง้ง
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-3

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:35:30 AM »

ผมว่าเวียดนามชุดนี้เก่งครับ ยอมรับ

แต่ก็ไม่ได้เก่งกว่าทีมไทย เพราะอย่าลืมว่า เราไปแบบโคชราเยวัชเลือกผู่เล่นไปในแบบเขา
การฝึกซ้อม เราก็ไม่รู้เขาซ้อมหนักแค่ไหน เน้นซ้อมอะไร ไม่ได้ซ้อมพละกำลังมากเท่าที่ควรไหม
ถ้าเราใช้โคชที่โอเคแต่แรก การเลือกตัว การซ้อมก็อาจจะแตกต่างไป มันวัดผลลำบาก ถ้าไม่เจอกันเลย

อีกอย่างพอเตะไป นักเตะแต่ละคน ก็มีช่วงฟอร์มดี ฟอร์มแกว่ง หลายปัจจัย อาการบาดเจ็บอีก
ผมว่าจะดูว่าทีมไหนพัฒนายั่งยืนกว่ากันตรงนั้นต่างหากครับ
ฟุตบอลลีกได้เข้าร่วมรายการระดับเอเชียบ่อยๆ โดยนักเตะไทยเป็นแกนร่วมกับต่างชาติ ไม่ใช่นักเตะต่างชาติแบกทีม

ระดับทีมชาติได้เข้าร่วมรายการหลักๆ ได้ต่อเนื่องในทุกระดับ เข้ารอบได้ลึกกว่าที่เคย รูปแบบการเล่นโดยรวมพัฒนาขึ้น ร่างกายดีขึ้น
ผมว่าตรงนี้ต่างหากที่วัดความก้าวหน้าแบบยกระดับ ถ้าอาศัยชุดเดียวยาวไป มันก็ได้แค่ชั่วคราวไม่ยั่งยืน

แต่ยังไงผมว่าเราไม่แพ้เวียดนามถ้าเอาแบบทุกอย่างลงตัวเหมือนๆ กัน ครับ

แต่ดีใจที่อาเซียนพัฒนาไปด้วยกัน เพราะอย่างญี่ปุ่น-เกาหลี เขาก็แข่งกัน เราก็มีทีมในอาเซียนช่วยกันผลักดันบอลของอาเซียนให้เข้าใกล้ระดับเอเชีย
ไม่ใช่โดนต้อนเหมือนอดีต ดีครับพัฒนากันต่อไป
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +511/-428

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:53:41 AM »

เทียบ ตัวต่อตัว ไทย เหนือกว่า อยู่ หนึ่งขั้น
รวมทีมเล่น เวียดนามเหนือกว่า หนึ่งขั้น

แก้ไขกันไป แต่ยอมรับ ของเรา ไม่มีสมดุลย์ทีม คนเก่งก็เก่งเกิ้น คนไม่เก่งก็ห่วยได้ใจ ในเวลาคับขัน
เวียดนาม คนเก่งสุดกับคนในทีมไกล้เคียงกัน มันเลยดูดีกว่า

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
แรด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +28/-16

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:57:59 AM »

ถ้าทักษะส่วนบุคคล ไทยกินขาด
แต่ระบบทีมเวียดนามดีกว่าไทย
เกี่ยวก้อย
Hero Member

คะแนนความรัก: +146/-783

จิงจัย!! นิสัยงั้นๆ!!

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 03:46:57 PM »

ผมว่าไทยชนะ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +465/-267

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 03:57:31 PM »

เอเชี่ยนคัพครั้งนี้จริงๆเวียตนามชนะในเวลามีแค่เยเมนนะครับ นอกนั้นก็ชนะดวนจุดโทษมาได้ รอบแบ่งกลุ่มเข้ารอบเพราะใบเหลืองน้อยกว่า

Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +321/-106

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:21:54 PM »

ไม่ว่าเจอกันสนามไหน  ช้างศึกไม่น่าตะต้านไหวมีไส้แตกกันละครัข!!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
jakapan8
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +129/-28

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:31:31 PM »

ผมไม่ฟันธงจนกว่าจะได้เจอกันจริงๆจังๆ ฟุตบอลมันคาดเดาอะไรไม่ค่อยได้ อย่างวันนี้ผมไม่คิดว่าเกาหลีใต้จะตกรอบเพราะกาตาร์เลย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2560/-3721

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 11:07:09 PM »

ไม่รู้ดิสหาย ผมว่าไทยไม่แพ้แน่นอน

ลมหายใจคือฟุตบอล
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +251/-189

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 11:51:47 PM »

เอเชี่ยนคัพครั้งนี้จริงๆเวียตนามชนะในเวลามีแค่เยเมนนะครับ นอกนั้นก็ชนะดวนจุดโทษมาได้ รอบแบ่งกลุ่มเข้ารอบเพราะใบเหลืองน้อยกว่า
ใช่ครับ เยเมนนี่ประเทศสงครามนะครับ แรงกิ้งก็ต่ำ
ถึงแพ้ทีมใหญ่น้อยใช่ว่าจะเก่งจริง
ผมว่าเจอไทยก็สูสีเหมือนทุกที แต่สุดท้ายก็แพ้ไทยครับ

เจ้าจอม
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +155/-204

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 11:55:37 PM »

ถ้า เรามีสโมสร เล่นแชมป์เปี้ยนลีกไรอบแบ่งกลุ่มได้ 2 ทีมขึ้นไป ผมว่าเวียดนามยากจะตามเราทันครับ
pandaguys
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-4

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 02:33:48 AM »

ฟุตบอลวัดกันตอนลงสนามครับ บางทีเวียดนามเล่นกับทีมอื่นดี มาเจอไทยอาจจะเล่นไม่ดีก็ได้ครับ

ผมยอมรับนะว่าเวียดนามเล่นดีจริงๆ แต่ลองดูรอบแรก ที่แพ้อิรักหวุดหวิด (ผมมองว่าประสบการณ์ไม่ถึง แบบเดียวกับที่ไทยโอนอิรัก ออสเตรเลีย และยูเออียิงตีเสมอช่วงท้ายเกมส์ตอนคัดบอลโลก) และแพ้อิหร่านขาดลอย

ส่วนตอนเล่นกับจอร์แดน ผมว่าโค้ชแกแก้เกมส์ครึ่งหลังมาดี ส่วนเจอญี่ปุ่นก็สู้ได้ดีครับ แต่อย่าลืมว่าพี่ยุ่นมารอบนี้ เหมือนเล่นบอลเพื่อสุขภาพ ชนะมา 1-0 หลายนัด หรือโดนก่อนค่อยมาไล่คืนจนชนะ ผมมองว่าพี่ยุ่นนี่หละเหนือจริง คือ คู่แข่งชนะยาก และเล่นแบบถนอมตัวถนอมแรง เอาชนะเป็นพอ ยิงกี่ลูกไม่สำคัญ เล่นแบบนี้ถ้าไม่เหนือจริง ไม่มั้นใจจริงๆทำไมได้นะครับ พลาดมาแบบเกาหลีใต้ โดนยิงทีเดียวร่วงเลย

พล่ามมานาน อยากจจะบอกว่าเวียดนามดีขึ้นมากจริงๆ แต่ผมไม่กลัวครับ และผมยังเชื่อมั้นในทีมชาติไทยของเราครับ ว่ามีดีพอเอาชนะเวียดนามได้ถ้าได้แข่งกันจริงๆ
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2290/-2401

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 10:44:48 AM »

ต้องเจอกันก่อนถึงจะวัดได้

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +545/-384

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 10:55:01 AM »

เวียดนาม  แพ้อิรัก   แพ้อิหร่าน  ชนะเยเมน   เสมอจอร์แดน  แพ้ญี่ปุ่น  ชนะ 1  เสมอ 1  แพ้ 3

ไทย  แพ้อินเดีย  ชนะบาห์เรน  เสมอยูเออี   แพ้จีน         ชนะ 1  เสมอ 1 แพ้ 2

สรุปคือยังหนีอาเซียนไม่พ้นทั้งคู่ครับ

แต่ก็ต้องยอมรับว่าช่วงหลังเวียดนาม ผลงานดีมากจริง ๆ

yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-74

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 09:16:21 PM »

ผมว่าถ้าจะมองซักทีมที่ระดับใกล้เคียงกับไทยมากที่สุด ก็เวียดนามนี่ละ เขาถึงอยากแซงเรา และเราก็รับไม่ได้ที่เขาผลงานดีกว่า
ก่อนหน้าไทยข่มอยู่หน่อยๆ พักหลังเวียดนามดีขึ้นมา สรุปตอนนี้สูสี
เวียดนามจะเก่งกับใครก็ได้ แต่ไม่ใช่กับไทยครับ
ฟอร์มดีมาจากไหน เจอไทยก็มีช็อต  ยังไงผมก็อยู่ฝั่งไทย
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +324/-466

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 10:23:01 PM »

จะโพสทำซากอะไร นี่มันไทยแลนด์สู้ๆ
ถ้าเป็นวิเคราะห์เกี่ยวกับเหงียน ยังพอรับได้
แต่นี่ถึงขั้นแบบฟันธง เพื่อ? หลายกระทู้แล้ว
เบาๆบ้างนะเหงียนโก้ ทั้งหลาย

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +321/-106

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 05:33:36 AM »

ชั่วโมงนี้  หนีพี่เวียดได้ทุกถ้วยทุกรายการจะดีมากๆ

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์