Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 26, 2019, 03:14:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานบาร์เรน ยูเออี อยากได้ โต่ย+โชค แต่พอเจอจีนฝีมือลิปปี้ ไอ๋หย่า โต๋ย โชค  (อ่าน 1520 ครั้ง)
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +92/-534

| | |
« เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 05:30:42 PM »

ขออภัยที่ต้อง ตั้งกระทู้แบบนี้ 

ยอมรับว่า ผลงานคุม สองนัด กับ บาร์เรน ยูเออี ประทับใจ ฝีไม้ลายมือ โค้ชโต่ย โค้ชโชค พอสมควร  อยากให้ได้คุมนานๆๆ

แต่พอ มาเจอฝีมือโค้ชลิปปี้ กับทีมจีนแล้ว   ผมสงสารโค้ชโต๋ย โค้ชโชค มากครับ  ยอมรับว่า ฝีมือไม่ถึงเขาจริง (ไม่ใช่อยากให้ถึงเขา เพียงเห็นช่องโหว่ของโค้ชไทยท่านนี้ ถ้าให้คุมต่อไป)  ผมขอสนับสนุน โค้ช สองท่านนี้ต่อ ให้โอกาสเขาได้เรียนรู้ งานโค้ชของสมาคมต่อไป ในฐานะผู้ช่วย หรือโค้ชเยาวชน ก็ดีครับ  เพื่อสร้างเขาขึ้นมาในอาชีพโค้ชที่เก่ง

เพียงแต่ตอนนี้  5 เดือน ฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกเอเชีย  จ่อคอหอย สมาคมฟุตบอลอยู่  โค้ชสองท่านนี้ ยังตอบโจทย์ได้ไม่หมด  (ได้เจอจีนก็ได้วัดฝีมือโค้ชไทย ได้ชัดครั้งนี้ เร็วดีเหมือนกัน)  ดีกว่าได้โค้ชราคาแพงมา แล้วหาแต่ทีมอ่อน วัดฝีมือเขาตั้งนาน อยู่นาน ผลานเงินสมาคม ไปหลายปี

ผมเห็นควรว่า ให้ใช้โค้ชเอเชีย ครับ หรือไม่ก็โค้ชต่างชาติ ที่คุมทีมในเอเชียได้ผลดี  หรือโค้ชไทย แต่ใช้เป็นกลุ่มโค้ช ก็น่าจะดีนะครับ
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +237/-375

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 07:50:29 PM »

สมาคมฯตัองคิดดูดีๆ เลือกโค้ชแบบมีเหตุมีผล รอบคอบ ขึ้นกว่านี้อีก
ขนาดซื้อหวย ยังมีที่มาที่ไปเลยครับ
joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-25

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 08:37:16 PM »

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ขอโค้ชของจริงสักที เสียเวลาไปเยอะแล้ว
schanaider
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +52/-57

Drummer

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 08:43:04 PM »

โค้ชโต้ย+โค้ชโชค มารับเผือกร้อนแค่ไม่กี่วันเองท่าน
เวลาซ้อมแทคติกของตัวเองยังไม่มีเลย / ตัวผู้เล่นก็เป็นตัวที่ราเยวัชเลือกเข้ามา
แถมนัดเจอจีนตัวผู้เล่นก็จำกัด

บางทีก็ไม่แฟร์เหมือนกันที่ก่อนหน้านี้ (เจอบาเรน/ยูเออี) ก็ทำผลงานได้ดี กระแสแฟนบอลยอมรับอยากให้โค้ชทำยาวๆ แต่ไหงพอแพ้จีน จากฮีโร่กลับกลายเป็นโดนเขี่ยตกกระป๋องซะอย่างงั้น

schanaider
Hero Member
**

Drummer

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 08:45:21 PM »

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ขอโค้ชของจริงสักที เสียเวลาไปเยอะแล้ว

ขอคำนิยามคำว่าโค้ชของจริงหน่อยสิครับ

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +569/-392

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:00:44 PM »

โค้ชโต้ย+โค้ชโชค  มีดีระดับหนึ่งน่ะ 

แต่ดูแล้ว  กาม่าร์  กับ  มาโน่  โพลกิ้ง    แฟนบอลจะไว้ใจกว่า

เพราะผลงานในลีกโดดเด่นจริง ๆ 

joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-25

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:19:37 PM »

ถ้าไห้นิยามโค้ชของจริงจากเอเชี่ยนคัพครั้งนี้ ชอบโค้ชเกาหลี ปาร์ค ซัง โฮ ของเวียดนามครับ โปรไฟล์ไม่สูงแต่พัฒนาเวียดนามมาไกล  อีกคนก็เฟลิกซ์ ซันเชซ บัส กุนซือชาวสเปนของกาตาร์ คุมกาตาร์เล่นบเกมรุกมันดี ล้มซาอุ ล้มอิรัก มาได้  ส่วนคนอื่นเช่นลิปปี้ ของจีน  คาลอส คีรอชของอิหร่านของจริงอยู่แล้ว
อมตะ
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +394/-38

THAILAND.......

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:21:10 PM »

ผ่านรอบแรกมาได้บอกว่ารอบต่อไปคือกำไร  พอแพ้.....มาเต็ม แฟนบอลไทย

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1175/-1041

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 09:45:00 AM »

อยากที่ผมบอก พลาดนัดเดียว เเฟนบอลถล่ม

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
SpiderM
ร่วมเลือดเนื้อเชื้อชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +866/-231

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:53:49 AM »

แต่พอลิปปี้ไปเจอกับอีหร่าน เอาสะปี้เละเลย

......................
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +252/-189

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 01:22:29 PM »

แต่พอลิปปี้ไปเจอกับอีหร่าน เอาสะปี้เละเลย
อิหร่านก็เครอซ โค้ชระดับโลกเหมือนกัน
อดีตผู้ช่วยเซอร์อเล็ก
ผลงานคนเดียวอาจไม่โดดเด่นมากแต่มันต้องมีของแน่

เจ้าจอม
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +252/-189

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 01:26:24 PM »

ถ้าไห้นิยามโค้ชของจริงจากเอเชี่ยนคัพครั้งนี้ ชอบโค้ชเกาหลี ปาร์ค ซัง โฮ ของเวียดนามครับ โปรไฟล์ไม่สูงแต่พัฒนาเวียดนามมาไกล  อีกคนก็เฟลิกซ์ ซันเชซ บัส กุนซือชาวสเปนของกาตาร์ คุมกาตาร์เล่นบเกมรุกมันดี ล้มซาอุ ล้มอิรัก มาได้  ส่วนคนอื่นเช่นลิปปี้ ของจีน  คาลอส คีรอชของอิหร่านของจริงอยู่แล้ว
มันไม่มีใครรู้หรอกครับว่าจะดีไม่ดี
จะเข้าไม่เข้า
มูริญโญ่ของจริงไหม ของจริงแน่นอน แต่ทำไมล้มกับแมนยู
ราเยวัชแกก็เคยทำทีมเข้ารอบลึกในบอลโลก
จริงไม่จริงไม่รู้แต่ประสบการณ์มากกว่าโค้ชไทยทุกคนแน่ เพราะไปบอลโลกมาแล้ว ก็มาพังได้
มันไม่แน่นอนหรอกครับ ถ้ามันทำนายอนาคตกันได้ มันคงได้แชมป์กันทุกทีมแล้ว คนเลือกเขาก็คิดว่าจะดีแหละ แต่พอมันไม่ดีจะทำไงได้ละ ใครมันจะรู้

เจ้าจอม
schanaider
Hero Member
**

Drummer

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 03:06:15 PM »

มันไม่มีใครรู้หรอกครับว่าจะดีไม่ดี
จะเข้าไม่เข้า
มูริญโญ่ของจริงไหม ของจริงแน่นอน แต่ทำไมล้มกับแมนยู
ราเยวัชแกก็เคยทำทีมเข้ารอบลึกในบอลโลก
จริงไม่จริงไม่รู้แต่ประสบการณ์มากกว่าโค้ชไทยทุกคนแน่ เพราะไปบอลโลกมาแล้ว ก็มาพังได้
มันไม่แน่นอนหรอกครับ ถ้ามันทำนายอนาคตกันได้ มันคงได้แชมป์กันทุกทีมแล้ว คนเลือกเขาก็คิดว่าจะดีแหละ แต่พอมันไม่ดีจะทำไงได้ละ ใครมันจะรู้

+1ตามนี้หละ

Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +68/-23

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 03:11:39 PM »

ขอกาม่าสักที
DrummerOat
Hero Member

คะแนนความรัก: +71/-52

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 03:45:49 PM »

ครับ
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +582/-165

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 04:36:08 PM »

ผ่านรอบแรกมาได้บอกว่ารอบต่อไปคือกำไร  พอแพ้.....มาเต็ม แฟนบอลไทย
+1ครับ
ทั้งๆที่เราทำผลงานในเอเชียนคัพได้ดีที่สุดในรอบ 47 ปีแท้ๆ

schanaider
Hero Member
**

Drummer

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:09:26 PM »

ผ่านรอบแรกมาได้บอกว่ารอบต่อไปคือกำไร  พอแพ้.....มาเต็ม แฟนบอลไทย
+1ครับ
ทั้งๆที่เราทำผลงานในเอเชียนคัพได้ดีที่สุดในรอบ 47 ปีแท้ๆ

เอาจริงๆนะ ถ้าเราผ่านจีนได้ แล้วไปโดนอิหร่านตบคว่ำ ยังไงก็โดนด่าอยู่ดี

สรุปทีมชาติไทยต้องได้แชมป์สถานเดียว ไม่ว่าจะลงแข่งรายการไหนก็ตาม 

ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +92/-534

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:31:34 PM »

บทความกระทู้หนึงๆๆ ก็ตีความกันได้ต่างๆๆนาๆๆ เนาะคนเรา  ไม่จบไม่สิ้น ประมาณว่า  ถามช้างมา   ตอบม้าไป
ethongsuk
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +158/-50

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 05:52:41 PM »

ผมว่าโค้ชแต่ละคนก็มีดีแหละ แต่บางทีมันมีอะไรมากกว่านั้น อย่างเอเชี่ยนคัพที่ผ่านมา ครึ่งแรกเราไม่แพ้เลยนะ อินเดีย 1-1 บาเรน 0-0 ยูเออี 1-1 จีน 1-0 แต่เฉพาะนัดที่เจอกับจีน ครึ่งหลังโค้ชเขาเปลี่ยนวิธีเล่น ให้ออกข้างมากขึ้นแล้ว โยนบอมบ์ เข้ากลาง เพราะเขามีเปลี่ยนกองหน้าไป ตัวหรือสองตัวเพื่อเอาประตูคืน และแดนกลาง โดนเราบีบจนทำอะไรไม่ได้ในครึ่งแรก แต่เราทำอะไรไม่ได้มาก มองไปที่ตัวสำรอง เซ็นเตอร์ ก็ไม่เหลือ กลางรับยิ่งไม่มี มันก็เลยเข้าทางเข้า ก็แค่นั้นครับ ไม่ใช่ว่าเรารับหรอก แต่มันขึ้นไม่ได้ เขาไม่บีบกลางแบบครึ่งแรก จะว่าโค้ชรักษาการณ์ ก็คงไม่ได้ เพราะนักเตะเขาไม่ได้เลือกมา ที่เลือกมาก็ไม่เหมาะกับแนวนี้ ก็แค่นั้น ครับ รอดูโค้ชใหม่กับแนวทางใหม่ กับผู้เล่นที่เขาเบือก ผมเชื่อว่านาจะดีขึ้นครับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2569/-3858

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:57:16 PM »

ใช่ที่สุด

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์