Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 21, 2019, 08:40:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่เวปไทยแลนด์สู้สู้ๆ จริงมั้ยเนี่ย  (อ่าน 1814 ครั้ง)
ขงเบ้ง
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +134/-33

| | |
« เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 07:33:29 AM »

ผมเป็นคนนึงที่เสพติดเวปนี้มาก็หลายปีดีดัก วันไหนไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้ อ่านคอมเม้นท์ เป็นความรู้ เป็นสีสันในชีวิต รู้สึกเหมือนกันขาดอะไรไป หยุดกดเข้ามาไม่ได้เลย จนวันนี้ทำไมผมต่องไปหาข่าว หาบทความอ่านในเวปอื่นแทน เข้ามาที่นี่บรรยากาศเดิมๆหายไป มีแต่กระทู้ด่าทีมชาติ ด่าสมาคม ด่าคนนั้นคนนี้ และเบื่อสุดๆคือ กระทู้อวยเวียดนาม เฮ้อเบื่อออออ!!!!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2019, 10:19:14 AM โดย ขงเบ้ง » บันทึกการเข้า
leon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +274/-106

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 07:47:03 AM »

เหมือนกันครับ ทำไมมันเปลี่ยนไปขนาดนี้เมื่อก่อนจะมีบทวิเคราะห์หลังเกมก่อนเกมดีๆ ให้กำลังใจเดี๋ยวนี้เหมือนเวปที่นักลงทุนเสียผลประโยชมาระบายอารมด่าทีมชาติด่านักเตะ กระทู้อวยเวียดนามหวาดกลัวทั้งๆที่ชุดใหญ่ล่าสุดที่เจอกันมาเราก็กดเขาไป 3-0 คาบ้าน ส่วนมันจะเข้ารอบลึกหรือเป็นแชมป์ห่าเหวอะไรก็ปล่อยๆมันไปเถอะเราก็ให้กำลังใจและพัฒนากันต่อไป
bobo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-50

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 08:00:55 AM »

เบื่อก็ไม่ต้องเข้า ก็ไปที่อื่นครับ
ผมก็เบื่อๆพวกเกรียน พวกแกวสาขาสอง พวกอวตารหลายๆไอดีในนี้เหมือนกันแหละ 5555
เต่าหลังตุง
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-30

I Shall Return

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:11:05 AM »

ขอบคุณจขกท.ครับที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ผมคนนึงที่ตำหนิทีมในยามที่เล่นไม่ดี(ส่วนใหญ่ด่าโค้ช)แต่ยังไงก็มาติดตามเชียร์ตลอด ให้กำลังใจกันเรื่อยมา มาระยะนี้พอเวียดนามทำผลงานได้ดี กลับมีคนตั้งกระทู้อวยซะเป็นแชมป์โลก มาเปรียบเทียบกับทีมชาติไทย มาด่าทีมชาติไทย ด่าสมาคม แต่ไม่เคยให้กำลังใจหรือแนะสนับสนุนบอลไทยให้พัฒนาเลย ไม่รู้ว่าสำนึกรักชาติ-บ้านเกิดมีอยู่ในสายเลือดไหม ให้ไปอ่านข้อความในไอจีทริสตอง โดดูครับ ท่านๆจะเข้าใจ
331807
Hero Member

คะแนนความรัก: +106/-209

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:32:26 AM »

สีสัน อย่าคิดเยอะ คนมีหลายประเภท อะไรมองข้ามได้ก็ข้ามไป

กรูปรีพลัดถิ่น 132
krating
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +100/-88

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:40:09 AM »

เห็นด้วยครับ รู้สึกเป็นมลพิษทางตัวหนังสือ
อันตรายเท่าฝุ่น2.5
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +950/-189

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:46:41 AM »

หายไปเยอะจริงๆ ผมเคยอ้อนวอนท่านกูรูทั้งหลายเหมือนกันว่า คนที่คอยติดตามอ่านเยอะอยู่ โปรดออกมาเถิด
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1147/-1895

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:47:30 AM »

ขอบคุณจขกท.ครับที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ผมคนนึงที่ตำหนิทีมในยามที่เล่นไม่ดี(ส่วนใหญ่ด่าโค้ช)แต่ยังไงก็มาติดตามเชียร์ตลอด ให้กำลังใจกันเรื่อยมา มาระยะนี้พอเวียดนามทำผลงานได้ดี กลับมีคนตั้งกระทู้อวยซะเป็นแชมป์โลก มาเปรียบเทียบกับทีมชาติไทย มาด่าทีมชาติไทย ด่าสมาคม แต่ไม่เคยให้กำลังใจหรือแนะสนับสนุนบอลไทยให้พัฒนาเลย ไม่รู้ว่าสำนึกรักชาติ-บ้านเกิดมีอยู่ในสายเลือดไหม ให้ไปอ่านข้อความในไอจีทริสตอง โดดูครับ ท่านๆจะเข้าใจ
ผมคนนึงคิดแบบท่าน ปกติก็มีทั้งติทั้งด่าการทำงานของสมาคมฟุตบอลไทย แต่ถึงเวลาแข่งผมเชียร์เต็มที่ เลือดรักชาติมันสูบฉีด แต่มาเจอการอวยเวียดนามแล้วมาดูถูกทีมชาติไทยผมไม่ไหวจริงๆ
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +340/-475

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:20:16 AM »

ชื่อเว็บไทยแลนด์สู้ๆ
แต่ยังมีกระทู้หาแพะ ตามด่าโค้ช สมาคมอยู่ร่ำไป...

"ฟุตบอลอยู่กับปัจจุบัน เพื่อก้าวไปข้างหน้า" ท่านเนวิน ได้กล่าวไว้

ระหว่างทางไปข้างหน้าอาจมีช้า เจ็บ ล้มบ้าง แต่เพื่อเรียนรู้ว่าอะไรที่เหมาะสม เป็นประสบการณ์และบทเรียน

เราไม่ได้ด้อยพัฒนา หรือถอยหลังลงคลอง เข้าใจซะใหม่สาย ปั่นๆๆ จักรยานนนน

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
ขงเบ้ง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:21:35 AM »

เบื่อก็ไม่ต้องเข้า ก็ไปที่อื่นครับ
ผมก็เบื่อๆพวกเกรียน พวกแกวสาขาสอง พวกอวตารหลายๆไอดีในนี้เหมือนกันแหละ 5555

มันเหมือนกับถูกฝังเข้าไปในสมองไงครับ ถ้าเข้าบราวเซอร์ ก็ต้องกดเข้ามาหากระทู้อ่านในเวปนี้ก่อนตลอด มันเหมือนติดไง แต่พอกดเข้ามาก็เป็นแบบที่เห็น  เบื่อออออออออออออออออออออออออออออออ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1535/-1816

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:24:43 AM »

ระบายออกมาเถอะครับ ระบายกันเยอะๆ
เข้าใจ จขกท. เลย

ผมก็ถอดใจแล้ว
เมื่อก่อนออกมาตอบโต้คนพวกนั้น
ก็ถูกกล่าวหาว่าเป็น วอลล์รูมสมาคมฯ
สมาชิก pongonwon และพรรคพวก
 ก็ยัดเยียดข้อหาผม  ว่าทำให้คนเข้าบอร์ดน้อย

เดี๋ยวนี้ผมขี้เกียจตั้งกระทู้แล้ว

อย่างกระทู้อวยเวียดนาม แรกๆก็ขำๆ
แต่หลังๆชักถี่มากๆ เริ่มไม่ขำ
จริงๆมันคล้ายๆกับกระทู้อวยสมาคมของ เดี่ยวฟิโก้
ออกมายั่วยุ บ่อยมาก
เเต่ผู้ดูแลบอร์ดไม่มีแม้แต่คำเตือน
ถ้าเป็นนายเดี่ยวตั้งกระทู้แนวนี้
โดนแบนถาวรตลอดชีพแน่นอน

หรืออย่างความคิดเห็นสมาชิกท่านนึง
กล่าวหาว่า นักฟุตบอลไม่ทุ่มเท
ซึ่งสมาชิกคนเดียวกันนี้ ก็ไปแสดงความคิดเห็นอีกกระทู้นึงถึงขั้น สงสัยว่าล้มบอลรึเปล่า
แต่ก็ ไม่มีสัญญาณตอบรับ จากผู้ดูแลบอร์ด

ใบ้รับประทานครับ !
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +714/-884

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:36:59 AM »

ตอนนี้ค่อยยังชั่วที่เขยเวียดนามโดนเเบนไม่งั้นเราจะโดนถากถางกับผลงานทีมชาติมากกว่านี้ครับ
เขาบอกเวียดนามเต็ง 1 ตอนAFF ผมตอดกลับไป...ผลออกมาเวียดนามเเชมป์...ผมเงิบดิครับ...ฮิฮิ

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +395/-1695

..................................................

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:41:24 AM »

บางทีกระทู้ที่นี่กับ Pantip ก็เหมือนกันเลย ..ไม่รู้ทำไม ฮรี่ๆ

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +590/-2236

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:54:26 AM »

ไทยเเลนด์สู้ๆครับ

ไม่ใช่สมยศสู้ๆ เฮงสู้ๆ

Jonathan_SR01
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +610/-60

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:56:43 AM »

ใจเย็นๆ ท่าน ผมเข้ามาตั้งแต่ 2007 ก่อนท่านอีก มีตัวตนอยู่ที่นี้พอสมควร แต่ผมก็บื่อที่กลุ่มก้อนที่รวมตัวกันมาเริ่มแตกเจตนารมณ์

แค่เบื่อกลุ่มก้อนที่ทำด้วยกันมา แต่ไม่ได้เบื่อสู้สู้ เข้ามาแทบทุกวัน แต่ไม่ได้ตอบใคร เรารักบอลไทยเหมือนกัน อะไรที่คิดว่ามันยาก มันเกินไป ก็ปล่อยผ่าน

มาเสพข่าวแต่เรื่องที่ดีๆ ดีกว่าครับ

ขงเบ้ง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:00:05 AM »

ขอโทษด้วยนะครับ ผมขอบอกตรงๆเลย คุณคนนึงแหละที่ทำให้เพื่อนๆสมาชิก ลดน้อยลงเพราะกระทู้ด่าเฮง

แต่หลายความคิดเห็นที่ออกมาจากคุณผมก็ว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นที่ดีเลย ลดๆลงบ้านก็ดีครับเรื่องด่าเฮง

หาสาระมาลงบอร์ด ให้ผมได้อ่านดีกว่า ผมชอบทัศนะคติในการดูฟุตบอลของคุณนะ
ขงเบ้ง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:01:45 AM »

ใจเย็นๆ ท่าน ผมเข้ามาตั้งแต่ 2007 ก่อนท่านอีก มีตัวตนอยู่ที่นี้พอสมควร แต่ผมก็บื่อที่กลุ่มก้อนที่รวมตัวกันมาเริ่มแตกเจตนารมณ์

แค่เบื่อกลุ่มก้อนที่ทำด้วยกันมา แต่ไม่ได้เบื่อสู้สู้ เข้ามาแทบทุกวัน แต่ไม่ได้ตอบใคร เรารักบอลไทยเหมือนกัน อะไรที่คิดว่ามันยาก มันเกินไป ก็ปล่อยผ่าน

มาเสพข่าวแต่เรื่องที่ดีๆ ดีกว่าครับ

ผมเข้าตลอดอยู่แล้วครับ เข้ามาหากระทู้ดีดีอ่าน แต่อยากบ่น เรื่อง กระทู้ไม่จรรโลงจิตใจ กระทู้อวยเวียดนามแซงเราทุกด้าน อะไรประมาณนั้น ผมอยากให้พวกกลุ่มก้อนพวกนี้ ไปซื้อลิขสิทธิ์V- league มาดูให้รู้แล้วรู้รอด ไปเลย
ขงเบ้ง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:02:13 AM »

ระบายออกมาเถอะครับ ระบายกันเยอะๆ
เข้าใจ จขกท. เลย

ผมก็ถอดใจแล้ว
เมื่อก่อนออกมาตอบโต้คนพวกนั้น
ก็ถูกกล่าวหาว่าเป็น วอลล์รูมสมาคมฯ
สมาชิก pongonwon และพรรคพวก
 ก็ยัดเยียดข้อหาผม  ว่าทำให้คนเข้าบอร์ดน้อย

เดี๋ยวนี้ผมขี้เกียจตั้งกระทู้แล้ว

อย่างกระทู้อวยเวียดนาม แรกๆก็ขำๆ
แต่หลังๆชักถี่มากๆ เริ่มไม่ขำ
จริงๆมันคล้ายๆกับกระทู้อวยสมาคมของ เดี่ยวฟิโก้
ออกมายั่วยุ บ่อยมาก
เเต่ผู้ดูแลบอร์ดไม่มีแม้แต่คำเตือน
ถ้าเป็นนายเดี่ยวตั้งกระทู้แนวนี้
โดนแบนถาวรตลอดชีพแน่นอน

หรืออย่างความคิดเห็นสมาชิกท่านนึง
กล่าวหาว่า นักฟุตบอลไม่ทุ่มเท
ซึ่งสมาชิกคนเดียวกันนี้ ก็ไปแสดงความคิดเห็นอีกกระทู้นึงถึงขั้น สงสัยว่าล้มบอลรึเปล่า
แต่ก็ ไม่มีสัญญาณตอบรับ จากผู้ดูแลบอร์ด

ใบ้รับประทานครับ !

ขอบคุณครับท่าน ป็อกกี้ ผมเป็นคนนึงที่ติดตามผลงานท่านเสมอครับ
Jonathan_SR01
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +610/-60

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:07:34 AM »

ผมเข้าตลอดอยู่แล้วครับ เข้ามาหากระทู้ดีดีอ่าน แต่อยากบ่น เรื่อง กระทู้ไม่จรรโลงจิตใจ กระทู้อวยเวียดนามแซงเราทุกด้าน อะไรประมาณนั้น ผมอยากให้พวกกลุ่มก้อนพวกนี้ ไปซื้อลิขสิทธิ์V- league มาดูให้รู้แล้วรู้รอด ไปเลย

ทำใจร่มๆ มันเป็นแค่าสีสรร วุฒิภาวะเราน่าจะเยอะแล้ว ปล่อยผ่านไปครับ เมื่อไหร่ที่ทีมชาติไทยมาดีค่อยขย่มก็ยังไม่สาย

แนะนำในเชิงที่ว่าผมก็โดนมาเยอะ ถามรุ่นเก่าๆ ได้ทุกคน ว่าเมื่อก่อนก็รุนแรงไม่แพ้กันเคยไปร่วมกันไล่ VV กันอยู่ที่ยังอยู่ก็หลายคน

ถ้าเราอ่านแล้วไม่สบายใจ ก็ไม่ต้องอ่าน แค่นั้นก็คงพอแล้วครับ
ขงเบ้ง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:18:31 AM »

ทำใจร่มๆ มันเป็นแค่าสีสรร วุฒิภาวะเราน่าจะเยอะแล้ว ปล่อยผ่านไปครับ เมื่อไหร่ที่ทีมชาติไทยมาดีค่อยขย่มก็ยังไม่สาย

แนะนำในเชิงที่ว่าผมก็โดนมาเยอะ ถามรุ่นเก่าๆ ได้ทุกคน ว่าเมื่อก่อนก็รุนแรงไม่แพ้กันเคยไปร่วมกันไล่ VV กันอยู่ที่ยังอยู่ก็หลายคน

ถ้าเราอ่านแล้วไม่สบายใจ ก็ไม่ต้องอ่าน แค่นั้นก็คงพอแล้วครับ

ครับผม เรื่องไล่ วีวี ก็สนุกดี ผมก็ยังทำป้ายไปห้อยที่ สนาม 700ปี เหมือนกัน คิดถึงบรรยากาศ เก่าๆ

ตอนนี้ก็ได้แต่เลือกหัวข้อกระทู้อ่านก่อนจะคลิกเข้าไปแค่นั้นแหละครับ ฮรี่ ฮรี่
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +590/-2236

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:44:10 PM »

ขอโทษด้วยนะครับ ผมขอบอกตรงๆเลย คุณคนนึงแหละที่ทำให้เพื่อนๆสมาชิก ลดน้อยลงเพราะกระทู้ด่าเฮง

แต่หลายความคิดเห็นที่ออกมาจากคุณผมก็ว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นที่ดีเลย ลดๆลงบ้านก็ดีครับเรื่องด่าเฮง

หาสาระมาลงบอร์ด ให้ผมได้อ่านดีกว่า ผมชอบทัศนะคติในการดูฟุตบอลของคุณนะ

ขอบคุณคับขอโทษบางเรื่องด้วยแล้วกันครับ
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1147/-1895

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:53:15 PM »

ชอบ
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +788/-1435

new world order

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:55:07 PM »

ที่จริงเวียตเล่นดีจะชมก็ไม่แปลกนี่ แต่ก็มีบางยูสเซอร์คล้ายอยากดัง ชมเหมือนเรียกแขกใฟ้ไปด่าเวียตมากกว่า อันนั้นผมก็ไม่เข้าไปดูนะ เราเลือกได้ไม่มีใครถือปืนบังคับเรานี่ ส่วนด่าสมาคม ด่าโค้ช คุณเคยทำไหม ถ้าเคยมันก็จะแปลกอะไรละ ยุควีเจวีวียิ่งกว่านี้อีกนะ ไม่มีคนมาปกป้องเลยด้วย

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ขงเบ้ง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 01:36:55 PM »

ที่จริงเวียตเล่นดีจะชมก็ไม่แปลกนี่ แต่ก็มีบางยูสเซอร์คล้ายอยากดัง ชมเหมือนเรียกแขกใฟ้ไปด่าเวียตมากกว่า อันนั้นผมก็ไม่เข้าไปดูนะ เราเลือกได้ไม่มีใครถือปืนบังคับเรานี่ ส่วนด่าสมาคม ด่าโค้ช คุณเคยทำไหม ถ้าเคยมันก็จะแปลกอะไรละ ยุควีเจวีวียิ่งกว่านี้อีกนะ ไม่มีคนมาปกป้องเลยด้วย

เคยครับ แต่ยุคนั้น บอร์ดเรายังมีข่าวคราว วงนอก วงใน วิเคราะห์ต่างๆนานา กระทู้คุณภาพเยอะ
PeepoClub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +318/-74

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 01:41:15 PM »

ช่วยๆกันครับ หนักนิดเบาหน่อยอภัยกันครับ ผมว่าสุดท้ายทุกคน รักฟุตบอลเหมือนกันและอยากเห็นการพัฒนาที่ดีขึ้นเหมือนๆกันครับ
cohae669
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-14

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 02:02:55 PM »

เห็นด้วยครับ ผมก็ไม่อยากให้บอร์ดนี้ตกเป็นเครื่องมือโจมตีบุคคล หรือ องค์กรใดๆก็ตาม ต้องแยกแยะให้ออกระหว่างวิจารณ์การทำงาน กับการโจมตี หลังๆมันเป็นการโจมตี สาดโคลน เหน็บแนมซะเยอะ บางกระทู้ จขกท เปิดหัวมาดี ก็ยังมีสมาชิกลากไปเรื่องอื่น หลังจบ aff ผมไม่เข้าเลยครับ

อยากให้คุยในกรอบของกีฬาครับ
Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +89/-33

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 03:31:14 PM »

นั่นสิ!!
MRWITCH
Full Member

คะแนนความรัก: +45/-24

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 04:56:37 PM »

มันเป็นเรื่องปกติครับ ช่วงนี้มีทัวร์นาเม้นท์ก็ต้อง ด่า/อวย/ชม/วิเคราะห์  ทีมชาติไปตามปกติ  รอช่วงบอลลีกเปิดมันก็จะมีอะไรให้ทั้ง อวย/ด่า/ชม/วิเคราะห์ ทีมในลีกแทนครับ

เข้ามาเสพข่าว
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +92/-534

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 05:51:28 PM »

เพิ่งรู้ว่า ใครมาเป็นสมาชิก ไทยแลนด์สู้ๆๆ  ต้องมีค่านิยม ทัศนคติ  แนววิจารณ์ ไปในทางเดียวกัน  ค่อนข้างมีกรอบ ให้เดินชัดอย่างมากเลย  ต้องระวังแล๊ว เรา ต้องระวัง 
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-162

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 05:51:50 PM »

ไม่รุ้สึก มีแต่กระทู้หาสาระไม่มีเลย ข่าวก็มีน้อย วงในก็หาย มีแต่อะไรไม่รุ้ นานๆเข้ามาที
krating
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +100/-88

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 06:12:53 PM »

ไทยแลนด์สู้สู้  ชื่อมันก็บอกความหมายของมัน
อะไรที่แสดงออกหรือหมายความไปทางตรงกันข้าม
ก็น่าจะเป็นเรื่องไม่ปกติครับ

การวิเคราะห์แสดงความเห็นต่างๆนาๆ สามารถทำกันได้ทุกคน
แต่ถ้าข้ามเส้นเป็นการด่าหรือไม่ได้ให้กำลังใจ
ก็น่าจะไปเวปอื่นที่ไม่ใช่ เวปนี้

ไปเขียนด่าในเฟสหรืออะไร ยังผิดกฎหมายได้
ทุกอย่างมีเส้นขอบของมันอยู่
แค่ระวังรักษานํ้าใจคนทำงานกันหน่อย
ไม่ใช่เอาแต่เขียนระบายอารมณ์อย่างเดียวแบบ คนอีคิวตํ่า
แค่นั้นเอง
ขงเบ้ง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 06:28:54 PM »

เพิ่งรู้ว่า ใครมาเป็นสมาชิก ไทยแลนด์สู้ๆๆ  ต้องมีค่านิยม ทัศนคติ  แนววิจารณ์ ไปในทางเดียวกัน  ค่อนข้างมีกรอบ ให้เดินชัดอย่างมากเลย  ต้องระวังแล๊ว เรา ต้องระวัง 

กลับไปอ่านข้อความผมแล้วมาตีความใหม่ครับ

จริงๆนะ อ่าน แล้ว วิเคราะห์ แล้ว ค่อย แสดง ทัศนะคติ ออกมา
ขงเบ้ง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 06:33:05 PM »

ไทยแลนด์สู้สู้  ชื่อมันก็บอกความหมายของมัน
อะไรที่แสดงออกหรือหมายความไปทางตรงกันข้าม
ก็น่าจะเป็นเรื่องไม่ปกติครับ

การวิเคราะห์แสดงความเห็นต่างๆนาๆ สามารถทำกันได้ทุกคน
แต่ถ้าข้ามเส้นเป็นการด่าหรือไม่ได้ให้กำลังใจ
ก็น่าจะไปเวปอื่นที่ไม่ใช่ เวปนี้

ไปเขียนด่าในเฟสหรืออะไร ยังผิดกฎหมายได้
ทุกอย่างมีเส้นขอบของมันอยู่
แค่ระวังรักษานํ้าใจคนทำงานกันหน่อย
ไม่ใช่เอาแต่เขียนระบายอารมณ์อย่างเดียวแบบ คนอีคิวตํ่า
แค่นั้นเอง

KangKaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-3

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 06:45:14 PM »

ไงก็สู้ๆไปด้วยกันนะครับ เรื่องไหนขัดหู ขัดตา ไม่ถูกใจ ก็ปล่อยผ่านทำไม่เห็นไปซะบ้าง จะได้สบายใจครับ😊

แกงกะหรี่ไก่กินกับไข่ดาวอร่อย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2569/-3821

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:17:09 PM »

55+
สหายผมเอง บางทีผมก็ยังรำคาญมันเลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
Greater Member
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +75/-15

เชียร์ทีมไทย ถึงเหนื่อยใจ ก็จะเชียร์

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 10:49:22 PM »

นานๆที เจอกระทู้รำลึกความหลัง ก็จริงอย่างท่านว่าครับ หลายๆอย่างเปลี่ยนไป
คือ ดราม่าในบอร์ดนี้ผมก็เห็นมาเยอะครับ
เล่นมาตั้งแต่ปี 2005 สมัครสมาชิกถาวร ตอน 2007 เพราะเค้าบังคับ 5555
ก่อนหน้านั้นใช้ user ชั่วคราวเอา
วิธีเลี่ยงดราม่าง่ายที่สุดคือ อย่างไปตอบโต้คนที่ชวนเราทะเลาะครับ ผมทำอย่างนี้มาตลอด แม้ว่าเราจะถูกก็ตาม

ส่วน user เก่าๆหายากจริงๆ ผมพยายามคลิกดูข้อมูลสมาชิกเหมือนกัน ก็พอเจอบ้างคนที่เล่นมาตั้วแต่ 2007 อย่างเรา
แต่น้อยลงมาก user ที่เคยคุ้ื่นๆชื่อ เห็นจะเหลือแต่ japanxi ที่เคยอำลาบอร์ดไปแล้วก็กลับมาใหม่ ถ้าผมจำไม่ผิดอ่ะนะ
นอกนั้นหายไปไหนหมดไม่รู้ หรืออ่านอย่างเดียวก็ไม่ทราบได้

ผมรู้จักเว็บบอร์ดตอนเข้าเว็บสมาคมสมัยโน้นนนน 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2019, 10:51:10 PM โดย Greater Member » บันทึกการเข้า
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +280/-281

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 10:15:54 PM »

อ่านอย่างเดียว

cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +563/-1617

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 05:09:08 AM »

++++ 

เฮงซัง GetOut !!
บูรพา
ใช้คำไม่สุภาพในบอร์ด
Full Member
*

คะแนนความรัก: +36/-46

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 08:14:21 AM »

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์