Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 25, 2019, 02:13:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ชโต่ย-โค้ชโชค คุมช้างศึกต่อ หากไม่ติดเรื่องเกณฑ์เอเอฟซี หรือ ฟีฟ่า  (อ่าน 1328 ครั้ง)
PeepoClub
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +318/-74

| | |
« เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 04:44:16 PM »

https://www.facebook.com/ThailandNTOFFICIAL/posts/2012395029070052

พล.ต.อ. ดร. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมฯ ยืนยันว่าจะให้โอกาส ศิริศักดิ์ ยอดญาติไทย และ โชคทวี พรหมรัตน์ คุมทีมฟุตบอลชายทีมชาติไทย ต่อไป หากไม่มีปัญหาเรื่องกฏเกณฑ์ ที่เอเอฟซี หรือฟีฟ่า วางไว้
ปัจจุบัน โค้ชโต่ย ถือใบอนุญาตผู้ฝึกสอนระดับ 'A' License ส่วน โค้ชโชค ถือใบอนุญาตผู้ฝึกสอนระดับ 'C' License ซึ่งทำให้การแข่งขันฟุตบอลบางรายการที่จัดโดย AFC อาทิ ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก โซนเอเชีย, ฟุตบอลชิงแชมป์เอเชียรอบสุดท้าย จะไม่สามารถทำได้ เนื่องจากกำหนดกฏเกณฑ์ว่า หัวหน้าผู้ฝึกสอนจะต้องมีใบอนุญาตระดับ 'Pro License' ขึ้นไป ยกเว้น แต่ฟุตบอลทัวร์นาเมนต์พิเศษ, การอุ่นเครื่องตามปฏิทิน ฟีฟ่า เดย์ เป็นต้น
พล.ต.อ. ดร. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมฯ กล่าวว่า "เรื่องเฮดโค้ชทีมชาติไทยชุดใหญ่ ตอนนี้ยังไม่มีการพูดคุย วันนี้ก็เชิญโค้ชโต่ย และโค้ชโชค มาในฐานะผู้ที่รับผิดชอบทีมชาติไทยอยู่ในขณะนี้ เรื่องรายละเอียดต่างๆ ก็จะคุยกันในเวลาต่อไป เพราะเราอยากให้ทั้งสองคนได้พักผ่อนก่อน หลังเพิ่งเสร็จสิ้นภารกิจมา"
"คุณสมบัติโค้ชใหม่ก็คือมี 4 ข้อของสมาคมฯ ซึ่งตอนนี้เราก็รอเวลาให้โค้ชทั้งสองคนได้พักผ่อนกันก่อน ทุกอย่างอย่างที่ผมเคยบอก ว่าถ้ารายการใด ไม่มีข้อกำหนด หรือ เงื่อนไขของ เอเอฟซี และ ฟีฟ่า มันก็ไม่แปลกที่เราจะให้ทั้งสองคนทำทีม"
"นิสัยใจคอผม ใช้ใครก็ต้องให้รางวัลกับเขา และเป็นขนบธรรมเนียมของเขา เราใช้เขาไปทำหน้าที่ ก็ควรจะตอบแทนเขา ส่วนระยะเวลายังตอบไม่ได้ อย่างที่บอกว่า รายการใดที่ไม่มีเงื่อนไข ก็จะให้โอกาสเขา แต่ถ้ามีกฏเกณฑ์ ก็ไม่สามารถฝ่าฝืน"
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +182/-104

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 05:42:11 PM »

ผมว่า สมาคมทำถูกแล้ว ครับ     ใครจะว่าอย่างไรไม่รู้แต่ผมคิดว่า  ต้องให้โอกาสเขาทั้งสองคนคือ โค้ชโต่ยและโค้ชโชค   ถ้าขาดโปร์ฯก็หาโปร์ฯให้เขา  ถ้าว่าเขาอ่อนประสบการณ ก็ต้องให้โอกาสเขาได้หาประสบการณ์   ถ้าหากมีใครจะแย้งว่า ทีมชาติไม่ใช่ที่ฝึกงานของใคร ก็ให้ราเยวัช มาฝึกงานทดลองอะไรต่างๆนาๆ ตั้งเกือบสองปียังไม่เห็นมีใครบ่น ก็เห็นพึ่งจะบ่นหลัง AFFนี่หละ      ถ้าคิดจะเอาคน ญี่ปุน หรือ เกาหลี มาฝึกงาน สู้เอาคนไทยฝึก ไม่ดีกว่าหรือ   เพราะอย่างน้อยเขาก็ผ่านเกมระดับสูงสุดของทวีปมาแล้วถึงสามเกมแล้ว.                                หวังว่า โค้ชโต่ยกับโค้ชโชค จะสามารถ  แก้ตัวได้นะครับ  ขอเอาใจช่วย และท่องไว้ๆ  ไชน่าๆๆๆ   ถ้าล้มไชน่า ได้ แม้จะเป็นแมตซ์อุ่นเครื่องก็ตาม   ผมว่าได้ไปต่อ แน่นอน  ครับ
PeepoClub
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 06:07:26 PM »

ดีครับ จะได้มีเวลาหาทางออกก่อนบอลโลกรอบคัดเลือก แต่ว่าอย่านานนักนะ เดี๋ยวไม่ทัน55
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +92/-534

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 06:41:29 PM »

บอกตามตรง  คงจากใจ    ตอนเห็นเปลี่ยนโค้ชไทย แทนราเยวัช และผลงานนี้  ผมนี้ ตบขาเปี้ยะเลย  โค้ชไทยก็เก่งใช้ได้นี่หว่า  ต่อไปใช้โค้ชไทยนี่แหละ

อารมณ์ประมาณนี้เลยครับ   แต่พอ มาเห็นฟอร์มทีมไทย กับจีน ล่าสุด  เห็นฝีมือโค้ชระดับโลกเขาแก้เกมส์  จึงทำให้ลังเล ความคิดแรกทันที   ถ้าเราเลือกโค้ชไทยฝีมือไม่ถึง เมื่อขึ้นสู่ระดับเอเชีย ก็จะไม่ทันเกมส์หรือแก้เกมส์ ดีเท่าโค้ชต่างชาติ  สุดท้ายก็เป็นบ่อน้ำมันให้ เขาข้ามเป็นทางผ่าน เหมือนจีน   แมทย์นี้ เป็นเพราะฝีมือโค้ช ล้วนๆๆๆ  เพียงแต่จะทำอย่างไร ได้โค้ชต่างประเทศ ฝีมือดีจริงๆ ราคาแบบสู้ได้
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +564/-1624

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 07:03:16 PM »

ให้มาเป็นทีมงานผู้ช่วย พอเรียนเสร็จไปคุมชุดเยาวชนก่อน
ทีมชุดใหญ่ต้องของจริง ไม่อยากให้โค้ชมาฝึกงาน

เฮงซัง GetOut !!
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +468/-269

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 07:56:10 PM »

ให้มาเป็นทีมงานผู้ช่วย พอเรียนเสร็จไปคุมชุดเยาวชนก่อน
ทีมชุดใหญ่ต้องของจริง ไม่อยากให้โค้ชมาฝึกงาน

จริงครับ ชุดใหญ่มันต้องได้โค้ชที่เก่งและมีประสบการณ์ในเวทีใหญ่ๆ อยู่ที่สมาคมล่ะครับว่าจะมีเกณฑ์การคัดเลือกยังไง
แต่แบบราเยวัช อย่าเอามานะครับ ประเภทที่อดีตดีแต่ปัจจุบันไม่มีคนเอา

Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +136/-130

Next ... AFC U23 2020 @Thailand (Road to Olympic)

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 08:21:53 PM »

รายการแข่งที่จีน จะจัดช่วง มี.ค. พอดี กับที่ afc u23 รอบคัดเลือก ... สมาคมฯ ใจเย็นๆ ชุดใหญ่ให้โค้ชโต่ยโชคคุมไป เพราะไม่ต้องโปรไลเซ่นได้ แล้วรอดูผลงานของ กาม่า u23 ก่อน ถ้าดีก็เอา กาม่า ควบชุดใหญ่เลย ถ้าดูไม่ค่อยดี ค่อยเฟ้นหาโค้ชต่างชาติคนอื่นๆ แต่ขอสเปคแบบเคยสัมผัสไทยลีกมาก่อนไรงี้ครับ เช่น มาโน่ ยอกก้า

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2569/-3825

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 11:55:48 PM »

ไม่รู้ดิ
ผมว่าคุมแบบนี้ ขอวินนี่ หรือ ไม่ก็กาม่าเลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
DrummerOat
Hero Member

คะแนนความรัก: +71/-51

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:45:42 AM »

รอดูไปครับ
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +322/-112

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 01:39:03 AM »

ร่วมก้าวไกลไปกับมาคมฟุตบอล  ชมนี้ไม่มีโค้ชใด กุมหัวใจนักเตะเฉกเช่น โค้ชโต่ยและโค้ชโชค!!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +202/-1150

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:21:35 PM »

"คุณสมบัติโค้ชใหม่ก็คือมี 4 ข้อของสมาคมฯ ซึ่งตอนนี้เราก็รอเวลาให้โค้ชทั้งสองคนได้พักผ่อนกันก่อน ทุกอย่างอย่างที่ผมเคยบอก ว่าถ้ารายการใด ไม่มีข้อกำหนด หรือ เงื่อนไขของ เอเอฟซี และ ฟีฟ่า มันก็ไม่แปลกที่เราจะให้ทั้งสองคนทำทีม"

ทำแบบนั้นได้ด้วยหรือครับ? สมมติคัดบอลโลกกลางปีเอาโค้ชนอกคุม คิงส์คัพปลายปีเอาโค้ชโต่ยคุม?

ฮี่ๆๆ
PeepoClub
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:44:52 PM »

ทำแบบนั้นได้ด้วยหรือครับ? สมมติคัดบอลโลกกลางปีเอาโค้ชนอกคุม คิงส์คัพปลายปีเอาโค้ชโต่ยคุม?
ผมเดาว่าไม่เกินหกเดือนแรกนี้ โค้ชโต่ย กับโค้ชโชคก่อน สมาคมใช้เวลาช่วงนี้สรรหาโค้ชใหม่ และมาต่องาน เตรียมเล่นรอบคัดเลือกฟุตบอลโลกครับ
Leeviet007
Full Member

คะแนนความรัก: +51/-123

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 02:59:39 PM »

สมค.เขาคงไม่อยากเสี่ยงเปลี่ยนตอนนี้ ช่วงนี้ทีมชาติยังไม่มีโปรแกรมสำคัญๆอะไร ที่มีก็ตกรอบไปหมดแล้ว กว่าจะคัดเลือกบอลโลกก็อีกนาน   
Num2018
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-5

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 03:03:56 PM »

สงสัยรอดูผลงานกามาก่อน
BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +204/-68

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 03:34:45 PM »

ผมไม่ได้มองว่าโค้ชทั้ง 2 ไม่เก่งนะครับ เเต่อยากให้เรียนจบ โปรก่อนครับ ประสบการณ์ สำคัญมากๆ 
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-167

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 05:53:46 PM »

ผมว่า แก้ที่นักเตะไหม ทำไมทำตามโค้ชไม่ได้อยากรุ้มาก ว่าแทคติคราเยวัชคือยังไง
ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +176/-130

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 06:42:04 PM »

ผมว่า ที่เข้ารอบมา มันมีลูกฮึด + พลังแฝงด้วย ส่วนหนึ่งนะ
สถานการณ์ปกติ   ก็อาจไม่รอดเหมือนกัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์