Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 26, 2019, 05:42:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซาอุดิอาระเบีย อุซเบกิสถานตกรอบมีใครจะบอกว่าเวียดนามเหนือกว่าสองทีมนี้มั้ยครับ  (อ่าน 3981 ครั้ง)
เซลล์โรงพิมพ์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1151/-1923

| | |
« เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:17:18 AM »

เวียดนามเข้ารอบ8ทีม ไทยตกรอบ16ทีม บอกเวียดนามเค้าดีกว่าเรา เล่นเหนือกว่าเรา มาตอนนี้ซาอุดิอาระเบียตกรอบ อุซเบกิสถานตกรอบ หวังว่าคงจะไม่มีใครบอกเวียดนามเหนือกว่าอีกนะ

อยากรู้เหมือนกันถ้าไทยเจอร์จอร์แดนรอบนี้ผลจะเป็นยังไง แล้วเวียดนามเจอจีนผลจะเป็นอย่างไร

คู่แข่งมันคนละทีมกันวัดกันไม้ได้หรอก อยากรู้ว่าดีกว่าเรามั้ยลองเจอกันจะรู้เอง
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +599/-2312

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:21:49 AM »

ผมว่าถ้าเจอจอร์แดน เราชนะ ในเวลา90นาที

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +284/-498

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:23:38 AM »

เป็นทีมเกรดเดียวกะเรา  ตกรอบเหมือนกัน  เพราะอีกชาติที่ใกล้ๆกันเข้ารอบ 8 ทีมไป  เห็นมีแฟนบอลบอกว่าเขาแซงหน้าเราไปแล้ว
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +582/-165

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:27:11 AM »

ผมมั่นใจว่าจอร์แดนแข็งแกร่งน้อยกว่าจีนครับ
เวียดนามมีโชคที่มีเยเมนอยู่ในกลุ่ม
และมีโชคที่เข้าไปเจอจอร์แดน

แต่ส่วนนึงฝีเท้าเวียดนามก็พัฒนาขึ้นมาจริงๆ

Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +529/-61

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:28:06 AM »

แฟนเวียดนามที่เข้าใจโลกก็มีเยอะนะ อย่าไปอะไรเลยครับ
BonnRxNU
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-6

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:35:56 AM »

อย่าซีเรียสครับ มันคือเรื่องดวงผสมด้วย แต่ตอนนี้ผมเป็นห่วงสภาพจิตใจนักเตะเรามากกว่า โดนถล่มเละซะขนาดนั้น
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +175/-272

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:39:45 AM »

ไม่ใช่ว่าเวียดนาม  จู่ๆก็ฟลุคเข้ารอบ8ทีมนะครับ ผลงานที่ผ่านมา เข้าชิงยู23เอเชีย  ที่4เอเชี่ยนเกมส์ แชมป์aff ไม่ใช่เอาอดีตมาอวยอีกต่อไป นี่คือผลงานล่าสุด  จับสลากมาอยู่สายโคตรหินอีก นัดแรกเกือบเก็บแต้มได้จากอิรัก นัดสองก็เล่นได้ดีกับอิหร่าน  แต่ก็เก็บ3แต้มได้ในนัดสุดท้าย เข้ารอบมาเจอทีมฟอร์มกำลังฮ็อตอย่างจอแดน ก็ผ่านมาได้  เอาง่ายๆครับ ถ้าไทยเล่นได้อย่างเวียดนาม วิ่งทุกตัว ไล่ทุกตำแหน่ง ไม่มีกลัว ไม่มียุบ ไทยชนะจีนได้ไม่ต่ำกว่า2ลูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2019, 08:42:03 AM โดย loeienter » บันทึกการเข้า
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +470/-269

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:40:05 AM »

ก็เหมือนแฟนบอลบ้านเราครับมีทั้งแบบเข้าใจฟุตบอลและแบบเชียร์เอาสนุกต้องชนะเท่านั้น แพ้มามีซ้ำ!!!

mchaos_AV 117
IT - SUPPORT
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +320/-682

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:44:27 AM »

ถ้าคนดูบอล และวิเคราะห์เป็น คงรู้อยุ่แก่ใจครับ
คงมีไม่กี่คนหรอกครับที่ดูบอลเป็น  แบบผมคนนึงที่ตีโจทย์ออก ว่าทีมใหนดีกว่าใคร 

อย่างผมมองว่าเวียดนามดีกว่าทีมซาอุ อุซเบครับในเวลานี้ อยากไห้หลายๆคนหัดดูบอลให้เป็นครับอย่าใช้คำอคติมาตัดสินเลยครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:49:27 AM »

ถ้าคนดูบอล และวิเคราะห์เป็น คงรู้อยุ่แก่ใจครับ
คงมีไม่กี่คนหรอกครับที่ดูบอลเป็น  แบบผมคนนึงที่ตีโจทย์ออก ว่าทีมใหนดีกว่าใคร 

อย่างผมมองว่าเวียดนามดีกว่าทีมซาอุ อุซเบครับในเวลานี้ อยากไห้หลายๆคนหัดดูบอลให้เป็นครับอย่าใช้คำอคติมาตัดสินเลยครับ
สอนผมดูหน่อยสิผมดูไม่เป็นเท่าไร คือเวียดนามดีกว่าซาอุยังไง
ป๊อกกี้
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1567/-1888

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:52:32 AM »

คงมีไม่กี่คนหรอกครับที่ดูบอลเป็น  แบบผมคนนึงที่ตีโจทย์ออก ว่าทีมใหนดีกว่าใคร  

ผมยอมรับครับ ดูบอลไม่เป็น
อยากให้ท่านเปิดคอร์สสอน คิดค่าสอนเท่าไหร่?  ว่ามา

ขอบคุณสำหรับ การแสดงความคิดเห็นที่ ดูถูก เหยียดหยาม  คนอื่น
jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +207/-410

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:55:03 AM »

ผมจะดูบอลโลกรอบคัดเลือกนะ ถ้าซาอุเจอเวียดนาม แล้วซาอุแพ้ผมจะยอมรับว่าคุณดูบอลเป็น

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +361/-246

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 09:01:28 AM »

อย่าไปคิดมากครับ  ไทยเราเคยคว้าอันดับ 3 รายนี้มาแล้ว
จอร์แดน ก็คล้ายๆบาเรนห์นั้นเหละ ถ้าเจอกับเรา เราก็มีสิทธิ์ชนะได้
แต่ต้องยอมรับว่าเวียดนาม มันเล่นดีจริงๆ
mchaos_AV 117
IT - SUPPORT
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +320/-682

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 09:05:19 AM »

ผมยอมรับครับ ดูบอลไม่เป็น
อยากให้ท่านเปิดคอร์สสอน คิดค่าสอนเท่าไหร่?  ว่ามา

ขอบคุณสำหรับ การแสดงความคิดเห็นที่ ดูถูก เหยียดหยาม  คนอื่น

สอนผมดูหน่อยสิผมดูไม่เป็นเท่าไร คือเวียดนามดีกว่าซาอุยังไง

ผมไม่ได้ดูถูกเหยียดครับ หลายๆคนมักอคติกับเวียดนามแช่งเวียดนามไรประมาณนี้
การดูบอลเป็นคือการตัดอคติออก ตัดผลงานในอดีตออกเพราะมันวัดอะไรไม่ได้ตอนนี้ คือ คิดความเป็นจริงในปัจจุบันอย่างเดียว ทำไมผมถึงมองว่า เวียดนามดูดีกว่าซาอุ อุซเบ และญี่ปุ่น
เทียบดูฟรอมการเล่นเลยครับ จะรู้จะเห็นเลยว่าเวียดนามดีกว่าทีมเหล่านี้จริง ความสำเร็จในการผ่านบอล เหนือกว่าทีมเหล่านี้อย่างเห็นได้ชัด การวิ่งไล่ ความฟิต และสภาพจิตใจ เวลานี้ เวียดนามดีกว่ามากจริงๆครับ อยากไห้มองจุดนี้
krating
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +101/-88

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 09:05:55 AM »

ตายละวา ตรูพึ่งรู้ว่าดูบอลมาเป็นชาตินี่ ตรูวิเคราะห์ไม่เป็น
แต่น่าจะไม่ใช่ตรูคนเดียวละนี่ มีเพื่อนร่วมก๊วนอีกเพียบเลย
น่าจะรวมถึงต่างชาติอีกเกินครึ่งโลก 555
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +835/-287

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 09:10:29 AM »

ลองโค้ชจีนโค้ชไม่ใช่ มาเซโล่ ลิปปี้ ผมว่ายังไงเราก็มีโอกาสชนะสูง เพราะนักเตะจีนมีดีกว่าเราแค่รูปร่าง และเค้าก็เจาะจงเน้นเข้าทำด้วยลูกโด่งอย่างเดียว แต่วิธีการและแท็กติกเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิงจากครึ่งแรก อันนั้นคือความเหนือชั้นของลิปปี้

JimmyRabbit
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-15

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 09:34:55 AM »

เวียดนามไม่ได้ดีกว่า ซาอุ อุชเบกิสถาน แต่ผลงานเกือบทุกชุดเวียดนามดีกว่าเรา นั้นหมายถึงอะไรครับท่าน ประเด็นมันอยู่ตรงนี้แหละ ญี่ปุ่นดีกว่าเราทุกชุดเหมือนกัน ผมไม่ได้บอกว่าเวียดนามเก่งเท่าญี่ปุ่นนะ
zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +89/-67

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 10:03:50 AM »

เราเล่นกับจีนเราก็เล่นดีมากๆนะ ครึ่งแรก กดอยู่หมัดเลย
Pa[S-K]uPrE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +306/-136

..

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 10:57:34 AM »

อย่าไปใส่ใจครับ ยอมรับความจริง และวางแผนพัฒนาของเราให้ดีขึ้นดีกว่าครับ

ปีนี้คงเป็นปีที่ดีของเวียดนาม หลังจากที่เค้าเคยอกหักไปหลายรายการ ในครั้งที่ผ่านมา

รอบคัดฟุตบอลโลกคราวหน้า แก้ตัวใหม่ครับ

อยากรู้วิธีคำนวณ FIFA Ranking ลองดูกระทู้นี้ http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=343675.0
dream theater
Full Member
**

คะแนนความรัก: +85/-316

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 10:59:50 AM »

คิ
ผมมั่นใจว่าจอร์แดนแข็งแกร่งน้อยกว่าจีนครับ
เวียดนามมีโชคที่มีเยเมนอยู่ในกลุ่ม
และมีโชคที่เข้าไปเจอจอร์แดน

แต่ส่วนนึงฝีเท้าเวียดนามก็พัฒนาขึ้นมาจริงๆ
ดิดเหมือนผม เวียดนามชนะในเวลานัดเดียวเท่านั้น ชนะจอร์แดนยิงลูกโทษที่ฟอร์มดูแล้วไม่รู้ชนะออสเตรเลียมาได้ไง เราชนะบาเรนเสมอยูเออีเจ้า แพ้จีน เฉพาะครึ่งแรกที่รูปเกมเราดีกว่ามาก ผมว่าน่ะทีมไทยถ้าได้โค้ชที่ดีตั้งแต่เริ่มคงไม่เป็นแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2019, 11:02:43 AM โดย dream theater » บันทึกการเข้า
artspeedz
Full Member

คะแนนความรัก: +26/-65

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 11:08:37 AM »

เวียดชุดนี้มากับดวงแทบทุกทัวร์นาเม้นต์ เหมืนทุกอย่างเป็นใจไปหมด ไหนจะอยู่กลุ่มแข็ง แต่ดันแพ้อิรัก อิหร่านไม่เยอะ และแค่ชนะเยเมน 2-0 แถมเลบานอนยิงเกาหลีได้แค่ 4-1 ขาดอีกลูกเดียว
ไหนจะออสเตรเลียแพ้จอร์แดนทำให้ได้ที่ 2 ถ้าเข้ามาที่ 1 เวียดก็น่าจะหยุดที่รอบนี้
คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +172/-64

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 11:13:50 AM »

ดูบอลมาตั้งแต่เด็กจนห้าสิบกว่าละ พึ่งมารู้ว่าตัวเราเองดูบอลไม่เป็น
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +169/-228

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 11:14:01 AM »

เวียดชุดนี้มากับดวงแทบทุกทัวร์นาเม้นต์ เหมืนทุกอย่างเป็นใจไปหมด ไหนจะอยู่กลุ่มแข็ง แต่ดันแพ้อิรัก อิหร่านไม่เยอะ และแค่ชนะเยเมน 2-0 แถมเลบานอนยิงเกาหลีได้แค่ 4-1 ขาดอีกลูกเดียว
ไหนจะออสเตรเลียแพ้จอร์แดนทำให้ได้ที่ 2 ถ้าเข้ามาที่ 1 เวียดก็น่าจะหยุดที่รอบนี้

จริงคนเวียดนาม ก้น่าจะทราบดีเขามากับดวง แล้วอีกอย่างนัดจอร์แดนเนี่ย รับแล้วโต้ เจอเวียดนามที่เป็นรับแล้วโต้เหมือนกันก็ใบ้แดรกเลย
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +833/-774

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 11:20:08 AM »

ดูออสเตเลียกะอุสเบแข่งกัน​ อืมแบบในใจคิดไมเราไม่เจอไอ้2ทีมนี้ว้ะ​ ใครดูจะอุทานเลยว่ามันเล่นอะไรกัน​ มีโอกาสยิงไม่ยิงมีโอกาสบุกส่งคืนหลัง​ แบบว่า70นาทีมุม0​ ทำไปได้

Greater Member
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +76/-15

เชียร์ทีมไทย ถึงเหนื่อยใจ ก็จะเชียร์

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 12:00:40 PM »

จริงคนเวียดนาม ก้น่าจะทราบดีเขามากับดวง แล้วอีกอย่างนัดจอร์แดนเนี่ย รับแล้วโต้ เจอเวียดนามที่เป็นรับแล้วโต้เหมือนกันก็ใบ้แดรกเลย

กระทู้โน้นดราม่า ยันมากระทู้นี้เลย
ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ไม่น่าเชื่อว่าช่วงที่ทีมชาติไทยฟอร์มแย่และเวียดนามฟอร์มดี จะทำให้แฟนบ้านเราเป็นได้ขนาดนี้เลย

คือถ้าดูที่ผลการเเข่งขันต่อนัด เวียดนามเล่นดีขึ้นจริงๆแต่ก็ยังไม่สามารถยกรับดับผลการแข่งขันได้
เพราะยังแพ้อิรักและตามตีเสมอจอร์แดนทีมเกรดบีของเอเชียอยู่เลย หรืออีกมุมถ้าเลบานอนไม่โดนเกาหลีเหนือยิง
เวียดนามปลิวตั้งแต่รอบแรกแล้ว ถ้าเวียดนามเก่งขนาดนั้น คงไม่ต้องลุ้นเข้าที่สามจนนัดสุดท้าย
จะเชียร์เพื่อนบ้านก็ไม่น่าจะถึงขั้นคิดซะไกลเลย อย่างที่ผมบอก ถ้าเข้ารอบบอลโลกได้ อยากอวยเต็มที่เลย

ผมว่าแฟนเวียดนามเองที่หลงตัวเองก็คงจะมีแหละ แต่ที่เข้าใจโลกน่าจะมีเยอะเช่นกัน
yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-74

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 12:24:10 PM »

เขาเข้ารอบ8ทีมนะครับ ดวงอย่างเดียวไม่น่ามาไกลขนาดนี้
ผลงานในรอบปีที่ผ่านมาของเวียดนามมันชัดเจนว่าเขาพัฒนาขึ้น บางครั้งเราก็ต้องยอมรับ

เวียดนามจะเหนือกว่าทีมไหนหรือเปล่า ผมไม่รู้ แต่อย่างน้อยผมว่าตอนนี้เขาไม่ด้อยไปกว่าเราแล้ว อย่างน้อยก็ด้านจิตวิทยา
จากอดีตเราเคยทำให้เขากลัวเราฝั่งหัว แต่จากผลงานที่ผ่านมา ผมว่านักเตะเขาเลิกกลัวเราแล้ว
น่าเสียดายนะครับ ต้องใช้เวลากี่ปีกว่าจะฝั่งทัศนคติว่าเขาเป็นรองเรา กลัวเรา เตะกับเราต้องเน้นรับ
หลังจากนี้อาจไม่มีข้อได้เปรียบด้านจิตวิทยาแบบนี้แล้ว
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +284/-498

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 12:35:28 PM »

เสียดนามดีกว่าอุสเบ ก็ไม่รู้ว่าอุสเบชุดนี้มียู 23 มากี่ตัว

อุสเบชุดใหญ่มันไม่ได้เรื่องเลยทำไมมันไม่เอาชุดยู 23 มา

เพราะชุดนั้นมันชนะเวียดนามทีมที่จะเป็นแชมป์เอเชียนะ
jakapan8
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +129/-28

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 02:09:04 PM »

เวียดนามชุดนี้ยอมรับว่าดีจริง ที่ระบบการเล่น นักเตะรู้ใจกัน แต่จะดีกว่าไทยเรามั้ยอันนี้ผมไม่ขอตอบจนกว่าจะได้เจอกันในรายการทางการ
แต่ส่วนหนึ่งก็ต้องยอมด้วยละว่าเวียดมากับโชคจริงๆ แต่โชคจะอยู่กับเวียดได้อีกนานมั้ยอันนี้น่าสนใจนะครับ เพราะระดับเยาวชนของเค้าตกรอบแทบทุกชุด
ล่าสุดรุ่นที่จะขึ้นมาทดแทนชุดนี้ล้มเหลวอีก ชุด 19 ปีตกรอบแรกเอเชียวืดไปบอลโลก ยู20 อีก ส่วนของเราไม่ขึ้นไม่ลง สม่ำเสมอ ยังเห็นตัวที่จะมาทดแทนได้บ้าง
แล้วในรายการเอเชี่ยนคัพนี้ในแต่ละทีมจะมีตัวดาวรุ่ง 19-20 ปีมาโชว์ฝีเท้ากัน ของเวียดจะมีแค่หน้าเดิมๆที่เล่นมานานตั้งแต่ยู 19 แต่ก็นะยังอายุแค่ 22-23 กัน แต่ถ้าไม่คิดจะสร้างเด็กๆขึ้นมาทดแทนบ้างอีกไม่นานก็จะได้เห็นยุคมืดของเวียดนามบ้างละ
เต่าหลังตุง
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +53/-33

I Shall Return

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 02:21:49 PM »

ถ้าเวียดนามชุดนี้เจอไทยชุดที่ตัวหลักอยู่ครบ(กวิน พรรษา สุพรรณ อดิศร โด อุ้ม  ฐิติพันธ์ ธนบูรณ์ เจ มุ้ย ศุภชัย) ผมเทกระเป๋าเล่นฝั่งไทยนะ
SpiderM
ร่วมเลือดเนื้อเชื้อชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +866/-231

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 03:20:49 PM »

และแล้ว การ์ดดูบอลเป็นไม่เป็นก็มา

......................
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2569/-3860

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 10:17:44 PM »

ซะงั้น

ลมหายใจคือฟุตบอล
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +380/-597

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 11:08:54 PM »

เอาง่ายๆ กลับกันนาทีนี้ท่านว่าเราเหนือกว่าเค้าตรงไหนครับ?

ใน asiancup หนนี้ท่านว่าถ้ากลับกันเราอยู่สายเวียดนามแล้วเวียดนามอยู่สายเรา ใครจะไปได้ไกลกว่าใคร ส่วนตัวผมว่าเราไม่ผ่านรอบคัดเลือกด้วยซ้ำ เพราะลูกได้เสียไม่น่าผ่านเข้ารอบ

บางทียอมรับความจริงบ้างมันก็ไม่ได้น่าอายนะ โกหกตัวเองสิน่าอายกว่าเยอะ

ยอมรับให้เกียรต์ให้เครดิตคู่แข่งบ้างก็ดี อย่าคิดว่าเราเหนือกว่าเค้าจนพัฒนาอะไรก็ไม่เป็นชิ้นเป็นอัน

krating
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +101/-88

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 11:16:15 PM »

เอาง่ายๆ กลับกันนาทีนี้ท่านว่าเราเหนือกว่าเค้าตรงไหนครับ?

ใน asiancup หนนี้ท่านว่าถ้ากลับกันเราอยู่สายเวียดนามแล้วเวียดนามอยู่สายเรา ใครจะไปได้ไกลกว่าใคร ส่วนตัวผมว่าเราไม่ผ่านรอบคัดเลือกด้วยซ้ำ เพราะลูกได้เสียไม่น่าผ่านเข้ารอบ

บางทียอมรับความจริงบ้างมันก็ไม่ได้น่าอายนะ โกหกตัวเองสิน่าอายกว่าเยอะ

ยอมรับให้เกียรต์ให้เครดิตคู่แข่งบ้างก็ดี อย่าคิดว่าเราเหนือกว่าเค้าจนพัฒนาอะไรก็ไม่เป็นชิ้นเป็นอัน

ก็มันไม่ได้เกิดขึ้นจริงก็มั่วเดาไปเรื่อย
อาจจะออกอีกทางเราเป็นที่สองในสายนั่นก็ได้
มันก็แค่มโนนั่นแหละ

ทุกคนก็ยอมรับกันหมดแหละว่าเวียดนามดีขึ้นแกร่งขึ้น
แต่ไม่ได้ยอมรับกันหมดว่าไร้เทียมทานข่มไทยมิดชิด
ท่านก็ต้องยอมรับว่าคนอื่นเห็นไม่เหมือนท่าน ไม่คิดไปทางเดียวกะท่านก็แค่นั้นเอง
แรด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +29/-18

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 09:41:37 AM »

ทีมที่ตกรอบ 16 ทีม พูดตามตรง (ยกเว้นจอร์แดน) แข็งกว่า เวียดนาม
คีย์กิสถาน ไทย ซาอุ อุซเบ โอมาน บาร์เรน อิรัก
ปัจจัยเรื่องดวง มีผลพอสมควรเลยสำหรับทัวร์นาเม้นต์นี้นะ
แต่ส่วนตัวคิดว่า เวียดนามรอบหน้า เจอญี่ปุ่นจอดสนิทแน่นอน ระบบการเล่นญี่ปุ่นแน่นมาก เวียดนามวิ่งไล่เตะ ไล่บีบ ทำอะไรญี่ปุ่นไม่ได้แน่นอน
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +200/-854

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 09:57:52 AM »

ผมนี้แหละจะบอกว่าเวียดนามทำผลงานในรายการAFC Asian Cup 2019 ได้เหนือกว่าเข้ารอบได้ลึกกว่าซาอุดิอาระเบีย อุซเบกิสถาน และอีกหลายทีมรวมทั้งไทยด้วย
tyaom23
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-28

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 09:58:38 AM »

ถ้าเวียดนามชุดนี้เจอไทยชุดที่ตัวหลักอยู่ครบ(กวิน พรรษา สุพรรณ อดิศร โด อุ้ม  ฐิติพันธ์ ธนบูรณ์ เจ มุ้ย ศุภชัย) ผมเทกระเป๋าเล่นฝั่งไทยนะ
ผมเพิ่งรู้ว่าสุพรรณเป็นตัวหลักทีมชาติไปแล้ว 555
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 10:07:53 AM »

ผมไม่เคยปฏิเสธครับว่าเวียดนามผลงานดี แต่บางคนเป็นตุเป็นตะเวียดนามระบบทีมเหนือกว่าเรา บ้างก็บอกเราห่วยกว่าเวียดนาม และบอกเวียดนามเบสิคเหนือกว่าเรา คือฟุตบอลมันอยู่ที่การแข่งขันในสนามของทั้งสองทีมรึเปล่า ไอที่บอกเหนือกว่าเนี้ยเจอไทยอาจโดนยับก็ได้ไม่มีใครรู้เพราะยังไม่ได้เจอกัน จอร์แดนถ้าเก่งจริงคงไม่แพ้ไทย2-0ในคิงส์คัพหรอกครับ
Barball_Crazy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-13

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 10:09:28 AM »

พอเถอะครับเวียดนามเข้ารอบคือเข้ารอบ ผลงานมันเป็นตัวชี้วัดอยู่แล้วไม่หลอกลวง ส่วนเราก็ต้องเดินหน้าทำงานให้หนักกันต่อไป ไทยแลนด์สู้สู้
JimmyRabbit
Newbie
*

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 10:58:53 AM »

บางทีต้องมุทิตาจิต ยินดีเมื่อคนอื่นได้ดี
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 11:14:08 AM »

เวียดนามในวันนั้น ก็เหมือนเราในวันนี้
ตอนเวียดนามล้มเหลวหรือแย่กว่าเราแฟนบอลเขาก็จะอ้างโน่นอ้างนี้ เอาเราไปเทียบกับเกาหลีญิปุ่นอิหร่านบ้าง หรือขุดเอาชุดที่คิดว่าดีของตัวเองมาเทียบ

อย่าไปอคติกับความสำเร็จของเขาเลยครับ ผลงานมันเป็นตัวชี้วัดที่ชัดเจนอยู่แล้ว ฟุตบอลหนึ่งรายการมันไม่ได้มีทีมเข้าแข่งขันแค่สองทีม ถ้าเจอกันซาอุอาจชนะเวียดนาม หรืออุซเบอาจชนะเวียดนาม แต่เมื่อบอลมันไม่ได้เจอกันมันก็ต้องดูที่อันดับหรือรอบที่เข้าถึง
Barball_Crazy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-13

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 11:24:45 AM »

เวียดนามในวันนั้น ก็เหมือนเราในวันนี้
ตอนเวียดนามล้มเหลวหรือแย่กว่าเราแฟนบอลเขาก็จะอ้างโน่นอ้างนี้ เอาเราไปเทียบกับเกาหลีญิปุ่นอิหร่านบ้าง หรือขุดเอาชุดที่คิดว่าดีของตัวเองมาเทียบ

อย่าไปอคติกับความสำเร็จของเขาเลยครับ ผลงานมันเป็นตัวชี้วัดที่ชัดเจนอยู่แล้ว ฟุตบอลหนึ่งรายการมันไม่ได้มีทีมเข้าแข่งขันแค่สองทีม ถ้าเจอกันซาอุอาจชนะเวียดนาม หรืออุซเบอาจชนะเวียดนาม แต่เมื่อบอลมันไม่ได้เจอกันมันก็ต้องดูที่อันดับหรือรอบที่เข้าถึง

ถูกต้องครับ อาจจะหมั่นไส้ไปบ้าง แต่มันเป็นผลของเขาเราต้องยอมรับ เรามาตั้งหลักแล้วก็เดินหน้ากันต่อไปดีกว่าครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 11:29:24 AM »

ผมนี้แหละจะบอกว่าเวียดนามทำผลงานในรายการAFC Asian Cup 2019 ได้เหนือกว่าเข้ารอบได้ลึกกว่าซาอุดิอาระเบีย อุซเบกิสถาน และอีกหลายทีมรวมทั้งไทยด้วย
เวียดนามมีอย่างเดียวที่เหนือกว่าซาอุดิอาระเบียคือคำว่า"รอบ8ทีม" แต่คุณภาพสถิติก็ตามนี้

ซาอุดิอาระเบีย 4-0 เกาหลีเหนือ
ซาอุดิอาระเบีย 2-0 เลบานอน
ซาอุดิอาระเบีย 0-2 กาตาร์
ซาอุดิอาระเบีย 0-1 ญี่ปุ่น

เวียดนาม 2-3 อิรัก
เวียดนาม 0-2 อิหร่าน
เวียดนาม 2-0 เยเมน
เวียดนาม 1-1 จอร์แดน (เวียดนามชนะจุดโทษ 4-2)

ผมดูจากสถิติก็ไม่เห็นเวียดนามจะเหนือกว่าตรงไหนเลย แต่ถ้าเข้ารอบลึกกว่าใช่แน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2019, 11:32:06 AM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +169/-228

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 11:36:54 AM »

เวียดนามมีอย่างเดียวที่เหนือกว่าซาอุดิอาระเบียคือคำว่า"รอบ8ทีม" แต่คุณภาพสถิติก็ตามนี้

ซาอุดิอาระเบีย 4-0 เกาหลีเหนือ

เวียดนาม 1-1 จอร์แดน (เวียดนามชนะจุดโทษ 4-2)

ผมดูจากสถิติก็ไม่เห็นเวียดนามจะเหนือกว่าตรงไหนเลย แต่ถ้าเข้ารอบลึกกว่าใช่แน่นอน

ขอบคุณที่มองให้เห็นภาพ ประเด็นคือผมไม่ได้อิจฉาที่เวียดนามเข้ารอบ

แต่การที่เวียดนามเข้ารอบมานั้น เวียดนามยังไม่ได้ชนะหรือเสมอทีมที่แรงกิ้งดีกว่าได้เลย

การชนะทั้งเยเมน และจอร์แดน เป็นทีมที่แรงกิ้งต่ำกว่า เวียดนาม

แล้วอีกอย่างจอร์แดนเนี่ย เป็นทีมที่ออสซี่แพ้ทางตลอด ตั้งแต่คัดบอลโลกรอบที่แล้ว   ก็งงอยู่เหมือนกันว่าเพราะอะไร

ส่วนไทยได้ชนะบาร์เรน และเสมอยูเออี ล้วนแล้วเป็นทีมที่แรงกิ้งดีกว่าไทยทั้งคู่
leon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +274/-106

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 11:57:51 AM »

เห็นด้วยกับ จขกท นะออกแนวเบื่อๆกระทู้อวยเวียดนามด้วยเห็นมีอบู่ท่านนึงขยันตั้งจัง
เอาจริงๆผลงานเวียดนามดีครับแต่ไทยเราพร้อมเจอได้ตลอดนะ ชุดนี้ซึ่งนักบอลไทยก็คิดแบบนี้แหละเชื่อผมถ้าไม่มีเวียดนามที่เสือกทะลึ่งเข้ารอบมาได้แบบฝีมือหรือดวงก็แล้วแต่ นักบอลเราจะไม่โดนด่าโดนแซะขนาดนี้หรอก ถ้าจะมองในภาพความเป็นจริงควรจะให้กำลังใจนักเตะเรากันเยอะๆ เกือบสองปีแม่งเสียเวลาอุ่นเครื่องลองทีมกับวิธีการเล่นราเยวัชไปเท่าไหร่ สุดท้ายใช้เวลาไม่ถึงอาทิตมาใช้มาปรับในสิ่งที่ไม่ได้ทำมาเป็นปีมาได้ขนาดนี้ผมก็กราบใจแล้ว แล้วไอ้กระทู้เวียดนามอย่างโน้นเวียดนามอย่างนี้ไม่รู้ที่บ้านมีปัญหาหรือเมาแล้วเพ้อ เขาผลงานดีก็ยอมรับครับแต่มาตั้งกระทู้ว่าดีกว่าทีมโน้นทีมนี้ให้เพื่อนๆหมั่นไส้เพื่ออะไร บอลจบแทนที่จะตั้งกระทู้ให้กำลังใจกัน
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 03:20:39 PM »

ถ้าจะหาข้ออ้างหรือหาเหตุผลมาอ้างยังไงมันก็เจอมันหาได้อยู่แล้ว
แต่ผลงานมันเป็นเรื่องจริงมันเกิดจากการทำได้หรือไม่ได้

กฎกติกาเขาในแต่ละรายการเขาก็มีกำหนดไว้อยู่แล้ว คะแนนนับยังไง อันดับไหนเข้ารอบอันดับไหนตกรอบ มันไม่ได้วัดแค่ต้องชนะทีมที่มีอันดับเหนือกว่า บอลทัวนาเม้นแบบนี้มันต้องมีผลงานการวางแผนหรือจะบวกโชคดวงไปด้วยก็ได้ เมื่อเขาทำได้ดีกว่าก็ต้องให้เครดิตเขา

อย่างกรีซตอนได้แชมป์ยูโรเขาก็ไม่ได้ชนะแบบสวยหรูแต่เขาเอาตัวรอดไปได้เรื่อยๆ นั่นคือผลงานจริงไม่ใช่ข้ออ้าง

เขาทำได้ก็ให้เครดิตเขาไปเถอะจะหาเหตุผลมาบัปเขาทำไม อคติกับความสำเร็จของเขามันก็เหมือนขี้แพ้ชวนตี แล้วเมื่อเราทำได้บ้างใครจะมายินดีกับเราล่ะ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 03:40:58 PM »

ถ้าจะหาข้ออ้างหรือหาเหตุผลมาอ้างยังไงมันก็เจอมันหาได้อยู่แล้ว
แต่ผลงานมันเป็นเรื่องจริงมันเกิดจากการทำได้หรือไม่ได้

กฎกติกาเขาในแต่ละรายการเขาก็มีกำหนดไว้อยู่แล้ว คะแนนนับยังไง อันดับไหนเข้ารอบอันดับไหนตกรอบ มันไม่ได้วัดแค่ต้องชนะทีมที่มีอันดับเหนือกว่า บอลทัวนาเม้นแบบนี้มันต้องมีผลงานการวางแผนหรือจะบวกโชคดวงไปด้วยก็ได้ เมื่อเขาทำได้ดีกว่าก็ต้องให้เครดิตเขา

อย่างกรีซตอนได้แชมป์ยูโรเขาก็ไม่ได้ชนะแบบสวยหรูแต่เขาเอาตัวรอดไปได้เรื่อยๆ นั่นคือผลงานจริงไม่ใช่ข้ออ้าง

เขาทำได้ก็ให้เครดิตเขาไปเถอะจะหาเหตุผลมาบัปเขาทำไม อคติกับความสำเร็จของเขามันก็เหมือนขี้แพ้ชวนตี แล้วเมื่อเราทำได้บ้างใครจะมายินดีกับเราล่ะ
ไม่จำเป็นต้องให้เครดิต เพราะผมไม่ใช่คนเวียดนาม ผมเชียร์ทีมไทยเข้ารอบสองได้และสู้กับจีนได้สนุกแพ้2-1ผมก็มีความสุขแล้ว แต่มันก็ยังมีคนบางพวกไงขนาดเรามาได้ถึงตรงนี้แล้วมันยังลากบอกไทยห่วยกว่าเวียดนาม เวียดนามเบสิคดีกว่า เวียดนามระบบทีมดีกว่า บลาๆๆๆ ก็ถึงบอกไงว่าคู่แข่งมันต่างกัน เอาไว้เจอญี่ปุ่นถ้ายังชนะได้นั่นละคือเวียดนามดีจริง
JimmyRabbit
Newbie
*

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 08:28:37 PM »

ไม่จำเป็นต้องให้เครดิต เพราะผมไม่ใช่คนเวียดนาม ผมเชียร์ทีมไทยเข้ารอบสองได้และสู้กับจีนได้สนุกแพ้2-1ผมก็มีความสุขแล้ว แต่มันก็ยังมีคนบางพวกไงขนาดเรามาได้ถึงตรงนี้แล้วมันยังลากบอกไทยห่วยกว่าเวียดนาม เวียดนามเบสิคดีกว่า เวียดนามระบบทีมดีกว่า บลาๆๆๆ ก็ถึงบอกไงว่าคู่แข่งมันต่างกัน เอาไว้เจอญี่ปุ่นถ้ายังช

ไม่จำเป็นต้องให้เครดิต เพราะผมไม่ใช่คนเวียดนาม ผมเชียร์ทีมไทยเข้ารอบสองได้และสู้กับจีนได้สนุกแพ้2-1ผมก็มีความสุขแล้ว แต่มันก็ยังมีคนบางพวกไงขนาดเรามาได้ถึงตรงนี้แล้วมันยังลากบอกไทยห่วยกว่าเวียดนาม เวียดนามเบสิคดีกว่า เวียดนามระบบทีมดีกว่า บลาๆๆๆ ก็ถึงบอกไงว่าคู่แข่งมันต่างกัน เอาไว้เจอญี่ปุ่นถ้ายังชนะได้นั่นละคือเวียดนามดีจริง
แค่บางคนเท่านั้นที่คิดว่าเวียดนามดีกว่าเราในเวลานี้ แต่ผมอยากบอกว่าเวียดนามพัฒนาในอัตราสูงกว่าเรา เราเคยยำญี่ปุ่น วันหนึงก็มาใกล้เคียงกัน แล้วก็ฉีกเราไป คุ้นๆไหมเราเคยยำเวียดนาม เมื่อก่อนซีเกมส์ถ้าให้เลือกอินโด มาเล เวียดนามเราอยากเจอเวียดนาม วันนี้เวียดนามเข้ามาใกล้ไทยแบบหายใจรดต้นคอแล้ว วันหน้าไม่รู้ แต่สำหรับไทยระวังจะเป็นเหมือนมาเลเซียติดกับดักตัวเอง
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +227/-49

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 09:27:51 PM »

เถียงกันไปเพื่ออะไรวะ มันเป็นอดีตไปแล้ว  มองปัจจุบัน มาช่วยกันคิด ช่วยกันหาแนวทางพัฒนาในอนาคตดีกว่า

parmansad
Sr. Member

คะแนนความรัก: +88/-68

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 09:33:08 PM »

ผมว่ารอดูบอลโลกรอบคัดเลือกดีกว่า นั่นล่ะถึงจะการันตีว่าไทย-เหงียน ใครคือเจ้าอาเซียนตัวจริง อย่าลืมนะครับ คัดบอลโลกนั้นมันใช้เวลานาน การเตรียมทีมและวางแผนคือปัจจัยหลักเลย ถ้าจะเทียบโดยใช้เอเชียนคัพวัดกัน แบบนั้นตอนที่ UAE ชนะยุ่น (ออสเป็นเจ้าภาพ 4 ปีก่อน) UAEก็ไปบอลโลกที่รัสเซียแทนยุ่นสิครับ ลองสังเกตดูดีๆ อิหร่านชุดเด็ก หรือแม้กระทั่งชุดใหญ่ในรายการเอเชีย มักจะทำผลงานได้น่าผิดหวัง แต่พอรายการหลักอย่างคัดบอลโลก พ่อคุณก็คว้าเอาตั๋ว 1ใน 4 ของโควต้าเอเชียเทียบจะทุกครั้ง  

กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +833/-774

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 09:44:34 PM »

ผมว่ารอดูบอลโลกรอบคัดเลือกดีกว่า นั่นล่ะถึงจะการันตีว่าไทย-เหงียน ใครคือเจ้าอาเซียนตัวจริง อย่าลืมนะครับ คัดบอลโลกนั้นมันใช้เวลานาน การเตรียมทีมและวางแผนคือปัจจัยหลักเลย ถ้าจะเทียบโดยใช้เอเชียนคัพวัดกัน แบบนั้นตอนที่ UAE ชนะยุ่น (ออสเป็นเจ้าภาพ 4 ปีก่อน) UAEก็ไปบอลโลกที่รัสเซียแทนยุ่นสิครับ ลองสังเกตดูดีๆ อิหร่านชุดเด็ก หรือแม้กระทั่งชุดใหญ่ในรายการเอเชีย มักจะทำผลงานได้น่าผิดหวัง แต่พอรายการหลักอย่างคัดบอลโลก พ่อคุณก็คว้าเอาตั๋ว 1ใน 4 ของโควต้าเอเชียเทียบจะทุกครั้ง 
ตอนหลังaffเราก็คิดแบบนั้นล่ะว่ารอดูเอเชี่ยนคัพว่าใครของจริง​ รายการหลักคือเอเชี่ยนคัพ​ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นโลกแล้ว

botunball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-18

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 10:29:13 PM »

ไร้สาระครับ พัฒนาตัวเองให้ดี อะไรๆจะดีเอง เงียบๆไว้ ดีสุดครับ
DrummerOat
Hero Member

คะแนนความรัก: +71/-52

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:48:14 AM »

เวียดนามเขาก็ไม่ได้อ่อนหรอกครับ ปัดโถ่ว จะดวง จะฟลุ๊คหรืออะไรก็แล้วแต่ ถ้าฝีมือไม่มียังไงก็มาไม่ถึงขนาดนี้หรอกครับ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +718/-887

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:53:19 AM »

ยังไม่เหนือกว่า...ยังไม่ถึงด้วยซ้ำ
แต่บอลนัดเดียวอะไรก็เกิดขึ้นได้
ยิ่งดวนลูกโทษแพ้ชนะ 50-50
ถ้าตามจริงเวียดนามตกรอบตั้งแต่
แบ่งกลุ่มแล้วล่ะแต่ดันเอาที่3ดันชนะใบเหลืองอีก
ฝีมือพอมีแต่ดวงและวาสนามันก็มีส่วน

Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +324/-117

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 01:42:17 AM »

มหาราช ลูกหนังแห่งอาเซียน เวียดนามทีม!!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +776/-1203

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:14:44 AM »

หึ ถ้าเลบานอนไม่โดนเกาหลียิงวันนั้น คงไม่มีกระทู้มานั่งเถียงกันในวันนี้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์