Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 16, 2019, 10:26:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้สึกแบบผมบ้าง..."ไม่อยากดูเอเซียนครับต่อแล้ว"  (อ่าน 1481 ครั้ง)
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +543/-496

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 07:17:06 PM »

บอกตรงๆว่าตอนที่ชนะบาเรน เสมอ UAE.
ผมคิดเหมือนทุกๆคนว่า สุดยอดแล้ว รอบต่อไป
ผลจะเป็นยังงัย ไม่สนแล้ว กำไรล้วนๆ

พอรู้ว่าเจอจีน มีความหวังขึ้นมาว่าจะย้ำแค้น
สร้างเทพนิยายไทยแลนด์แน่ๆ อะไรๆก็เข้าทาง
ก่อนเตะก็หวังอยู่ แต่ก็ยังรู้สึกว่า แพ้ก็ไม่เป็นไรนะ

จบครึ่งแรกโคตรดีใจ เทพนิยายไทยแลนด์เป็นจริงแน่ๆ
แต่ก็เผื่อใจไว้นะ สมมติโดนตีเสมอ แพ้จุดโทษก็ไม่เป็นไร
เรามาเกินความคาดหมายแล้ว เล่นดีได้ใจด้วย

พอวินาทีเปลี่ยนตัว...รู้สึกงุนงง เฮ้ย!!! จริงดิ
เอาศุภชัยออกจริงดิ เล่นดีตัวเก็บบอลแดนหน้า
เขาบุกเราเขายังระเวงหลังนะ ตัวสำคัญนะเว้ย
โค้ชเปลี่ยนจริงดิ แล้วเป็นชนานันท์ ใช่ตัวนี้จริงเหรอะ

เราไม่ว่าน้องไม่โทษน้องที่เล่นพลาดนะ เราเข้าใจว่ากดดัน
และน้องก็เห็นเขาเต็มที่มากวิ่งมาช่วยหลังตลอด
แต่ที่เรา งง คือ แทกติคโค้ช ทำไม่ไม่เติมกลางวะ
ถ้าตะรับให้แน่นขึ้น เปลี่ยนตำแหน่งต่อตำแหน่ง
รูปเกมส์จะเปลี่ยนแปลงยาก แต่ก็อีกนะ โค้ชทำดีมา2นัดแล้ว
เราต้องเชื่อเขา แต่แปล๊บเดียว เราเสีย2ประตู มันตรงกับสิ่งที่คิด

เกมส์จบ แพ้ ตกรอบ...ผมเขียนลงหนาเฟสผมสั้นๆ

"💖⚽️🇹🇭 ไม่เป็นไรนะ...เราเต็มที่แล้ว"

แต่ผ่านไป 1ชม. 2ชม. 3ชม. กูนอนไม่หลับ กูเสียดาย
วันนี้ยังเซ็งค้างทั้งวัน ไม่ว่าใครเลยในทีม ยังชื่นชมยินดีกับทุกคน
แต่กูเสียดาย เซ็ง ไม่ อยากดูข่าว ไม่ดูคอมเมนท์
ไม่อยากดูคู่อื่นอีกแล้ว ใครจะชนะใคร ใครจะได้แชมป์ก็ช่างแมร่ง...เบรื่อออออ!!!
|oฟซี_ระยoJ
All For Thai Premier League
Full Member
**

คะแนนความรัก: +215/-74

ฟุตบอลไทย ทีมท้องถิ่นไทย ต้องมาก่อน

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 07:21:45 PM »

ผมยัง รอดู เวียดนาม โดนระดับ เอเชียแข็งๆ ยิงถล่มกลับบ้าน อยู่ครับ เพราะ ผมเชื่อแบบมั่นใจเลยว่า มันแค่ของปลอมทำเหมือน และดวงดี เท่านั้น ไม่ได้เก่งอะไรมากหรอก

ขอประกาศ จุดยืนไว้ ณ ที่นี้

เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1130/-1816

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 07:28:59 PM »

ผมอยากดูต่อ ตอนบอลยูโรเรายังดูกันได้เลย นี่ทวีปเราเตะก็อยากดูวิธีการเล่นของทีมอื่นๆ
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1130/-1816

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 07:29:54 PM »

ผมยัง รอดู เวียดนาม โดนระดับ เอเชียแข็งๆ ยิงถล่มกลับบ้าน อยู่ครับ เพราะ ผมเชื่อแบบมั่นใจเลยว่า มันแค่ของปลอมทำเหมือน และดวงดี เท่านั้น ไม่ได้เก่งอะไรมากหรอก

คิดเหมือนกันเลย
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 07:37:05 PM »

ผมก็หมั่นใส้กองเชียร์เวียดนะ...ขี้โม้เกิน แล้วชอบเยาะเย้ยเวลาเราล้มด้วย
แต่ยอมรับความจริงว่า ภาพรวมๆตอนนี้เขาดีกว่าเรา
เมื่อวานก็นั่งดูเขาสู้กับจอร์แดน...เหงียนเขาดีกว่านะแล้วสมควรเข้ารอบ

ผมยังเชื่อว่า นักเตะไทยฝีเท้าดีกว่าเวียดนะครับ
แต่สิ่งที่เราสู้ไม่ได้เลยคือระบบทีม และทีมเวิร์ค
เรามีทีมที่มีทีมเวิอร์คทีดีมากทีสุดเท่าที่เคยมีมา
ในยุคโค้ชซิโก้ ในขณะที่นักเตะเราไม่เก่งเท่ายุคนี้
ทีมบริหารยุคท่านสมยศเข้ามาพร้อมกับความหวัง
แต่กลับกลายเป็นว่าเข้ามาหยุดความต่อเนื่องของการพัฒนา
ที่โค้ชซิโก้เริ่มต้นวางเอาไว้ ทุกอย่างในทีมชาติทุกชุดติดหล่ม
จมปลัก ทั้งที่นักเตะเราเก่งขึ้น แต่ระบบทีมเราห่วยลง
เสียดายถ้าตอนนั้น โค้ชซิโก้มีโอกาสสร้างทีมอย่างต่อเนื่อง
วันนี้เราอาจชนะจีนที่มีแต่ผู้สูงอายุได้ไม่ยากเย็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2019, 07:39:12 PM โดย Piya Ngium » บันทึกการเข้า
Tonhom
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-11

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 07:45:54 PM »

รู้สึกเหงาๆ  ไม่สดชื่น  แต่ก็เข้าใจนะ  คราวหน้าเอาใหม่ ไทยแลนด์ด์........ 
morzor61
Newbie
*

คะแนนความรัก: +22/-20

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 08:03:32 PM »

+1 หมั่นไส้ ถถถถ
|oฟซี_ระยoJ
All For Thai Premier League
Full Member
**

คะแนนความรัก: +215/-74

ฟุตบอลไทย ทีมท้องถิ่นไทย ต้องมาก่อน

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 08:08:23 PM »

ผมก็หมั่นใส้กองเชียร์เวียดนะ...ขี้โม้เกิน แล้วชอบเยาะเย้ยเวลาเราล้มด้วย
แต่ยอมรับตวามจริงว่า ภาพรวมๆตอนนี้เขดีกว่าเรา
เมื่อวานก็นั่งดูเขาสู้กับจอร์แดน...เงียนเขาดีกว่านะแล้วสมควรเข้ารอบ

ผมยังเชื่อว่า นักเตะไทยฝีเท้าดีกว่าเวียดนะครับ
แต่สิ่งที่เราสู้ไม่ได้เลยคือระบบทีม และทีมเวิร์ค
เรามีทีมที่มีทีมเวิอร์คทีดีมากทีสุดเท่าที่เคยมีมา
ในยุคโค้ชซิโก้ ในขณะที่นักเตะเราไม่เก่งเท่ายุคนี้
ทีมบริหารยุคท่านสมยศเข้ามาพร้อมกับความหวัง
แต่กลับกลายเป็นว่าเข้ามาหยุดความต่อเนื่องของการพัฒนา
ที่โค้ชซิโก้เริ่มต้นวางเอาไว้ ทุกอย่างในทีมชาติทุดชุดติดหล่ม
จมปลัก ทั้งที่นักเตะเราเก่งขึ้น แต่ระบบทีมเราห่วยลง
เสียดายถ้าตอนนั้น โค้ชซิโก้มีโอกาสสร้างทีมอย่างต่อเนื่อง
วันนี้เราอาจชนะจีนที่มีแต่ผู้สูงอายุได้ไม่ยากเย็น

มันเป็น โมเมนตั้ม เกม เฉยๆ ครับ ผมดูตลอดแหละเวียดนาม ดูมาตั้งแต่ ชุด U23 ที่ได้รองแชมป์เอเชีย
ดูสดเกือบทุกนัดด้วย

เวียดนาม ตั้งแต่ชุดนั้น ยันชุดปัจจุบัน มีดีแค่ 2 อย่าง ขอยืนยัน
1.ความฟิตสปีดบอล
2.ดวงดี

เวียดนาม มันฟิต มันวิ่งเร็วกวดบอลตลอด เมื่อวานที่รูปเกมออกมากดจอร์แดน เพราะโมเมนตั้มมันมาทางเวียดนาม จากประตูที่ตีเสมอได้ จอร์แดนเล่นมาทั้งทัวร์เพิ่งเสียประตูแรก มันลนไปเอง แถมมันครึ่งหลังแล้ว โค้ชวางแผนมาให้รับรอโต้ เพราะนำอยู่ 1-0 รูปเกมมันเลยออกมาเป็นงั้น นักบอลระดับเกรดแค่จอร์แดน มันไม่ใช่บิ๊กเนมระดับเอเชีย มันก็ออกอาการเอ๋อรับประทาน ตอนโดนยิง 1-1 เป็นธรรมดา ผิดกับเวียดนาม ที่มันบุกเป็นบ้าเป็นหลัง ก็เพราะมันต้องแลกไง โดนนำมันเหมือนหมาจนตรอกแล้วถ้าไม่บุกก็เล่นรอแพ้ พอเห็นจอร์แดนใจฟ่อ
มันก็ได้ใจดิ กระหน่ำบุกกะชนะเค้า แล้วบทสรุปเป็นไง สุดท้ายก็ลูกไม้เดิมๆ ดีแต่ป้อล่อไม่เป็น หมดเวลาปกติ แพ๊คเกมประคองสกอร์จนหมดช่วงต่อเวลาไปรอยิงลูกโทษ ชนะลูกโทษฟลุ๊คๆ ดีใจเว่อร์วังอลังการ ประกาศตัวเองเป็นทีมระดับเอเชีย เป็นเบอร์หนึ่ง อาเซี่ยน ทั้งๆ ที่ทั้งทัวร์ชนะแค่จอร์แดน เยเมน ทีมระดับเกรด C เกรด B เท่านั้น (ซึ่งไทยชนะโคตรบ่อย แพ้ครั้งสุดท้ายนี่เมื่อไรยังจำไม่ได้เลย จอร์แดน เยเมน เนี่ย?)

ย้อนกลับไป ถ้าอินเดียไม่โดน บาเรน ยิงนาทีท้าย จะส่งผลให้ไทยเข้าเป็นที่ 3 ที่ดีสุด เวียดนามก็ตกรอบไปแล้ว หรือถ้า เลบานอนไม่โดนใบเหลืองไร้สาระ มันก็ร่วงลงรู เช่นกัน ไม่มาเสนอหน้าได้แบบนี้หรอก แค่ดวงดีเฉยๆ เดี๋ยวก็หมดดวงแล้ว คอยดู

ลองเกมเมื่อวาน ตีเสมอไม่ได้ดิ จอร์แดนสวนมี 2-0 หรือ 3-0 แน่ๆ โมเมนตั้มเกมมันแค่เข้าทาง เหมือนเรากะจีนนั่นแหละ เราเสียโมเมนตั้ม ถึงแพ้เลย จังหวะฟุตบอลล้วนๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2019, 08:15:05 PM โดย |oฟซี_ระยoJ » บันทึกการเข้า

SMS
Sr. Member

คะแนนความรัก: +90/-95

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 08:48:40 PM »

บอลเล่นแล้วมีโอกาสเข้ารอบไงครับ ผมก้เป็นจากที่ไม่หวังมาก

พอเล่นๆ ไป สู้ได้นี่ยิงนำห่อนด้วย เสียดายมากๆ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2560/-3712

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 10:01:38 PM »

ครับๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
sett
Full Member

คะแนนความรัก: +147/-31

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 10:05:08 PM »

เหมือนกันครับ ช่วงนี้ก็ดูข่าวเอเชียนคัพ ห่าวๆเหมือนกันผม  แต่ถ้าเวียดนามไปได้เเชมป์มาจริงๆก็ดีครับ แบบนั้นผมว่าเราตื่นแน่ๆ น่าจะมีแรงกระตุ้นมากขึ้น

รับเขียนเว็บไซต์ขนาดเล็กครับ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +188/-1131

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 10:27:43 PM »

ดูต่อครับ อยากรู้ว่าเพื่อนบ้านอย่างเวียดนามพัฒนาไปถึงไหนแล้ว

ปล เวียดนามตกรอบ(แน่ๆ) ที่เหลือก็ดูผลเอาอย่างเดียวละ

ฮี่ๆๆ
zahara
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +14/-13

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 10:38:14 PM »

นัดต่อไปเจอญี่ปุ่น​ ผมว่าเหงียนไม่น่ารอด​
Tanapongzuzu
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-3

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 11:14:19 PM »

หลังๆผมทำงานดี เวลาทำงานไม่ค่อยท่องเว็ป เมื่อก่อนช่วงบอลไทยบูมผมแวะเข้าไทยแลนด์สู้ๆบ่อยมากจนเสียเวลางาน ขอบคุณครับ
varasinp
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-30

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 11:18:33 PM »

นัดต่อไปเจอญี่ปุ่น​ ผมว่าเหงียนไม่น่ารอด​

ถ้าเวียดนามชนะญี่ปุ่นชุดนี้ได้ มันจะกลายเป็นหายนะเลยครับ เพราะเขาจะโม้เหมือนเขาสร้างกระสวยอวกาศแล้วไปอยู่บนดวงอาทิตย์ได้
sangsood7
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +86/-54

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 12:18:45 AM »

เป็นเหมือนกัน

DrummerOat
Hero Member

คะแนนความรัก: +68/-48

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 02:50:04 AM »

ผมยังดูต่อนะ
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 05:12:17 AM »

ถ้าเวียดนามชนะญี่ปุ่นชุดนี้ได้ มันจะกลายเป็นหายนะเลยครับ เพราะเขาจะโม้เหมือนเขาสร้างกระสวยอวกาศแล้วไปอยู่บนดวงอาทิตย์ได้
กับดักชิ้นโตของเหงียน...จะหลงติดอยู่อีกนาน
joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-16

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 05:21:21 AM »

อยากดูต่อครับ  อยากดูหลายฯทีมชั้นนำเล่นกัน อยากดูเกาหลี อิหร่าน ญี่ปุ่น. แต่เชียร์กาตาร์อาจจะม้ามืดก็ได้รอบแรกฟอร์มดีมาก ยิงเกาหลีเหนือกระจุย ล้มซาอุมาได้
audontcry
THAILANDSUSU
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +690/-74

Fight For Tomorrow

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 07:37:53 AM »

ครั้งก่อนที่ออสเตรเลียผมก็ดูนะครับ ขนาดไทยไม่ได้ไป

ดูการเล่นของแต่ละชาติในเอเชีย เค้าไปถึงไหนกันแล้วบ้าง ไม่งั้นเราก็จะไม่รู้ว่าชาติอื่นๆเค้าก็พัฒนาไปถึงไหนแล้ว

tonmania
Full Member
**

คะแนนความรัก: +276/-547

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:19:22 AM »

ยิ่งเวียดนามยิ่งอยากดูว่าเจอญี่ปุ่นโค้ชเขาจะวางแผนยังไง นักเตะเล่นได้ดีไหม เขาผ่านเข้ารอบลึกหรือไม่นั้นก็ด้วยความสามารถและความผิดพลาดของคู่ต่อสู้ของเขาเอง ไม่ได้เกี่ยวกับไทยแต่อย่างใด คือมันไม่มีผลต่อการดำเนินชีวิตต่อไปในแต่ละวันของผมครับ
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +63/-30

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 08:29:51 AM »

ตั้งแต่ทีมไทยตกรอบ ผมก็ไม่ดูคู่อื่นๆเลยครับ ^ ^

อาศัยดูข่าวเอาในบอร์ดนี่แหละครับ

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +184/-60

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 05:29:55 PM »

+1 ครับ ขอยืน ข้างพี่ด้วยคน เราต้องหนีเค้าให้ได้ครับ เอาเค้าเป็นเเรงกระตุ้นครับ ให้กำลังใจครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์