Thailandsusu Webboard
มกราคม 20, 2019, 04:46:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามองรอบด้านสมาคมคุ้มค่าเงินกับมิโล่ไหมครับ  (อ่าน 1953 ครั้ง)
thon law
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +782/-1415

new world order

| | |
« เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 03:29:59 PM »

ถามชวนถกนะท่าน ไม่ทราบว่ากับมิโล่เราจ่ายเขาไปเท่าไหร่ ปลดต้องเสียเงินไหม สรุปเราคุ้มไหมกับเงินที่จ้าง เราได้หรือเสียอะไรกับลุงมิโล่บ้าง

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +150/-198

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 03:32:22 PM »

ก็คุ้มนะครับ สำหรับเรื่องได้บทเรียนในการเลือกโค้ช

โค้ชโปรไฟล์จะดีขนาดไหน ถ้าไม่เหมาะกับฟุตบอลไทยก็จบ

และมันจะได้เป็นบรรทัดฐานในการเลือกโค้ชแต่ละครั้งสำหรับวงการฟุตบอล

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +175/-1122

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 03:49:46 PM »

ก็คุ้มนะครับ สำหรับเรื่องได้บทเรียนในการเลือกโค้ช

โค้ชโปรไฟล์จะดีขนาดไหน ถ้าไม่เหมาะกับฟุตบอลไทยก็จบ

และมันจะได้เป็นบรรทัดฐานในการเลือกโค้ชแต่ละครั้งสำหรับวงการฟุตบอล

มองมุมนี้ก็เหมือนจะคุ้มอยู่

แต่มองอีกมุมนึง เราทำแบบนี้ไปแล้วกี่ครั้ง?

ฮี่ๆๆ
dbmobile
Newbie
**

คะแนนความรัก: +11/-13

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 04:27:37 PM »

ไม่คุ้ม
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +104/-117

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 04:27:47 PM »

สั่งปลดก่อนหมดสัญญาสมาคมจะต้องจ่ายค่าชดเชยให้กับราเยวัชเป็นระยะเวลา 3 เดือน
การปลดโค้ช ไม่ว่าทีมใหน ไม่คุ้มทั้งนั้นแหละครับ เพราะมันศูนย์เสียค่าใช้จ่าย แบบจำใจจ่าย
มันไม่ใช่การลงทุน การจ้างโค้ชมันมีความเสี่ยงเสมอ มันไม่มีสูตรตายตัวว่า คนนี้จะทำแล้วทีมดีขึ้น
แต่การปลดก็ดีกว่าให้ ทีมตกอยู่ในสภาพที่ย่ำแย่ หากไม่เปลี่ยนแปลงอะไรเลย
แบบแมนยูฯปลด มูรินโญ่ ต้องจ่ายชดเชยตั้ง 20 กว่า ล้านปอนด์
nugolf_ab
Hero Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 04:36:58 PM »

แต่มองอีกมุมนึง เราทำแบบนี้ไปแล้วกี่ครั้ง?

ก็ได้แต่หวังผู้มีอำนาจในการเลือกโค้ช จะเข็ดหลาบ ซักทีครับ
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +543/-496

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 04:49:19 PM »

มองภาพหยาบๆ...เหมือนเข้ามาทำให้ทีมชาติติดหล่มไปพักนึง
แต่มองให้ละเอียด...กองหลังไทยแข็งแกร่งขึ้นกว่าทุกยุค
ซึ่งน่าจะเป็นสิ่งที่ได้มาจากทีมงานราเยวัช
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +562/-2036

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 04:54:05 PM »

ก็ได้แต่หวังผู้มีอำนาจในการเลือกโค้ช จะเข็ดหลาบ ซักทีครับ

จริงครับ
GuM
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-13

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 05:22:53 PM »

ถ้ามองเรื่องเงินด้วยก็เสี่ยงเหมือนกันนะครับ
1. มิโลคุ้นกับสไตล์ ญี่ปุ่นอยู่ญีุ่ปุ่นมานาน ต้องใช้เวลาสักพัก เพื่อทำความรู้จักกับนักบอลไทย
2. ต้องให้เวลาแกปรับนักบอลไทยในเรื่อง การ pressing ที่นักเตะไทยลีกไม่ค่อยมี
3. ภาษา การสื่อสารจะเป็นเหมือนเดิมหรือป่าวครับ
4. ฉีกสัญญากับ คอนซะซึ่งกำลังทำผลงานดี คงใช้เงินมาก
5. การทำทีมชาติ ไม่เหมือนการทำทีมในลีกที่หาเงินซื้อนักเตะที่แก้ข้อบกพร่องของทีมได้ครับ
 ความคิดเห็นผมนะครับ แหะๆๆ
nugolf_ab
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 05:25:28 PM »

ถ้ามองเรื่องเงินด้วยก็เสี่ยงเหมือนกันนะครับ
1. มิโลคุ้นกับสไตล์ ญี่ปุ่นอยู่ญีุ่ปุ่นมานาน ต้องใช้เวลาสักพัก เพื่อทำความรู้จักกับนักบอลไทย
2. ต้องให้เวลาแกปรับนักบอลไทยในเรื่อง การ pressing ที่นักเตะไทยลีกไม่ค่อยมี
3. ภาษา การสื่อสารจะเป็นเหมือนเดิมหรือป่าวครับ
4. ฉีกสัญญากับ คอนซะซึ่งกำลังทำผลงานดี คงใช้เงินมาก
5. การทำทีมชาติ ไม่เหมือนการทำทีมในลีกที่หาเงินซื้อนักเตะที่แก้ข้อบกพร่องของทีมได้ครับ

มิโล่ = ราเยวัช  ครับ
ไม่ใช่ มิช่า ของซัปโปโร่ 555555
Sinsasi
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-14

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 05:30:23 PM »

....การเลือกโค้ชเหมือนซื้อหวย...ตอนเลือก/ซื้อ ...น่ะใช่ ตอนออก มันไม่ใช่/ไม่ถูก...ทุกวันไม่เห็นมีใครเข็ด
GuM
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-13

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 05:36:47 PM »

มิโล่ = ราเยวัช  ครับ
ไม่ใช่ มิช่า ของซัปโปโร่ 555555
อุ้ย ขออภัยครับ หน้าแหกเลย 5555555
ขอโทษครับ
Papa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-100

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 05:53:08 PM »

ไม่คัุมค่าเงินเลย
โปรไฟล์ไม่ได้ดีเท่าไรด้วย
ดีที่สุดคือตอนแรกที่พากาน่าเข้าบอลโลกได้  แต่นั่นแค่ครั้งเดียวเท่านั้นในประวัติของเขา  หลังจากนั้นไม่สามารถพาทีมเป็นแชมป์อะไรได้ทั้งนั้น
แถมต่อจากนั้นก็ออกไปคุมทีมอื่นๆทั้งในอาหรับและยุโรปตะวันออกอีก 4-5 ทีม  ปรากฎว่าถูกไล่ออกไปก่อนหมดสัญญาทุกๆทีม
ตอนมารับงานที่ที่ไทย  ตอนนั้นก็ไม่มีงานทำอยู่ด้วย เพราะไม่มีใครเขาจะจ้างอีกแล้ว  ภาษาอังกฤษก็พูดไม่ได้ ไม่สามารถถ่นทอดความรู้แก่ลูกทีมได้โดยตรง (ต้องแปลกันไปกันมา 3-4 ทอดก่อนจะรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง แกถึงไม่ออกมาสั่งงานข้างสนามแบบโค้ชคนอื่นๆเขาเลย)
สมยศตาถั่ว ไปเอามาได้ยังไง  ผมว่าราเยวัตตอนนั้นก็ยังงงๆว่ามึงเอากูได้ยังไงวะ (เห็นรูปตอนนั้นคล้ายๆกับเพิ่งตื่นจากฝันร้ายอยู่เลย)  แถมให้เงินเดือนแพงๆให้แกกับทีมงานอีกเดือนละ 2 ล้านกว่าบาท แบบเสียค่าโง่ไปปีกว่ามาแล้ว  ผลงานก็เฮงซวยมากๆ  ตกรอบมันทุกทัวนาเม้นต์มาโดยตลอด
รวมทั้งถูกไล่ออกจากทีมไทยก่อนสัญญาด้วยเช่นกัน
ดังนั้นใครมาแถว่าแกโปรไฟล์ดีมากอย่างนั้นอย่างนี้  เป็นการโกหกชาวบ้านทั้งนั้น ไม่เป็นคามจริงอะไรเลย
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +239/-187

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 06:12:24 PM »

นี่ก็พูดกันไปเรื่อย
จะเข็ดยังไง ฟุตบอลมันต้องจ้างโค้ง
แล้วมันไม่มีใครรู้อนาคตหรอกว่าจะดีไม่ดี
หลายครั้งแรกๆดีหลังๆพังก็มีเยอะแยะ
หลายครั้งแรกๆแย่หลังๆดีก็มี
อย่างราเยวัชเข้ามาแรกๆรูปเกมแนวรับเราแน่นขึ้นเลย
หลังๆแกเริ่มออกทะเล ก็ต้องออก
ซิโก้เหมือนกันถึงช่วงท้ายของแกแกก็ตันเปลี่ยนตัวเดิมๆเรียกตัวเดิมๆ
มันตันก็ต้องออก สุดท้ายต้องแยกทางกันทุกคนครับไม่ว่าจะเคยดีไม่ดี
ญี่ปุ่นเขายังเปลี่ยนโค้ชเลย
เอาแต่พูดเท่ๆใครก็พูดได้ครับ
ท่านลองไปเลือกโค้ชเองดิ ว่างๆะดีหรือแย่

เจ้าจอม
joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-8

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 06:28:28 PM »

ไม่คุ้มกับใครทั้งสิ้นครับ เลือกโค้ชครั้งนี้ เหมือนกับการลองผิดลองถูกของสมาคม  แล้วทีมดันมาแย่ทัวร์นาเมนต์สำคัญซะด้วย  คือเหมือนเราไม่มีเป้าหมาย  จะเล่นแบบไหนกันแน่  ที่ผ่านมานายกก็โลเลเล่นกับกระแส  เสียเงินไม่เท่าไหร่  แต่เวลาเกือบ2ปีที่เสียไปละ   ที่จริงถ้าเราเริ่มมาได้ถูกต้องเวลาสองปีที่ผ่านมา   ก็น่าจะได้ผลงานที่ดี  นี่เราต้องย้อนกลับไปเริ่มต้นใหม่  หลังจบเอเชี่ยนคัพปีนี้ทั้งปีเราไม่มีทัวร์นาเมนต์ ทางการสำหรับทีมชาติชุดใหญ่เลย  เต็มที่มีแค่บอลคิงคัพ บอลอุ่นเครื่องฟีฟ่าเดย์  เสียดายเวลาที่ผ่านมาจริงฯ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +190/-765

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 06:35:16 PM »

ได้: ได้รู้ว่าในอาเซี่ยนใครทำก็ได้แชมป์นั้นไม่จริงเลย
เสีย: เสียเงิน เสียเวลา เสียแต้มที่ไม่ควรเสีย
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +248/-476

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 07:14:24 PM »

ก็ได้แต่มองวงนอก ลองไปถามโค้ชโต่ย  ลองไปถามคนที่ทำงานด้วยว่าได้อะไรบ้าง

ส่วนรูปแบบการเล่นเปลี่ยนโค้ชก็เปลี่ยนรูปแบบ ส่วนนักฟุตบอลกลับสโมสรก็ไปฝึกกับโค้ชสโมสร

ส่วนการเล่นของทีมชาติก็เปรียบเทียบเอาก่อนแกมากับหลังแกมาการเล่นมันเป็นยังไง

ความรู้สึกและอคติของแต่ละคนไม่เท่ากัน
boon song jung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-44

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 07:48:19 PM »

ออกแนวเสมอตัวครับ ได้อย่างเสียอย่าง
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +294/-112

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 07:56:59 PM »

....การเลือกโค้ชเหมือนซื้อหวย...ตอนเลือก/ซื้อ ...น่ะใช่ ตอนออก มันไม่ใช่/ไม่ถูก...ทุกวันไม่เห็นมีใครเข็ด
ตามนั้นครับ
มองบวกก็คุ้ม มองลบก็ไม่
กลับไปดู วัตถุประสงค์และเป้าตอนแรกจะตอบได
Samurai X
Newbie
*

คะแนนความรัก: +29/-30

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 09:17:52 PM »

แล้วปลดราเยวัตไป สมาคมต้องจ่ายค่าชดเชยให้แก่เท่าไรนี้

.........หากชีวิตมนุษย์มันจะเรียบง่าย........
คงไม่เริ่มต้นด้วยการร้องไห้เมื่อลืมตาดูโลก
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2557/-3622

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 10:46:18 PM »

ไม่น่า

ลมหายใจคือฟุตบอล
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 10:54:48 PM »

ตามนั้นครับ
มองบวกก็คุ้ม มองลบก็ไม่
กลับไปดู วัตถุประสงค์และเป้าตอนแรกจะตอบได

การเลือกโค้ชเหมือนซื้อหวย
....

เคยมีโค้ชบางคนบอกแบบนั้น
แต่ไม่ใช่มั้ง
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +672/-846

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 11:05:03 PM »

ถามแฟนบอลก็น่าจะมีคนบอกตุ้มบ้างไม่คุ้มบ้าง
น่าต้องลองถามจารย์เฮงดู...ในฐานะคนกลาง
ที่เคยดูการฝึกซ้อมและรายงานการแข่งขัน
ว่ามีความก้าวหน้า การพัฒนา ระบบทีม สามารถ
ยกระดับทีมชาติเราให้เพิ่มขึ้นได้มั่ย

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 11:19:30 PM »

ถามแฟนบอลก็น่าจะมีคนบอกตุ้มบ้างไม่คุ้มบ้าง
น่าต้องลองถามจารย์เฮงดู...ในฐานะคนกลาง
ที่เคยดูการฝึกซ้อมและรายงานการแข่งขัน
ว่ามีความก้าวหน้า การพัฒนา ระบบทีม สามารถ
ยกระดับทีมชาติเราให้เพิ่มขึ้นได้มั่ย

https://m.thsport.com/news-17813.html

เคยเห็นข่าวเก่าๆ
ก่อนโค้ชเฮงหลุดจากการดูทีมชาติชุดใหญ่

โค้ชเฮงติงราเยวัชที่ซ้อมแต่เกมส์รับครับ
NUTHINGZ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-3

all the best for u

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 11:58:10 PM »

ผมว่าเกมส์รับเราดูดีขึ้นก็ต้องให้เครดิตแกครับ แต่ถ้าเอาเรื่องเงินมาคิด ผมว่าไม่คุ้ม

Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +321/-103

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 03:39:47 AM »

ล้วนเป็นชัยชนะ ของสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ภายใต้การนำของลุงยศและลุงเฮง!!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +108/-73

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 03:53:52 AM »

เรื่องมันผ่านไปแล้วน่า

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +186/-435

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 10:42:23 AM »

ผมว่าคุ้มนะครับ การขึ้นเกมของแก เป็นแบบสากล เท่าที่ทีมไทยเคยมีมา..ทั้งในคิงส์คัพ ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบการเล่นรับในaffที่ไม่ค่อยเหมาะ มันก็ยังมีระบบแน่นอนแบบสากลมีความแน่นอน มันไม่ออกแนวอิสระเกินไปแบบเมื่อก่อน แต่ละคนมีหน้าที่แน่นอน แต่การแก้เกมในระหว่างแข่งขันไม่ดี อาจจะทำให้ไม่เหมาะสมกับทีมไทยที่ต้องคอยกระตุ้นกำชับ เพราะแกพูดอังกฤษไม่ได้นี่แหละ(ทำไมไม่เรียน ไปมาหลายประเทศไม่เรียนภาษา) ในหลายนัดแกจะไม่แก้เกมทันท่วงที หรือ ไม่แก้เลย

นี่ถ้าไม่บ้าจี้ เปิดเกมรุกใส่ตัวรุกกับอินเดียมากเกินพอดี ผมว่าเราก็น่าจะชนะได้

แต่ผมว่าราเยวัชไม่เหมาะกับคนไทยนะ หรืออาจจะตกยุคไปแล้วสำหรับบอลแบบนี้ เวลาเล่นแล้วนักเตะไทยเลยเหมือนต้องกดไว้ แต่ถ้าไปคุมทีมสังคมนิยมเก่า ก็อาจจะเหมาะ เพราะแต่ละคนมีหน้าที่ ทำตามหน้าที่เท่านั้น เกมมันก็แน่น มีจุดแข็ง แต่คนไทยไม่ชอบหรอก เราต้องเอาโค้ชที่ให้อิสระกับนักเตะแต่ใส่รายละเอียดใช้เทคติกได้อย่างดี ทุกครั้งที่เราดี เรามักจะได้โค้ชที่กระตุ้นนักเตะเก่ง นักเตะเล่นได้อิสระ แต่โค้ชก็มักขาดเรื่องประสบการณ์ เทคติก ที่น่าจะมีระดับเซียนๆสักคน เอาโค้ชที่เคยคุมทีมในไทยลีกก็ดีนะ... แม้จะไม่ระดับโลก.. แต่ก็ระดับท็อป1000

แต่อย่างหนึ่งที่เราได้แน่ๆ คือ นักเตะเรา ไม่รนในเกมรับ ไม่อึดอัดเมื่อต้องตั้งรับ ไม่มีความกดดัน รับแล้วเหมือนจะไม่รู้สึกว่ามันเป็นรอง แต่มันเป็นส่วนหนึ่งของเกม มีระบบ เกมรับมันเป็นธรรมชาติมากขึ้น คือ หลังๆนี้เล่นเป็นแพลตฟอร์มมากขึ้น ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่มันไม่อิสระจนลืมหน้าที่เหมือนเมื่อก่อน ฟุตบอลเล่นเป็นทีมมันจึงต้องมีวินัยในระบบทีมอย่างเคร่งครัด

และที่สำคัญ โค้ชโต่ย ก็ได้รับการซึมซับวิชาความรู้มาด้วย เป็นเวลา18เดือน อันนี้คุ้มของจริง แทบจะคุมทีมให้เป็นแบบราเยวัชได้ถึงระดับรายละเอียดส่วนบุคคลได้แล้วมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2019, 11:13:38 AM โดย wawa » บันทึกการเข้า
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +47/-157

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 01:04:35 PM »

ผมว่าเฮีมิโล ให้เราเยอะนะ กองหลังจากตุปัดตุเป๋ เจาะเป็นเข้าดูรับจนชินอะ คือถ้าเราตั้งรับบ่อยบางครั้งก็มันทำให้เราไม่ลนอย่างที่ข้าบนบอก ยิง10นาทีท้ายบาเรนผับสนามเลยเชียว แต่ก็ยังไม่เข้าพรวดหมายถึงกองหลังนะแต่กองกลางออกเข้าพรวดเกินไป
boon song jung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-44

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 06:10:58 PM »

ได้ไม่คุ้มเสียครับ แต่มันคือตัวเลือกที่ดีที่สุดตอนนั้นครับ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +672/-846

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 15, 2019, 04:40:07 PM »

https://m.thsport.com/news-17813.html

เคยเห็นข่าวเก่าๆ
ก่อนโค้ชเฮงหลุดจากการดูทีมชาติชุดใหญ่

โค้ชเฮงติงราเยวัชที่ซ้อมแต่เกมส์รับครับ

น.21.25 เป็นต้นไป...สัมภาษณ์ก่อนเเข่งกับ ยูเออี
ฟังจารย์เฮงให้สัมภาษณ์เเล้วไม่ต้องไปถามก็ดีเหมือนกัน...
...นั่งฟังไม่ได้อะไรถามเเล้วก็ตอบไม่ตรงคำถาม
พูดวกไปวนมา...ไม่รู้จะสื่ออะไร...อะไรของเเก
เธ™เธฑเธ”เธŠเธตเน‰เธŠเธฐเธ•เธฒ "เธชเธกเธขเธจ" !!! เธˆเธธเธ”เธžเธฅเธดเธเธŠเธตเธงเธดเธ•เธ™เธฒเธขเธเธฏเธŸเธธเธ•เธšเธญเธฅเน„เธ—เธข [ เธ„เธกเธŠเธฑเธ”เธฅเธถเธ 14 เธกเธเธฃเธฒเธ„เธก 2562 ]

พ่อน้องเอแคร์ PMT10
Full Member

คะแนนความรัก: +88/-102

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 16, 2019, 12:47:02 PM »

ก็ได้อะไรมาบ้าง   แต่ถ้าถามว่าคุ้มมั้ย ไม่คุ้ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์