Thailandsusu Webboard
เมษายน 24, 2019, 11:02:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุพรรณ ขอบคุณโค้ชที่ให้โอกาส ‘ผมบอกตัวเองว่า คนอื่นทำได้ ผมก็ต้องทำได้’  (อ่าน 1781 ครั้ง)
biggie_101AV
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +112/-28

..................................................

| | |
« เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 10:31:49 AM »

สุพรรณ ทองสงค์ กองหลังทีมชาติไทย ขอบคุณทีมงานสตาฟฟ์โค้ช หลังให้โอกาสเป็นตัวจริง ในเกมที่ ช้างศึก ชนะ ทีมชาติบาห์เรน 1-0 ในเอเชียนคัพ 2019 รอบสุดท้าย นัดที่สอง ของกลุ่ม เอ ที่สนาม อัล มัคตูม สเตเดียม เมื่อวันที่ 10 มกราคม ที่ผ่านมา

โดยเกมดังกล่าว ศิริศักดิ์ ยอดญาติไทย ประเดิมคุมทีมในฐานะกุนซือขัดตาทัพเป็นนัดแรก นอกจากเปลี่ยนแปลงระบบการเล่นแล้ว ยังมีการเปลี่ยนแปลงผู้เล่นหลายตำแหน่ง หนึ่งในนั้นคือการให้ สุพรรณ ทองสงค์ ออกสตาร์ทเป็นตัวจริง ในระบบกองหลัง 3 ตัว ก่อนมีส่วนสำคัญช่วยทีมคว้า 3 คะแนนแรก และยังอยู่ในเส้นทางลุ้นเข้ารอบ 16 ทีมสุดท้ายต่อไป

“ขอบคุณโค้ชครับที่ให้โอกาส ก่อนเกมก็คิดว่า ในเมื่อโอกาสมาถึงแล้ว ก็ต้องพยายามทำหน้าที่ให้ดีที่สุด ก็ดีใจครับ ที่มีส่วนช่วยทีมคว้า 3 คะแนนได้สำเร็จ” สุพรรณ กล่าวเริ่ม

“ยอมรับว่าเซอร์ไพรส์เหมือนกันครับ แต่ก็รู้ก่อนแข่งประมาณ 1 วัน ซึ่งระหว่างนั้น ก็พยายามเตรียมตัวให้พร้อมที่สุด บอกกับตัวเองว่า เวลาเห็นคนอื่นทำได้ เราก็ต้องทำได้ ขณะที่การเล่นในระบบกองหลัง 3 คน ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ เพราะผมเคยเล่นในระบบนี้มาแล้วกับสโมสร (สุพรรณบุรี เอฟซี)”

“นี่เป็นครั้งแรก ที่ผมมีโอกาสเป็นตัวจริงให้ทีม ในทัวร์นาเมนต์อย่างเป็นทางการ ส่วนตัวก็โอเคกับฟอร์มตัวเองในระดับหนึ่งครับ แต่ก็ยังมีบางจังหวะ ที่คิดว่าน่าจะทำได้ดีกว่านี้ แน่นอนว่า จากที่ทำงานหนักอยู่แล้ว ผมจะพยายามทำงานหนักให้มากกว่าเดิม เพื่อยกระดับฟอร์มการเล่นให้ดีขึ้นครับ”

นอกจากนี้กองหลังจาก สุพรรณบุรี เอฟซี ยังกล่าวต่อว่า “ชัยชนะเกมนี้สำคัญมากครับ นอกจากเป็น 3 คะแนน ที่ทำให้เรามีลุ้นเข้ารอบต่อไปแล้ว ในแง่สภาพจิตใจ ยังทำให้เรา มีกำลังใจที่จะสู้ต่อไปด้วย ก็ต้องขอบคุณทุกคนครับ ที่ช่วยกันเล่น รวมถึง ทีมงานสตาฟฟ์โค้ช ทุกคนที่ทำงานหนัก ซึ่งผมคิดว่า นี่เป็นปัจจัยสำคัญ ที่ทำให้ เรายังอยู่ในเส้นทางที่ดีครับ”

“ผมมีอาการบาดเจ็บบริเวณซี่โครง ตั้งแต่ช่วงแรก เวลาสั่งการ หรือเวลาวิ่งแล้วบิดตัว ก็รู้สึกเจ็บๆ แต่ตอนนั้น ก็พยายามฝืนช่วยทีมจนจบครึ่งแรก พอครึ่งหลัง ก็ให้ทีมแพทย์ ล็อคตรงบริเวณที่เจ็บให้ จากนั้น ก็ลงมาช่วยทีมได้ปกติ  ถือว่าคุ้มค่ากับสิ่งที่เราพยายามจะช่วยทีมให้ได้ และล่าสุด ไปเช็คที่โรงพยาบาลมาแล้ว ก็ไม่น่าเป็นห่วงอะไรครับ เพราะผลตรวจระบุว่า น่าจะเป็นเพราะในส่วนของกล้ามเนื้อมากกว่า”

“สุดท้าย ผมอยากขอบคุณโค้ชอีกครั้งครับ ที่ให้โอกาส รวมถึงเพื่อนๆ ทุกคน ที่คอยสนับสนุน และคอยให้กำลังใจอยู่ตลอด และหลังจากนี้ ถ้ามีโอกาสลงสนามอีก ก็จะพยายามทำให้เต็มที่เหมือนเดิมครับ แต่ถ้าโค้ชเห็นว่า มีคนอื่นที่เหมาะสมกว่า ผมก็พร้อมจะสนับสนุนทีมอยู่ที่ข้างสนามครับ”

“เหนือสิ่งอื่นใด ผมอยากขอบคุณแฟนบอลทุกคน ที่สนับสนุนเราด้วย ก็หวังว่า ชัยชนะครั้งนี้ จะทำให้ทุกคนกลับมามีความสุขอีกครั้ง และลุ้นผ่านเข้ารอบกับเราต่อไปครับ” สุพรรณ ปิดท้าย

โปรแกรมต่อไป ทีมชาติไทย จะพบกับเจ้าภาพอย่าง ทีมชาติสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ (ยูเออี) ในศึกเอเชียนคัพ 2019 รอบสุดท้าย นัดที่สาม ของกลุ่มเอ  วันที่ 14 มกราคม 2562 ที่ สนาม ฮัซซา บิน ซายิด สเตเดียม , อัล ไอน์ เวลา 23.00 น. ตามเวลาประเทศไทย ถ่ายทอดสดทาง ถ่ายทอดสดทางช่อง 7 HD และ FOX Sports HD

copypy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-27

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 10:38:04 AM »

เยี่ยมครับ จริงๆนัดอำลาพี่ตี๋สุพรรณก็เล่นดีครับ วันนี้ได้รับโอกาสก็ทำได้ดี สู้ๆครับ

VV ออกเหอะกูกราบล่ะ จะเอาเท่าไหร่ถูกหวยเด๋วกูให้
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +272/-492

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 10:51:09 AM »

นักบอลไทยยังมีดีๆอีกหลายคนรอแค่โอกาสและได้โค้ชมือดีๆมาขัดเกลา
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +815/-471

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:11:29 AM »

ใจสู้ดี
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +234/-371

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:27:24 AM »

ทัศนคติดีครับ
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +226/-523

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:35:47 AM »

สุพรรณ วันไหนขยัน ๆ วิ่งนี้เล่นดีชิบหาย

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +529/-61

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:51:40 AM »

เค้าเป็นนักเตะที่รูปร่างดีอยู่แล้ว แต่ยังมีโฉ่งฉ่างและการอ่านเกมที่เด็ดขาด ถ้าแก้ตรงนี้ได้ ผมว่ายืนคู่พรรษา ได้สบายเลย
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +702/-874

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:57:04 AM »

สุดยอดมากผมคนนึงที่เป็นห่วงน้องมันเมื่อเห็นรายชื่อ 11 ตัวเเรกเมื่อวาน
เเต่น้องทำมันออกมาได้ดีมาก...สุดๆไปเลยเล่นด้วยหัวใจช่วยกันเล่น
ด้วยรูปเเบบที่โค้ชวางไว้นักเตะเข้าใจเเละพลาดในตำเเหน่งตัวเองเพื่อนก็สู้ไปด้วยกัน
น้องเลยเล่นง่าย...พัฒนาตัวเองเรื่อยๆปีนี้ลีกสนุกเเน่...ผมว่าไม่เเน่ปีหน้าเมืองทองก็เซ็นกลับมา

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +468/-269

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 12:36:30 PM »

เมื่อไหร่น่าสมาคมจะมีกุญชื่อเจ๋งๆ เหมือนเล่าปี่มีขงเบ้งบ้าง

soso048
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-40

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 01:30:49 PM »

ผมว่าคนนี้ ปิดทองหลังพระตัวจริง สกัดได้ทุกลูก
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +64/-32

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 02:57:09 PM »

ขอบคุณสุพรรณสำหรับเกมส์รับที่ดี ในค่ำคืนที่ผ่านมาครับ  ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
pree4250
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-5

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 03:21:04 PM »

ทัศนคติการเล่นดีมากๆ ชื่นชมครับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2567/-3787

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:51:12 PM »

เยี่ยมเลยครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +321/-112

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 02:45:38 AM »

ใจต้องแบบนี้!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์