Thailandsusu Webboard
มกราคม 21, 2019, 12:41:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นัดสุดท้ายที่จะเจอเจ้าภาพ UAE เน้นๆ เลยนะครับ เก็บทุกรายละเอียด !!!  (อ่าน 1313 ครั้ง)
|oฟซี_ระยoJ
All For Thai Premier League
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +208/-72

ฟุตบอลไทย ทีมท้องถิ่นไทย ต้องมาก่อน

| | |
« เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 02:07:15 AM »

มุ่งมั่นให้มากกว่าเดิม อย่าลงไปเพื่อหวังแค่ยันเสมอ อย่าคิดว่า UAE เค้าจะผ่อน ห้ามใส่ mind set ของพวกขี้แพ้ลงสนามเด็ดขาด

ผมดีใจและภูมิใจในทีมชาติไทยเรามากจริงๆ ณ จุดๆ นี้ แต่ภาระกิจยังไม่จบ ขอให้พวกเราเต็มที่ในนัดสำคัญที่สุดของทัวร์นาเม้นนัดนี้ให้มากๆ มีเท่าไรใส่ให้หมด ไม่ต้องกลัวเจ็บ กลัวเหนื่อย กลัวติดโทษแบน ใดๆ ทั้งสิ้น

เล่นเพื่อ "ชนะ" เล่นเพื่อ 3 แต้ม เล่นให้ดุดัน จนฝ่ายตรงข้ามมันต้องเป็นฝ่ายกลัวเรา และ ยอมประคองเพื่อเสมอเรา

หวังให้สูง ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึง !!! ถ้าเราพลิกชะตากลับมาเข้ารอบเป็นที่ 1 ของสายได้ งานรอบ 16 ทีมจะไม่หนักมาก และ มีลุ้นที่จะไปได้อีกไกลในทัวร์นาเม้นท์นี้

มาถึงขนาดนี้แล้ว มันต้องสร้างตำนานแล้วครับ เอาให้ยิ่งใหญ่สุดๆ ไปเลย บอลโลก ไม่ได้ไปก็ช่างมัน นั่นเป็นเรื่องอนาคต ปัจจุบันสำคัญที่สุด

เชื่อสิ UAE มันจ้องให้เราผ่อน เค้าเอาเรายับแน่ ไม่ปล่อยเสืออย่างเราให้เข้าป่าหรอก แถมถ้าชนะเราได้ เค้าการันตีการเข้ารอบ เป็นที่ 1ของกลุ่มได้อีกต่างหาก มันจัดชุดเต็มเตรียมถลุงเราชัวร์ ถ้ามีข่าววงในหรือพรายกระซิบมาบอกว่าทางฝั่งเจ้าภาพ ขอยันเสมอกะเราเพื่อจับมือเข้ารอบนะ "อย่าไปเชื่อเด็ดขาด !!!" มันเป็นกับดัก เคยมีบทเรียนมาแล้ว ผมจำได้ บอลทีมชาติไทยรายการนึงนี่แหละ ไปเชื่อมาเลเซีย ว่านัดสุดท้ายจะยอมเล่นติ๊ดชึ่งกัน สุดท้ายวันแข่งจริง ใส่เรายับ จนเราตกรอบแบบเจ็บแสบ เพราะงั้น อย่าไว้ใจศัตรูเด็ดขาด

หมดเวลาแล้วครับ ผมเบื่อละ และเชื่อว่าคนไทยอีกหลายแสน หลายล้านคนก็เบื่อ มันหมดยุคที่เราจะต้องมานั่งลุ้น ขอเป็นที่ 2 ขอเป็นที่ 3 ที่ดีที่สุด อยากให้เราเริ่มใหม่ครับ รีเซ็ตจิตใจกันใหม่นับแต่บัดนี้...กำลังใจนักบอลเรากำลังมา ถึงเวลาต้องใส่พลังความเป็นผู้ชนะเข้าไป เอาให้เต็มที่ วิ่งเพลสให้สุด รับแบบดุดัน สวนแบบน่ากลัวหวังผลแบบจะแจ้ง ถึงจังหวะได้บอลก็ครองบอลแบบเทพๆ โชว์เจ้าภาพหน่อย เชื่อว่า ผลออกมามันต้องดีแน่นอนถ้าเราลงไปแบบทัศนะคติ ของ Winner...

จะไปดวงดาวที่ไกลสุดปลายฟ้า ไปดวงจันทร์ที่ล่องลอยบนนภา ไปเป็นคนที่ยืนอยู่บนนั้น มันอาจไกลแต่หัวใจอย่าหวั่น เราจะอยู่บนฟ้า "เหยียบดาว" ด้วยกัน !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2019, 02:12:29 AM โดย |oฟซี_ระยoJ » บันทึกการเข้า

PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +196/-203

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 02:47:40 AM »

มาถึงตรงนี้ไม่มีอะไรต้องคิดครับ ชนะอย่างเดียวเข้ารอบเป็นที่ 1 ในสาย
ลองคิดดูหลังแพ้อินเดียเละเทะแล้ว ถ้ามีใครมาบอกว่าเรายังมีโอกาสจบเป็นที่ 1 ในสายอยู่ในนัดสุดท้าย
"ใครจะเชื่อ!!!"

โอกาสอยู่ในมือแล้วต้องคว้าไว้(หลังจากที่ใครๆก็คิดว่าต้องกลับบ้านเป็นทีมแรกไปแล้ว)
หลุดเป็นที่ 1 ได้โอกาสได้ไปต่อยาวๆมีครับ

ยูเออีก็ไม่ใช่จะดีเด่อะไร เสมอบาห์เรนได้ก็เพราะกรรมการช่วย
เล่นกับอินเดียก็หวิดเสียประตูอยู่หลายลูก

ใส่เต็มๆตัดกับยูเออีในรอบนี้ไปเลยดีกว่า
โอกาสมีมากกว่าหวังแค่ที่ 3 แล้วไข้วสายไปเจอตอแบบออสเตรเลีย(หรือหนักกว่านี้)

บอลทัวร์นาเม้นท์แข่งน็อคเอ้าท์นัดต่อนัดโอกาสพลิกมีครับ(แข่งแค่ 7 นัดถึงแชมป์เลย)
ยื้อถึงต่อเวลาบ้าง,ดวลจุดโทษบ้าง บุญพาวาสนาส่งก็ไปถึงแชมป์ได้
(ไม่อย่างนั้นทีมอย่างโครเอเชียคงไม่ไปถึงรอบชิงบอลโลกหรอก)

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +248/-476

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 06:12:45 AM »

เป้าหมายเดียวคิดไว้เลยต้องเข้ารอบด้วยตัวเอง  ไม่ต้องสนใจใบเหลืองที่ติดตัว  ไม่ต้องกลัวแบน

ใส่ให้เต็มที่ ยูเออี  ก็เต็มที่แน่นอน  ไม่รู้นะผมว่ายูเออีเป็นทีมเดียวในอาหรับที่เมื่อก่อนผมรู้สึกว่าเราเล่นด้วย

แล้วไม่เป็นรองมากและมีโอกาสชนะ  นัดนี้ขอให้ทีมสร้างประวัติศาสตร์ชนะทีมอาหรับในบ้านสองนัดติดต่อกันเลยครับ
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +63/-29

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 08:23:28 AM »

ขอให้มีสมาธิในเกมส์ วิ่งสู้ฟัด แบบเมื่อคืน ผมเชื่อว่าเราจะได้3แต้ม จากเจ้าภาพครับ 

เป็นกำลังใจให้น้องๆ และทีมงาน ประสบความสำเร็จในนัดต่อไปครับ สู้ๆครับ ไทยแลนด์  ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1776/-1005

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:01:31 AM »

ทำเต็มที่ครับ ไม่มีอะไรจะเสียเเล้ว
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1148/-1871

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:06:57 AM »

มาถึงขั้นนี้ต้องเต็มที่เข้ารอบให้ได้อย่างที่สุด...เปิดเกมแลกกับยูเออีเลย ..

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +939/-186

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:11:48 AM »

อยากให้เล่นด้วยความกลัวครับ

ลองนึกถึงภาพและกระแสหลังจากแพ้อินเดียมาคุณโดนอะไรบ้าง

วันนี้คุณตบบาห์เรน และสยบคำก่นด่า(บ่น) ... และศรัทธาก็กลับมา

นัดเจอยูเออี จงเล่นด้วยความกลัว กลัวว่าสิ่งที่เกิดหลังเกมส์อินเดียจะกลับมา กลัวว่าศรัทธาจะจางลง

ไมอยางนั้น ชัยชนะเมื่อวานจะไม่มีความหมายเลย หากคุณยังหลงระเริงอยู่ งานยังไม่จบ...

ปล. ไม่ต้องเล่นไล่ใครอีกแล้วนะ นัดหน้าเปลี่ยน เฮดโค้ช เป็นโชคทวี ไปเลย5555
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +214/-89

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:16:05 AM »

จังหวะจบต้องเน้นๆให้แม่นยำ ลุ้นชนะไปเลยคับ ต่อให้พลาดทำได้แค่เสมอโอกาสเข้ารอบก็สูงแล้ว

tyaom23
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-26

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:24:14 AM »

ไทย กับ uae ผมไม่แน่ใจเรื่องผล แต่ อินเดีย กับ บาร์เรน ผมฟันเลยว่าบาร์เรน ชนะแน่ๆ เพราะฉะนั้นถ้าอยากเข้ารอบ เราต้องไม่แพ้ครับ
tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-51

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:24:32 AM »

ยูเออีก็ไม่ใีอะไรเลยนะครับนัดนี้โชคแค่ไม่โดนอินเดียยิงแบบเราแบบผีจับยัดบอกเลยนัดนี้อินเดียไม่คมเอง
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +175/-1122

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 10:20:48 AM »

มุ่งมั่นให้มากกว่าเดิม อย่าลงไปเพื่อหวังแค่ยันเสมอ อย่าคิดว่า UAE เค้าจะผ่อน ห้ามใส่ mind set ของพวกขี้แพ้ลงสนามเด็ดขาด

เห็นด้วยครับ ท่องไว้แค่นี้พอ

ชนะเข้ารอบ
แพ้ตกรอบ

ฮี่ๆๆ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2558/-3631

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 12:26:48 AM »

ถูก!

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์