Thailandsusu Webboard
มกราคม 18, 2019, 05:33:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สโมสรไหนจะจองตัวนักเตะอินเดียก็รีบด่วนในแต่ละตำแหน่ง  (อ่าน 3196 ครั้ง)
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1148/-1871

| | |
« เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 12:22:46 AM »

น่าจะเป็นของดีราคาถูก 

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +150/-198

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 12:24:33 AM »

จริงๆลีกเขารวยนะครับ   อินเดีย ซุปเปอร์ลีกเนี่ย จ้างนักเตะระดับโลกที่ปลดระวางได้สบายๆ

โค้ชเก่งๆ หากินอยุ่เยอะ ผมมองว่ามายาก แล้วในโควต้าเอเชียด้วยแล้ว มองไปที่ญี่ปุ่น เกาหลีดีกว่า
audontcry
THAILANDSUSU
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +687/-73

Fight For Tomorrow

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 07:13:48 AM »

นักเตะอินราคาไม่ถูกนะครับ ได้แค่โควต้าเอเชีย หาเกาหลี ญี่ปุ่น ได้สบายๆ เอาทำไมนักเตะอินเดียการตลาดก็ไม่ได้เพราะอินไม่ได้ชอบฟุตบอลขนาดนั้น

ถ้าจะเอาจริงๆจัง พวกคีกีซสถาน เติร์กเมนิสถาน ยังจะดูดีกว่า ราคาค่าตัวก็น่าจะถูกกว่าครับ มหาเทพฟิโก้

teerapankamsaard
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-32

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 08:14:00 AM »

ค่าตัวเขา แพงกว่าไทยคับ นักเตะไทยควรไปเล่นลีคเชาจะรวยกว่า
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +190/-764

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 08:18:33 AM »

เรารวยกว่าเราเยอะ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +190/-764

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 08:22:54 AM »

ถูกเหรอ อินเดียนะไม่ใช่โรฮิงญา
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1116/-1708

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:02:05 AM »

มั่วซั่ว
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +164/-226

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:32:29 AM »

บอลอินเดียไม่ใช่เพิ่งเกิดนะครับ เคยไปเล่นบอลโลกมาแล้ว ได้แชมป์เอเชี่ยนเกมส์2ครั้ง เคยได้อันดับ4โอลิมปิค ที่ลีคสมัยก่อนเขาซบเซาเพราะมีคริกเกต ประชากรส่วนใหญ่คลั่งกีฬานี้มากกว่า แต่มาหลังๆเด็กรุ่นใหม่อินเดียหันมาสนใจบอลมากขึ้น หลังจากมีลีคอาชีพ สโมสรก็รวย ประชากรก็เยอะ  ค่าตัวนักเตะปัจจุบันไม่ถูกแน่นอน เพราะตอนนี้ใครๆก็อยากเล่นบอล เพราะเงินมันเยอะ เผลอๆค่าตัวอาจแพงกว่านักเตะมาเลย์อีก
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +244/-582

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:35:46 AM »

นักเตะอินเดีย​ เทคนิคไม่มี​
มีแต่ความแข็งแกร่ง​ กับความเร็ว
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +815/-471

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:13:18 AM »

ลีกอินเดีย ฟอซ์กสปอร์ต ถ่ายทอดสดนะครับ
แสดงว่าลีกเขามีมาตรฐานพอสมควร
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1323/-508

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:42:31 AM »

ผมยังมองว่านักเตะไทยดีกว่าเยอะนะ
โรน้าวโด้
Sr. Member

คะแนนความรัก: +294/-452

Mari Juana is Safer than Alcohol

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:47:59 AM »

อยู่บ้านเขาก็ดีอยู่แล้วครับ  จะมาลดค่าเหนื่อยทำไม

ซัลโว!!! เข้าเต็มใบ  ถูกเธอบุกเข้า ซัลโว!!! ถึงกลางใจ
ไม่ปิดไม่ต้องไปมีโกล์ !!! ไว้ป้องกัน  ให้เธอคนเดียวเท่านั้น
ได้ใจไป...
joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-8

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:58:36 AM »

เคยดูอินเดียนซูเปอลีกของอินเดีย อยู่พักนึงครับ ทีมfcกัว  ตอนที่โรแบ ปิแรสนักเต้ะเก่าอาเซนอล    
    ไปเล่นไห้   ฟ็อกสปอตถ่าย  ที่ผมดูเกือบทุกทีมจะมีซูเปอร์สตาร์ประจำทีมเกือบทุกทีม  ก็พวกนักเต้ะดังที่ไกล้เลิกเล่นแล้ว         
   คุณภาพลีกการแข่งขันในลีกน่าจะด้อยกว่าไทยลีกอยู่ราวฯครึ่งก้าว  ที่ดีกว่าเห็นชัดก็สนามภาพครับหลายทีมสนามดีมาก ถ่ายทอดสดก็ดูดีกว่าบ้านเราเยอะมุมกล้องไม่แพ้เจลีกเลย                                                               
    คนดูในสนามหลายฯทีมก็เยอะกว่าเราเพราะเกือบทุกทีมมีซูเปอสตาร์เล่นไห้คนดู บางทีก็แอบคิดเหมือนลีคเตะโชว์แต่ละคู่ยิงกันเยอะมาก  มีระบบdraft ผู้เล่นแบบMSlด้วย
SMS
Sr. Member

คะแนนความรัก: +89/-95

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 12:09:51 PM »

ค่าเหนื่อยแพงกว่าไทยอีก
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +95/-63

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 12:27:45 PM »

รวมทีมก่อนตั้ง 6 เดือน เตรียมสุดๆเลย
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +676/-236

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 12:30:31 PM »

ไม่น่าจะถูก
ลีกอินเดียวคนดูเยอะกว่าไทยลีกอีก เงินสะพัดกว่าเยอะ
น่าจะระดับเดียวกับ มาเล อินโด นี่แหละ ไม่ราคาถูกแน่ๆ

เรื่องแปลก ก็คือ อินเดียดันมี 2 ลีก (I-League(Official)/ India Super League)
แล้วลีกที่แข็งกว่า ดันไม่ใช่ลีก official คือ ไม่ได้โควต้า AFC Champions league/AFC Cup

ตัวทีมชาติส่วนใหญ่ มาจาก ISL
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2019, 12:42:39 PM โดย teerarod_AV111 » บันทึกการเข้า
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +573/-160

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 12:34:55 PM »

กองหน้าเบอร์ 13 น่าสนใจอยู่นะ เร็วแข็งแกร่ง
แต่อย่างที่ คห บนๆว่าราคาคงไม่ถูก

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +809/-281

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 12:50:04 PM »

ประเทศเค้ารวย หลายสโมสรผู้สนับเพียบ เงินมหาศาลกว่าไทยลีก จะมาเล่นลีกเราทำไมครับ แต่ถ้าสโมสรไหนมองเรื่องการตลาดอินเดียตลาดใหญ่มากเงินสะพัด ไปเชื่อมเป็นพันธมิตร หรือไปอุ่นเครื่องพรีซีซั่นที่อินเดีย ก็น่าสนใจ เพราะคนไทยกับอินเดียถือว่าใกล้ชิดกันมาก คนอินเดียตามเมืองสังเวชนียสถานทั้ง 4 แบบพูดไทยได้สบายเลย

boboon
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 01:13:22 PM »

โอกาสที่นักเตะทีมชาติอินเดียจะมาไทย ก็ยังพอมี เพราะเห็นหลายคนก็เด่นๆอยู่(โดยเฉพาะแนวรุก)  แล้วถ้าเขาคิดว่าอยากหาความท้าทาย เหมือนพวกนักเตะสิงคโปร เงินทองอาจไม่ได้เป็นตัดสินใจแรกครับ
ปล. ISL สร้างบุคคลากรได้ดีมากๆเลยนะครับ บางทีลองดูวิะีการจัดการเขาแล้วนำมาปรับใช้ก็ดี
เอชาญ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-54

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 01:27:37 PM »

เคยดูอินเดียนซูเปอลีกของอินเดีย อยู่พักนึงครับ ทีมfcกัว  ตอนที่โรแบ ปิแรสนักเต้ะเก่าอาเซนอล   
    ไปเล่นไห้   ฟ็อกสปอตถ่าย  ที่ผมดูเกือบทุกทีมจะมีซูเปอร์สตาร์ประจำทีมเกือบทุกทีม  ก็พวกนักเต้ะดังที่ไกล้เลิกเล่นแล้ว         
   คุณภาพลีกการแข่งขันในลีกน่าจะด้อยกว่าไทยลีกอยู่ราวฯครึ่งก้าว  ที่ดีกว่าเห็นชัดก็สนามภาพครับหลายทีมสนามดีมาก ถ่ายทอดสดก็ดูดีกว่าบ้านเราเยอะมุมกล้องไม่แพ้เจลีกเลย                                                               
    คนดูในสนามหลายฯทีมก็เยอะกว่าเราเพราะเกือบทุกทีมมีซูเปอสตาร์เล่นไห้คนดู บางทีก็แอบคิดเหมือนลีคเตะโชว์แต่ละคู่ยิงกันเยอะมาก  มีระบบdraft ผู้เล่นแบบMSlด้วย
ระบบ Draft ผู้เล่นคืออะไร ถ้าเมืองไทย มีจะดีไหม
เคยได้ยินว่า แอนโทนี่ เคยเป็นนักเตะดร๊าฟ
nugolf_ab
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 01:31:15 PM »

เคยดูอินเดียนซูเปอลีกของอินเดีย อยู่พักนึงครับ ทีมfcกัว  ตอนที่โรแบ ปิแรสนักเต้ะเก่าอาเซนอล   
    ไปเล่นไห้   ฟ็อกสปอตถ่าย  ที่ผมดูเกือบทุกทีมจะมีซูเปอร์สตาร์ประจำทีมเกือบทุกทีม  ก็พวกนักเต้ะดังที่ไกล้เลิกเล่นแล้ว         
   คุณภาพลีกการแข่งขันในลีกน่าจะด้อยกว่าไทยลีกอยู่ราวฯครึ่งก้าว  ที่ดีกว่าเห็นชัดก็สนามภาพครับหลายทีมสนามดีมาก ถ่ายทอดสดก็ดูดีกว่าบ้านเราเยอะมุมกล้องไม่แพ้เจลีกเลย                                                               
    คนดูในสนามหลายฯทีมก็เยอะกว่าเราเพราะเกือบทุกทีมมีซูเปอสตาร์เล่นไห้คนดู บางทีก็แอบคิดเหมือนลีคเตะโชว์แต่ละคู่ยิงกันเยอะมาก  มีระบบdraft ผู้เล่นแบบMSlด้วย
ระบบ Draft ผู้เล่นคืออะไร ถ้าเมืองไทย มีจะดีไหม
เคยได้ยินว่า แอนโทนี่ เคยเป็นนักเตะดร๊าฟ

ตามความรู้สึก จากดูการดร๊าฟของวงการอื่นเช่น มวยปล้ำ กับ บาสเกตบอล ของอเมริกานะครับ
คือ นักเตะ 1 คน สามารถโดนยืมไปตัวไปเล่นเกมส์นั้น เกมนี้ เฉพาะแมตช์การแข่งกันได้ ไม่ใช่ทั้งฤดูกาล
joker999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-8

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 01:51:31 PM »

ใช่ครับก็เหมือนท่านnugolf ตอบที่เคยดูdratf   
  อย่างนั้นเลย แต่จำไม่ได้ระหว่าง2ลีคของเค้าdraftตัวกันได้มั้ย หรือต้องลีคเดียวกัน             
  คงมาเล่นลีคเรายากครับลีคเค้ารวย จ้างตัวดังฯมาเล่นระยะสั้นฯแพงหลายทีม  แต่การแข่งขันไม่เท่าไหร่ดูเอามัน ถ้าเค้ารวมลีคกันได้จะน่ากลัวกว่านี้มาก ชอบสนามเค้าครับสวยดี  มุมกล้องถ่ายทอดสวยมากบ้านเราถ่ายยังงี้จะดีมาก
nugolf_ab
Hero Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 02:31:12 PM »

ใช่ครับก็เหมือนท่านnugolf ตอบที่เคยดูdratf   
  อย่างนั้นเลย แต่จำไม่ได้ระหว่าง2ลีคของเค้าdraftตัวกันได้มั้ย หรือต้องลีคเดียวกัน             
  คงมาเล่นลีคเรายากครับลีคเค้ารวย จ้างตัวดังฯมาเล่นระยะสั้นฯแพงหลายทีม  แต่การแข่งขันไม่เท่าไหร่ดูเอามัน ถ้าเค้ารวมลีคกันได้จะน่ากลัวกว่านี้มาก ชอบสนามเค้าครับสวยดี  มุมกล้องถ่ายทอดสวยมากบ้านเราถ่ายยังงี้จะดีมาก

จริงอินเดีย กำลังวางแผนรวมลีกอยุ่นะครับ ใกล้ๆนี้เขาจะรวมกันเป็น 16 หรือ 18 ทีมแน่นอน
intrinety
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-64

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 02:51:05 PM »

มองภาพรวมดูนักเตะเค้ามีความว่องไวมีความแข็งแกร่งนะ  แต่ลองเจาะไปทีแต่ละตัวแล้ว
มานั่งนึกดูอีกที ผมคิดว่าถ้ามาเล่นไทยลีก ผมว่าไม่ค่อยต่างกับนักเตะไทยมากนัก  แถมค่าตัวแพงแน่ๆ
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +156/-397

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:04:06 PM »

ประชากรพันกว่าล้าน เกิดบ้าบอลขึ้นมา ไม่อยากจะคิดเลย แม่เจ้า
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +108/-73

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:35:21 PM »

สนใจคนไหนเป็นพิเศษครับ ท่านศาสดา อิอิ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2555/-3621

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 09:57:27 PM »

เขาจะมารึ?

ลมหายใจคือฟุตบอล
sangsood7
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +85/-54

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 11:23:19 PM »

นัดนั้นไทยแพ้เพราะแผนการเล่น ความสามารถไม่ต่างกันมากหรอกครับ (ความคิดส่วนตัว)

Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +321/-103

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 03:38:15 AM »

ปลวกมวยไทยเกาะกินแสวงหาผลโประโยชน์๋ ใครสั่งล้มมวย ก่อกะแส?ทำลายชาติ !!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +196/-199

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 11:30:29 AM »

ไม่ลองก็ไม่รู้ครับ น่าลองยื่นข้อเสนอดู
บางทีนักเตะอาจต้องการท้าทายกับการออกนอกโซนปลอดภัยในบ้านตัวเอง
สโมสรก็อาจส่งเสริมนักเตะให้เล่นในลีกต่างประเทศก็ได้

อย่างเมืองทองยังยอมปล่อยเจ,อุ้ม,มุ้ยไปเจลีกเลย นักเตะก็อยากไป
ตัวนักเตะเองอย่างเจชนาก็บอกว่ารายได้ลดลงน้อยกว่าเล่นไทยลีก(น่าจะเป็นเพราะค่าครองชีพสูงกว่ามาก)
ก็ยังอยากไปกัน

ลีกไทยในสายตาต่างชาติก็ไม่เบา หลายชาติก็มองว่าเป็นประตูสู่เจลีกได้
แถมบางทีมสโมสรไทยมักจะโชว์ผลงานได้ดีใน ACL อีก

น่าจะลองยื่นข้อเสนอทาบทามดู ถ้าเขาปฎิเสธเราก็ไม่เสียอะไรนอกจาก E-mail ฉบับเดียว

ส่วนตัวชอบ "อาบังโพกหัวหนวดเครารุงรัง(เบอร์ 5 ที่ยืนเซ็นเตอร์)"
สูงใหญ่ดูแข็งแรงดี แถมเล่นก็เหนียวแน่น เป็นแขกซิกซ์อีกต่างหาก(คนไทยเชื้อสายอินเดียที่โพกหัวแบบนี้ก็เยอะ)

แล้วก็ไอ้เจ้าชากี ชาติ อะไรนี่แหล่ะที่เป็นดาวยิงซูเปอร์สตาร์ของอินเดีย
ถ้าเอามาได้ แฟนๆชาวอินเดียอาจหันมาสนใจไทยลีกก็ได้นะ ไม่แน่เหมือนกัน
อย่าลืมว่าอินเดียประชาชนกรเป็นพันล้านคน(คนไทยเชื้อสายอินเดียก็ไม่น้อย) ทีมที่เอามาอาจจะถูกหวยก็ได้

อย่างซัปโปโรเอาชนาธิป แฟนๆเจลีกชาวญี่ปุ่นจำนวนไม่น้อยที่ไม่เห็นด้วยตอนแรกๆ
บ้างก็ว่าเล่นไม่ได้หรอก นักเตะอาเซี่ยนฝีเท้ายังไม่ถึงเจลีก บ้างก็บอกว่าเป็นไปไม่ได้ที่นักบอลคนเดียวจะทำให้
อาเซี่ยนสนใจหันมามองเจลีก

ตอนนี้เป็นไง..ซัปโปโรเหมือนถูกหวย ได้ของดี แถมยังได้นักท่องเที่ยวอีกบาน รวมไปถึงสร้างแบรนด์เจลีกในไทย+อาเซี่ยน สำเร็จ(อย่างน้อยก็ในระดับที่น่าพอใจมาก..)

"คิดนอกกรอบ" บ้างก็ดีครับ ความสำเร็จแบบเหลื่อเชื่อมันก็มักจะมาจากการคิดนอกกรอบนี่แหล่ะ

ส่วนตัว..ผมว่าหลังของอินเดีย,โกล์,มิดฟิลด์ตัวรับ,ตัวริมเส้น(ที่เจาะจนสมชายโดปวดตับ) กับหน้าเป้าซูเปอร์สตาร์ ก็ดูไม่เลวเลย

ทีมในไทยลีกก็ใช่ว่าจะจ่ายน้อย พวกจาจ้า,เคลตัน ซิลวา,ดิโอโก้,ตูเนซ,อาเรียล โรดิเกรซ(BG), ฯลฯ
ตัวต่างชาติหลายต่อหลายคน ในหลายๆทีมก็กินเงินเดือนหลักหลายล้านอยู่
บ้างก็โชว์ฟอร์มแบบสุนัขไม่รับทานก็เยอะ เล่นครึ่งฤดูกาลแล้วยกเลิกสัญญาก็เยอะ

ไหนๆก็ลองพม่า,ลาว,เวียต,ปินส์,อินโด,มาเล มาแล้ว
จะลองอาบังบ้างจะเป็นไรไป คนไทยเชื้อสายอินเดียก็มีไม่ใช่น้อย(รวยๆก็เยอะ)

ถ้าเกิดเวิร์คขึ้นมา ก็สร้างทีม "พาหุรัด ยูไนเต็ด" ซะเลย (อาจได้ บ.สยามวราห์ บริษัทยักใหญ่ของคนไทยเชื้อสายอินเดียเป็นสปอนเซ่อร์ก็ได้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2019, 11:41:12 AM โดย PumDMinter » บันทึกการเข้า

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +210/-436

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 12:05:30 PM »

ลีกเราอันดับ 8 เอเชียนะเว้ย

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
NR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-63

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 12:27:00 PM »

เขามุ่งไปลีกในยุโรปมากกว่าจะมาลีกแถวนี้หรอก เพราะแร้งกิ้งได้ รูปร่างสูงใหญ่เนื้อตัวอย่างแน่น วิ่งก็เร็ว ผมว่าไปลีกอังกฤษก็ดี เคยเป็นประเทศใต้ปกครองด้วย น่าจะไปง่าย

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +175/-1122

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 03:54:48 PM »

รออินเดียรวมลีกก่อนครับ ค่อยตัดเกรดอีกรอบ

ฮี่ๆๆ
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 12, 2019, 10:25:23 PM »

รออินเดียรวมลีกก่อนครับ ค่อยตัดเกรดอีกรอบ
เอ็งก็จะให้ลีกอินเดียแซงเราให้ได้อ่ะนะ

japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2159/-5806

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 04:59:24 AM »

ลีกอินเดีย เงินเยอะครับ มีปัญญาจ้างหรอ

อินเดีย อยู่ไทย เขาเป็นนายห้าง เจ้าของกิจการกันทั้งนั้น

ไอ่พวกที่คิดว่า อินเดีย ขายถั่ว ขายโรตี โง่เขลาเบาปัญญาสิ้นดี ฮ่า ฮ่า ฮ่า

มีแต่ คนไทย ในบ้านเรา ที่ต้องไปทำงานรับใช้ นายห้างอินเดีย ที่เขาจ้างมาทำงานด้วยซ้ำ ฮี่ ฮี่

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 07:29:13 AM »

ลีกอินเดีย เงินเยอะครับ มีปัญญาจ้างหรอ

อินเดีย อยู่ไทย เขาเป็นนายห้าง เจ้าของกิจการกันทั้งนั้น

ไอ่พวกที่คิดว่า อินเดีย ขายถั่ว ขายโรตี โง่เขลาเบาปัญญาสิ้นดี ฮ่า ฮ่า ฮ่า

มีแต่ คนไทย ในบ้านเรา ที่ต้องไปทำงานรับใช้ นายห้างอินเดีย ที่เขาจ้างมาทำงานด้วยซ้ำ ฮี่ ฮี่
อินเดียปล่อยเงินกู้พวกแม่ค้า และไอ้ที่เดินขายถั่ว จริงๆแล้วมาหาลูกค้าจะปล่อยเงินกู้

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +108/-73

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 07:55:39 AM »

อินเดียปล่อยเงินกู้พวกแม่ค้า และไอ้ที่เดินขายถั่ว จริงๆแล้วมาหาลูกค้าจะปล่อยเงินกู้
ขายถั่วนั่น พวกโรฮิงญาต่างหากเล่า หาใช่อินเดียไม่

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์