Thailandsusu Webboard
มกราคม 19, 2019, 07:06:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามที่จอดรถ กับท่าเรือ เกาะเสม็ดหน่อยครับ  (อ่าน 490 ครั้ง)
crazydark_AV183
สวนกหลาบวิทยาลัยOSK122
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2566/-2023

BEC-TERO SASANA

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2018, 05:12:38 PM »

สอบถามกูรู เกาะเสม็ด ระยอง
สอบถามที่จอดรถ กับท่าเรือที่จะไปขึ้นหน่อยครับ พอดีจะไปหาดทรายแก้ว พักสวัสดี โคโค่(ที่พักไม่มีรถมารับ)
หาข้อมูลตามเน็ตบอกให้ขึ้น
1.ท่าเรือนวลทิพย์
2.ท่าเรือเพ
3ท่าเรือศรีบ้านเพ
3ท่านี้อันไหนที่จอดรถโอเคสุดครับ
ไปดูมามีคนแนะนำท่าเรือโชคกฤษฎา เขาว่าที่จอดรถดีเรือข้ามฝากใหม่หน่อย แต่มันไปลงที่หาดวงเดือน
😆😆😆😆😆

BEC              -                    ++TERO++                   -        SASANA
                   \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ LIVERPOOL/////////////////////
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +827/-743

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 12:38:31 AM »

ก็ไปจอดที่ท่านวลทิพเลยคับ​ ขายตั๋วมีทั้งเรือช้าเรือเร็วแล้วแต่สะดวก​ มาลงท่าเรือเกาะเสม็ดนั่งรถเขียวมาสวัสดีโคโค่​ ราคาเหมา100บาท​ หรือรอแชร์รายหัวคนละไม่เกิน20บาทก็ได้

ถ้าลงท่าโชคกฤษดาเรือไปจอดอ่าววงเดือนท่านต้องเหมารถเขียวมาสวัสดีโค่โค่200บาท​ ไม่มีแชร์รายหัว

ท่าเรือศรีบ้านเพก็มาลงท่าเรือเกาะเสม็ดเหมือนกัน

*แนะนำให้ท่านเดินไปซื้อตั๋วกับจนท.ขายตั๋วที่ท่าเรือโดยตรงเลยน่ะ​ อย่าไปซื้อกับพวกที่เดินหาแขกเพราะอาจถูกหลอกขายเกินราคา​ และซื้อเป็นแบบไปขาเดียวเพราะตอนกลับที่ท่าเกาะเสม็ดก็มีขายขากลับอยู่แล้ว​  ทุกท่าที่ถามมีบริการรับฝากรถหมด​

***ถึงฝั่งเกาะเสม็ดไม่อยากนั่งรถเขียว​ ก็เช่ามอไซด์เอาครับแถวท่าเรือเกาะมีเยอะ​ วันละ300น้ำมันฟรี

แต่บอกอย่างนึงมาเสม็ดท่านเสียตังหลายต่อหน่อยนะ​ ค่าเรือ-​ ค่าสะพาน20 ค่าเช่ารถ​- ค่าอุทยาน40​ บางคนไม่รุ้ก็มีบ่นๆบ้างเพราะเสียยิ้บย่อยเกินไป​ ขอให้เที่ยวให้สนุกครับ

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +108/-73

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 08:27:16 AM »

เดาะเสม็ดเสร็จทุกราย เขาว่างั้นนะ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1189/-445

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 05:21:26 PM »

- ไปที่ท่านวลทิพย์ครับ  จะมีป้ายรับฝากรถ (จำไม่ผิดน่าจะ 100)  แล้วจะได้บัตรจอดรถ...จากนั้นจะมีมอไซค์พ่วงข้างขี่นำท่านไปที่จอดรถฝั่งตรงข้ามถนน แล้วรับท่านกลับมาท่านวลทิพย์
-  ซื้อตั๋วที่ท่าเรือได้เลย (มีทั้งแบบเรือข้ามฟากอาจช้าหน่อย  กับสปีดโบ้ทแพงและเมาเคลื่น)
-  ไปถึงเสียค่าเข้าอีกรอบ 20หรือ40นี่แหล่ะผมจำไม่ค่อยได้
-  แนะนำเช่ามอไซค์ครับ 200มั้งครับ    ขี่ได้ทั่วเกาะ
-  แต่ถ้าจะไปหาดอื่นๆด้านบนจะเสียตังค์ (ค่าผ่านอุทยาน 50บาท)  เก็บตั๋วค่าผ่านดีๆครับ
-  อาหาร  น้ำ  ที่นู่นแพงมาก...
-  กลางคืนมาแถวหน้าหาดข้างล่างดูเขาโชว์กระบองไฟ  หิ้วเบียร์เซเว่นเดินชิลด์ๆ ก็ได้
-  ผับหน้าหาด ราคาก็ใช่ย่อย ... แนะนำนั่งโต๊ะบนหาดทราย มืดๆได้อารมณ์ (ดึกๆอาจดวงดี  ได้สาวๆโต๊ะข้างๆ...ดูดีๆมีลูกกระเดือกไหม)
-  อาหารที่อิ่ม ประหยัดที่สุดคือ  มาม่าถ้วยเซเว่น !!!

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 10:13:49 PM »

ก็ไปจอดที่ท่านวลทิพเลยคับ​ ขายตั๋วมีทั้งเรือช้าเรือเร็วแล้วแต่สะดวก​ มาลงท่าเรือเกาะเสม็ดนั่งรถเขียวมาสวัสดีโคโค่​ ราคาเหมา100บาท​ หรือรอแชร์รายหัวคนละไม่เกิน20บาทก็ได้

ถ้าลงท่าโชคกฤษดาเรือไปจอดอ่าววงเดือนท่านต้องเหมารถเขียวมาสวัสดีโค่โค่200บาท​ ไม่มีแชร์รายหัว

ท่าเรือศรีบ้านเพก็มาลงท่าเรือเกาะเสม็ดเหมือนกัน

*แนะนำให้ท่านเดินไปซื้อตั๋วกับจนท.ขายตั๋วที่ท่าเรือโดยตรงเลยน่ะ​ อย่าไปซื้อกับพวกที่เดินหาแขกเพราะอาจถูกหลอกขายเกินราคา​ และซื้อเป็นแบบไปขาเดียวเพราะตอนกลับที่ท่าเกาะเสม็ดก็มีขายขากลับอยู่แล้ว​  ทุกท่าที่ถามมีบริการรับฝากรถหมด​

***ถึงฝั่งเกาะเสม็ดไม่อยากนั่งรถเขียว​ ก็เช่ามอไซด์เอาครับแถวท่าเรือเกาะมีเยอะ​ วันละ300น้ำมันฟรี

แต่บอกอย่างนึงมาเสม็ดท่านเสียตังหลายต่อหน่อยนะ​ ค่าเรือ-​ ค่าสะพาน20 ค่าเช่ารถ​- ค่าอุทยาน40​ บางคนไม่รุ้ก็มีบ่นๆบ้างเพราะเสียยิ้บย่อยเกินไป​ ขอให้เที่ยวให้สนุกครับ
ขอคุณข้อมูลมากครับๆๆ

BEC              -                    ++TERO++                   -        SASANA
                   \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ LIVERPOOL/////////////////////
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 10:16:31 PM »

- ไปที่ท่านวลทิพย์ครับ  จะมีป้ายรับฝากรถ (จำไม่ผิดน่าจะ 100)  แล้วจะได้บัตรจอดรถ...จากนั้นจะมีมอไซค์พ่วงข้างขี่นำท่านไปที่จอดรถฝั่งตรงข้ามถนน แล้วรับท่านกลับมาท่านวลทิพย์
-  ซื้อตั๋วที่ท่าเรือได้เลย (มีทั้งแบบเรือข้ามฟากอาจช้าหน่อย  กับสปีดโบ้ทแพงและเมาเคลื่น)
-  ไปถึงเสียค่าเข้าอีกรอบ 20หรือ40นี่แหล่ะผมจำไม่ค่อยได้
-  แนะนำเช่ามอไซค์ครับ 200มั้งครับ    ขี่ได้ทั่วเกาะ
-  แต่ถ้าจะไปหาดอื่นๆด้านบนจะเสียตังค์ (ค่าผ่านอุทยาน 50บาท)  เก็บตั๋วค่าผ่านดีๆครับ
-  อาหาร  น้ำ  ที่นู่นแพงมาก...
-  กลางคืนมาแถวหน้าหาดข้างล่างดูเขาโชว์กระบองไฟ  หิ้วเบียร์เซเว่นเดินชิลด์ๆ ก็ได้
-  ผับหน้าหาด ราคาก็ใช่ย่อย ... แนะนำนั่งโต๊ะบนหาดทราย มืดๆได้อารมณ์ (ดึกๆอาจดวงดี  ได้สาวๆโต๊ะข้างๆ...ดูดีๆมีลูกกระเดือกไหม)
-  อาหารที่อิ่ม ประหยัดที่สุดคือ  มาม่าถ้วยเซเว่น !!!

ขอบคุณครับท่าน

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 10:16:49 PM »

เดาะเสม็ดเสร็จทุกราย เขาว่างั้นนะ
555

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2557/-3621

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 09:26:36 PM »

เข้ามาดู

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์