Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 11, 2019, 10:17:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้ช่วยไปพัฒนาฟุตบอลนครศรีธรรมราชด้วย ประชากรเยอะมาก แต่บอลไม่พัฒนา  (อ่าน 2140 ครั้ง)
หมูพี
Hero Member

คะแนนความรัก: +855/-473

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 02:31:24 PM »

นครศรีธรรมราช มีประชากร 1 ล้าน 5 แสนคน

ถือว่าประชากรเยอะมาก ๆ แต่ฟุตบอลในจังหวัดไม่พัฒนา

ใครพอที่จะมีเงิน ช่วยลงไปพัฒนาหน่อย มีทรัพยากรเยาวชนที่ชอบฟุตบอลเยอะมาก ๆ ขาดแต่การจัดการ

อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +183/-178

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 02:43:26 PM »

ผมว่าเริ่มจาก ตัวเองก่อนครับ ไปดูทุกเกมส์ที่สนามก่อน และพาเพื่อน ชวนเยาวชนเยาวชนที่ชอบฟุตบอล
ไปดูกันทุกๆเกมส์ พอมีคนเขามาดูเยอะ สปอนเซอร์ วิ่งเข้าหาเองครับ รวมใจคนดูให้ได้ก่อน สิ่งดีๆตามเอง
เซลล์โรงพิมพ์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1151/-1927

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 02:50:11 PM »

ผมว่าเริ่มจาก ตัวเองก่อนครับ ไปดูทุกเกมส์ที่สนามก่อน และพาเพื่อน ชวนเยาวชนเยาวชนที่ชอบฟุตบอล
ไปดูกันทุกๆเกมส์ พอมีคนเขามาดูเยอะ สปอนเซอร์ วิ่งเข้าหาเองครับ รวมใจคนดูให้ได้ก่อน สิ่งดีๆตามเอง
ตามนั้นครับ
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3643/-1547

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 03:01:25 PM »

จขกท. อยู่ที่นคร หรืออยู่ที่ กทม.ครับ ได้มีโอกาสเข้าไปดูการทำงานของบุคลากรด้านฟุตบอลที่นครฯ บ้างมั้ย ว่าตอนนี้เค้าดำเนินการอะไรไปถึงไหน รู้มั้ยว่ามีฟุตบอลลีกเยาวชน แต่แต่ยู 13,15,17 และ 19 ปี กำลังเริ่มการแข่งขัน ส่งทีมเข้าร่วมในนามทีมฟุตบอลจาก T3 ,T4 ที่มีทีมจากนครลงแข่งทุกชุดนะครับ

ไม่ใช่ว่าทีมบ้านเกิดไม่ได้เล่นในไทยลีก หรือ T2 แล้วหมายถึงการด้อยพัฒนา ทุกอย่างมันต้องเริ่มเซ็ทระบบใหม่ หากของเดิม ระบบเดิมที่มีอยู่ มันยังไม่ดีพอ แล้วอีกอย่าง เมื่อไม่กี่วันก่อน ฟุตบอลนัดพิเศษ ระหว่างทีมเมืองทอง ยูไนเต็ด กับรวมดารานักเตะเลือดเนื้อเชื้อไขนครศรีฯ เล่นกันที่ สนาม อบจ. ที่ร่อนพิบูลย์ ก็มีนักบอลคอน ชื่อคุ้นหูคุ้นหน้าคุ้นตาหลายคน ว่างๆ ก็ลองไปหาข้อมูลเพิ่มนะ

ประชากรมาก ไม่ได้หมายความว่าคุณภาพต้องสูงตามจำนวนประชากร

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1779/-1010

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 03:10:23 PM »

สุรินทร์ คนก็เยอะ มีทีม T4 2 ทีม ส่งแข่งเยาวชนก็หลายทีม สนุกดีครับ
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3643/-1547

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 03:28:47 PM »

ตามนั้นครับ

ใช่ครับ เพ้อเจ้อหน้าคีย์บอร์ด ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
ผมอ่ะ ตามไปดูบอลทีมบ้านจังหวัดตัวเอง ทั้งเหย้าทั้งเยือน จนเป็นส่วนนึงของทีมไปแล้ว มีป้ายห้อยคอด้วยนะ 555+

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Porfan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-82

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 04:06:01 PM »

ไปว่าคนอื่นเขาเพ้อเจ้อ.....ถ้ามันเก่ง พัฒนาจริง ป่านนี้ขึ้นลีก2 ไปแล้ว  แต่นี่ไม่เคยขึ้นแล้ว ผลงานก็อยู่ท้ายๆตลอดแทบทุกฤดูกาล

พัฒนาจริงก็ต้องพัฒนาทั้งระบบ  โดยเฉพาะมี แหล่งทุนมีผู้สนับสนุน  ที่สำคัญต้องมีฐานแฟนบอลที่เหนียวแน่น....แต่ถามว่าทุกวันนี้ฐานแฟนบอลเเน่น เต็มที่แล้วยัง.....

พัฒนาเยาวชนก็อีกเรื่องหนึ่ง....มันต้องทำอยู่แล้ว...แล้วอีกกี่ชาติเหรอถึงจะผลิดอกออกผล

อารมย์เสีย
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +219/-937

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 04:11:16 PM »

ที่จริงมันก็ไม่ใช่แค่นครศรีธรรมราชที่ควรจะพัฒนา แต่จังหวัดทางใต้ใหญๆหลายจังหวัดเลย เศษฐกิจก็ดี ฟุตบอลไม่ประสบผลสำเร็จเพราะอะไรอันนี้น่าจะลองทำกรณีศึกษาก่อน ทุ่มทุนตูมๆลงไปมีโอกาสเจ้งสูงเลยสำหรับภาคนี้
คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +191/-74

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 04:16:31 PM »

ผมคนเหนือ เข้ามาดูเฉยๆ 
หมูพี
Hero Member

คะแนนความรัก: +855/-473

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 04:20:17 PM »

เป็นไปได้ไหมว่าจังหวัดนครไม่มีคนรวยและมีเงินแบบเนวิน นักการเมืองท้องถิ่นส่วนใหญ่ไม่ค่อยรำ่รวยและขาดความสามารถด้านธุรกิจ ทำให้ขาดแรงหนุนทางด้านการเงินให้เกิดทีมใหญ่ๆ ขึ้นมา

เช่น

เงินเดือนนักเตะดี ๆ อย่างน้อยเดี่ยวนี้ต้อง 4-5 หมื่นเข้าไปแล้ว รายจ่ายต่อเดือนในการพัฒนาทีมน่าจะแตะ 5 ล้านบาท

อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +311/-127

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 04:32:46 PM »

ค่อยๆโต เป็นหนึ่งเดียวกับท้องถิ่นดีสุดครับ
อย่าพึ่งรีบเอาความสำเร็จเอาแชมป์ พอไม่ได้หายไปกับตา
joker999
Full Member

คะแนนความรัก: +33/-29

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 04:43:44 PM »

ผมก็คนนครศรีฯคับ ผมว่าขาดการประชาสัมพันทีมด้วยคับ ตอนทีมแข่งวันไหนอะไรไม่รู้เลยขนาดอยู่ในอ.เมือง ผมว่ากองเชียร์พร้อมจะไปเชียนะ ขอแค่จัดการอะไรฯไห้ดี คนทำทีมก็ทุ่มเทไห้ทีมสักหน่อย ทำไห้รู้ว่านี่คือทีมของเรา กองเชียร์จะสนับสนุนแน่นอนครับ
Sanradchasri
ถูกแบนถาวร
Jr. Member

คะแนนความรัก: +80/-160

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 05:17:31 PM »

นครเนี่ยแต่ก่อนรองแชมป์ยามาฮ่าไทยแลนคัพเลยนะ ถ้าทุ่มกันจริงๆก็น่าจะทำได้

ถึงแม้จะอับจนหนทางสักเพียงใด ก็ต้องร่ำรวยน้ำใจต่อผู้อื่น จึงได้ชื่อว่าเป็น "คนเต็มคน"
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +348/-609

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 05:20:20 PM »

ปีนี้ทีมบ้านผมก็มี 2 ทีมส่งแข่ง ที4 มีดาร์บี้จริงๆกับเขาละครับ  ไม่รู้จะเชียร์ทีมไหนเลยเวลาเจอกัน

ทีมนึงก็เก่าแก่  อีกทีมก็เกิดจากกลุ่มแฟนคลับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2618/-4178

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 10:15:23 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +591/-2093

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 11:01:20 PM »

ชุมพร สนามเตะยังไม่มีเลย ปีทีแล้วบางนัดใช้สนามสุราด เฮ้ออ

Since 1999
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +499/-118

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 11:27:24 AM »

มุมมองผม เมืองคอนฯ มีการพัฒนาด้านฟุตบอลอย่างจริงจังมากๆ ในช่วง 2-3 ปี นี้
อเมเจอร์ลีกล่าสุดทีมเมืองคอนฯ ก็เข้าป้ายคว้าแชมป์ ขึ้นมาเล่น T4
ยู 13 15 17 19 ส่งทีมเข้าร่วมครบทุกรุ่น มีทีมทั้งจากสโมสรฯ และ สมาคมกีฬาฯ
มีสถาบันหลักรองรับชุดเยาวชน ทั้ง ม.วลัยลักษ์ฯ ม.ราชภัฎฯ และ อีกจุดที่ขนอม ม.เทคโนฯ
ทุกที่มีสนามพร้อมแข่งขัน หลายสนาม มีบุคลากรด้านนี้มากมาย
ผมมองในมุมมองของผมนะครับว่า ทีมฟุตบอลจากเมืองคอนฯ มีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องครับ
Since 1999
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 11:31:32 AM »

ชุมพร สนามเตะยังไม่มีเลย ปีทีแล้วบางนัดใช้สนามสุราด เฮ้ออ
ทีีมาเตะสุราษฎร์ฯ นัดนั้น มีปัญหาเรื่องสภาพสนามปรับปรุงไม่ทัน (เตะกับพัทลุง)
แต่ก็มีสนามของ วิทยาลัยพละฯ อีกสนามนะครับ ที่ยังโอเค
ชุมพรพลาดนิดเดียวคือปีก่อน ทีมตกชั้นจาก T4 ลำบากเลยครับที่จะกลับเข้าสู่ระบบอีกครั้ง
การคัดอเมเจอร์ลีกปีหน้า เหนื่อยแน่ๆ เพราะมีทั้ง สงขลา กระบี่(หากปีนี้โดนห้ามแข่งจริง)
ไหนจะมีจากสุราษฎร์ฯ นครฯ ภูเก็ต ยังไม่รวมทีมจาก 3 ชายแดนใต้อีก
เอาทีมเดียวขึ้น T4 เหนื่อยเลยครับ
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-253

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 01:38:46 PM »

สงขลา หนักกว่าอีก ประกาศบอกชาวบ้านเค้าว่าเป็นจังหวัดเศรษฐกิจดีอันหนึ่งของภาคใต้ เป็นเมืองกีฬา แต่ไม่มีทีมฟุตบอลอาชีพของจังหวัด ทั้งที่ร่วมแข่งบอลลีกตั้งแต่สมัยแรกๆ แต่ดันไม่รักษาไว้ ไปซื้อเค้ามาก็ทำไม่รอด
ส่งทีมแข่ง อเมเจอร์ลีก ก็แห้วหมด ทั้งที่ส่ง 2 ทีม
ปีหน้า เหลือแค่ หาดใหญ่ ซิตี้ ซึ่งแฟนบอลแต่ละนัดแค่หลักร้อย
Mr.tui Chalamchon_TS321
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +361/-148

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 04:29:46 PM »

ได้ยินนักข่าวท่านนึงแกกบอกว่านักบอลหลายๆคนไม่อยากไปเล่นในภาคใต้เนื่องจากการใช้ชีวิตที่ไม่สะดวกสบายเหมือนภาคอื่นๆ ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +475/-274

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 06:06:35 PM »

ช่วงนี่ใครที่ลงสมัครเลือกตั้งในจังหวัด ก็ลองไปกระแซะถามดูได้ครับ

cikada
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 07:12:23 PM »

ทีีมาเตะสุราษฎร์ฯ นัดนั้น มีปัญหาเรื่องสภาพสนามปรับปรุงไม่ทัน (เตะกับพัทลุง)
แต่ก็มีสนามของ วิทยาลัยพละฯ อีกสนามนะครับ ที่ยังโอเค
ชุมพรพลาดนิดเดียวคือปีก่อน ทีมตกชั้นจาก T4 ลำบากเลยครับที่จะกลับเข้าสู่ระบบอีกครั้ง
การคัดอเมเจอร์ลีกปีหน้า เหนื่อยแน่ๆ เพราะมีทั้ง สงขลา กระบี่(หากปีนี้โดนห้ามแข่งจริง)
ไหนจะมีจากสุราษฎร์ฯ นครฯ ภูเก็ต ยังไม่รวมทีมจาก 3 ชายแดนใต้อีก
เอาทีมเดียวขึ้น T4 เหนื่อยเลยครับ

แล้วที่แฟนบอลลงขันซื้อหญ้ามาปรับปรุงสนามกันเองละครับ  พูดถึงบ้าง

Papa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-216

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 08:57:58 PM »

ต้องหาเศรษฐีหรือนักการเมืองที่ชอบหรือบ้าฟุตบอลมาลงทุนทำทีมนะ

ผมเห็นด้วยว่านครศรีฯเป็นจังหวัดที่มีศักยภาพในการเป็นศูนย์กลางการกีฬาของภาคใต้ที่ดีมากได้จังหวัดนึง

ช่วยกันหาคนมาทำครับ -- เอาใจช่วยคนนึง

อ้อนึกได้คนนึงนะ -- คุณสุเทพหรือลูกหลานของแกยังไง (เป็นคนดังระดับประเทศเลย  ถ้าแกจะทำเรื่องนี้เพื่อนครศรีฯ ผมว่าแกน่าจะทำได้ดีเชียวนะ)
หาคนไปเชิญแกมาช่วยทำซิครับ
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +227/-330

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 09:17:03 PM »

น่าสนใจตรงที่ว่าตอนนี้ไม่มีภาคใต้สักทีมใน T1 ถ้ามีทีมที่สร้าง  Story  ขึ้นมาสักทีมแล้วขึ้น T1 ได้ แฟนบอลคงล้นหลาม

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +104/-77

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2018, 06:20:50 AM »

นักการเมืองทางภาคใต้ช่วงหลังๆ ไม่ค่อยได้ฝั่งรัฐบาล เป็นฝ่ายค้านนานมากเลย งบประมาณและรายได้อาจจะไม่เยอะเหมือนภาคอื่นๆครับ
Since 1999
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2018, 09:52:18 AM »

ต้องหาเศรษฐีหรือนักการเมืองที่ชอบหรือบ้าฟุตบอลมาลงทุนทำทีมนะ

ผมเห็นด้วยว่านครศรีฯเป็นจังหวัดที่มีศักยภาพในการเป็นศูนย์กลางการกีฬาของภาคใต้ที่ดีมากได้จังหวัดนึง

ช่วยกันหาคนมาทำครับ -- เอาใจช่วยคนนึง

อ้อนึกได้คนนึงนะ -- คุณสุเทพหรือลูกหลานของแกยังไง (เป็นคนดังระดับประเทศเลย  ถ้าแกจะทำเรื่องนี้เพื่อนครศรีฯ ผมว่าแกน่าจะทำได้ดีเชียวนะ)
หาคนไปเชิญแกมาช่วยทำซิครับ
สุเทพเป็นคนสุราษฎร์ธานีครับ ลูกแกตอนนี้เป็นประธานสโมสรฟุตซอลกุ้งสายฟ้า สุราษฎร์ธานี ครับ
Since 1999
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2018, 10:01:23 AM »

แล้วที่แฟนบอลลงขันซื้อหญ้ามาปรับปรุงสนามกันเองละครับ  พูดถึงบ้าง
ผมไม่ทราบครับ ผมไม่ใช่แฟนบอลชุมพร แต่เป็นแค่คนดูบอลทางภาคใต้คนนึงเท่านั้นครับผม
ผู้พันหิ่งห้อย
คบพี่เสือไว้ ไม่ผิดหวัง ฮี่ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +781/-512

จับหอยสองมือ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2018, 10:13:48 AM »

สนามแต่ละสนามบรรยากาศสวยๆวิวดีๆทั้งนั้น ทางใต้

ไม่หล่อแถมจนพร้อมพาทุกคนลำบาก
cikada
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2018, 07:58:31 PM »

ผมไม่ทราบครับ ผมไม่ใช่แฟนบอลชุมพร แต่เป็นแค่คนดูบอลทางภาคใต้คนนึงเท่านั้นครับผม

ครับ แกนนำเชียร์ถอนตัวหมดแล้ว ปัญหาอะไรก็รู้ๆกันอยู่

tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +108/-691

Tui

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2018, 05:18:48 AM »

นครศรีธรรมราช มีประชากร 1 ล้าน 5 แสนคน

ถือว่าประชากรเยอะมาก ๆ แต่ฟุตบอลในจังหวัดไม่พัฒนา

ใครพอที่จะมีเงิน ช่วยลงไปพัฒนาหน่อย มีทรัพยากรเยาวชนที่ชอบฟุตบอลเยอะมาก ๆ ขาดแต่การจัดการ

เดี๋ยวๆ...ได้ยินข่าวว่า อดีตนายกสมาคม วรวีร์ มีนโยบายจะพาคว้าแชมป์ลีค อยู่นิครับ ฮี่ๆๆ

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +108/-691

Tui

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2018, 05:21:01 AM »

เดี๋ยวๆ...ได้ยินข่าวว่า อดีตนายกสมาคม วรวีร์ มีนโยบายจะพาคว้าแชมป์ลีค อยู่นิครับ ฮี่ๆๆ

อ่าว..โทษทีครับ นคร คนล่ะ นคร

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
ubonzone
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-28

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2018, 09:09:02 AM »

ผู้สนับสนุนทีมรากหญ้าส่วยใหญ่เป็นนักการเมือง นะ

ก็ไม่รู้ว่าทำไม 
DrummerOat
Hero Member

คะแนนความรัก: +72/-52

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2018, 09:23:32 AM »

ครับผม
LORDNOOK
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-51

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 08, 2019, 09:31:15 AM »

น่าเสียดายจริงๆครับ เมื่อก่อน นครศรี มีพี่น้องอย่าง วิษณุ - วิภู ปานมี มีคนนึงเป็นเจ้าพ่อลูกนิ่ง ผมยังจำได้เลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์