Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 11, 2018, 09:17:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบเล่นตะหาก ทำไทยไหลลงคลองลองใช้เป๊ป ชิ  (อ่าน 974 ครั้ง)
STERIO-001
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-75

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 03:28:01 PM »

แฟนบอลส่วนใหญ่ ติงระบบการเล่น    นักเตะไทยไม่ได้ดร็อปลงไป
ถ้าใช้ระบบเป๊ป โค้ชแมนชิฯ      รับรอง เสือเหลือง ร้องจ๊ากไปแล้ว

เลือกผิดคนมาใช้   โค้ชตั้งมากมาย มีมาสมัคร    ไม่ได้ว่าลุงวัชไม่ดี
แต่ดูแล้วไม่เหมาะ ค่าจ้างก้แพงนะ  รับไม่เป้นนี่

รับเพลสชิ่ง      กับรับคุมโชน      ลุงแกรู้ว่าว่าบอลไทยบ้าระห่ำบุก
แกเลยสั่งสอนให้รับลึกๆ   แล้วจะสวนเร็ว

ก้โยนไม่แม่นอีก 20เปอร์เช็นต์เองมั้งเข้าเป้า 
หากเป๊ป กวาร์ดิ ฯ  ไม่เก่งจริง  จะแชมป์ลีกมั้ย   

ars7
เล็กสั้นแต่มั่นใจ
Full Member

คะแนนความรัก: +69/-75

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 03:46:01 PM »

ระบบเวงเกอร์ไหมละ เขาก็ว่างงานอยู่ 
Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-61

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 03:47:52 PM »

ข่าวล่าสุด แกจะปรับแท็กติกพร้อมกับตัวที่กลับมาช่วยชาติ  ก็ลองดูครับโอกาสสุดท้าย ถ้าทำออกมาห่วยแกคงลาออกเอง
nay1010
Newbie
*

คะแนนความรัก: +37/-12

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 04:43:10 PM »

จริงครับ นักเตะเราไม่ขี้เหล่เลย ถ้าได้โค้ชที่เล่นอีกระบบนึง ผมว่าผลไม่ออกเป็นแบบนี้หรอก
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +341/-255

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 09:47:56 PM »

ผมว่าบางครั้งพวกเราก็ไม่ให้เครดิตคู่แข่งนะครับ คิดว่านักเตะเราเหนือกว่าเค้าทุกครั้ง AFF 2014 นักเตะไทยเป็นวัยรุ่น นักเตะมาเลย์เป็นนักเตะอายุมาก  แต่คราวนี้มาเลย์ใช้นักเตะวัยรุ่นส่วนใหญ่ ส่วนของเรากองหลังค่อนข้างช้า

นักเตะปินส์ และ มาเลย์เลี้ยงกินตัวเราสบายๆหลายครั้ง ส่วนนึงอาจจะเป็นเรื่องรูปร่าง เพราะชุดนี้เราเลือกนักเตะที่ค่อนข้างสูงและใหญ่ ซึ่งมันอาจจะแลกมาด้วยความคล่องตัวที่เสียไป
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3624/-1541

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:28:46 PM »

โจเซป กวาดิโอล่า เค้าเก่งครับ คุมทีมใหญ่ๆ เงินหนาๆ ซื้อนักเตะที่เค้าต้องการมาใช้งานในทีมได้เหมือนลัดนิ้วมือ  ผมอยากเห็นเค้ามาคุมทีมระดับล่างๆ ไม่มีทุนดูบ้างครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3533

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 11:55:29 PM »

ตามนั้น

ลมหายใจคือฟุตบอล
aommunich
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +282/-187

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 08:44:56 AM »

ข่าวล่าสุด แกจะปรับแท็กติกพร้อมกับตัวที่กลับมาช่วยชาติ  ก็ลองดูครับโอกาสสุดท้าย ถ้าทำออกมาห่วยแกคงลาออกเอง

ตามนั้น
Papa
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-75

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 01:59:21 PM »

การวางแผนการเล่นที่ผิดพลาด  ก็หนไม่พ้นที่โค้ชจะต้องรับผิดชอบเต็มที่  จะโบ้ยไปให้คนอื่นมารับแทนไม่ได้

เท่าที่เห็นเกมส์เล่นของไทยต่ำกว่ามาตรฐานเดิมที่เคยเล่นกับระดับอาเซียนอื่นๆนั้น  ก็เกิดขึ้นจากการวางแผนการเล่นและแท็คติคของโค้ชคนนี้ล้วนๆ

ถ้าเป็นอย่างนี้อีก  ผมว่าไทยก้น่าจะตกรอบแรกของเอเซียนคัพอย่างแน่นอน

ตอนนั้น แฟนคนไทยไม่ไล่ สมาคมก็ต้องไล่แล้ว  ถ้าไม่เช่นนั้นแฟนๆคนไทยก็จะหันมาไล่นายกสมาคมแทนนะซิ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +539/-1977

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 02:16:33 PM »

การวางแผนการเล่นที่ผิดพลาด  ก็หนไม่พ้นที่โค้ชจะต้องรับผิดชอบเต็มที่  จะโบ้ยไปให้คนอื่นมารับแทนไม่ได้

เท่าที่เห็นเกมส์เล่นของไทยต่ำกว่ามาตรฐานเดิมที่เคยเล่นกับระดับอาเซียนอื่นๆนั้น  ก็เกิดขึ้นจากการวางแผนการเล่นและแท็คติคของโค้ชคนนี้ล้วนๆ

ถ้าเป็นอย่างนี้อีก  ผมว่าไทยก้น่าจะตกรอบแรกของเอเซียนคัพอย่างแน่นอน

ตอนนั้น แฟนคนไทยไม่ไล่ สมาคมก็ต้องไล่แล้ว  ถ้าไม่เช่นนั้นแฟนๆคนไทยก็จะหันมาไล่นายกสมาคมแทนนะซิ
จริงครับ

เขาได้อยากไล่นายกหรอก

แต่นายกดัน..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์