Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 11, 2018, 10:01:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลดโค้ชพอเข้าใจ แต่ปลดสมาคม บ้าไปแล้ว  (อ่าน 1203 ครั้ง)
Sanradchasri
Newbie
*

คะแนนความรัก: +73/-121

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 07:56:07 AM »

งงมาก สมาคมทำงานหลังบ้านได้ดีมากๆ เรื่องความเป็นอยู่นักเตะ การเดินทาง ที่พัก อาหาร  แถมการจัดการด้านอื่นๆ และวางโครงสร้างการอบรมโค้ชต่างๆศูนย์ฝึก และจะสร้างสนามเป็นของตัวเองในอนาคต แต่เพียงแค่ตกรอบรองอาเซียนแบบไม่แพ้ใคร ย้ำว่าแค่อาเซียน ยังจะมีบางกลุ่มมีบางพวก ลามปามจะไปปลดทั้งโค้ช อันนี้พอเข้าใจ แต่ปลดสมาคมใช้ส่วนไหนคิด งงเหมือนกัน เหมือนเด็กเอาแต่ใจ อยากได้นู่นอยากได้นี่ เป็นเครื่องมือกลุ่มเสียผลประโยชน์คือขั้วเก่าได้ง่ายๆ ผมว่ามันไร้สาระเกิน  ผมว่าบอลไทยจะตกต่ำไม่ใช่อะไรหรอก ก็พวกแฟนบอลแบบนี้นี่แหละ  ....ค.ว.ย.  คิด วิเคราะ แยกแยะกันบ้าง..

ถึงแม้จะอับจนหนทางสักเพียงใด ก็ต้องร่ำรวยน้ำใจต่อผู้อื่น จึงได้ชื่อว่าเป็น "คนเต็มคน"
biggie_101AV
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +96/-25

..................................................

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 08:03:49 AM »

ใจร่มๆครับท่าน รักมากก้อผิดหวังมากเป็นธรรมดา แต่ทุกคนที่อยู่ในนี้ผมเชื่อว่าทุกคนรักบอลไทยและพร้อมจะให้กำลังใจเชียร์กันต่อไปครับ

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +455/-253

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 08:06:23 AM »

เห็นด้วยครับ จริงๆชุดนี้การบริหารจัดการได้ดีกว่าทุกยุคที่ผ่านมา เพียงแต่จุดด้อยที่สุดคือการเลือกใช้โค้ช ผมมองว่าในสมาคมยังขาดบุคลากรที่มีสายตาแหลมคมในการเลือกโค้ชในแต่ล่ะชุด
คงต้องหวังพึ่งประธานเทคนิคคนใหม่ที่จะเข้ามา หวังว่าแกจะมีสายตาในการเลือกโค้ชเจ๋งๆซะที 

Sanradchasri
Newbie
*

คะแนนความรัก: +73/-121

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 08:11:50 AM »

เห็นด้วยครับ จริงๆชุดนี้การบริหารจัดการได้ดีกว่าทุกยุคที่ผ่านมา เพียงแต่จุดด้อยที่สุดคือการเลือกใช้โค้ช ผมมองว่าในสมาคมยังขาดบุคลากรที่มีสายตาแหลมคมในการเลือกโค้ชในแต่ล่ะชุด
คงต้องหวังพึ่งประธานเทคนิคคนใหม่ที่จะเข้ามา หวังว่าแกจะมีสายตาในการเลือกโค้ชเจ๋งๆซะที 
ก็ค่อยๆปรับจากบทเรียนกันไปครับ ย้ำว่าเราต้องทำงานให้มีระบบที่ดีมาก่อนและก็ต้องวัด KPI จากทัวนาเม้นมาตรฐาน ไม่งั้นถ้ามัวแต่บ้าตามทัวนาเม้นปาหี่แบบนี้คงไม่มีระดับโลกคนไหนอยากเข้ามาทำทีมชาติหรอก ญี่ปุ่นรายการ EAFF เค้าไม่สนด้วยซ้ำทั้งๆมีคู่รักคู่แค้นอย่างเกาหลีใต้เตะด้วย

ถึงแม้จะอับจนหนทางสักเพียงใด ก็ต้องร่ำรวยน้ำใจต่อผู้อื่น จึงได้ชื่อว่าเป็น "คนเต็มคน"
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-64

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 08:25:32 AM »

รอดูกันต่อไป
อ๊าดบ๊องส์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-4

เชียงใหม่เอฟซีจงเจริญ555

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 08:45:34 AM »

ใช่ครับ โค้ชปลดแน่นอน ถ้าไม่ได้เข้ารอบ 2 เอเชี่ยนคัพ เปลี่ยนตอนนี้ไม่มีประโยชน์ ผลงานแกก็ไม่ได้แย่สุดกู่ สิ้นหวัง ถึงขนาดต้องปลด รอดูครับ ผลงานเอเชี่ยนคัพไม่ดี กาม่ามาแน่นอน
WHITE WOLF
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +143/-51

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 08:57:55 AM »

ในส่วนของโค้ชผมคิดว่าใช้เวทีเอเชี่ยนคัพตัดสินนั้นเหมาะสมแล้วครับ ทั้งเรื่องเวลาการเตรียมทีมที่มีมาค่อนมาก และได้ผู้เล่นทั้ง4คนจากเจลีกกลับมา ถ้าไม่ได้ตามเป้าก็พิจารณากันไป ส่วนจะไล่สมาคมออกนั้นผมว่าคงจะพูดเอาสนุกปากกัน ที่ผ่านมาส่วนตัวผมคิดว่าสมาคมมีการบริหารจัดการดีกว่าชุดก่อนอีกนะครับ

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
MOHINKOA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +18/-15

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 09:01:30 AM »

สมยศนี่ซวยจริงๆมีแต่ลูกน้องที่ไม่เก่งเรื่องฟุตบอลทั้งที่ทำงานบริหารดีกว่าที่ผ่านมา
shalalala01
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-80

เรือไฟพิฆาต ร้ายเด้อ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 09:07:28 AM »

เห็นด้วยเรื่องให้เอเชี่ยนคัพเป็นตัวตัดสินชี้วัด ครั้งนี้คงรู้ผลกันจริงๆ แต่เรื่องปลดนายกสมาคมอันนี้  แถบไ่เกี่ยวเรื่องสมาคมชุดนี้จัดการระบบต่างๆ เพื่อสนับสนุนนักเตะได้ดีพอสมควรเรื่อย เราควรแก้ไขกันให้ถูกจุด

paytay
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-73

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 09:11:48 AM »

ผลงานล้มเหลวที่ชาติทุกชุด เล็กไปใหญ่ ไม่พอปลดสมาคมหรือครับ มันหมดทุกรุ่นแล้ว หรือยังเหลือรุ่น อนุบาล กับ ชราภาพ ชิงแชมป์อาเชียน มันมีหรือ เผื่อชนะจะได้มีผลงานของสมาคมนี้บ้าง จะได้เป็นข้ออ้างของพวงติ่งสมาคม พวกติ่งลองหาดูครับเผื่อจะมีแข่ง แต่ถ้าทำแพ้ก็หมดนะครับ ก็คงต้องเป็นเจ้าภาพ จัดรุ่นที่อยู่ใรครรภ์ชิงแชมป์อาเชียนแล้ว
อ๊าดบ๊องส์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-4

เชียงใหม่เอฟซีจงเจริญ555

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 09:31:21 AM »

ผลงานล้มเหลวที่ชาติทุกชุด เล็กไปใหญ่ ไม่พอปลดสมาคมหรือครับ มันหมดทุกรุ่นแล้ว หรือยังเหลือรุ่น อนุบาล กับ ชราภาพ ชิงแชมป์อาเชียน มันมีหรือ เผื่อชนะจะได้มีผลงานของสมาคมนี้บ้าง จะได้เป็นข้ออ้างของพวงติ่งสมาคม พวกติ่งลองหาดูครับเผื่อจะมีแข่ง แต่ถ้าทำแพ้ก็หมดนะครับ ก็คงต้องเป็นเจ้าภาพ จัดรุ่นที่อยู่ใรครรภ์ชิงแชมป์อาเชียนแล้ว
แล้วยู14 แชมป์ที่จีน ยู 19 เข้ารอบ 8 ทีมล่ะครับ ถึงจะเกือบไปแต่ก็พลาดเพราะความแข็งแกร่งรองการ์ต้าเยอะ  ก็ไม่หมดซะทีเดียวนะครับ แหม บังยีนี่มีช่วงดำดิ่งลงเหวเลยนะครับ ไปค้นดู แกยังไม่ออกเลย ส่วนโค้ชเดือนหน้าตกรอบแรกจะมาช่วยไล่ครับ 55
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +388/-1676

..................................................

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 09:36:47 AM »

ที่เขาไล่ก็เพราะเคยไปให้สัมภาษณ์ไว้ไงท่าน ... อายๆ อะไรสักอย่างนั่นแหละ

ส่วนตัวผมว่าการบริหารงานถือว่าทำได้ดีเลย ... จะเสียก็ตรงที่ผลงานเนี่ยแหละครับ

yainong_5
เผชิญหน้า ยอมรับ ลอยผ่าน ปล่อยเวลาให้ผ่านไป
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-39

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:02:52 AM »

บริหารจัดการดี ? ทำไมผลลัพท์ ของการบริหารจัดการ ไม่เห็นดีล่ะ ฟุตบอลทีมชาติทุกชุด ผลงานดี หรือ ฟุตบอลลีก ถ้าวัดจากผู้เข้าชม หรือความนิยม เพิ่มขึ้นหรือ การที่จะบอกว่ากระบวนการดี  แต่ผลลัพท์ ที่ได้ออกมาไม่ดี เขาไม่เรียกว่าจัดการดีนะครับ คิดสิคิด

Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +69/-134

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:09:47 AM »

เห็นด้วยกับท่าน จขกท.

น้องอบอุ่น@PBH
เพชรบูรณ์เอฟซี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +689/-940

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:13:41 AM »

ซ้ายจัดขวาจัดคุยกัน
เชื่อมั่นในสิ่งที่ตัวเองเชื่อจนไม่ฟังความรอบข้าง
นี่ละที่กำลังเป็นอยู่ในกระทู้นี้

Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +735/-1096

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:16:38 AM »

ผมท้าเลย ต่อให้สมาคมชุดนี้ ลาออกยกชุด คนมาทำต่อ ไม่ทำเท่าทุกวันนี้ ก็ดิ่งลงเหว ไม่มีทางดีไปกว่านี้แน่นอน

นิสัยคนไทย เอาใจพวกพ้องอยู่แล้ว และผมก็ยังไม่เห็นใครหรือทีมงานชุดไหน จะบริหารสมาคมได้ดีกว่าชุดนี้สักคน
MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-49

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:18:16 AM »

พนักงงานบัญชี ทำงานตรงเป๊ะ เงินไม่หายแม้แต่บาทเดียว ไม่เคย ลามาสาย ตอกบัตรตรงเวลาตลอด

บอลในสนามแพ้   ไปไล่เค้าออก

biggie_101AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +96/-25

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:22:03 AM »

พนักงงานบัญชี ทำงานตรงเป๊ะ เงินไม่หายแม้แต่บาทเดียว ไม่เคย ลามาสาย ตอกบัตรตรงเวลาตลอด

บอลในสนามแพ้   ไปไล่เค้าออก

+1 ชัดเจนเห็นภาพ

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
daster
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-18

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:52:50 AM »

บอลมันมีแข่งทุกปีคับ มีแพ้มีชนะกันได้ ไม่เห็นด้วยคับ ถ้าถึ
งขั้นไล่สมาคม

chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +156/-395

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 02:32:01 PM »

ซีเกมส์แชมป์3ครั้งติด อาเชี่ยนแชมป์2ครั้งติด 6ปีที่อยู่ในความสุข

แบ่งให้คนอื่นเขาสุขบ้างเถอะ

จะอาเจียนเป็นถ้วยแชมป์อยู่แล้ว
Leeviet007
Full Member

คะแนนความรัก: +49/-122

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 04:16:57 PM »

งงมาก สมาคมทำงานหลังบ้านได้ดีมากๆ เรื่องความเป็นอยู่นักเตะ การเดินทาง ที่พัก อาหาร  แถมการจัดการด้านอื่นๆ และวางโครงสร้างการอบรมโค้ชต่างๆศูนย์ฝึก และจะสร้างสนามเป็นของตัวเองในอนาคต แต่เพียงแค่ตกรอบรองอาเซียนแบบไม่แพ้ใคร ย้ำว่าแค่อาเซียน ยังจะมีบางกลุ่มมีบางพวก ลามปามจะไปปลดทั้งโค้ช อันนี้พอเข้าใจ แต่ปลดสมาคมใช้ส่วนไหนคิด งงเหมือนกัน เหมือนเด็กเอาแต่ใจ อยากได้นู่นอยากได้นี่ เป็นเครื่องมือกลุ่มเสียผลประโยชน์คือขั้วเก่าได้ง่ายๆ ผมว่ามันไร้สาระเกิน  ผมว่าบอลไทยจะตกต่ำไม่ใช่อะไรหรอก ก็พวกแฟนบอลแบบนี้นี่แหละ  ....ค.ว.ย.  คิด วิเคราะ แยกแยะกันบ้าง..
คุณพูดแบบคนที่วันๆไม่เคยจะคิดรับผิดชอบอะไรเลย ทำไมแฟนบอลจะเรียกร้องให้มีการเปลี่ยนแปลงไม่ได้ล่ะ ผลงานที่แย่ที่เกิดขึ้นต่อเนื่อง กับคำมั่นสัญญาที่พูดออกจากปากผู้บริหาร ว่าทำให้ดีไม่ได้ก็จะให้คนอื่นเข้ามาทำ ณ วันเข้าทำงานใหม่ๆยังไม่เพียงพออีกเหรอ ?  เรื่องพวกนี้มันขึ้นอยู่ที่คำๆเดียวคือสปิริต ถ้าไม่มีก็ป่วยการมาพูดถามหาเรื่องความรับผิดชอบอะไร คงแถไปได้เรื่อยๆ อะไรๆก็ไม่เกี่ยวกับสมาคม โน่นไปโทษโค้ช โทษนักเตะโน่น  ต่อให้ใครมาบริหารก็ไม่ต่างกัน ถ้าเป็นบริษัทเอกชนคงเจ๊งไปนานแล้ว         
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +316/-100

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 05:20:02 AM »

ลุงยศ  ของประชาชนมาถุกทางละคับ แฟนบอลรัก ส่วนใหย่จะด่าโค้ช  ลุงเฮง  และก๊อสื่อมากกว่า

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-360

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 05:27:26 AM »

บอลในสนามแพ้   ไปไล่เค้าออก

+1 ชัดเจนเห็นภาพ
5555555

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +227/-464

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 06:10:14 AM »

ทำงานดีแต่บริษัทชาดทุน  มันก็ต้องพิจารณาผลงาน  จะพิจารณาก็คงต้องรอดูงานใหญ่ก่อน

ถ้าทำงานใหญ่สำเร็จมันก็กลบความล้มเหลวที่ผ่านมา  ส่วนงานไหนเป็นงานใหญ่ก็คงต้องมาดูว่าเราให็ความสำคัญกับอันไหน
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +87/-90

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 06:25:35 AM »

ตอนปี2014ตัวไม่เต็มแต่เก็บตัวนาน ปี2016 ฟูลทีม ปัจจัยตอนนี้ไม่เหมือนกัน ถ้าปัจจัยเหมือนกันผมว่ายังไงเราก็ได้แชมป์
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2156/-5760

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 06:47:37 AM »

3 ปีที่เสียเวลาของฟุตบอลไทย ทุกอย่างมันพังหมดจริงๆนะ ตั้งแต่บอลลีกที่คนดูลดลงอย่างน่าใจหาย รวมถึงทีมชาติล้มเหลวทุกชุด ตั้งแต่ U16 U19 U23 จนถึงทีมชาติชุดใหญ่

PeepoClub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +215/-47

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 06:59:33 AM »

งานนอกสนามยอดเยี่ยมมากครับ ในสนามและการให้สัมภาษณ์ ปรับปรุงอย่างเร่งด่วนนะครับ
สมาคมควรหาหลักสูตรการอบรม การพูดออกสื่อสาธารณะมาสอนผู้บริหารนะ และควรให้ผู้อำนวยการด้านการสื่อสารออกมาให้ข้อมูลเป็นหลัก อย่าพูดอะไรออกจากปากจากความรู้สึกตัวเอง จะพังกันหมด ฝากไว้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2018, 07:15:16 AM โดย PeepoClub » บันทึกการเข้า
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +657/-830

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 07:56:35 AM »

ตอนปี2014ตัวไม่เต็มแต่เก็บตัวนาน ปี2016 ฟูลทีม ปัจจัยตอนนี้ไม่เหมือนกัน ถ้าปัจจัยเหมือนกันผมว่ายังไงเราก็ได้แชมป์

ย้อนไปดูเพื่อนบ้าน มาเลดันดาวรุ่งก็เยอะ
เวียดนามก็ดันชุดยู23 ปินส์ก็ไม่ฟูลทีม
อินโดก็เพิ่งฟื้นแต่ไทยเรานิ๊ ลีกแข็งโป๊ก
มาตราฐานผู้เล่น อายุเฉลี่ย
ประสบการณ์คับแก้ว อุ่นเครื่งรวมทีม ก็ไม่น้อย

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +183/-741

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 08:24:37 AM »

ย้อนไปดูเพื่อนบ้าน มาเลดันดาวรุ่งก็เยอะ
เวียดนามก็ดันชุดยู23 ปินส์ก็ไม่ฟูลทีม
อินโดก็เพิ่งฟื้นแต่ไทยเรานิ๊ ลีกแข็งโป๊ก
มาตราฐานผู้เล่น อายุเฉลี่ย
ประสบการณ์คับแก้ว อุ่นเครื่งรวมทีม ก็ไม่น้อย
ถูกต้องครับ เราดีกว่าเพื่อนบ้านเยอะ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +183/-741

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 08:28:54 AM »

3 ปีที่เสียเวลาของฟุตบอลไทย ทุกอย่างมันพังหมดจริงๆนะ ตั้งแต่บอลลีกที่คนดูลดลงอย่างน่าใจหาย รวมถึงทีมชาติล้มเหลวทุกชุด ตั้งแต่ U16 U19 U23 จนถึงทีมชาติชุดใหญ่
นั่นดิครับ ถ้าห่วยแค่ชุดไดชุดหนึ่งเปลี่ยนโค้ชก็น่าจะดีขึ้น แต่นี้ล้มเหลวทุกชุดไม่ห่วยจริงคงทำไม่ได้ขนาดนี้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์