Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 19, 2018, 12:57:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาซิโก้คนนั้น กลับมาก็ได้เท่าเดิม (กรุณาอ่านให้จบค่อยกด -)  (อ่าน 1113 ครั้ง)
ออกญา อาละวาด กาก้าสกุล
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +137/-62

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:14:17 PM »

เรื่องบอลไทย อ่านของคนอื่นมาเยอะ

ขอเห็นต่างนะครับ ผมว่าถ้าซิโก้คนเดิม ทำไปได้สุดแค่บอลโลกเอเชียรอยสุดท้าย เหมือนเดิม เกมส์รุกดุดัน สนุกตื่นตา พอต่อกรกับระดับเอเชียได้ แต่ความต่างที่เห็นคือ เกมส์รับโดนตะวันออกกลาง โดนอุซเบกิสถาน ญี่ปุ่นขึงใส่ ก็รอโดน แล้วก็โดนจริงๆ โดนสวนกับก็ใส่ประตูรอได้เลย
เช่นเดียวกัน ถ้าลองไปดูผลงานของซิโก้ล่าสุดที่คุมท่าเรือ ขนาดได้มาคุมช่วงเปิดตลาดนักเตะตองระหว่างเลก ก็เลือกเซ็นน้องรักอย่างบิ๊กบีจี ทั้งที่ฟอร์มก็งั้นๆ ไม่ได้เป็นตัวจริงด้วยซ้ำ ผลงานก็อย่างที่เห็น แข่ง10 ชนะ1 เสมอ3 แพ้6 นี้แค่ไทยลีกนะ แถมอยู่ทีมที่ทรัพยากรพร้อม นักเตะพร้อม แต่ทำได้เท่านี้ เซอร์เด็จ ต้องกลับมาเซฟทีมจนรอด

นี้คือจุดที่น่ากังขาว่าพี่ซิโก้คนนั้น คงจะไปได้แค่นี้แหละ

เวลาที่มีโอกาสคุยกับคนอื่นเรื่องบอลทีมชาติไทยกับคนอื่นสิ่งที่ผมมักจะหยิบยกมาคือ ซิโก้ จะเป็นคนที่พาไทยไปบอลโลกได้แน่นอน แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ ผมเชื่อว่าการเป็นสุดยอดนักกีฬาได้ต้องมีความมุ่งมั่น ฝึกฝน เก็บเกี่ยวประสบการณ์ การเป็นโค้ชก็เช่นกัน ผมอยากเห็นซิโก้เป็นโค้ชที่เก่งขึ้น มีโปรไฟล์ที่มากขึ้น ได้ออกไป ต่างประเทศ เรียนรู้กับยอดโค้ช แล้วกลับมาอย่างสง่างาม

แต่ถ้าเอาซิโก้คนเดิมที่ทุกคนกำลังเรียกหาผมว่า ไทย ก็ไปได้เท่าเดิม

ถ้าจะเอาซิโก้ จริง ขอเป็นซิโก้ที่เก่งกว่าเดิมด้วยละกันครับ

#ไม่ใช่ทีมซุปไก่ #saveสมยศ #ติ่งราเยวัช

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +547/-1985

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:23:34 PM »

รู้ว่าไง ว่าได้เท่าเดิม

มโนฉิบหาย
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:24:52 PM »

ซุปไก่
ยังไม่เคยคุม
แต่มโน ไปแล้ว

แต่สิ่งที่ไม่ต้องมโน
คือราเยวัช ห่วย

ตามที่เห็น
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2539/-3562

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:38:06 PM »

ซิโก้ที่เก่งกว่าเดิม ชาตินี้คงหาไม่ได้หรอกครับ
หาโค้ชใหม่ง่ายกว่าเยอะ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +745/-1121

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:49:07 PM »

ซุปไก่

ตามที่เห็น

ไม่เคยคุมอะไร ไปแข่งคัดบอลโลกต้องเอาเข่งไปด้วย โดนยิงยับ โดยเฉพาะนัดไปเยือนอิรักนี่เห็นได้ชัดว่าเละเทะมาก อาเซียนก้ไปแพ้ทั้งมาเล อินโดมา
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +779/-1389

new world order

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:54:42 PM »

ซุปไก่

ตามที่เห็น

ไม่เคยคุมอะไร ไปแข่งคัดบอลโลกต้องเอาเข่งไปด้วย โดนยิงยับ โดยเฉพาะนัดไปเยือนอิรักนี่เห็นได้ชัดว่าเละเทะมาก อาเซียนก้ไปแพ้ทั้งมาเล อินโดมา

หลังจากกาน่า มีอะไรเด่นๆชูตาสำหรับมิโล่บ้างครับ ในเพื่อนบ้านลงประวัติผมนี่มึนเลย

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:08:50 PM »

ซุปไก่

ตามที่เห็น

ขอผลงาน
ราเยวัช
ที่เหนือซิโก้
สัก1อัน
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +745/-1121

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:27:14 PM »

ซุปไก่

ตามที่เห็น

ขอผลงาน
ราเยวัช
สัก1อัน

"ความห่าง"ของสกอร์ ตอนเจอทีมระดับเอเชียไง

ซิโก้โดนไปกี่เม็ดต่อนัด ราเยวัชโดนไปกี่เม็ดต่อนัด(ยิงได้ทุุกนัดด้วยในคัดบอลโลก)
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-65

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:47:38 PM »

ซุปไก่

ตามที่เห็น

ขอผลงาน
ราเยวัช
สัก1อัน
7 นัด 1 แต้ม กับ 3 นัด1 แต้มแบบน่าได้ 4 แต้มด้วยซ้ำ ขัดไหม

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
pandaguys
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-4

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:48:54 PM »

ผมก็อยากให้พี่โก้กลับมาครับ แต่ไม่ใช่เป็นเฮดโค้ช แต่อยากให้แกเป็นนายกสมาคมฟุตบอลครับ

พี่แกก็มีทักษะในด้านการบริหารที่เป็นมืออาชีพครับ ที่สำคัญนายกสมาคมบอล แต่ไม่เคยเป็นนักบอล จะเข้าใจในฟุตบอลได้ดีกว่าคนที่เป็นนักบอลได้ไงครับ

และส่วนตัวผมเชื่อว่าพี่โก้แกคงไม่อยากกลับมาเป็นเฮดโค้ชแล้ว เพราะกลับมารอบนี้ทำดีเสมอตัว แต่ถ้าผลงานไม่ได้ดีกว่าเดิมแกจะเอาชื่อมาทิ้งเปล่าๆ

สูเก็บเนื้อเก็บตัวสร้างบารมี เพื่อกลับมาเป็นนายกสมาคมดีกว่าครับ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-368

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 06:01:22 AM »

โค้ชซิโก้   ยังต้องสั่งสมประสบการณ์อีกเยอะครับ

แต่ต้องไร้ปัญหาด้านครอบครัว  ลูก เมีย  ก่อนครับ

หมายถึงพออายุ 50 ปีกว่า ๆ   

โค้ชซิโก้  จะกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้งหนึ่ง

KONKHON
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-25

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 07:24:52 AM »

ผมคนหนึ่งไม่สนับสนุนให้ซิโก้กลับมา

ยังไม่ก็ควรหาโค้ชใหม่ เพราะราเยวัชนี่ดูท่าไท่ไหวจริงๆ แต่ก็ไม่ควรเป็นซิโก้

ที่ปลดซิโก้ออกก็เพราะต้องการยกระดับ แต่ราเยวัชยกไม่ได้ เราก็ต้องหาคนใหม่มายก ไม่ใช่กลับไปอยู่ที่เดิม

คนที่น่าจะต้องปลดมากสุด ผมว่าควรเป็นโค้ชเฮงมากกว่า แกควรทำแค่เรื่องฝึกเยาวชน แกแก่แล้ว

โค้ชที่แกเลือกมาทุกชุด ไม่เห็นทีคนไหนที่ทำผลงานได้ดีซักคน

ดูสมัยอยู่ชล ก็เอาใครไม่รู้มาเป็นโค้ช ไม่เห็นจะได้เรื่องซักปี
MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-50

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 07:34:23 AM »

ไม่จ้างพวกระดับโลก มาซะให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยว่ะ

ลิสมาเลย ท๊อป 30 เอารายชื้อมาเลยแล้วจิ้มมา อยากได้เท่าไหร่จ่ายหมด

แล้วมาดูกันว่ามันเป็นที่โค้ช หรืินักบอล กันแน่

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1151/-993

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 08:16:37 AM »

เสียดายที่ ซิโก้ ติดกับควสใสำเร็จ

น่าจะกลับมาคุมสโมสร ค่อยๆ เก็บ Level ไปเรื่อย

คุมสโมสรเราจะได้เห็นฝีมือจริงๆ
ตอนเเกคุมท่าเรือ บอกเลย มือยังไม่ถึง

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +658/-835

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 08:27:31 AM »

ซิโก้อาจจะไม่ใช่คนเก่งในสายตาแฟนบอลสู้ๆผู้มีเลเวลสูง
แต่ซิโก้คือไอดอลของน้องๆ
คือผู้ที่พาทีมชาติไทยกลับมาประสบความสำเร็จอีกครั้ง
ตลอด 4 ปีที่ผ่านมาก่อนหน้านี้ ความสำเร็จของซิโก้
ราเยวัชยังทำได้ไม่ดีเท่าซิโก้นะ...

kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-64

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 08:30:55 AM »

สำหรับผมซิโก้ ณ ตอนนี้ก็คงทำได้ไม่ต่างจากเดิมมากหรอก ส่วนลุงเร ขอโอกาสให้แกพิสูจน์ในรายการเอเชียน คัพ ก่อนค่อยมาว่ากันถ้าไม่ผ่านต้องหาโค๊ชใหม่ที่ดีกว่าเดิมต่อ
Arniya
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +36/-27

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:03:23 AM »

ไม่รู้สิ ผมว่าซิโก้ยังมีดีที่เกมส์รุก แต่ลุงเร รุกก็ไม่มี รับก็เละ ก็ใหนบอกว่าเชียวนักในเกมส์รับ แค่ในอาเซียนก็ไม่ผ่านแล้ว หวังว่าจบเอเชียนคัพจะมีอะไรใหม่ๆ
ส่วนผมไม่ต้องการซิโก้ แต่ต้องการโค้ชญี่ปุ่นมากกว่า เพราะเขาถนัดเรื่องบอลแรก และการต่อบอลกันที่แน่นอน
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +388/-1677

..................................................

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:18:10 AM »

ผมเห็นด้วยเอากลับมาก็ได้เท่าเดิม ... แต่เท่าเดิมนี่คือดีกว่าปัจจุบันนี้นะ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +933/-186

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 11:03:40 AM »

ผมก็อยากให้พี่โก้กลับมาครับ แต่ไม่ใช่เป็นเฮดโค้ช แต่อยากให้แกเป็นนายกสมาคมฟุตบอลครับ

พี่แกก็มีทักษะในด้านการบริหารที่เป็นมืออาชีพครับ ที่สำคัญนายกสมาคมบอล แต่ไม่เคยเป็นนักบอล จะเข้าใจในฟุตบอลได้ดีกว่าคนที่เป็นนักบอลได้ไงครับ

และส่วนตัวผมเชื่อว่าพี่โก้แกคงไม่อยากกลับมาเป็นเฮดโค้ชแล้ว เพราะกลับมารอบนี้ทำดีเสมอตัว แต่ถ้าผลงานไม่ได้ดีกว่าเดิมแกจะเอาชื่อมาทิ้งเปล่าๆ

สูเก็บเนื้อเก็บตัวสร้างบารมี เพื่อกลับมาเป็นนายกสมาคมดีกว่าครับ

+1 ครับ จำตอนแกพูดนัดที่สมาคมจัดอำลาทีมให้ได้เลยว่า แกจะกลับมาพัฒนาบอลไทย มาเป็นโค้ชทีมชาติ แล้วก็ทำจนได้จริง
แต่เรื่องจะถึงขั้นเป็นนายกสมาคมยังไม่เคยได้ยิน แต่ยอมรับจริงๆเรื่องแนวคิด วิสัยทัศน์และการไม่หยุดนิ่งเรื่องฟุตบอล
Sanradchasri
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +75/-143

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 11:12:39 AM »

คุณมองง่ายไป ตำแหน่งนายกสมาคมต้องมีพาวเวอร์พอสมควร  พรรคพวก คอนเนคชั่น สำหรับฟุตบอลต้องแกร่งจริงๆ ถึงจะจัดการได้  ลำพังซิโก้กิจการตัวเองยังแทบไม่ไหวเลย  บารมียังไม่ถึงครับ อีกอย่างจะโดนขั้วเก่าใช้เป็นหุ่นเชิดง่ายๆ  เออถ้าเอากลับมาช่วยทำเยาวชนก็พอสนับสนุน แต่เอามาเป็นนายกสมาคมเป็น CEO ใหญ่ๆบารมียังไม่ถึง คิดง่ายมองแบบเด็กๆไป  วงการฟุตบอลมันเขี้ยวลากดินทั้งนั้นเพราะผลประโยชน์มันมหาศาล มันต้องมีบารมีทางการเมืองเข้ามาเกี่ยวด้วย นี่คือประเทศไทยครับ

ถึงแม้จะอับจนหนทางสักเพียงใด ก็ต้องร่ำรวยน้ำใจต่อผู้อื่น จึงได้ชื่อว่าเป็น "คนเต็มคน"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์