Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 06:50:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทีมชาติไทย ขอให้กำลังใจ และสู้ต่อไปนะ  (อ่าน 262 ครั้ง)
happinessshutter
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-9

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:06:31 AM »

ผลการแข่งขันเมื่อวานทุกคนคงทราบกันหมดแล้ว เราไม่ผ่านเข้ารอบชิงด้วยกฎอเวโกล ก็ไม่เป็นไร..ถึงแม้นว่าทัวร์นาเม้นนี้เราไม่ประสบความสำเร็จ (หลายฝ่ายบอกต้องแชมป์ คือเสมอตัว)
ถ้ามองลงไปอีกนิด อย่างน้อยเราก็ยังผ่านมาได้ถึงรอบรองชนะเลิศ แถมเราไม่แพ้ใครสักนัดเลยนะ  ส่วนแผนการเล่นที่ได้แสดงให้เห็นแต่ละนัด ก็คงไม่ขอพูดถึง ก็มีทั้งที่ขัดใจ และก็พอใจปนๆกันไป แต่ก็ไม่ได้มีความรู้ลึกซึ้ง
ให้เป็นเรื่องของโค้ช และผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องก็แล้วกันนะ หากมองย้อนไป เราก็เคยมียุคที่เราย่ำแย่ ตกรอบแรกแบบไม่ได้ลุ้นในระดับอาเซี่ยนอยู่ช่วงหนึ่ง แล้วก็มีช่วงที่รุ่งเรื่องอยู่ช่วงหนึ่งเหมือนกัน
ดูๆเหมือนมันก็สลับๆกันไป ก็ไม่ได้เป็นเต้ยผูกขาดเสียที่เดียว ก็อยากให้มองในแง่ดีให้เครติดทีมเพื่อนบ้านเราบ้างก็ได้นะ ทุกๆทีมที่ได้เตะกับเราเหมือนว่าเขาจะละเอียดเป็นพิเศษเลย (ก็ต้องยอมเขาแหละใครๆก็อยากได้ชื่อว่าชนะทีมชาติไทยนะว้อยย)
เอาหละ สุดท้าย ก็อยากให้กำลังใจ นักกีฬา ทุกๆฝ่าย ที่ช่วยกันทำหน้าที่ตรงนี้ กีฬา ก็คือกีฬา มีแพ้มีชนะ   บางที่การที่เราไม่ถึงเป้าหมายที่เราต้ังไว้ในรายการนี้
อาจเป็นการตักเตือนจากเบื้องบนว่า "คุณยังมีสิ่งที่ต้องแก้ไขนะเพื่อที่จะไปยังเป้าหมายระดับสูงขึ้นอย่างที่คุณคาดหวังไว้ ในระดับเอเชียที่จะถึงในเร็ววันนี้ ยังพอมีเวลานะ ไปทำการบ้านมาใหม่"

บางที่ในเวทีเอเชียรอบนี้ อาจจะเป็นที่ของเราบ้างก็ได้

สู้ๆนะครับ
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +58/-28

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:17:30 AM »

แวะมาให้กำลังใจทีมงานและนักเตะทุกๆคนครับ เราทำดีที่สุดแล้ว
มุ่งมั่น พัฒนากันต่อไปครับ ^ ^

บอลไทย ยังไงผมก้เชียร์ เพราะผมคนไทยครับ

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
ยักษ์แสด
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +239/-545

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:24:29 AM »

ขอให้กำลังใจทุกๆคน ที่มีส่วนร่วมในการทำงาน

เวลาชนะพวกเราก็ชนะด้วยกัน   เวลาแพ้พวกเราก็แพ้ด้วยกัน

ในวันที่อ่อนแอเรายิ่งต้องรักกัน สามัคคีกัน   ไม่ใช่คอยเหยี่ยบให้จมดิน
อ๊าดบ๊องส์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-4

เชียงใหม่เอฟซีจงเจริญ555

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:32:57 AM »

แวะเข้ามาให้กำลังใจตัวอง และทุกท่านที่รักบอลไทยครับ สู้ต่อไป เจอกัน 6 ม.ค. 62 เจออินเดียครับ เดือนนึงพอที่จะลืมความเจ็บชํ้าแล้วสู้ใหม่ครับ
Aneak
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +199/-51

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:47:45 AM »

มาให้กำลังใจทีมงาน และนักเตะทุกคนครับ

มีเวลาอีกไม่ถึงเดือน ให้พวกน้องๆ ซ้อมให้หนัก เข้าใจเทคติคให้แน่นกว่าเดิม ทุกผลงาน ทุกการเสียสละ มันจะเป็นเกียรติประวัติให้กับน้องไปอีกนานแสนนาน

kon_korat
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +64/-136

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 12:46:43 PM »

ขอให้กำลังโค้ช และนักเตะทุกคน สู้ต่อไปเพื่อเป้าหมายที่ใหญ่กว่า คือ เอเชี่ยนคัพ   อาเซียนคัพ ได้มาเยอะแล้วแบ่งชาติอื่นได้เชยชมบ้างจะเป็นไร
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +69/-135

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 02:37:02 PM »

+13 แวะมาให้กำลังใจครับ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3550

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:43:51 PM »

ครับๆๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์