Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 19, 2018, 01:20:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เราไม่ได้ไปต่อ . แสดงมีเวลาซ้อมลุย เอเชียนคัพมากขึ้น ??  (อ่าน 814 ครั้ง)
CHEER♥THA.
ศรัทธาบอลไทย
Hero Member

คะแนนความรัก: +43/-58

บอลไทยในสายเลือด

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:46:27 AM »

ตามที่ตั้งกระทู้ไปครับ .. เราไม่ได้ไปต่อ
แสดงว่า เราโค้ชและนักเตะ จะมีเวลาเตรียมความพร้อมที่จะลุยศึก AsianCup2019   ที่จะถึงนี้

เราอยู่ Group A   หวังว่าโค้ชจะเรียกทัพนักเตะอื่นๆเสริมเข้าซ้อมเพิ่ม
เพราะ ถ้าเราไปได้ไกลจนถึงรอบสุดท้าย เล่นเป็น teamwork เก็บ 3แต้มได้ทุกนัด สิ่งที่ปรารถนากันที่สุดคือการคว้าแชมป์
คงลบคำสบประมาทแถบอาเซียนได้  แต่จุดนี้มันไม่ใช่ประเด็นสำคัญที่เราจะต้องไปแคร์ 
เพราะสิ่งที่สำคัญจริงๆคือ เราต้องการคว้าแชมป์รายการใหญ่ๆ ที่ยกระดับทั้งแถบเอเชียว่าเราอยู่จุดไหนสามารถไปไกลถึงระดับไหน
 แต่ลึกๆผมก็หวังชัยชนะ 3แต้มทุกแมชท์

สุดท้าย ขอฝากความหวังไว้กับ ทัพนักเตะไทย+ โค้ช + สมาคม ทีมงานทุกๆท่าน  โปรดทำให้แฟนบอลไทยได้มีความสุข
กับสิ่งที่เสียใจไปเมื่อวานด้วยครับ  มันผ่านไปแล้วแก้ไขไม่ได้จงยอมรับมันซะ  มีแพ้มีชนะ วันนี้เราอาจเล่นไม่ดีพอ
ทีมชาติอื่นเขาก็พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ แต่ไทยอาจแค่ย่ำอยู่กับที่เดิม ผมจะให้โอกาสกับ ลุงเรยาวัช อีกสักทัวนาเม้นท์
อยากรู้ไสตล์การรุกของแกว่าจะทำยังไง แต่ที่แน่ๆ ไทยเราขาดนักเตะหลักๆ อย่างพวก เจ อุ้ม มุ้ย กวิน ไม่ได้เลย ณ เวลานี้..

เกือบลืมเลยครับที่สำคัญ อย่าเล่นเกมส์หรือแทคติกรวมถึงวางนักเตะ แบบทัวนาเม้นท์ AFF ที่ผ่านมานี้นะครับ..
ผมว่าถ้ายังฝืนเล่นแบบนี้ ชนะยากครับพวกหินๆแกร่งๆทั้งนั้น .. เรายังไม่มีสไตล์ไหนที่เป็นหลักของเราเลย
เพรสซิ่งก็ไม่ดี กลางอากาศก็ไม่ได้ ต้องทำการบ้านให้เยอะๆนะครับ พวกคุณมีเวลากันแล้วครับ ณ เวลานี้

แปะรูป สร้างกำลังใจหึกเหิมหน่อย 

สุดท้ายแล้วครับเผื่อนักเตะคนไหนเผลอเข้ามาอ่านกระทู้นี้
ผมไม่ได้เป็นพวกที่ซ้ำเติมคนเวลาพลาดครับ แค่มีอะไรดีดีที่ใน ฐานะแฟนบอลคนหนึ่งอยากแสดงความคิดเห็น
ด่าไปมันก็ไม่มีประโยชน์ แต่ก็ไม่ได้อวย แค่ไม่พอใจรูปทัวนาเม้นท์ที่ผ่านมาทั้งหมด
หวังว่าทางสมาคม ทีมงานและนักเตะ จะพัฒนาปรับปรุงกับสิ่งที่ผ่านมาทั้งหมดด้วยนะครับ

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +346/-498

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:54:10 AM »

เอาตรงๆ กับเอเชี่ยนคัพที่จะถึงนี้ ผมไม่หวังอะไรเลยครับ เพราะคู่แข่งแข็งโป๊กทั้งนั้นไม่เว้นแม้แต่อินเดีย..

ขอเชียร์สนุกๆ ไปแล้วกัน แค่หวังว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหลังจากนี้แค่นั้น...
Sanradchasri
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +75/-143

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:57:38 AM »

เอาตรงๆนะ อาเซี่ยนคัพครั้งนี้มันเป็นช่วงคาบเกี่ยวเอเชี่ยนคัพ เดือนชนเดือนกันเลย ผมมองว่ามันก็เลือกเต็มที่อย่างใดอย่างหนึ่ง โทษเรวัชไม่ได้หรอก อยากได้แชมป์แต่นักเตะเจ็บกันเป็นแถวในเอเชี่ยนคัพ แล้วล้มเหลว ใครล่ะที่ต้องรับผิดชอบ ก็เรวัชอีกนั่นแหละ  อีกอย่างเราตกรอบก็ไม่เคยแพ้ใครสักหน่อย ออกจะคลาสสิค เป็นทีมที่ตกรอบแต่ไม่แพ้ใครเลย...

ถึงแม้จะอับจนหนทางสักเพียงใด ก็ต้องร่ำรวยน้ำใจต่อผู้อื่น จึงได้ชื่อว่าเป็น "คนเต็มคน"
yoseph
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-31

เข้ามาอ่านเล่นๆ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:06:28 AM »

ดีครับ เราจะได้ฝึกเกมส์รับให้นักเตะเข้าใจแท็คติกของลุงมากขึ้น
จากแฟนเวล99

เข้ามาอ่านเล่นๆ
aommunich
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +282/-188

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:24:15 AM »

คงรอดูไฮไล เอาครับ ถ้าไม่แก้ทรงบอลก่อน  ถ้าดูจากทีวีก็รอแพ้ไป

ไม่ว่าโค้ชแล้วครับ
.
.
.
.
.

เดี๋ยวคงออก เพราะตกรอบแรก
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-64

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:29:25 AM »

เอาเป็นว่าให้รายการ เอเชียน คัพ เป็นตัวชี้วัดแล้วกันครับ
jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +202/-379

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:48:10 AM »

ทรงนี้ 0 แต้ม แบบไม่ได้บุกไม่ได้ประตูซักลูก แถมกองหลังกับกองกลาง ยืนคุยหน้าปากประตูตัวเอง ในขณะที่ ศุภชัยวิ่งเปิดบอลจากด้านข้างแล้วเห็นแค่ AK 9 วิ่งหกล้มตรงหน้าประตูคู่แข่ง

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +498/-417

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:51:58 AM »

เพื่อความยุติธรรม สมัยซิโก้ ทำ อย่างมาก ก็แพ้เละเทะไม่เกิน 4 ลูก

ขอชนะสัก 1 นัด ถือว่าสอบผ่านละกัน ลุงวัช

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +388/-1677

..................................................

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:59:43 AM »

อุดให้เสียประตูน้อยที่สุด ... แบบทรงบอลน่าอึดอัดแน่นอน แต่ยังไงก็เชียร์ครับ

WHITE WOLF
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +144/-51

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:15:01 AM »

ช่วงเวลาตัดสินที่เหมาะ ผมก็รอให้โอกาสหลังจบเอเชี่ยนคัพก่อนครับ ให้โค้ชได้ใช้นักเตะให้เต็มศักยภาพในทีมเสียก่อนค่อยมาตัดสิน ผมคิดว่าทรงบอลสไตล์นี้ถ้ามีกองหน้าเก็บบอลพักบอลได้ดี น่าจะไหลลื่นกว่านี้ ติดตามเชียร์กันต่อไป

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
intrinety
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-64

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:35:19 AM »

หวังว่าฟูลทีมแล้วจะดีขึ้นครับ 
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1909/-964

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 12:34:04 PM »

เอาตรงๆนะ อาเซี่ยนคัพครั้งนี้มันเป็นช่วงคาบเกี่ยวเอเชี่ยนคัพ เดือนชนเดือนกันเลย ผมมองว่ามันก็เลือกเต็มที่อย่างใดอย่างหนึ่ง โทษเรวัชไม่ได้หรอก อยากได้แชมป์แต่นักเตะเจ็บกันเป็นแถวในเอเชี่ยนคัพ แล้วล้มเหลว ใครล่ะที่ต้องรับผิดชอบ ก็เรวัชอีกนั่นแหละ  อีกอย่างเราตกรอบก็ไม่เคยแพ้ใครสักหน่อย ออกจะคลาสสิค เป็นทีมที่ตกรอบแต่ไม่แพ้ใครเลย...

แล้วถ้า เอเชี่ยนคัพ หล่น และ เอเอฟเอฟ ไม่ได้แชมป์ พี่เดี่ยวคิดจะเกิดอะไรกับสมาคมครับ เบาะรองรับกระแทกดีๆ ไม่เอา ไปตายเพื่อของใหญ่ที่ไม่รู้ว่าเอื้อมถึงไหม เดี๋ยวรู้เลยหลังเอเชี่ยนคัพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2018, 12:41:25 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-50

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 03:33:23 PM »

เราจะใช้ เวียดนาม u-23 Model ในการฟาดแข้งในรายการเอเชียนคัพ หนนี้ครับ

เข้าถึงรอบ 4 ทีม สุดท้ายเป็นอย่างน้อย

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2539/-3562

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:44:30 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์