Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 06:53:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้ขอมอบให้อดิศักดิ์  (อ่าน 1171 ครั้ง)
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +138/-72

go to the dream!!

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 01:07:14 AM »

อยากให้กำลังใจกอล์ฟ ไม่มีใครไม่เคยทำพลาด
ชนะก็ชนะด้วยกัน แพ้ก็แพ้ด้วยกัน
สู้ๆครับกอล์ฟ
|oฟซี_ระยoJ
All For Thai Premier League
Full Member
**

คะแนนความรัก: +201/-72

ฟุตบอลไทย ทีมท้องถิ่นไทย ต้องมาก่อน

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 01:17:03 AM »

น่าจะได้รางวัล ดาวซัลโว อยู่นะ AFF ปีนี้ สู้ต่อไปนะครับ

Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +316/-100

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 03:36:34 AM »

สงสารมึงหว่ะ นายทำดีที่สุดละเหมือนหมดแรง ฝืนยิง

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-43

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 06:47:36 AM »

เห็นท่าวิ่ง วิ่งหย๋องๆ แล้วก็ยึกๆยักๆ..เห็นมาเยอะ ยิง10เข้าแค่1.....แต่ก็ดีแล้วครับตกรอบนี้เข้าชิงนี่อายกว่านี้
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +149/-95

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 07:20:36 AM »

สู้ๆ

คิดเสียว่าจะได้มีเวลาไปเตรียมตัวถ้วยเอเซียนานขึ้น
มีการบ้านให้แก้ไข

ถ้าเราชนะและได้แช้มป์ ชิงแช้มป์อาเซี่ยนงวดนี้
เราอาจไม่มีการพัฒนาขึ้นอีกก็ได้

หรือเล่นได้แค่นี้ เข้ารอบไป อาจไปแพ้เวียดนามให้เขาเยาะเย้ยอีก
อย่างน้อยเราก็ไม่ได้แพ้ให้เวียดนามแล้วกัน

มา ลุกขึ้นมา น้อง มีงานใหญ่รออยู่
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +851/-262

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 07:31:02 AM »

สู้ๆครับ

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +69/-135

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 07:33:54 AM »

สู้กันใหม่ครับ

varasinp
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-30

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 07:49:03 AM »

เห็นท่าวิ่ง วิ่งหย๋องๆ แล้วก็ยึกๆยักๆ..เห็นมาเยอะ ยิง10เข้าแค่1.....แต่ก็ดีแล้วครับตกรอบนี้เข้าชิงนี่อายกว่านี้

ผมก็คิดว่าเวลา กอล์ฟ วิ่งไล่ในแดนหน้าดูเหมือนไม่ได้จริงจังเท่าไหร่ (แกอาจจะเก็บแรงไว้ เพราะถ้ามัวแต่วิ่งไล่เยอะๆ เดี๋ยวหมดแรงเวลาบุก)
แต่ถ้าเทียบกับ แคมป์ นี่วิ่งไล่นี่คนละเรื่องกันเลย แต่วิ่งคนเดียว แล้วเพื่อนร่วมทีมยืนคุมโซนไม่ช่วย press มันก็เปลืองแรงฟรีอ่ะ

ดูกองหน้าญี่ปุ่นนะครับ โอ้โหเวลา press นี่แบบน่ากลัวมาก ไม่รู้จะออกบอลยังไงเลยบางที ผมว่ามาเลเซีย press เราได้เกือบจะเหมือนญี่ปุ่นเลยในเกมส์นี้ แถมเขาไม่ค่อยเสียใบเหลืองด้วย ในขณะที่เราโมโห เล่นแรงแล้วเสียใบเหลืองกันว่อนไปหมด

เรื่องยิงจุดโทษ ก็ไม่โทษกันครับ ความกดดันของคนทั้งประเทศไปรวมตรงนั้นหมด ไม่มีใครอยากยิงพลาด แต่เจ้าตัวก็บอกเองว่าคิดเยอะไปหน่อย จริงๆมันควรจะซัดไปเลยไม่ต้องลังเล ซ้อมมุมไหนมาก็ยิงมุมนั้น ก็เป็นบทเรียนของเขาล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2018, 07:52:38 AM โดย varasinp » บันทึกการเข้า
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-64

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 07:55:02 AM »

ผมก็คิดว่าเวลา กอล์ฟ วิ่งไล่ในแดนหน้าดูเหมือนไม่ได้จริงจังเท่าไหร่ (แกอาจจะเก็บแรงไว้ เพราะถ้ามัวแต่วิ่งไล่เยอะๆ เดี๋ยวหมดแรงเวลาบุก)
แต่ถ้าเทียบกับ แคมป์ นี่วิ่งไล่นี่คนละเรื่องกันเลย แต่วิ่งคนเดียว แล้วเพื่อนร่วมทีมยืนคุมโซนไม่ช่วย press มันก็เปลืองแรงฟรีอ่ะ

ดูกองหน้าญี่ปุ่นนะครับ โอ้โหเวลา press นี่แบบน่ากลัวมาก ไม่รู้จะออกบอลยังไงเลยบางที ผมว่ามาเลเซีย press เราได้เกือบจะเหมือนญี่ปุ่นเลยในเกมส์นี้ แถมเขาไม่ค่อยเสียใบเหลืองด้วย ในขณะที่เราโมโห เล่นแรงแล้วเสียใบเหลืองกันว่อนไปหมด

เรื่องยิงจุดโทษ ก็ไม่โทษกันครับ ความกดดันของคนทั้งประเทศไปรวมตรงนั้นหมด ไม่มีใครอยากยิงพลาด แต่เจ้าตัวก็บอกเองว่าคิดเยอะไปหน่อย จริงๆมันควรจะซัดไปเลยไม่ต้องลังเล ซ้อมมุมไหนมาก็ยิงมุมนั้น ก็เป็นบทเรียนของเขาล่ะครับ

นั่นนะสิครับ ผมดูละหงุดหงิดมากที่ไม่เพรชช่วยกันเลย ตั้งโซนอย่างเดียว ถ้าโค๊ชเพิ่มการเพรสซิ่งเป็นระบบให้เขาเล่นยากขึ้น แผงหลังที่ตั้งโซนรับก็จะเล่นได้ง่ายขึ้นไม่ใช่ปล่อยเขาไปล่อเป้าเอา ล่อเป้าเอา
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3550

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:15:50 PM »

ครับผม

ลมหายใจคือฟุตบอล
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +239/-19

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 07:45:07 AM »

ขอให้สู้ต่อไปครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์