Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 07:05:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ใช่เรื่องเสียหายที่จะต้องปลดโค้ชและเปลี่ยนสมาคม ไร้สาระเกินไป!!  (อ่าน 938 ครั้ง)
Sanradchasri
Newbie
*

คะแนนความรัก: +75/-132

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 12:59:55 AM »

เป็นการกระทำที่โง่เขลา เบาปัญญาและกระต่ายตื่นตูมที่สุด. ผมเองเป็นแฟนบอลไทยที่ดูบอลไทยตั้งแต่จำความได้คือเอเชี่ยนเกมส์ครั้งที่ 12. ที่ฮิโรชิม่า. ย้ำว่าการปลดโค้ชและปรับเปลี่ยนสมาคมก่อนศึกใหญ่เดือนเดียว เป็นเรื่องที่โง่เขลาและเบาปัญญาที่สุด ใช้แต่อารมณ์เป็นเด็กๆ.  อย่าลืมว่าเงื่อนไขที่สมาคมประกาศก่อนหน้าคือวางเป้าหมายให้ราเยวัชในรายการเอเชี่ยนคัพ ไม่ใช่อาเซียนคัพ นั่นก็หมายความอยู่แล้ว ว่าราเยวัชสามารถใช้รายการอาเซียนคัพนี้ทดลองระบบทีมได้ เค้าไม่ได้ผิดแต่อย่างใด เพราะทีมชาติของเราในรายการนี้ไม่ใช่ตัวที่สมบูรณ์แบบที่สุดอยู่แล้ว. แต่มันก็จะมีบางจำพวกที่ใช้วิธีเลวทรามต่ำช้าในการยัดเยียด การตกรอบครั้งนี้ในการประเมินทั้งโค้ชและสมาคมจนออกนอกหน้า ไอ้พวกนี้แหละ น่ากลัวยิ่งกว่า พวกมันนี่แหละจะฉุดบอลไทยลงเหวอีกครั้งด้วยการยัดเยียดผลงานอาเซียนเป็นตัวชูโรงให้มันกลับมาผงาดมามีหน้าตาในสังคมอีก ก็สมควรแล้วที่ราเยวัชจะออกมาพูดเตือนนักข่าวคนนั้นว่าเสียมารยาท ย้ำว่าบอลไทยยังไม่มีอะไรที่ตกต่ำ. ทัวนาเม้นนี้เราตกรอบก็จริง แต่ไม่ได้แพ้เลยสักเกม และอีกอย่าง ต่อจากนี้เรามีเวลาเตรียมทีม 1 เดือนเต็มๆก่อนเกมที่จะเจอกับอินเดียในเอเชี่ยนคัพเป็นเกมแรก มันเป็นเรื่องดีเสียอีกที่เราจะได้มาโฟกัสในเอเชี่ยนคัพแบบจริงๆจังๆเสียที และนักเตะจะได้สมบูรณ์ที่สุด ก่อนถึงวันที่ 6 มกราคม 2562 นี้.  มันไม่ใช่เรื่องอะไรที่เสียหายเลย รอและใจเย็นๆครับ. อย่าติดบ่วงอาเซียนจนเสียสติ สมาคมจัดการมาดีแล้ว ที่เหลือคือผลงานแค่นั้น แยกแยะบ้าง...

ถึงแม้จะอับจนหนทางสักเพียงใด ก็ต้องร่ำรวยน้ำใจต่อผู้อื่น จึงได้ชื่อว่าเป็น "คนเต็มคน"
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +543/-1981

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 01:01:27 AM »

แร้งตัวจริงอย่างptt rayong ว่าไว้ ฮี่ฮี่
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 01:04:15 AM »

ตามสถิติ ใครที่นายแสนเชียร์--->ต้องไป
เชียร์โย่ง-->โย่งไป(ภายใน3วัน)
เชียร์เฮง-->เฮงเด้ง

เชียร์ราเยวัชน่าจะภายใน7วันเด้งแน่นอน

ลองเชียร์ท่านสมยศดูหน่อยไหม ฮี่ฮี่
wawa
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +184/-433

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 01:07:34 AM »

เขาทำกันทั่วโลก ทีมระดับมืออาชีพเขายังปลดกันเร็วกว่านี้ได้ ทำไมไปมองว่าเป็นเรื่องไร้สาระได้ล่ะ
|oฟซี_ระยoJ
All For Thai Premier League
Full Member
**

คะแนนความรัก: +201/-72

ฟุตบอลไทย ทีมท้องถิ่นไทย ต้องมาก่อน

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 01:13:00 AM »

จริงๆ บอล AFF ปีนี้ มันก็ 50 - 50 อยู่แล้ว ถ้าชนะแบบเหนือๆ นี่คือ อภินิหารละ

เราดรอปลงเยอะ คู่แข่งพัฒนาขึ้นมามาก แต่ตกรอบแบบง่อยๆ มันก็น่าโดนด่า

นัดที่เล่นดีสุดในทัวร์คือ นัดชนะ สิงคโปร 3-0
นัดที่แย่ที่สุดคงเป็นนัด เสมอ มาเล 0-0

ส่วนนัดล่าสุด ตามเกมฟุตบอลเลย กดดันตัวเองจนวินาทีสุดท้าย มีโอกาสคลายความกดดันได้ แต่ก็มาเสียคืนเค้า แล้วเวลาบีบมาเรื่อยๆ ยิ่งกลัวตกรอบต่อหน้าแฟนบอลตัวเอง ในวันชาติ เลยจบแบบเจ็บๆ ไป

ก็หวังว่า เอเชี่ยนคัพ จะดีขึ้นนะ คู่แข่งในสายก็ไม่มีอะไรเท่าไร
ถ้าตกรอบแรกมา ก็รวมผมอีกคนนึงที่จะไปช่วยไล่ ด้วยละกัน

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 01:20:10 AM »

เอาแบบเหตุผลละ
การไม่ไล่ราเยวัชออก
ทำให้สมาคม อยู่บนเส้นด้าย

ถ้าตกรอบแรก เอเชี่ยนคัพ คือจบชีวิต ทั้งสมาคมเลยนะ
ถ้าปลดยังมีข้ออ้างว่า ผมเปลี่ยนโค้ชให้แฟนบอลแล้วไง!!
ผมมีเวลาหาโค้ชน้อย

แต่ถ้าไม่ปลด แล้วตกรอบแรก สมาคมอยู่ไม่ได้แน่นอน
ลุกเป็นไฟ
ไพ่ที่เอ็งหงายมาหมด มันไม่เหลือในมือแล้ว

สังเกตุไหมผมเน้นผลอันดับแรก
ถ้าผลดี ชนะ1-0ต่อให้ ชนะทีมติมอร์ ผมก็ชม

แต่ถ้าแบบนี้มันอวยไม่ไหว
ราเยวัช ได้เงินเดือนกี่ตังรู้ไหม? 

ทำไม่ได้ก็ไสหัวออกดีแล้ว
MOHINKOA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +19/-17

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 06:48:46 AM »

ลุงวัชแล้วเก็มรับจะโต้กลับไม่ได้ผล รายการต่อไปแกจะเปิดเกมรุกมากขึ้น รับก็จะรั่วๆรุกก็จะงั้นๆ กลับสู่วังวนเดิมยุคเก่าๆของทีมชาติไทยเล่นเป็นเป็ดไม่เก่งสักอย่าง ทางที่ดีเอาแกออกเหอะเอาไว้ก็ไม่ได้พัฒนาบอลไทยอะไรได้แล้ว โค้ชหลงยุค
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +851/-262

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 07:33:23 AM »

กระต่ายตื่นตูม เหรอ 5555555+

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +69/-135

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 07:36:18 AM »

ใครจะไป ใครจะมา ไม่ได้แคร์นะ มีบ่นบ้างตามประสา แต่สีธงชาติคาดหน้าอก ก็ไปเชียร์หมด

Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1139/-939

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 08:01:37 AM »

ทดลองระบบ ซ้อมเกมส์รับ

ซ้อมได้แค่นี้หรอ จะไปเอาดีในเอเชียนคัพ!

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +158/-213

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 08:07:37 AM »

MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-50

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 08:17:41 AM »

ผมชอบ ราเยวัชว่ะ ทำให้ สู้สู้ คึกคื่น ดี

พันทิปนี่แทบลุกเป็นไฟ 55555

CHEER♥THA.
ศรัทธาบอลไทย
Hero Member

คะแนนความรัก: +43/-58

บอลไทยในสายเลือด

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:10:31 AM »

มองกลางๆ  โค้ช 50/  นักเตะ /50

โค้ช วางเกมส์กับนักเตะบางตำแหน่งไม่ดี แต่ชอบอย่าง1 คือ กล้าเปลี่ยนนักเตะหมุนเวียนตลอดแต่ละนัด
ใครดูทรงแล้วนัดไหนเล่นไม่ดีก็เปลี่ยนออก ชอบแบบนี้ จะได้ไม่เป็นปัญหาค้างคาใจกับ แฟนคลับว่าทำไมไม่ให้อีกคนลง
แต่เมื่อวานก็ดูฝืนๆให้อีกคนเล่นจนจบเกมส์ .. 

ส่วนนักเตะ
พยายามมองในแง่บวก กระจายมาหลายสโมสรอาจเล่นไม่เข้าใจกัน สังเกตว่า การส่งบอลไปไม่ถูกทางที่จะให้เพื่อน
เพื่อนก็ไม่มาเติมต้องมีการชี้ไม้ชี้มือให้ยิงลูกไปทางไหน ผู้เล่นอีกฝ่ายเห็นมือชี้ก็เดาทางตามถูก

Leeviet007
Full Member

คะแนนความรัก: +49/-122

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:49:02 AM »

กำลังลองทีม ทำอะไรก็ได้งั้นเหรอ ?   6 นัดที่ผ่านมา คุณเห็นราเยวัชลองทีมทำอะไรบ้างนอกจากจอดรถบัสซะส่วนใหญ่ รับลึกรอสวนกลับอย่างเดียว ลูกโอเพนเพลย์สวยๆ เข้าทำสวยๆมีบ้างไหม ทั้งหมดมาจากลูกตั้งเตะซะส่วนใหญ่ ถามจริงๆคุณไม่เห็นความแตกต่างของเพื่อนบ้านเมื่อเทียบกับความตกต่ำของเราบ้างเลยเหรอ?  มาเลย์เซีย เวียดนาม พม่า ฟิลิปปินส์ ดูดีขึ้นหมด ยกเว้นเรา ไม่อยากจะพูดว่าอย่าเอาศรัทธาของแฟนบอลมาล้อเล่น ถ้าในเอเชียนคัพผลงานไม่ดีขึ้น เละเหมือนเดิม มันจะลามไปถึงไทยลีคแน่นอน ถึงวันนั้นนายกสมาคม และผู้เกี่ยวข้องคงต้องรับผิดชอบกันบ้าง 
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3550

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:18:52 PM »

สำหรับผม ถ้าผมเป็นเจ้านาย ถ้าลูกน้องทำผิดพลาดบ่อยๆให้เห็น เป็นผมก็ขอเลิกจ้างทันทีครับ
เพราะถ้าปล่อยไว้อีก มันก็จะมีให้เห็นเรื่อยๆต่อไป

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์