Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 06:50:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมยังขาดอะไรอีกครับถึงจะประสบความสำเร็จ (บ้าง)  (อ่าน 313 ครั้ง)
ซามาแคช
VIP Member
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +209/-85

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 09:09:51 PM »

1. สมาคม มีสิทธิ์ในการบริหารงานทุกอย่าง สปอนเซอร์ก็เพียบ

2. สต๊าฟโค๊ช ทีมงาน  มีนักเตะให้เลือกใช้มากมาย (ไม่ต้องพูดถึง 4 คนที่เล่นต่างประเทศ) และแทบจะเรียกได้ว่านักเตะมีคุณภาพมากกว่าชาติอื่นๆซึ่งมาจากลีกที่ดีที่สุดในอาเซียนด้วยซ้ำ แต่ดึงศักยภาพของนักเตะออกมาใช้อย่างเต็มที่เหมือนตอนเล่นให้กับสโมสรไม่ได้เลย

3. นักเตะ จริงๆไม่อยากโทษพวกคุณเลย แต่นี่คือทีมชาติไทยชุดใหญ่ คุณมีทุกอย่างแล้ว กระทั่งแฟนบอลที่ซัพพอร์ตอย่างเต็มที่ แต่ดูแล้วยังไม่เห็นความมุ่งมั่นความกระหายในชัยชนะเพื่อแฟนบอลออกมาเท่าที่ควรจากทั้งทีมเลย

ทั้งสมาคม สต๊าฟโค๊ช ทีมงาน (กระทั่งนักเตะ) ผมว่าพวกเขาไม่สมควรได้รับความเห็นใจเลย  ที่ควรได้รับความเห็นใจอย่างที่สุดคือ "แฟนบอล" วลีที่ว่า "บอลแพ้อย่าโทษนักบอล" ผมว่าใช้ไม่ได้แล้วกับสถานการณ์นี้  ทั้งหมดนี้ที่ว่ามาผมนึกไม่ออกจริงๆว่าคุณต้องการอะไรอีกบ้าง ยังขาดในส่วนไหนที่จะสามารถทำได้และจะนำทีมชาติไทยไปสู่ความสำเร็จที่ควรจะเป็นครับ

ปล. เหนื่อยใจแต่ก็ตามเชียร์กันต่อไป

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +388/-1677

..................................................

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 09:22:00 PM »

ขาด มุ้ย อุ้ม เจ ตอง รึเปล่า

japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2156/-5767

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 10:01:16 PM »

ขาดซิโก้ กับ สปอร์ตฮีโร่ และ สยามกีฬา่ ครับ ฮี่ ฮี่

กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +820/-734

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 10:05:59 PM »

ความรู้เรื่องฟุตบอลคับ นายกเก่งบริหาร แต่ไม่รู้เรื่องฟุตบอลแค่นี้ก็จบละครับ ไม่เหมือนท่านวิชัยนะนั่นเขาดูบอลมาก่อนเขารู้ เขาบริหารเป็น อำนาจตัดสินใจอยู่ที่เขาหมด อันนี้นายกเราใครว่าไงว่าตามกัน. จบสิครับงี้

loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +292/-530

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 10:13:03 PM »

ขาดซิโก้ กับ สปอร์ตฮีโร่ และ สยามกีฬา่ ครับ ฮี่ ฮี่
โดนใจผมรู้นะว่าคุณก็เจ็บปวดตลอด15ปีอิอิ
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +209/-85

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 10:21:50 PM »

จริงคับ ยุคเก่าขนาดอะไรๆแทบจะไม่พร้อมเลย แต่อย่างน้อยในอาเซี่ยนก็ยังเอาตัวรอดได้ ทั้งซีเกมส์ AFF

ซึ่งตรรกะนี้บอกได้ว่า ซิโก้และสปอร์ตฮีโร่ เหนือกว่า ราเยวัช และสยามกีฬา เหนือกว่า แพลนบี อย่างแท้จริง !!!

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3550

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 10:26:54 PM »

ไม่รู้ดิ
แต่ผมไม่ชอบชุดนี้เลย
ออกเถอะสมาคมฯ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์