Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 19, 2018, 12:34:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากดูคลิปนี้เกมส์รับไทยมันจะใช้ได้จริงเหรอ ในเวทีเอเชีย  (อ่าน 3221 ครั้ง)
junsaree
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +13/-111

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:51:55 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=YW3H5KeVgqQ
ดูคลิปเกี่ยวกับ เจ แล้วไปเจอพอดีเป็นคลิปการทำประตูในเจลีคปี 2018 ชึ่งส่วนใหญ่จะเป็นการยิงนอกกรอบทั้งนั้น นัดแรกกับมาเลเราปล่อยให้มาเลยิงทิ้งยิงขว้างเยอะมากๆ ถ้าไปเจอสกิลระดับเอเชียแบบนี้มันจะไหวจริงๆนะเหรอ ยืนคุมโชนแล้วเจอพวกคมๆแบบนี้
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2539/-3562

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:53:32 PM »

ก็ว่าอยู่

ลมหายใจคือฟุตบอล
Aon Buriramper
Hero Member

คะแนนความรัก: +477/-430

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:56:51 PM »

ผมคิดว่า ยิงไกลทุกลูก ไม่น่าจะเข้าทุกลูกนะครับ

เขาไม่ได้เอาการยิงไกลแล้วไม่เข้ามาให้ดู

เราต้องการรับแบบไหนสรุป? ตามใจแฟนบอลหรือตามใจโค้ช
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +489/-309

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 11:24:51 PM »

ตอนนี้มันเป็นอะไรที่ตันๆกับเหล่าKไลเซนต์ เพราะลุงแกทำอะไรที่เดายากมาก จะรับอย่างเดียวก่ไม่เดาได้ เพราะประตูก่มีให้เห็นในบางนัด เหมือนหนังแนวสืบสวน จะจบอย่างไรยังเเาไม่ได้..ใจเย็นนะ..
ทวนทอง
Hero Member

คะแนนความรัก: +276/-268

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 11:36:27 PM »

โค้ชเขาบอกแล้วว่านักฟุตบอลไทยเล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐานก็เท่านั้น มาตรฐานนักฟุตบอลไทยอยู่ตรงไหนเราคนนอกคงจะไม่ทราบเท่ากับโค้ชที่เขาคลุกคลีตีโมงอยู่กับนักฟุตบอลตลอด เชื่อว่าในการเล่นเวทีระดับเอเชีย สถานการณ์มันบังคับให้นักฟุตบอลไทยต้องกระตือรือร้นมากกว่านี้ คงจะมาเอ้อระเหยลอยชายแบบทุกวันนี้ไม่ได้หรอก ส่วนตัวเฉยๆกับฟอร์มของนักฟุตบอลไทยช่วงนี้ เพราะเข้าใจว่ายังไม่ใช่ฟอร์มที่แท้จริง ตอนนี้โค้ชราเยวัชมีการบ้านอย่างสำคัญคือ ทำยังไงให้นักฟุตบอลไทยท๊อปฟอร์มในรายการเอเชียนคัพให้ได้ ถ้าขืนนักฟุตบอลไทยยังเกิดอาการฟอร์มตก เล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐานอีก ในรายการเอเชียนคัพอีก ก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ มีคนจองกฐินไว้เพียบแล้ว เละแน่นอน
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +174/-104

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 11:44:50 PM »

ไม่ว่า จะยิงไกล ยิงใกล้ ถ้าปล่อยให้เขายิง มันก็อันตรายทั้งนั้นครับ        ยิงไกล เป็นเรื่องยากที่จะควบคุม  ป้องกันไม่ให้เขายิงไกลคงยาก แต่ยิงไกลก็ใช่ว่ามันจะหวังผลได้ ยิงไกลต้องมีโชคเข้ามาเกี่ยวข้องเกิน80เปอร์เซ็น       ที่ไม่ควรให้เขาได้สับไกเลยคือยิงใกล้ ในเขตอันตราย    
                          ความแตกต่างระหว่างฟุตบอลในระดับอาเซี่ยน กับ ระดับ เอเชีย อย่างหนึ่ง   จากการที่เห็นผ่านๆมา    คือความสำเร็จของคู่ต่อสู้ในการฉวยโอกาสจากความผิดพลาดของเรา           คือ ไม่ว่าเราจะเล่นแบบเน้นรุกหรือเน้นรับ หรือแม้แต่เน้นอุดแบบที่ทำอยู่นี้ก็ตาม เรามักจะมีปัญหาในเกมรับเสมอ   มักจะพลาดง่ายๆเสียสมาธิง่ายๆ  โดยเฉพาะช่วงต้นเกมและท้ายเกม และการพลาดแบบง่ายๆนี้ทีมต่างๆในอาเซี่ยนมักจะไม่สามารถฉวยโอกาสที่เราพลาดให้เป็นประตูได้ ก็มีบ้าง แต่น้อย มันจึงทำให้เราอยู่ในเกมเล่นเกมของเราต่อไปได้ต่อไปป          แต่ทีมชั้นนำของทวีป ถ้าเราพลาดแม้เพียงน้อยนิดก็มักจะโดนลงโทษทันที  
                         ก็คงได้แต่ลุ้น  และก็อยากเห็นอยากติดตาม ว่า วิธีการเล่นที่ ราเยวัช ใช้อยู่นี้ มันจะได้ผล เพียงใด ในเอเชี่ยนคัพ  และที่อยากเห็นอีกอย่างหนึ่งก็คือ  (ผมแค่สมมุตินะครับ) ถ้าโดน บาห์เรน หรือ UAE ยิงประตูขึ้นนำก่อน จะเราเล่นอย่างไร
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +409/-373

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 11:45:27 PM »

ก็เพิ่งหัดเล่นเกมส์รับกันจะเอาอะไรนักหนา สมัยก่อนทุกชุดแม่งโดนชาวบ้านเขาล่อเป้าเสียสมาธิเร็วแล้วไหลไส้แตกตลอดก็บ่นกันตอนนี้กำลังหัดเล่นแบบรัดกุมแบบไม่เสียไว้ก่อนเป็นดีก็หัวร้อนกันจะเอาให้ถล่มกันต่อบอลติ้กต็อกสวยงามเหมือนบาร์ซ่า ตอนนี้ผมว่าให้เขาประมาทเราดีแล้วทั้งมาเลย์และเวียดนามเขานึกว่าเรากำลังเล่นแบบปอดแหกอยู่เชื่อมั้ย?
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +555/-1321

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 12:35:56 AM »

ทำนองว่าแผนดี แต่นักบอลไทยทำไม่ได้

เฮงซัง GetOut !!
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +547/-1985

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 12:43:56 AM »

วันพรุ่งนี้ คือคำตอบ
และบทสรุปครับ

ว่าราเยวัช ดีพอไหม
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +796/-279

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 01:05:28 AM »

มันก็ต้องดูภาพรวมตั้งแต่ลุงแกเริ่มคุมทีมชาติไทยนะ ในแต่ละเกมที่ลงเล่น แท็กติกเกมรับแกมีหลายแบบนะ ก่อนรายการ AFF เล่นรับแบบนึง ใน AFF ก็เล่นรับอีกแบบ ผมว่าลุงแกเป็นโค้ชที่เดาใจเดาทางยากที่สุดคนนึงที่เคยคุมทีมชาติไทยเลย วันนี้ถ้านักเตะเรามีความมั่นใจ ผลจะออกมาดีแน่นอน

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +228/-464

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 05:21:29 AM »

เจอคู่ต่อสู้ที่ดีกว่าเก่งกว่าเราก็เล่นละเอียดกว่านี้อยู่แล้ว  เจออาเซี่ยนเราก็เล่นประคองตัว ลองระบบไปในตัว

ขนาดเล่นไม่เต็มที่เท่าไร  ก็มีอินโดแค่ทีมเดียวที่ยิงขึ้นนำเราได้  แต่ก็แค่ลูกเดียว 

เอเชี่ยนคัพรอบแรกผมว่าเราน่าจะมี  5 คะแนนอย่างต่ำ  แต่ใจจริงผมคิดว่า 7 คะแนนเลย
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-65

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:02:20 AM »

ในเอเชียก็เคยผ่านมาแล้วนี่ครับ 3 นัดคัดบอลโลก ไหนจะคิงส์คัพอีก ฝีมือก็ประจักษ์ไปแล้วว่าผ่านไม่ผ่าน เอเชี่ยนคัพไม่เห็นต้องกังวลเลยเดี๋ยวก็ได้ตัวหลักจากเจลีคกลับมาแล้ว เราจะแกร่งกว่าเดิมแน่นอน อย่างน้อย 4 แต้ม

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
331807
Hero Member

คะแนนความรัก: +99/-176

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:13:13 AM »

เกมส์ระดับนี้ ไม่น่ารอด

กรูปรีพลัดถิ่น 132
boom40
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-55

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:22:00 AM »

จากคลิป.. แล้วยังงัยครับรึจะให้โค้ชวางแทคติกบุกสู้ตาย.. รึจะถอนทีมดี.. ไหนๆไปก็โดนแบบในคลิปอยู่แล้วไม่มีวันชนะหรอกทีมไทย... เฮ้อออออเพลีย
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1139/-939

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:42:55 AM »

จากฟอร์มการเล่น เหมื่อนจะตั้งรับ แต่แท้ที่จริงแล้ว แฟนบอลไทยมโนไปเองแหละครับ ว่าซ้อมเกมส์รับ คือจะซ้อมไปเพื่อ?

มันคือสไตลฺ์การเล่น และแผนของราเยวัช แต่บังเอิญว่าทีมต่างๆ ในอาเซียนเขาก้อมีดีที่จะบุกจะยิง แต่ดีพอที่จะเป็นประตู้หรือป่าว นั้นก้ออีกเรื่อง

พูดตรงๆ ถ้าเล่นแบบนี้ ต่อในเอเชียนคัพ ไม่รอด 100%

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +376/-671

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:56:48 AM »

มาตรฐานนักบอลไทยไม่ได้สูงส่ง และยังไม่สม่ำเสมอได้ มันก็ได้เท่านี้แหละครับ

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +192/-44

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 08:26:04 AM »

ไม่ว่า จะยิงไกล ยิงใกล้ ถ้าปล่อยให้เขายิง มันก็อันตรายทั้งนั้นครับ        ยิงไกล เป็นเรื่องยากที่จะควบคุม  ป้องกันไม่ให้เขายิงไกลคงยาก แต่ยิงไกลก็ใช่ว่ามันจะหวังผลได้ ยิงไกลต้องมีโชคเข้ามาเกี่ยวข้องเกิน80เปอร์เซ็น       ที่ไม่ควรให้เขาได้สับไกเลยคือยิงใกล้ ในเขตอันตราย   
                          ความแตกต่างระหว่างฟุตบอลในระดับอาเซี่ยน กับ ระดับ เอเชีย อย่างหนึ่ง   จากการที่เห็นผ่านๆมา    คือความสำเร็จของคู่ต่อสู้ในการฉวยโอกาสจากความผิดพลาดของเรา           คือ ไม่ว่าเราจะเล่นแบบเน้นรุกหรือเน้นรับ หรือแม้แต่เน้นอุดแบบที่ทำอยู่นี้ก็ตาม เรามักจะมีปัญหาในเกมรับเสมอ   มักจะพลาดง่ายๆเสียสมาธิง่ายๆ  โดยเฉพาะช่วงต้นเกมและท้ายเกม และการพลาดแบบง่ายๆนี้ทีมต่างๆในอาเซี่ยนมักจะไม่สามารถฉวยโอกาสที่เราพลาดให้เป็นประตูได้ ก็มีบ้าง แต่น้อย มันจึงทำให้เราอยู่ในเกมเล่นเกมของเราต่อไปได้ต่อไปป          แต่ทีมชั้นนำของทวีป ถ้าเราพลาดแม้เพียงน้อยนิดก็มักจะโดนลงโทษทันที 
                         ก็คงได้แต่ลุ้น  และก็อยากเห็นอยากติดตาม ว่า วิธีการเล่นที่ ราเยวัช ใช้อยู่นี้ มันจะได้ผล เพียงใด ในเอเชี่ยนคัพ  และที่อยากเห็นอีกอย่างหนึ่งก็คือ  (ผมแค่สมมุตินะครับ) ถ้าโดน บาห์เรน หรือ UAE ยิงประตูขึ้นนำก่อน จะเราเล่นอย่างไร
เห็นด้วยครับ และการฝึกคือสิ่งที่จะทำให้นักเตะคุ้นชิน มีความเข้าใจในรูปแบบที่เราต้องเล่นต้องทำมากขึ้น รูปแบบเกมเราจะพัฒนาขึ้น ซึ่งส่วนตัวคิดว่าเวทีนี้คือการฝึกจำลองในรูปแบบเกมที่โค้ชพยายามให้นักเตะเล่น การฝึกฝนในที่นี้เป็นการฝึกแบบเอาจริง เอาจัง ไม่ใช่การฝึกซ้อมทั่วๆไป  ที่เรียกว่า on the job training เหมือนส่งเราไปฝึกงานจริงที่ต่างประเทศ

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +225/-196

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 08:51:39 AM »

ด้วยนิสัยการเล่นแบบไทย จะให้เล่นเพรสซิ่งแดนบน แดนกลาง รับแน่น ไม่ให้รั่วไหลไปยิงเลย ถึงเข้าไปยิงก็โดนกวาดหมด คิดว่าทำกันได้ไหม ต้องถามแฟนบอลดู

ผมชอบสไตล์ บอลเพรสซิ่ง เข้าบอลสุด ตามประกบทุกฝีก้าว จัดระเบียบแผงรับ ในยามโดนสวนกลับเร็ว  ในสายตาโค้ชราเยวัช ก็คงอยากได้ประมาณนี้

ที่อยากให้เล่นแบบนี้ ดูซิโก้ครับ พาไทยบุกไปแข่งญี่ปุ่น สถิติไม่เป็นรอง แต่โดนถลุง 4-0 เพราะความผิดพลาดในแดนกลาง และการตามประกบ

ต่อให้ราเยวัช เล่นแบบสไตล์เดียวซิโก้ ต้องถามดูว่า วินัยเกมส์รับไทย ได้ระดับไหนกันในระดับเอเชีย
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +346/-498

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 09:14:28 AM »

ถ้าฟอร์มแบบตอนไปเยือนมาเลย์และปินส์ ถึงขนาดราเยวัชออกปากว่าต่ำกว่ามาตรฐาน พันเปอร์เซนต์ว่าไม่รอดแน่นอน

โค้ชคิดได้ แต่นักเตะทำไม่ได้ก็เท่านั้น..

loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +159/-213

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 09:26:52 AM »

บอลระดับนี้ 2ตัวบีบ อีกหนึ่งตัวไล่คนวิ่ง สังเกตุซิครับ ขยับปุ๊บ จะมีตัววิ่งตามเป็นเงาเลย ไล่ทั้งทีมจริงๆนี่ละบอลระดับสูงกว่าเรา

ส่วนเราเหรอครับ ปล่อยทิ้งเป็นโซนๆไป กลางไล่อยู่ดีๆหยุดไปดื้อๆก็มี แบ็ค2ข้างหุบเข้าปล่อยให้เลี้ยงและเปิดบอล  ผมไม่ได้ว่านะ แต่มั่นใจขนาดนั้นเลยเหรอ ที่ปล่อยพื้นที่ขนาดนั้น ระดับอาเซียนพอทนครับ ถ้าระดับเอเชีย ตายเขียดครับ ยิ่งให้ง้างยิงบ่อยๆ ยิ่งเสียประตูมาก
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +648/-196

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 10:08:29 AM »

เพราะเป็นการแข่งขัน ในระดับอาเซียนไงครับ จึงเปิดพื้นที่ ปล่อยให้โยนมา เพื่อจะได้จัดโซนเกมส์รับ ในเขตโทษ เพราะหากไปบีบ พื้นที่ บล็อคแดนกลาง ทีมในอาเซียนคงบุกไม่ถึงหน้าประตูทีมไทย เหมือนที่เราเคยเห็นจน ชินตา แต่โค้ชต้องการจัดเกมสืรับปบบใหม่ให้ทีมชาติไทย และดูปัญหาที่เกิดขึ้นว่า กองหลังไทยยังพลาดจุดใหนบ้าง ซึ่งก็มีการบ้านให้สต๊าฟโค้ชแก้ไขเพียบ แต่บทสรุปที่ได้ ทีมไทยก็ยังไม่แพ้ครับ และเสียประตูยากขึ้นเรื่อยๆ ทุกแม็ท เฮดโค้ชทีมชาติไทย ผ่านงานระดับมืออาชีพ มามาก ผมคิดว่า รอดูผลงาน และเรียนรู้ฟุตบอลสมัยใหม่ ไปกับเขาดีกว่า ครับ

Aoezaa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-14

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 10:09:59 AM »

ในความคิดเห็นผมนะ ผมว่านักเตะเราน่าจะยังเล่นได้ไม่รัดกุมและตามแท็คติกที่โค้ชต้องการ ผมว่าโค้ชราเยวัชแกคงหัวเสียนะ

แฟนบอลหลายคนมีทฤษฎีเป็นตุเป็นตะว่าเราซ้อมเกมส์รับ แต่สำหรับผมถ้าเราซ้อมเกมส์รับจริง เราไม่ควรจะให้ทีมที่อยู่ในระดับใกล้เคียงกันมีโอกาสยิงเป็น 20 กว่าครั้งขนาดนี้ คงไม่มีโค้ชคนไหนชอบใจที่ลูกทีมของตัวเองซ้อมเกมส์รับโดยให้คู่แข่งมีโอกาสง้างเท้าลองส่องประตูเยอะขนาดนี้ ถึงแม้หลายคนจะบอกว่าเป็นการยิงไกลซะเยอะ หรือไม่ก็อธิบายว่าเพราะนักเตะเรากดดันได้ดีทำให้โอกาสยิงของเค้าไม่ถนัด

ในความคิดเห็นส่วนตัวผมว่า ในเอเชี่ยนคัพถ้าแท็คติกของโค้ชคือการเล่นรัดกุมไว้ก่อนแบบนี้ แต่ถ้านักเตะเราเล่นได้เหมือนกับนัดที่เตะกับมาเลเซีย ผมว่าน่าจะเป็นงานหนักมากๆ หวังว่าในเวลาที่เหลือก่อนจะถึงทัวนาเม้นท์นั้น โค้ชแกน่าจะติวเข้มและหานักเตะที่พร้อมรวมถึงกำลังสำคัญที่จะเข้ามาเสริมเพื่อให้แทคติกของแกมีประสิทธิภาพตามที่ควรจะเป็นครับ
zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +86/-66

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 10:19:48 AM »

วันนั้นแฟนบอลเขาเยอะก็มีผลนะ ต้องหาเกมอุ่นเครื่องไปเยือนกับทีมแฟนเยอะๆบ่อยๆบ้าง
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +341/-255

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 12:15:30 PM »

คำตอบคือ ไม่รอดครับ โดนเปิดบอลเข้ากลางบ่อยเกิน

ส่วนตัวคิดว่ากลางรับ อาจต้องมีบทบาทมากกว่าที่ทำอยู่
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +675/-236

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 12:33:10 PM »

เกมรับดีสำหรับผมคือ ต้องทำให้คู่ต่อสู้ไม่มีโอกาสยิง หรือมีโอกาสยิงน้อยที่สุด

การปล่อยให้ยิงเยอะ แต่ยิงไม่เข้านี่ ผมว่ามีแต่อาเซียนนี่หละ ระดับสูงกว่านี้ มันก็จะคมกว่านี้
Olympus
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-3

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 01:04:18 PM »

คงต้องภาวนาให้ดีกว่านี้เมื่อถึงรายการจริง
รับแน่นโต้กลับมีลุ้น ก็จุดพลุฉลองกันได้เลย
แต่ถ้ารับหลวมโต้แล้วไม่ได้ไปยิงก็วงแตกล่ะครับ
MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-50

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 01:13:39 PM »

ใครพิมพ์  ถ้า  เท่ากับ  ประหาร  !!  ขอย้ำ !!

loeienter
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 01:30:04 PM »

ยังมีคนคิดว่าไทยเราซ้อมรับอยู่เหรอครับ  หวังว่าวันนี้คงไม่ซ้อมเกมส์รับนะครับ หรือได้1ลูกแล้วหวังว่าจะไม่ตั้งรับจนโดนนะครับ เพราะเสมอแบบมีสกอร์ ผ้าป่าคว่ำเลย
ilmare
Full Member

คะแนนความรัก: +107/-78

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 02:01:54 PM »

ทีมระดับเอเชียก็ไม่ได้คมขนาดนั้นนะ ยิงนกตกปลาก็เยอะ

Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +131/-68

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 03:24:13 PM »

เพราะเป็นการแข่งขัน ในระดับอาเซียนไงครับ จึงเปิดพื้นที่ ปล่อยให้โยนมา เพื่อจะได้จัดโซนเกมส์รับ ในเขตโทษ เพราะหากไปบีบ พื้นที่ บล็อคแดนกลาง ทีมในอาเซียนคงบุกไม่ถึงหน้าประตูทีมไทย เหมือนที่เราเคยเห็นจน ชินตา แต่โค้ชต้องการจัดเกมสืรับปบบใหม่ให้ทีมชาติไทย และดูปัญหาที่เกิดขึ้นว่า กองหลังไทยยังพลาดจุดใหนบ้าง ซึ่งก็มีการบ้านให้สต๊าฟโค้ชแก้ไขเพียบ แต่บทสรุปที่ได้ ทีมไทยก็ยังไม่แพ้ครับ และเสียประตูยากขึ้นเรื่อยๆ ทุกแม็ท เฮดโค้ชทีมชาติไทย ผ่านงานระดับมืออาชีพ มามาก ผมคิดว่า รอดูผลงาน และเรียนรู้ฟุตบอลสมัยใหม่ ไปกับเขาดีกว่า ครับ

ผมชอบความคิดอาจารย์นะครับ ขอกดไลค์เลยครับ
junsaree
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 05:01:33 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ในระดับอาเชี่ยนยังไงผมก็คิดว่าไทยก็ยังเหนือกว่าอยู่ดี ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด
NR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-63

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 05:21:36 PM »

เกมรับไทยใช้ไปแล้วในเวทีเอเชีย ไปหาดูเกมเยือนออสได้ รูปเกมมันเหมือนกันเป๊ะกับที่เราไปเยือนปินส์ เยือนมาเลย์ ที่โดนขึงเกมบุกจนโงหัวไม่ขึ้น โอกาสยิงเยอะแต่สากลง ระดับออสยังชนะได้ 2-1 ไม่แปลกระดับอาเซี่ยนจะชนะทีมไทยไม่ได้

intrinety
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-64

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 05:49:01 PM »

=
เกมรับไทยใช้ไปแล้วในเวทีเอเชีย ไปหาดูเกมเยือนออสได้ รูปเกมมันเหมือนกันเป๊ะกับที่เราไปเยือนปินส์ เยือนมาเลย์ ที่โดนขึงเกมบุกจนโงหัวไม่ขึ้น โอกาสยิงเยอะแต่สากลง ระดับออสยังชนะได้ 2-1 ไม่แปลกระดับอาเซี่ยนจะชนะทีมไทยไม่ได้

ใช่ครับ แมทนั้นก็รับกันแบบที่ชาวโลกไม่เคยเห็นมาก่อน  ครองบอลแค่ 23% โดนสอยไป 40 กว่ารอบแต่ก็รอดมาได้
junsaree
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:02:31 PM »

นี่แระสิ่งที่ผมกลัวว่าอย่าให้เค้าได้ตั้งป้อมยิงไกล 1-1 เลย
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +346/-498

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:08:39 PM »

ไม่รู้สินะ วันนี้มาเลย์คม
junsaree
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:20:53 PM »

ก็อย่างที่ว่านั่นละครับ เราไม่รู้ว่าเค้าจะคมวันไหน ทางที่ดีอย่าให้เค้ายิงเป็นดีที่สุด
Pakball
Dream it, Do it, Be it.
Full Member

คะแนนความรัก: +54/-41

คันปาก อยากจะพูด

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:22:53 PM »

ก็อย่างที่ว่านั่นละครับ เราไม่รู้ว่าเค้าจะคมวันไหน ทางที่ดีอย่าให้เค้ายิงเป็นดีที่สุด

วันนี้เลยท่าน โดนละ ลูกยิงไกล

- -
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +534/-495

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:33:10 PM »

แบ๊กทั้งสองข้างโดนจ่ายทะลุตัดหลังจนชินตา
เป็นแบบนี้ทุกนัด...นี่แค่อาเซี่ยนนะ ในระดับเอเซีย
ไม่ต้องพูดถึง ลูกแทงทะลุตัดหลังนี่เขาฝึกจนเป็นขนม
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +370/-377

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 09:00:08 PM »

คำตอบออกมาแล้วววววววววววววครับ วันนี้เอง

loeienter
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:37:50 AM »

ผมคิดถึงกระทู้นี้เป็นที่สุด  ระดับอาเซียนเขายิงไกลไม่คมหรอก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์