Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 06:52:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟุตบอลสไตล์ ราเยวัช ผมอยากให้สร้างไทม์มิ่ง ในการโจมตีบ้าง  (อ่าน 1907 ครั้ง)
Nakhoniqe Dunnesta
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-367

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 09:31:25 AM »

ฟุตบอลสไตล์ ราเยวัช  ผมอยากให้สร้างไทม์มิ่ง ในการโจมตีบ้าง

เพราะเป็นฟุตบอลเกมส์รับโต้กลับ  การที่จะเล่นคอนเส็ปเดิมตั้งแต่ต้นจนจบ  ผมว่ามันน่าอึดอัด และ จับทางง่ายเกินไป

ผมเลยอยากให้กำหนดช่วงเวลาในการบุกโจมตีคู่ต่อสู้บ้าง

นึกถึงแมนฯ ยูฯ  ของ ป๋าเฟอร์กี้  

5  นาทีแรก 5 นาทีหลัง  ของครึ่งแรก   และ  5 นาทีแรก  5 นาทีหลัง  ของครึ่งหลัง  รวมทั้งหมด 4 ช่วงเวลาที่แมนฯยูฯจะโจมตี

ส่วนในเวลาอื่น ๆ ก็เล่นไปตามจังหว่ะเกมส์หรือตามสกอร์ที่เกิดขึ้นในแต่ล่ะเหตุการณ์

แต่เป็นว่า   ฟุตบอลสไตล์ราเยวัช  มันวัดหัวใจนักเตะเกินไปในช่วงท้ายเกมส์  เลยเป็นเหตุให้เราเก็บชัยชนะได้ยากหหรือรักษาสกอร์ไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2018, 11:48:16 AM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +777/-1389

new world order

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 09:37:28 AM »

ส่วนตัวอยากให้สร้างหลักให้ได้ก่อน คนก่อนรุกได้แต่รับไม่ดี ก็พากันอยากเสริมรับ บอกรับแบบนี้เอเชียเน่า ทั้งที่ยังสร้างหลักรุกไม่ได้เต็มที่เลย มิโล่ก็เหมือนกัน ถ้าคิดจะเน้นบัสก็เอาบัสติดแอร์ ติดจอไปเลย เอาให้สุดไปก่อน รับเเน่นตามที่มิโล่อยากได้ ค่อยไปเสริมเรื่องบุก

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-36

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 09:38:41 AM »

timing ในตำนาน
ส่วนตัวผมอยากให้เล่นเหมือนนัดเจอตรินิแดดก็ยังดี
aommunich
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +282/-187

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:01:46 AM »

น่าจะวิ่งเพรสแดนกลางหน่อยยังดี
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-64

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:02:51 AM »

สำหรับผมอยากให้จัดเกมส์รับได้แน่นมาก ๆ ไปก่อน เมื่อรับแน่นมากแล้วค่อยมาพัฒนาการเพรชในแดนกลางเพื่อแย่งบอลแล้วค่อยเล่นในเกมส์รุก ช่วงนี้ก็อึดอัดกันไปก่อนครับ
331807
Hero Member

คะแนนความรัก: +98/-174

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:21:11 AM »

แกเน้นให้ยืนตำแหน่งครับ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
AchariyA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +24/-17

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:32:23 AM »

สำหรับผมอยากให้จัดเกมส์รับได้แน่นมาก ๆ ไปก่อน เมื่อรับแน่นมากแล้วค่อยมาพัฒนาการเพรชในแดนกลางเพื่อแย่งบอลแล้วค่อยเล่นในเกมส์รุก ช่วงนี้ก็อึดอัดกันไปก่อนครับ
ฟุตบอลต้องการผลชนะ
ไม่บุกจะชนะยังไง?
outsider
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-21

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:36:06 AM »

นักเลงจะไม่หาเรื่องใครก่อน แต่จะมีพวกอันธพาลมาหยาม มากวนตีน เราก็ต้องตอบโต้ออกมาบ้าง ว่าเราไม่ใช่ขี้ขี้ ไม่ใช่ให้มาหยามแล้วหยามอีกโดยที่ไม่ทำอะไรเลย

ไม่รู้เกี่ยวกันไหมเนี่ย
บ้านผม....
Sr. Member

คะแนนความรัก: +134/-82

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:37:46 AM »

น่าจะวิ่งเพรสแดนกลางหน่อยยังดี

เห็นด้วย คือถ้ากลางทำไรไม่ได้ก็อย่างหวังว่าบอลจะสวนกลับได้
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +97/-116

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:39:29 AM »

ผมก็ว่าแบบนั้น ดูๆแล้วนัดที่ บูกิตจาลิล นักบอลเรา ค่อนข้างเสียตำแหน่ง ยังไม่เข้าใจการเล่นรับซะทีเดียว
บ้างครั้ง แบ้คสองข้างเราต้องเจอ สถานะการแบบ 1-2 ตลอด ตอนนี้แค่ยืนให้เข้าตำแหน่งกลับสู่ตำแหน่งก่อน
แล้วค่อยพัฒนาเข้าเพลสซิ่ง ตรงกลาง โดยผมดูจาก ที่เขาวิเคราะห์การเล่นของ ดอร์ทมุนด์ การยืนตำแหน่ง
บีบให้คู่ต่อสู้ มีทางเลือกส่งบอลแค่ทางเดียว คือ ออกข้างหรือ ส่งกลับหลัง แบบเดียวกับที่เราโดนเวลาเจอญี่ปุ่นตั้งรับ
Barball_Crazy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-13

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:41:04 AM »

เราไม่เก่งหรือเหนือกว่าอาเซียนมากมายนัก เกมส์เยือนจะเป็นอุคปสรรคกับเราเสมอมา แค่รักษาผลสกอร์ที่ดีเพื่อกลับมาเล่นในบ้านก็ถือว่าโอเคแล้วสำหรับผม

จะคอยดูว่าระบบนี้จะใช้ได้ดีแค่ไหนในอนาคต
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +58/-28

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:42:29 AM »

แล้วแต่โค้ช ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-36

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:45:04 AM »

นักเลงจะไม่หาเรื่องใครก่อน แต่จะมีพวกอันธพาลมาหยาม มากวนตีน เราก็ต้องตอบโต้ออกมาบ้าง ว่าเราไม่ใช่ขี้ขี้ ไม่ใช่ให้มาหยามแล้วหยามอีกโดยที่ไม่ทำอะไรเลย

ไม่รู้เกี่ยวกันไหมเนี่ย

ผมเห็นด้วย อย่าให้มันมาหยามถึงบ้านเรา ให้มันคลานกลับไป พี่ปุ๊กูอยู่ไหน
BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +164/-56

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 12:13:02 PM »

สไตร์ ลุงตอนนี้คือ การเข้ามาเปลี่ยนโหมดการเล่นเเละทัศนคติของ นักบอลเราครับ ว่าต้องเล่นอย่างไร ไม่ว่าจะเจอทีมไหนก็ตาม อนาคตผมเชื่อว่าเราจะเป็นทีมที่ดีทีมนึงครับ  ด้วย ระบบเยาวชน (ถ้าพัฒนาต่อเนื่อง) และ จากการทำงานกับโค้ชระดับโลกครับ เราจะ รุก ดี ก็ต้อง รับให้เเเน่นซะก่อนครับ (ความคิดผมนะ)
Powerperboy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +28/-73

เพื่อชาติ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 12:20:29 PM »

เสียดาย...ราเย....อ่านภาษาไทยไม่ออก...ต้องพิมเป็นภาษาเซอเบียร...

เทพบุตรฟุตแฟนบอล
Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +131/-68

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 12:48:55 PM »

ว่าไม่ได้ แฟนบอลไทย หลายๆคน เสพติดเกมส์บุก เพราะเติบโตมากับบอลอังกฤษ

แต่ศาสตร์ฟุตบอล ไม่ใช่มีแต่อังกฤษที่เดียวที่เก่ง หลายๆที่ก็เก่ง ตอนนี้เรามีผู้เชี่ยวชาญสายยูโกสลาเวีย ที่เมื่อก่อนโหดระดับโลก ตอนนี้ก็พันธุ์มาเป็น โครเอเชีย เซอร์เบีย ใช้วิธีการเล่นแบบนี้อยู่

บางคนบอกให้เพรสเหมือนญี่ปุ่น อันนี้ต้องปรับปรุง ระบบลีคให้เล่นเพรสแบบญี่ปุ่นให้ได้ก่อน แล้วค่อยคิดจะทำแบบเค้าครับ ตอนนี้ไทยก็เพรสได้ แต่ได้แค่เกมส์ สองเกมส์ เท่านั้นล่ะครับ ที่เหลือถึงใจจะสู้แต่ร่างกายมันไม่ไหวแล้ว

ผมกลับมองว่าสไตล์ลุงวัช แบบทุกวันนี้น่ะ มันไม่ต้องเหนื่อยมาก ไม่ต้องมีตัวสตาร์มาก แต่ทำได้ตามแผน ถ้ามันลงตัวเมื่อไหร่ แอบหวังลึกๆว่าเราไม่ได้เป็นแค่ไม้ประดับของบอลระดับเอเชียเหมือนที่เป็นอยู่หรอกครับ
Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-21

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 01:31:18 PM »

ปีกหรือกองหน้าริมเส้นต้องโหดๆครับ  ศุภชัยเล่นดีสุดคนเดียว ส่งบอลและจบสกอร์ได้    นอกนั้นฟอร์มไม่ผ่าน  แต่เอเชี่ยนคัพคงได้ธีรธร ธีรศิลป์ และชนาธิปกลับมา ดูดีกว่าเดิมเยอะแน่ ลุ้นโดอีกคน
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-60

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 04:21:30 PM »

น่าสน สุดๆแล้วเฟอร์กี้ไทม์

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3550

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:40:36 PM »

ใช่เลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +133/-135

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:55:57 PM »

ผมกลับมองว่าสไตล์รับเเบบราเยวัช สโมสรในไทยควรเอาไปใช้อย่างยิ่งครับ เพื่อให้พัฒนาไปด้วยกัน ถ้าเรามีเกมส์รับที่ดีเวลาเราออกไปสู้กับระดับเอเชียเราจะสามารถต่อกรกับเขาได้ดีขึ้น ส่วนเกมส์บุกนี่ผมว่าบอลไทยนี่ถนัดอยู่เเล้วนะ ถ้าราเยวัชไม่สั่งให้รับนี่ผมว่าเราคงบุกเต็มที่ไปแล้ว แต่ผลการเเข่งขันก็ว่ากันอีกเรื่อง

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +489/-308

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 06:21:06 AM »

ว่าไม่ได้ แฟนบอลไทย หลายๆคน เสพติดเกมส์บุก เพราะเติบโตมากับบอลอังกฤษ

แต่ศาสตร์ฟุตบอล ไม่ใช่มีแต่อังกฤษที่เดียวที่เก่ง หลายๆที่ก็เก่ง ตอนนี้เรามีผู้เชี่ยวชาญสายยูโกสลาเวีย ที่เมื่อก่อนโหดระดับโลก ตอนนี้ก็พันธุ์มาเป็น โครเอเชีย เซอร์เบีย ใช้วิธีการเล่นแบบนี้อยู่

บางคนบอกให้เพรสเหมือนญี่ปุ่น อันนี้ต้องปรับปรุง ระบบลีคให้เล่นเพรสแบบญี่ปุ่นให้ได้ก่อน แล้วค่อยคิดจะทำแบบเค้าครับ ตอนนี้ไทยก็เพรสได้ แต่ได้แค่เกมส์ สองเกมส์ เท่านั้นล่ะครับ ที่เหลือถึงใจจะสู้แต่ร่างกายมันไม่ไหวแล้ว

ผมกลับมองว่าสไตล์ลุงวัช แบบทุกวันนี้น่ะ มันไม่ต้องเหนื่อยมาก ไม่ต้องมีตัวสตาร์มาก แต่ทำได้ตามแผน ถ้ามันลงตัวเมื่อไหร่ แอบหวังลึกๆว่าเราไม่ได้เป็นแค่ไม้ประดับของบอลระดับเอเชียเหมือนที่เป็นอยู่หรอกครับ
+1ครับ เราดูถูกทีมอาเซี่ยนไม่ได้ วัวเคยขาม้าเตยขี่ลุงแกยังไม่ไว้ใจใครทั้งนั้นพลาดแพ้มาลำบาก ผมเชื่อว่ามาบ้านเราแกจะโชร์สเตปต่อไป..เพิ่มรุกในสไตน์แก..
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +156/-395

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 06:31:51 AM »

ระดับทีมที่สูงขึ้นต้องเพรสใส่เขา อย่างเช่นเวียดนาม ถ้าไม่เพรส พี่เวียดคงเคาะบอล เราตายแน่

ส่วน ฟิลิปปิน มาเลเซีย อินโด คลาสบอลคงยังไม่ต้องเพรสขนาดนั้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์