Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 19, 2018, 04:54:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บีบให้เร็ว ตัดการโยนข้าง วางให้ปกเกล้ายิงแถวสอง สลับเอานูรูลงมาตอนท้ายเกมส์  (อ่าน 1299 ครั้ง)
Once is not enough_SR
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +77/-16

เชียร์บอลไทยมาเป็นสิบปี เข้าบอร์ดนี้ปีแรก ไปอยู่ไหนมา หืม

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 12:59:48 PM »

โค้ชคีย์บอร์ดไลเซ่นอย่างผมว่าจังหวะของทีมไทยจะเร็วขึ้น และจะผ่านมาเลซียเข้าชิงได้ ทัศนะส่วนตัวนะครับ #เชียร์ไทยอยู่แล้ว
bangsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +70/-22

ชัยชนะของทีมชาติไทย คือความสุขในใจของผม

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 02:54:12 PM »

กองเชียร์อย่างผมขอแค่อยากให้ผ่านรอบนี้ ไปป้องกันบัลลังของเรากับผู้ท้าชิงที่ร้อนแรง  ฮอตสุดของเอเชียอย่างเวียดนาม  แค่นั้นพอ 
และแม้จะเสียตำแหน่งเจ้าอาเซียนในปีนี้ให้เวียดบ้างก็คงไม่ได้เสียใจอะไรเท่าไร  อ้างไปเลยว่าเราขาดตัวหลัก 555
VeeChum
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-3

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 04:15:28 PM »

ขอเสริมครับ หลังตั้งรับแน่นๆ กลางและปีกช่วยเข้าไล่บอลเร็วๆ เข้าไปปิดช่องหรืออะไรก็ได้ ไม่ให้เขามีเวลาเปิดบอล อาจจะไล่บีบให้เลี้ยงออกข้างสนามไปเอง 555 และอีกอย่างปีกลงมารับดูแนวกลางด้วยให้อยู่แนวเดียวกัน ไม่ใช่เขาเลี้ยงบอลใกล้กรอบเขตโทษ ปีกยังอยู่แถวๆเส้นกลางสนามอยู่อีก ส่วนตัวลองให้ฟิลิปเล่นปีกขวา แคมป์ลองเล่นปีกซ้าย ศุภชัยลองเล่นกลางรุก
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2539/-3560

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 09:49:22 PM »

โค้ชปั้มกระทู้อย่างผม ขอบอกว่า เล่นยังไงก็ได้ ขอให้ชนะก็พอ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Chaiyamas1
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-18

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 10:25:46 PM »

อย่าปล่อยมาเลย์ได้มีพื้นที่ได้เล่นเยอะ ได้พาบอลเข้าพึ่งที่สุดท้ายก็พอ นัดที่เสมอเรายืนดักกับวิ่งประคองๆไม่ค่อยบีบไม่ค่อยกดดันเขาเท่าไร คราวนี้มาราชมังคลาถ้ามาเลย์จะผยองอีกก็บาดแผลไม่สวยแน่นอนไม่เหมือนอย่างในบ้านหรอก
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +76/-160

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 10:46:26 PM »

ครับโค๊ช. ตามนั้นครับ
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +76/-160

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 10:47:58 PM »

โค้ชปั้มกระทู้อย่างผม ขอบอกว่า เล่นยังไงก็ได้ ขอให้ชนะก็พอ

ครับ
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-64

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 07:09:53 AM »

มาเลย์มาเยือนเราก็ไม่ต่างจากสิงคโปร์ครับโค้ช😁😁😁😁

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Once is not enough_SR
Full Member
**

คะแนนความรัก: +77/-16

เชียร์บอลไทยมาเป็นสิบปี เข้าบอร์ดนี้ปีแรก ไปอยู่ไหนมา หืม

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 07:48:09 AM »

ขอเสริมครับ หลังตั้งรับแน่นๆ กลางและปีกช่วยเข้าไล่บอลเร็วๆ เข้าไปปิดช่องหรืออะไรก็ได้ ไม่ให้เขามีเวลาเปิดบอล อาจจะไล่บีบให้เลี้ยงออกข้างสนามไปเอง 555 และอีกอย่างปีกลงมารับดูแนวกลางด้วยให้อยู่แนวเดียวกัน ไม่ใช่เขาเลี้ยงบอลใกล้กรอบเขตโทษ ปีกยังอยู่แถวๆเส้นกลางสนามอยู่อีก ส่วนตัวลองให้ฟิลิปเล่นปีกขวา แคมป์ลองเล่นปีกซ้าย ศุภชัยลองเล่นกลางรุก
ผมว่าโดยมากพวกเรามองกันว่านัดแรก เราประคองและปล่อยพื้นที่ให้เสือเหลืองเล่นมากไป ซึ่งผมก็ว่าจริง อยากให้ส่งปกรณ์หรือจ่าเย็นลงแทนนูรูลในครึ่งแรก ชน เบียดให้หลังเขายุบ เพราะท้ายๆ เหมือนเขาจะหมดแรงก่อนเรา จากนั้น ค่อยเอานูรูลลงมาบดสักนาทีที่ 70 เราอาจได้ปิดประตูสักลูกสองลูก
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +228/-464

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 08:06:02 AM »

คิดว่าพอเอเชี่ยนคัพปีกต้องลงมาปิดพื้นที่ด้านข้างแน่นอน  เกมรับจะสมบูรณ์ขึ้น  และกลางจะลงมาปิดเต็มพื้นที่  เพรสซิ่งหนักขึ้นแน่นอน

ในอาเซี่ยนเล่นแบบนี้แล้วยังไปต่อได้เรื่อยๆ  จะไปเสี่ยงให้เกิดการบาดเจ็บทำไม  แถมยังโดนทีมอื่นสเก๊าต์อีก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์