Thailandsusu Webboard
มีนาคม 24, 2019, 04:19:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมไทยเก่งแต่ในบ้าน!  (อ่าน 5329 ครั้ง)
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +6042/-255

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 08:56:48 AM »

Despite Thailand's brilliance leading Group B and qualifying for the AFF Cup semi-finals, the War Elephant squad actually has one weakness that Harimau Malaya needs to take on Saturday - they are not too far behind in action.
แม้ไทยจะฟอร์มเยี่ยมเป็นจ่าฝูงกลุ่ม B ในรอบแรก AFF2018 ซึ่งทำให้เข้ามาสู่รอบรองฯ แต่พลพรรคช้างศึกมีจุดอ่อนอยู่ข้อหนึ่งที่มาเลเซียต้องใช้ให้เป็นประโยชน์ นั่นคือในการเล่นนอกบ้านนั้นไทยผลงานไม่ดีนัก

Milovan Rajevac's squad was only 1-1 in the fight against the Philippines on the spot on Nov. 21, a record that would motivate Tan Cheng Hoe's men to pursue victory at the National Stadium, Bukit Jalil.
According to Cheng Hoe, after seeing 80,000 tickets sold, he wants his players to absorb the spirit of the audience to achieve the best results.
ในนัดเยือนฟิลิปปินส์ ลูกทีมของ มิโลวาน ราเยวัช ทำได้แค่เสมอ 1-1 เมื่อ 21/11/61 ซึ่งความจริงข้อนี้กระตุ้นให้ลูกทีมของ ตันเช็งโฮ สามารถมองไปสู่ชัยชนะในเกมวันเสาร์นี้ได้
ตันเช็งโฮ พูดถึงประเด็นที่ว่าตั๋ว 80,000 ใบขายหมด ว่าเขาอยากให้นักเตะมาเลเซียซึมซับความฮึกเหิมจากแฟนบอลเพื่อนำไปสู่ผลการแข่งขันที่ดีที่สุดสำหรับทีม

"I think players' motivation is high enough after Myanmar, on Saturday (3-0).
"As Malaysians I am proud of fans as their support can motivate the team.
"This is because our players are still young and we have a long future to improve our performance," he told reporters here today.
เขากล่าวว่า "หลังเกมกับเมียนมาร์ ผมว่าเด็กเรามีความฮึกเหิมมากพอ"
"ในฐานะคนมาเลเซียคนหนึ่ง ผมภูมิใจในแฟนบอลของเราที่เข้ามาให้กำลังใจกัน"
"นี่เป็นเพราะว่านักเตะเรายังเด็กและมีอนาคตที่จะพัฒนาตัวเองต่อไป"

Cheng Hoe, however, admitted that Rajevac's boys were home enough to score 14 goals after three games at the Rajamangala Stadium in Bangkok.
"Thailand has a quality and sharp attack machine. Of course we need to take advantage of playing on our own pages to get positive results.
"I tell players do not forget to survive because Thailand's counterattack is dangerous. We also do not want to be deflected so as not to face difficulties in Bangkok later, "he said.
แต่เช็งโฮก็ยอมรับว่าทีมไทยเล่นในบ้านได้แข็งแกร่งกดไป 14 ประตูใน 3 เกมเหย้า
"ทีมไทยมีนักเตะคุณภาพและเล่นเกมรุกคม แน่นอนว่าเราต้องฉวยความได้เปรียบจากการที่เราเล่นในบ้าน"
"ผมบอกเด็กๆว่าต้องไม่ลืมเกมรับเพราะเกมโต้กลับของไทยอันตราย เราเองก็ไม่อยากโดนสวนจนเล่นลำบากในนักเยือนที่กรุงเทพฯ"

Commenting on the headline of the starting line-up, the coach did not rule out the possibility of retaining the same player while defeating Myanmar.
"There are two more days for training, what is important is that all players are ready to be dropped off at any time," he said, who, however, was relieved not to face injuries.
เช็งโฮให้ความเห็นเรื่อง 11 ตัวจริง โดยบอกว่ามีความเป็นไปได้ที่อาจให้ชุดเดียวกับที่ชนะเมียนมาร์
"เหลือเวลาซ้อมอีก 2 วัน สิ่งสำคัญคือนักเตะต้องพร้อมลงสนามทุกเวลา" เช็งโฮ ซึ่งไม่มีปัญหานักเตะเจ็บเลยกล่าว

Artikel Penuh: http://www.utusan.com.my/sukan/bola-sepak/8216-mereka-hanya-gah-di-laman-sendiri-8217-1.796695#ixzz5YIeGZkm2
© Utusan Melayu (M) Bhd  แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +268/-489

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 09:19:34 AM »

เชงโฮ  นายพลาดแล้วไทยเล่นเกมเยือน 2 นัดได้ 4 คะแนนยิง 8 เสีย 1 นะจ๊ะ  อืๆ...
bungart
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +507/-333

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 09:22:08 AM »

เชงโฮ  นายพลาดแล้วไทยเล่นเกมเยือน 2 นัดได้ 4 คะแนนยิง 8 เสีย 1 นะจ๊ะ  อืๆ...
..555..จริงด้วย..
คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +170/-64

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 09:27:07 AM »

เราเล่นเกมส์เยือนนัดเดียวนะ ได้ 1 คะแนน ยิง 1 เสีย 1
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +677/-237

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 09:38:33 AM »

เยือนที่ราชมังฯก็นับเหรอ     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2018, 09:45:16 AM โดย teerarod_AV111 » บันทึกการเข้า
pree4250
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-5

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 09:48:27 AM »

ดีนะที่ยังเก่งในบ้าน ถ้าไม่เก่งเลย.แย่เลยนะเนี่ย 555
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +507/-333

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 09:54:16 AM »

...คนแรกเค้าเล่นมุขมา ผมก็เลยขำ รับมุขต่อ..วันเล่นกับติมอร์เราเป็นทีมเยือนครับ แต่สนามไม่พร้อมเราเลยเสนอให้เค้ายืมสนามเรา สถานะเราเป็นทีมเยือนครับ..เค้าล้อมาเราก่ล้อต่อ..ขำๆครับ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +947/-188

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 10:10:00 AM »

เซ็งโฮ พูดถูกแล้ว เล่นราชมังฯกดไป 14 เสีย 1
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +326/-167

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 10:10:10 AM »

เชงโฮ  นายพลาดแล้วไทยเล่นเกมเยือน 2 นัดได้ 4 คะแนนยิง 8 เสีย 1 นะจ๊ะ  อืๆ...

นับผู้ชมเขาก็นับให้ติมอร์นะ
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +182/-104

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 10:13:14 AM »

ที่เขาว่ามา  มันก็ค่อนข้างถูกนะครับ  และมันเป็นปัญหามานานแล้ว  แก้ยากมาก  นักเตะเขาอาจไม่รู้ตัวเองคงคิดว่าตัวเองก็เล่นได้ตามปกติ ไม่ว่าจะในบ้านหรือนอกบ้าน     แต่ถ้าสังเกตดีๆในเกมนอกบ้านส่วนใหญ่นักเตะไทยจะเล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐานของตัวเองค่อนข้างมาก     ปกติทีมทั่วๆไป การเป็นทีมเยือน ความแข็งแกร่งมันมักจะ ดรอป ลงจากปกติอยู่แล้วไม่มากก็น้อย    แต่รู้สึกว่าของไทยและของชาติต่างๆเกือบทุกชาติในอาเซี่ยนซึ่งเป็นคล้ายๆกัน คือมักจะเล่นได้ ต่ำกว่ามาตรฐานการเล่นเป็นทีมเยือนทั่วๆไปมาก          และ  ผมว่าเรื่องมาตรฐานต่ำลงตอนเล่นเป็นทีมเยือน นี้ มัน เป็นทั้งทีมชาติ และในทีมสโมสร ใน ACL      
                ผมหวังว่า ในนัดไปเยือนมาเลเซียครั้งนี้ นักเตะไทยจะสามารถเอาชนะจิตใจของตัวเองได้  ก้ามข้ามอดีต ก้ามข้ามสิ่งต่างๆที่มันเคยเป็น    และที่สำคัญ ไม่ว่าแผนจะเน้นรับหรือรุก  จะเน้นแบบใดก็แล้วแต่   ต้องเล่นเพื่อชนะ  กระหายที่จะชนะ  อย่าหวังแค่ อะไรก็ได้ เดี๋ยวค่อยมาแก้ตัวในบ้าน  อย่าคิดแบบนี้เด็ดขาด       คิดเสีย ว่า นักฟุตบอลคนหนึ่งได้เล่นท่ามกลางแฟนบอลเกือบแสนคนมันเป็นอะไรที่หายาก ในหนึ่งชีวิตของนักฟุตบอลอาชีพคนหนึ่งทั้งชีวิตอาจไม่มีโอกาสได้เจอแบบนี้เลยก็ได้    ฉะนั้นต้องทำให้คนเกือบแสนที่ดูเราประทับใจในตัวเราให้ได้                      ผมยังมั่นใจว่า ฟุตบอลแมตซ์นี้แม้เราจะเล่นเป็นทีมเยือน   แต่ถ้าเทียบกัน คนต่อคน  หมัดต่อหมัด   มาตรฐานเรายังสูงกว่าพอสมควร     ถ้าเราเล่นเพื่อชนะ กระหายที่จะชนะ   ยังไงเราก็ต้องชนะ        สู้ๆ  ครับทีมชาติไทย        
WHITE WOLF
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +148/-51

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 10:31:11 AM »

ที่เขาว่ามา  มันก็ค่อนข้างถูกนะครับ  และมันเป็นปัญหามานานแล้ว  แก้ยากมาก  นักเตะเขาอาจไม่รู้ตัวเองคงคิดว่าตัวเองก็เล่นได้ตามปกติ ไม่ว่าจะในบ้านหรือนอกบ้าน     แต่ถ้าสังเกตดีๆในเกมนอกบ้านส่วนใหญ่นักเตะไทยจะเล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐานของตัวเองค่อนข้างมาก     ปกติทีมทั่วๆไป การเป็นทีมเยือน ความแข็งแกร่งมันมักจะ ดรอป ลงจากปกติอยู่แล้วไม่มากก็น้อย    แต่รู้สึกว่าของไทยและของชาติต่างๆเกือบทุกชาติในอาเซี่ยนซึ่งเป็นคล้ายๆกัน คือมักจะเล่นได้ ต่ำกว่ามาตรฐานการเล่นเป็นทีมเยือนทั่วๆไปมาก          และ  ผมว่าเรื่องมาตรฐานต่ำลงตอนเล่นเป็นทีมเยือน นี้ มัน เป็นทั้งทีมชาติ และในทีมสโมสร ใน ACL     
                ผมหวังว่า ในนัดไปเยือนมาเลเซียครั้งนี้ นักเตะไทยจะสามารถเอาชนะจิตใจของตัวเองได้  ก้ามข้ามอดีต ก้ามข้ามสิ่งต่างๆที่มันเคยเป็น    และที่สำคัญ ไม่ว่าแผนจะเน้นรับหรือรุก  จะเน้นแบบใดก็แล้วแต่   ต้องเล่นเพื่อชนะ  กระหายที่จะชนะ  อย่าหวังแค่ อะไรก็ได้ เดี๋ยวค่อยมาแก้ตัวในบ้าน  อย่าคิดแบบนี้เด็ดขาด       คิดเสีย ว่า นักฟุตบอลคนหนึ่งได้เล่นท่ามกลางแฟนบอลเกือบแสนคนมันเป็นอะไรที่หายาก ในหนึ่งชีวิตของนักฟุตบอลอาชีพคนหนึ่งทั้งชีวิตอาจไม่มีโอกาสได้เจอแบบนี้เลยก็ได้    ฉะนั้นต้องทำให้คนเกือบแสนที่ดูเราประทับใจในตัวเราให้ได้                      ผมยังมั่นใจว่า ฟุตบอลแมตซ์นี้แม้เราจะเล่นเป็นทีมเยือน   แต่ถ้าเทียบกัน คนต่อคน  หมัดต่อหมัด   มาตรฐานเรายังสูงกว่าพอสมควร     ถ้าเราเล่นเพื่อชนะ กระหายที่จะชนะ   ยังไงเราก็ต้องชนะ        สู้ๆ  ครับทีมชาติไทย       
อยากให้คิดแบบนี้เหมือนกัน +

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +548/-385

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 10:35:27 AM »

มันก็จริงอย่างเขาว่าน่ะ

เยือน  ปินส์  เราก็ไม่ชนะพวกเขามา 2 ครั้งติดแล้ว
เยือน  อินโด   เราก็แพ้บ่อยมาก
เยือน  มาเลย์เชีย  เราก็แพ้บ่อยมากเช่นกัน
เยือน  สิงค์โปร   เราก็โดนสิงคโปรเล่นงาน

เอาเป็นว่าพรุ่งนี้รู้กันครับว่า  ราเยวัช  จะพาทีมก้าวข้ามเวลาเล่นเกมส์เยือนได้หรือเปล่า

สังเกตุน่ะ   อิหร่าน  อิรัก  เกาหลี  ญี่ปุ่น  เวลาเขามาเยือนเราเขาจะเล่นรัดกุมมาก แต่จังหว่ะ ฉาบฉวย ได้ผลตลอด

หวังว่าพรุ่งนี้ไทยเราจะเล่นแบบนี้ได้

siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +514/-432

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 10:49:45 AM »

เยือน  ปินส์  เราก็ไม่ชนะพวกเขามา 2 ครั้งติดแล้ว
เยือน  อินโด   เราก็แพ้บ่อยมาก
เยือน  มาเลย์เชีย  เราก็แพ้บ่อยมากเช่นกัน
เยือน  สิงค์โปร   เราก็โดนสิงคโปรเล่นงาน

เอาเป็นว่าพรุ่งนี้รู้กันครับว่า  ราเยวัช  จะพาทีมก้าวข้ามเวลาเล่นเกมส์เยือนได้หรือเปล่า

สังเกตุน่ะ   อิหร่าน  อิรัก  เกาหลี  ญี่ปุ่น  เวลาเขามาเยือนเราเขาจะเล่นรัดกุมมาก แต่จังหว่ะ ฉาบฉวย ได้ผลตลอด

หวังว่าพรุ่งนี้ไทยเราจะเล่นแบบนี้ได้

เกมส์เยือนไม่ค่อยดีครับ หลายปัจจัย แต่ดู เป็นปัจจัยที่ช่วยไม่ได้ นะ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +54/-37

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 10:51:30 AM »

เยือน  ปินส์  เราก็ไม่ชนะพวกเขามา 2 ครั้งติดแล้ว
เยือน  อินโด   เราก็แพ้บ่อยมาก
เยือน  มาเลย์เชีย  เราก็แพ้บ่อยมากเช่นกัน
เยือน  สิงค์โปร   เราก็โดนสิงคโปรเล่นงาน

เอาเป็นว่าพรุ่งนี้รู้กันครับว่า  ราเยวัช  จะพาทีมก้าวข้ามเวลาเล่นเกมส์เยือนได้หรือเปล่า

สังเกตุน่ะ   อิหร่าน  อิรัก  เกาหลี  ญี่ปุ่น  เวลาเขามาเยือนเราเขาจะเล่นรัดกุมมาก แต่จังหว่ะ ฉาบฉวย ได้ผลตลอด

จริงครับถูกของเค้า อยากให้ไทยพิสูจน์ตัวเอง อยากเห็นชนะกลับมา
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3632/-1542

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 11:01:39 AM »

จริงนะ อย่างปี 2014 ที่ได้แชมป์ที่บ้านมาเลย์ เราก็แพ้เค้านะ 3-2 ถึงจุดโทษจะค้านสายตา แต่ลูกฟรีคิกกับลูกโหม่งเค้าใสสะอาดนะ ถ้าไม่ได้ลูกยิงของปุยส์ ป่านนี้ยังนึกภาพไม่ออกเลย

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +940/-1070

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 11:21:04 AM »

ถ้านับรายการอื่น ผมว่าเราก็ไม่ได้ขี้เหล่ขนาดนั้นนะ ยังเคยไปปิดปากเหงียน 0-3 คาบ้านคัดบอลโลกได้เลยน่ะ 555 ล่าสุดก็ไปชนะ ฮ่องกง

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
dragon_east
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +172/-95

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 11:28:03 AM »

จริงนะ อย่างปี 2014 ที่ได้แชมป์ที่บ้านมาเลย์ เราก็แพ้เค้านะ 3-2 ถึงจุดโทษจะค้านสายตา แต่ลูกฟรีคิกกับลูกโหม่งเค้าใสสะอาดนะ ถ้าไม่ได้ลูกยิงของปุยส์ ป่านนี้ยังนึกภาพไม่ออกเลย

มาเลย์ได้จุดโทษก่อน แบบ คนโง่ยังรู้ว่ามาเลย์ขี้โกง กรรมการมีงาน
ทำให้ เกมส์เปลี่ยน  และ ขวัญกำลังใจมันก็เสีย เล่นแบบกล้าๆกลัวๆ กรรมการ จะให้จุดโทษอีก
ทำให้ แพ้ 3-2    ถ้ากรรมการไม่เอียงจนน่าเกลียด เราชนะในบ้านมาเลย์แน่นอน  ชนะแบบสบายๆ

ส่วนใหญ่ที่ไทยเล่นนอกบ้าน ผลงานไม่เหมือนในบ้าน ก็เฉพาะที่เจอทีมในอาเซี่ยนที่เป็นเจ้าบ้าน เท่านั้น เหตุเพราะกรรมการ

เจอทีมในอาเซี่ยน ถ้าเจอในสนามเป็นกลาง ไทยก็จะเล่นนอกบ้านได้ดี

ในการแข่งในระดับ เอเชีย ระดับสากล   ผลงานนอกบ้านของไทย ก็ทำได้ดีขึ้นกว่าในอาเซี่ยนที่เป็นเจ้าบ้านเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2018, 11:31:25 AM โดย dragon_east » บันทึกการเข้า

'Glory Glory  ไทยแลนด์สู้สุดเดช
'Glory Glory เราจะเชียร์คุณสุดใจ
ขอให้สู้ สู้เพื่อเราชาวไทย และเราจะเดินไปด้วยกัน
ไทยแลนด์ ไทยแลนด์
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +268/-489

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 11:40:53 AM »

สมัยนี้มันไม่เหมือนอดีตแล้วยิ่งยุคของลุงวัชนี่เยือน 5 นัด

แพ้อุซเบ 0-2  แพ้ออสเตรเลีย  1-2   ชนะเมียนมาร์  3-1  ชนะฮ่องกง  1-0   เสมอฟิลิปปินส์ 1-1

จะเห็นว่าถ้ามีเวลาเตรียมทีมผลงานลุงใช้ได้เลย ถ้าตัดนัดอุซเบกับปินอยส์ออก

เพราะฉะนั้นมาเลเซอร์เตรียมตัวไว้เลยคาบ้านแน่นอน
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +116/-93

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 12:14:07 PM »

สมัยก่อนเราไม่ได้นำน้ำไปกินเอง นี่อาจจะเป็นเหตุผลนึง เคยได้ยินว่า บรร.ตรวจเจอสารอะไรสักอย่างในน้ำตอนไปเยือนรอบแบ่งกลุ่ม AFC ซึ่งมันมีผลกับการไหลเวียนของอ๊อกซิเจนในเส้นเลือด ทำให้นักเตะเหนื่อยง่าย

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3632/-1542

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 12:45:00 PM »

มาเลย์ได้จุดโทษก่อน แบบ คนโง่ยังรู้ว่ามาเลย์ขี้โกง กรรมการมีงาน
ทำให้ เกมส์เปลี่ยน  และ ขวัญกำลังใจมันก็เสีย เล่นแบบกล้าๆกลัวๆ กรรมการ จะให้จุดโทษอีก
ทำให้ แพ้ 3-2    ถ้ากรรมการไม่เอียงจนน่าเกลียด เราชนะในบ้านมาเลย์แน่นอน  ชนะแบบสบายๆ

ส่วนใหญ่ที่ไทยเล่นนอกบ้าน ผลงานไม่เหมือนในบ้าน ก็เฉพาะที่เจอทีมในอาเซี่ยนที่เป็นเจ้าบ้าน เท่านั้น เหตุเพราะกรรมการ

เจอทีมในอาเซี่ยน ถ้าเจอในสนามเป็นกลาง ไทยก็จะเล่นนอกบ้านได้ดี

ในการแข่งในระดับ เอเชีย ระดับสากล   ผลงานนอกบ้านของไทย ก็ทำได้ดีขึ้นกว่าในอาเซี่ยนที่เป็นเจ้าบ้านเยอะ

ครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +54/-37

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 12:54:50 PM »

ทำให้ เกมส์เปลี่ยน  และ ขวัญกำลังใจมันก็เสีย เล่นแบบกล้าๆกลัวๆ กรรมการ จะให้จุดโทษอีก
ทำให้ แพ้ 3-2    ถ้ากรรมการไม่เอียงจนน่าเกลียด เราชนะในบ้านมาเลย์แน่นอน  ชนะแบบสบายๆ

ในการแข่งในระดับ เอเชีย ระดับสากล   ผลงานนอกบ้านของไทย ก็ทำได้ดีขึ้นกว่าในอาเซี่ยนที่เป็นเจ้าบ้านเยอะ

ใครก็ทราบแหละครับว่าเจออะไร
แต่คิดดูครับถ้าเราเจอแบบนี้แล้วก็ยังชนะจนลบคำว่าเก่งแต่ในบ้านออกได้
อันนี้ต่างหากครับ ที่แฟนบอลอยากเห็น

คือส่วนตัวผมก็อยากเห็นแบบว่า โกงยังไงก็สู้เราไม่ได้ จนต้องโยนพลุลงมาในสนามอะไรประมาณนั้น

NR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +126/-67

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 03:38:29 PM »

ไม่แปลกหรอก เล่นเกมเยือนทีมแถวนี้เข้าบอลกันหนัก
มีลูกตอดลูกแถมตลอด กรรมการก็เป่าเอียงเจ้าบ้าน เวียดนามถ้าไม่นับเกมเยือนทีมบ้านพี่เมืองน้อง นับเกมเยือนพม่ายังทำได้แค่เสมอออกมา  มาเลย์ไปเยือนเขมร รูปเกมทุลักทุเลเกือบไม่รอด ปินส์เยือนติมอร์ชนะหวุดหวิด 3-2 ส่วนทีมไทยมีเกมเยือนจริงๆ เกมเดียว
กับทีมลุ้นแช้มป์ด้วยกันอย่างปินส์

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +197/-814

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 03:43:58 PM »

ไทยเก่งแต่ในบ้าน ส่วนมาเลเก่งแต่โกง
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +592/-123

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 03:59:43 PM »

รอดูผลงานลุงวัชเลย
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +71/-140

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 08:32:21 AM »

รอชมกันเลย ไทยชนะมาจะขำให้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์