Thailandsusu Webboard
มกราคม 18, 2019, 09:00:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำชมจากสือและโค้ชสิงคโปร์มายังทีมไทยและสรรวัฒน์ TNP 26/11/61  (อ่าน 6094 ครั้ง)
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +6040/-254

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 09:57:50 AM »

Thailand show gulf in class with emphatic victory over Fandi's charges
ทีมไทยแสดงให้เห็นว่ายังทิ้งห่างทีมสิงคโปร์แบบคนละชั้น

The Lions' Asean Football Federation (AFF) Suzuki Cup campaign, which has been punctuated with promise, was punctured by the deflation of a sound 3-0 defeat by Thailand in Bangkok last night.
เส้นทางใน AFF2018 ของทีมชาติสิงคโปร์สะดุดลงด้วยการเจอทีมไทยเจาะยางแฟบด้วยชัยชนะที่กรุงเทพฯถึง 3-0 เมื่อค่ำวาน

The fearlessness interim national coach Fandi Ahmad promised in the press conference ahead of the Group B crunch match failed to materialise on the pitch as the War Elephants trampled all over his side's chances of qualifying for the semi-finals of the biennial tournament.
There's no shame in losing to back-to-back Suzuki Cup champions Thailand, but it was the meek manner of yesterday's loss, the Lions' biggest defeat by the Thais since a 4-0 loss at the King's Cup in 2002, that was disappointing.
Fandi and his team deserve credit for coming into their final match with a shot - albeit an unlikely one - of making the last four had they won last night.
But at the Rajamangala Stadium, there was little evidence of the positivity engendered by the wins against Indonesia and Timor-Leste, or even the narrow defeat by the Philippines.
โค้ช ฟานดี้ อาหมัด ซึ่งเป็นโค้ชชั่วคราวและทำทีมในแบบที่ไม่กลัวใครได้ให้สัญญาไว้ใน press con ก่อนแข่งว่าจะเอาชนะไทยแต่ก็ทำไม่ได้จริงในสนามเนื่องจากทีมช้างศึกเหนือกว่าในทุกด้านและปิดโอกาสเข้ารอบรองฯของสิงคโปร์ลง
ไม่มีความจำเป็นใดๆที่ต้องละอายในการแพ้ไทยในฐานะแชมป์เก่าติดๆกัน แต่ก็มีจุดเจ็บเล็กๆเพราะความพ่ายแพ้ต่อไทยเมื่อวานนี้เป็นความพ่ายแพ้ที่สกอร์ห่างสุดนับแต่สิงคโปร์แพ้ไทย 0-4 ในทัวร์นาเม้นท์ คิงสคัพ เมื่อปี 2002
ฟานดี้และลูกทีมสมควรได้รับคำชมที่สามารถมีลุ้นเข้ารอบได้จนนัดสุดท้ายรอบแรกอย่างเซอร์ไพรซ์
แต่เกมเยือนไทยเมื่อวานนี้หมดร่องรอยแห่งความหวังเหมือนที่เกิดขึ้นในนัดชนะอินโดฯและติมอร์ หรือแม้กระทั่งเหมือนในนัดที่แพ้ฟิลิปปินส์หวุดหวิด

The tie was effectively over in the 23rd minute after Thailand capitalised on a couple of defensive errors to go 2-0 ahead.
On 12 minutes, the Lions went behind via Irfan Fandi's own goal from a Thailand corner.
Perhaps caught cold by the short-corner routine between Sanrawat Dechmitr and Korrakot Wiriya-Udomsiri, the Singapore defence pushed up, leaving three Thai players to attack the latter's cross.
They all missed it, along with goalkeeper Hassan Sunny, but the ball hit an unsuspecting Irfan and diverted into goal.
เกมกับไทยเสมือนว่าจบสิ้นลงตั้งแต่นาทีที่ 23 หลังทีมไทยใช้โอกาสจากความผิดพลาดในเกมรับสิงคโปร์ออกนำไป 2-0
ในนาที 12 สิงคโปร์เสียประตูแรกจากการทำเข้าประตูของ อิรฟาน ฟานดี้ จากการเตะมุมของไทย
กองหลังสิงคโปร์เสียท่าดันสูงจากการเล่นเตะมุมสั้นของไทยระหว่าง สรรวัฒน์และกรกช ที่ทำเป็นประจำ จนทำให้มีนักเตะไทยถึง 3 คนหลุดมาเข้าฮอร์สลูกครอซ
แต่นักเตะไทยทั้งสามดันวืดหมดรวมทั้ง ฮัสซัน ซันนี่ ด้วย แต่บอลดันมาตกใส่ขา อิรฟาน ฟานดี้ อย่างไม่คาดคิดและปลิ้นเข้าประตูไป

Ten minutes later, Zulqarnaen Suzliman sliced his clearance from a routine long ball from the Thai half into the path of Supachai Jaided, who controlled and finished neatly past Hassan.
Ikhsan Fandi, meanwhile, tested goalkeeper Chatchai Budprom twice with good shots, but Singapore's best chance came when the Thai goalkeeper miscontrolled a back pass and it almost rolled into his own goal in the 37th minute.
Besides that, it was all Thailand and they created two more clear-cut chances and were denied a penalty before they finally put the Lions to bed in the final minute.
อีก 10 นาทีต่อมา ซุลกาเนน ซุสลีมัน สกัดบอลยาวที่ทีมไทยชอบวางจากฝั่งตัวเองจนลูกปลิ้นมาเข้าทาง ศุภชัย ใจเด็ด ผู้ซึ่งเอาบอลลงและสังหารเข้าไปอย่างประณีต
ในขณะที่ อิ๊กซาน ฟานดี้ มีโอกาสทดสอบฝีมือ ฉัตรชัย บุตรพรม 2 ครั้งด้วยลูกยิงทีดี แต่โอกาสที่ใกล้เคียงได้ประตูที่สุดของสิงคโปร์กลับมาจากการที่ผู้รักษาประตูไทยพลาดในการคอนโทรลลูกส่งกลับหลังจนลูกเกือบไหลเข้าประตูในนาที 37
นอกจากที่ว่ามา ก็เป็นทีมไทยที่สร้างโอกาสยิงได้มากกว่าและเกือบได้จุดโทษก่อนหมดเวลาเล็กน้อย

DANGERMAN
All of the openings were conjured up by Sanrawat, who was picked out by Thai-based duo Hassan and Zulfahmi Arifin before the match as the War Elephants' man to watch.
Unfortunately for them, they were right.
The Lions had no answer to the scheming playmaker, who capped off the match by setting up tournament top scorer Adisak Kraisorn to score his eighth goal in the final minute.
Former Tampines Rovers man Sanrawat is perhaps the encapsulation of the challenge the Lions face.
He's only in the starting XI because Thailand coach Milovan Rajevac was denied the services of South-east Asia's best player, J-League based Chanathip Songkrasin.
For all the promise of the Lions' first three matches, and the feel-good factor generated by Fandi's positive start to his reign, the reality of the gulf Singapore have to bridge to the region's best was laid bare by the quality of Thailand's back-up No. 10.
ตัวอันตราย
เกมการรุกของไทยทั้งหมดเริ่มมาจาก สรรวัฒน์ ที่ทั้งฮัสซัน และ ซุลฟามี่ ที่เล่นในลีกของไทยเคยเตือนแล้วว่าอันตราย
โชคร้ายที่สิ่งที่ทั้งสองเตือนนั้น มันเป็นจริง
สิงคโปร์หมดความสามารถในการต่อกรกับสรรวัฒน์ ผู้ซึ่งปิดเกมด้วยการจ่ายให้อดิศักดิ์ดาวซัลโว AFF2018 กดลูกที่ 8 ในทัวร์นาเม้นท์นี้ในนาทีสุดท้าย
สรรวัฒน์ที่เคยเล่นให้ แทมปิเนส โรเวอร์สเสมือนเป็นคนทำระเบิดใส่ทีมสิงคโปร์อย่างไรอย่างนั้น
เขาเพิ่งได้โอกาสเป็นตัวยืนของทีมชาติก็เนื่องมาจากโค้ชราเยวัชไม่ได้เรียก ชนาธิป นักเตะที่ดีที่สุดของอาเซียนที่เล่นในเจลีกมา
แววดีที่ออกมาจาก 3 เกมแรกของสิงคโปร์รวมถึงแนวโน้มที่ดีที่เกิดขึ้นจากผลงานของการคุมของฟานดี้มาถูกสรรวัฒน์เจ้าของตำแหน่งเพลเมกเก้อร์มือสองทีมชาติไทยปลุกให้ตื่นมาเจอความจริงที่ว่าสิงคโปร์ยังตามทีมชาติไทยอย่างห่้าง

Said Fandi: "Thailand are miles away from us... We have a long way to go compared to Thailand, but we can give other teams a run for their money.
"Even though they didn't put all their best players, they are very attack-minded and fast...
"Too bad, Thailand drew (with the Philippines) in Bacolod but we also made a mistake against the Philippines, which could have been a draw."
ฟานดี้บอกว่า "ทีมไทยทิ้งเราไปไกล....เปรียบกับไทยแล้วเราต้องวิ่งไล่กวดอีกไกลแต่กับทีมอาเซียนอื่นๆเรากล้าชนหมด"
"แม้ไทยจะไม่ฟูลทีม แต่พวกเขาก็เล่นแบบเปิดเกมรุกและเร็ว..."
"แย่จังที่ไทยเสมอฟิลิปินส์ที่บาโคลอดแต่เราแพ้ฟิลิปินส์ทั้งที่ควรจะเสมอ"

Source https://www.tnp.sg/sports/singapore-football/lions-crash-out-whimper
PATRIOT of SIAM
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +234/-197

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 10:06:28 AM »

อยากให้เพลย์เมกเกอร์ มือหนึ่ง กับมือสอง เล่นเป็นตัวจริงร่วมกันในชุดลุยศึกเอเชี่ยนคัพ
gopher
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +109/-58

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 10:09:32 AM »

ขอบคุณมากครับ
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +362/-508

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 10:10:07 AM »

งานนี้เกิดเลยเจ้าแคมป์ คลองเตย...
๊UD_ptlshop
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-10

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 11:03:42 AM »

ขอบคุณมากคับ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +939/-186

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 11:28:27 AM »

ducky
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +12/-31

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 11:42:49 AM »

กล่าวได้ดีให้เกียรติคู่ต่อสู้ เกมกีฬามีเเพ้มีชนะ สิงคโปร์ทีมนี้อนาคตน่ากลัวครับ
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2289/-2401

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 11:48:58 AM »

เกมกับฟิลิปินส์ สภาพสนามค่อนข้างลื่น ทั้งสองทีมเล่นกันแบบเกร็งๆ
ซึ่งเจ้าบ้านน่าจะชินกับสภาพสนามมากกว่า

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +409/-375

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 12:33:05 PM »

ชอบแนวคิดสิงคโปร์มืออาชีพดีไม่ฟุ้งเฟ้ออวกาศแบบเวียดนาม
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-422

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 12:35:55 PM »

เกมกับฟิลิปินส์ สภาพสนามค่อนข้างลื่น ทั้งสองทีมเล่นกันแบบเกร็งๆ
ซึ่งเจ้าบ้านน่าจะชินกับสภาพสนามมากกว่า

สถิติเราไม่ดีเลย สนามอบตนั่นหนะ เค้าเลยเลือกไงครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
contentmaxs
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-19

" ฟุตบอลไทย ความสุขของคนไทยทุกคน "

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 12:51:07 PM »

nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +150/-198

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 12:51:48 PM »

ถ้าเราทะลุกชิงกับปินส์ ปินส์ก็ยังเลือกสนามเดิมครับ 5555

สถิติเราไม่ดีเลย สนามอบตนั่นหนะ เค้าเลยเลือกไงครับ
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +150/-198

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 12:52:25 PM »

ถ้าเราชิงกับปินส์ ปินส์ก็ยังเลือกสนามเดิมครับ 5555
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +498/-313

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 12:58:43 PM »

..มันเป็นความจงใจของปินน์ที่จะใช้สนามแห่งนี้ เล็ก สั้น  ลื่น..เพื่อให้ได้ปรียบ
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +214/-89

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 01:10:51 PM »

สรรวัชญ์ฟอร์มกำลังดีมากคับ น่าจะนำอันดับแอสซิสอยู่ด้วยนะ แหม่ จะแอสซิสให้แม้กระทั่งฉัตรชัย 

chkamol
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 03:01:59 PM »

สรรวัชญ์ฟอร์มกำลังดีมากคับ น่าจะนำอันดับแอสซิสอยู่ด้วยนะ แหม่ จะแอสซิสให้แม้กระทั่งฉัตรชัย 
... 555555  อันนี้ทำสำลักเลย
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +108/-73

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 05:46:22 PM »

ขอบคุณครับ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +293/-112

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 06:08:26 PM »

ผมขอกล่าวอีกครั้งสิงคโปรหนุ่มชุดนี้
เล่นบอลเป็นกว่าทีมบ้าพลังอีกนะ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +463/-254

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 06:36:15 PM »

ยินดีกับเวียตนามด้วยที่ท่านจะได้สัมผัสสนาม อบต.บาโคลอดในตำนาน

thanesksuk
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-2

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 06:59:48 PM »

... 555555  อันนี้ทำสำลักเลย
กำลังกินน้ำอยู่ แถบพุ่งเลย
NR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-63

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 07:35:34 PM »

ขอบคุณครับ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2555/-3620

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 10:06:40 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +69/-139

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 12:48:22 PM »

ขอบคุณครับ

Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1323/-508

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 03:40:48 PM »

ผมขอกล่าวอีกครั้งสิงคโปรหนุ่มชุดนี้
เล่นบอลเป็นกว่าทีมบ้าพลังอีกนะ
ดูดีมีอนาคตเลยครับ แก้เรื่องอารมณ์หน่อยจะน่ากลัวมากเลยในอีก2ปีข้างหน้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์