Thailandsusu Webboard
มกราคม 18, 2019, 08:18:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวจากเวียดนาม:ไทยประสบปัญหาเพราะปินส์ยกเลิกเที่ยวบินในประเทศ  (อ่าน 4015 ครั้ง)
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +6040/-254

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 07:59:47 AM »

Thailand will face a major disadvantage in the match of the Philippines on 21/11, in table B AFF Cup 2018, related to travel conditions.
Thailand  was unhappy after receiving information that the Philippines had decided to cancel all domestic flights on 19 November.
Thai media lamented, which greatly affected the team's preparations for the fight against the Philippines.
ทีมไทยจะพบกับความเสียเปรียบหนักในการเยือน ฟิลิปปินส์ 21/11/61 นี้เนื่องจากเรื่องการเดินทาง
ทีมไทยไม่แฮ็ปปี้หลังได้รับข้อมูลว่าประเทศ ฟิลลิปินส์ ได้ตัดสินใจยกเลิกเที่ยวบินในประเทศทั้งหมดในวันที่ 19/11/61
ซึ่งสื่อไทยได้รายงานเรื่องนี้ว่าส่งผลกระทบอย่างมากกับการเดินทางไปเยือนฟิลลิปินส์

Thailand plans to fly to Manila and move to Bacolod, which hosts the Philippines on Nov. 19.
The Philippines announced that all domestic flights were delayed on 19 November, with reasons for the upgrading of the runway, so the plan was changed.
Thus, Thailand is forced to stay in Manila and can only move to the city of Bacolod on 20/11.
That also means that Thailand has less than 24 hours since it set foot on Bacolod, until it entered the game field.
Besides the fatigue, the players of coach Milovan Rajevac did not have time to practice the familiar beach and weather conditions.
ทีมไทยวางแผนเดินทางไปมะนิลาในวันที่ 19/11/61 แล้วจะเดินทางต่อไปยัง บาโคลอด ในวันเดียวกัน
ทางฟิลิปปินส์ประกาศว่าเที่ยวบินภายในประเทศทั้งหมดจะล่าช้าออกไปในวันนั้นเพราะมีการปรับปรุงสภาพ runway
ดังนั้นทีมไทยจึงต้องเปลี่ยนแผนยอมอยู่ที่มะนิลาและออกเดินทางไปบาโคลอดในวันที่ 20/11/61 แทน
ซึ่งนั่นก็หมายความเช่นกันว่าไทยจะมีเวลาอยู่ที่บาโคลอดก่อนแข่งไม่ถึง 24 ชั่วโมง
นอกจากประเด็นเรื่องความล้าแล้ว ลูกทีมของโค้ช ราเยวัช ยังไม่มีเวลาซ้อมเพื่อปรับให้เข้ากับสภาพสนามและอากาศ

In Group B of AFF Cup 2018 , Thailand has 3 points after the start of East Timor hosts home 7-0.
Thailand hosted Indonesia on its home ground in Bangkok on 17 November, before hosting the Philippines.
The last Thai match in Group B was against rivals Singapore on 25 November.
ในกลุ่ม B นั้น ไทยมี 3 แต้มหลังชนะติมอร์ 7-0 ในบ้านตัวเอง ทีมไทยจะต้อนรับการมาเยือนของอินโดฯ 17/11/61 ที่กรุงเทพฯ ก่อนจะออกไปเยือน ฟิลิปปินส์ 21/11/61 และกลับมาเล่นในบ้านเจอ สิงคโปร์ 25/11/61

Source http://vietnamnet.vn/vn/the-thao/aff-cup/thai-lan-gap-kho-vi-chu-nha-philippines-o-aff-cup-2018-488913.html แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate
sriyawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-34

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 08:03:56 AM »

เอาจริง แฟนบอลไทยแบบผมยังไม่รู้เรื่องเลย

T2ONE FC
Football Thai
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +202/-70

ร่วมเชียร์ทีมชาติไทย Thailandsusu

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 08:10:10 AM »

ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร ทางสมาคมคงหาทางออกดีที่สุดไว้แล้ว แต่กลัวจะล้าจากการเดินทางมากกว่า
chr0089
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-28

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 09:14:49 AM »

แล้วไป 18 ไม่ได้เหรอครับ
PrincePsy
Full Member
**

คะแนนความรัก: +173/-89

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 09:41:39 AM »

เอาจริง แฟนบอลไทยแบบผมยังไม่รู้เรื่องเลย

http://fathailand.org/news/3165
ใน Page ของสมาคมก็แจ้งอยู่นะครับ

เมื่อก่อนผมต้องเดินทางไป บาโคลอด บ่อยๆ สิ่งที่น่าเบื่อก็คือการต่อเครื่องภายในประเทศของฟิลลิปินส์ครับ เพราะต้องเปลี่ยน Terminal แถมดีเลย์เป็นปกติ ถ้าเดินทางกะเอาวันเดียวให้ถึงจากกรุงเทพ-มะนิลา- บาโคลอด นี่เอาจริงๆแล้วจะเสียเวลาและเพลียมากเลยครับ การที่สมาคมเลือกที่จะพักที่มะนิลาก่อนแล้วเช้าอีกวันนึงค่อยบินไปบาโคลอด นี่เป็นวิธีการที่ดีแล้วครับเพราะนักเตะจะไม่เพลียมาก แถมยังได้ซ้อมตอนเย็นทั้ง 2 วัน ส่วนเรื่องสนามที่บาโคลอด เป็นสนามหญ้าจริงสภาพพืินสนามใช้ได้เลยครับ อากาศก็เหมือนบ้านเรา ขออย่าให้ฝนตกหนักก็แล้วกันครับ
sriyawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-34

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 10:57:38 AM »

http://fathailand.org/news/3165
ใน Page ของสมาคมก็แจ้งอยู่นะครับ

เมื่อก่อนผมต้องเดินทางไป บาโคลอด บ่อยๆ สิ่งที่น่าเบื่อก็คือการต่อเครื่องภายในประเทศของฟิลลิปินส์ครับ เพราะต้องเปลี่ยน Terminal แถมดีเลย์เป็นปกติ ถ้าเดินทางกะเอาวันเดียวให้ถึงจากกรุงเทพ-มะนิลา- บาโคลอด นี่เอาจริงๆแล้วจะเสียเวลาและเพลียมากเลยครับ การที่สมาคมเลือกที่จะพักที่มะนิลาก่อนแล้วเช้าอีกวันนึงค่อยบินไปบาโคลอด นี่เป็นวิธีการที่ดีแล้วครับเพราะนักเตะจะไม่เพลียมาก แถมยังได้ซ้อมตอนเย็นทั้ง 2 วัน ส่วนเรื่องสนามที่บาโคลอด เป็นสนามหญ้าจริงสภาพพืินสนามใช้ได้เลยครับ อากาศก็เหมือนบ้านเรา ขออย่าให้ฝนตกหนักก็แล้วกันครับ

ขอบคุณครับ

cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +555/-1355

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 10:59:15 AM »

รู้ล่วงหน้าอย่างนี้ สมาคมน่าจะมีแผนแล้ว

เฮงซัง GetOut !!
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +463/-254

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 12:05:19 PM »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ค่อยโล่งอกหน่อย

Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +69/-139

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 07:21:30 AM »

ข่าวนี้หลายวันแล้วครับ

Francesco Titti
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-13

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 07:40:13 AM »

ทำไมเขาสนใจเราขนาดนี้  สงสัยคงจะชอบเรา

แต่ไม่กล้าพูดความจริงออกมา
ice5509876
Sr. Member

คะแนนความรัก: +76/-16

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 07:59:26 AM »

ทำไมเขาสนใจเราขนาดนี้  สงสัยคงจะชอบเรา

5555+
konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +95/-44

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 08:16:10 AM »

เอาจริงๆผมว่าลึกๆเขาก็ชอบเราละครับ ตั้งแต่ยกให้ซิโก้ เป็นขวัญใจชาวเวีนดนามตอนบูมๆ แต่อาจจะมีอิจฉานิดๆ อะไรก็มักจะเปรียบเทียบกับไทยเราตลอด
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +81/-83

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 11:36:23 AM »

แอบมองเธออยู่นะจ๊ะ แต่เธอไม่รู้บ้างเลย ประมาณนี้มั้งครับ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +190/-764

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 02:45:32 PM »

แอบมองเธออยู่นะจ๊ะ แต่เธอไม่รู้บ้างเลย ประมาณนี้มั้งครับ
เขาเป็นห่วงกลัวเราผิดนัดฮิๆ
KWANGPUNBA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-14

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 06:05:52 AM »

วันนั้นผมฟัง FM99 ตอนนั้นเลยทราบเรื่องครับ ฮี่ๆ

BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +172/-57

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 08:26:09 AM »

+1 ครับ
MeeMeeMtutd182
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-51

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 04:08:41 PM »

จริงๆ แล้ว เวียดนาม เค้ารักเราครับ ติดตามถามไถ่ เราอยู่ตลอด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์