Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 15, 2018, 06:23:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรรมพันธ์ุคนเวียดนาม ตัวหนาและมีพละกำลังมากกว่าคนไทย  (อ่าน 4588 ครั้ง)
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +326/-1339

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 05:12:59 PM »

ส่วนสูงอาจจะไม่ต่างกันมาก   แต่บอดี้บาลานซ์เวียดนามดีกว่าไทยมาก 

เวียดนามกล้ามเนื้อขาตันกว่าคนไทย ล็อกบอลได้ไวกว่า และ คล่องกว่า

เวียดนาม ชาติพันธ์ คือ พวกไป่เย่ว+จีนกวางตุ้ง   มีลักษณะแบบพวกจีนตอนใต้ 

ไทย ชาติพันธ์ คือ  ไต-ไท+ มอญ-เขมร + ชวา-มลายู  พวกที่พูดภาษาอื่นๆแต่รับภาษาตระกูลไตไทมาแพร่กระจายทีหลัง 

สังเกตนักฟุตซอลไทย  กับ  เวียดนาม     บอดี้ร่างกายต่างกันมาก  เวียดนามตัวหนากว่าไทย ชัดเจน  เบียดบังบอลชนะไทยหมด 

ไทย  ตัวกระเปียก  ตัวอย่างกับจิ้งหลีด  ลักษณะแห้งๆ   มีเจษดา  ที่หนาคนเดียว

ในแง่ของกีฬา  ถ้าสังเกตุ  ทุกชนิดกีฬา  เวียดนามเริ่มแซงไทย ไปในหลายเซกเตอ   กีฬาพวกแอธเลติกในโอลิมปิก  วิ่ง ว่ายน้ำ  ต่างๆ  เหนือกว่าไทยแล้ว   

วอลเล่บอล  ในแง่ของ  เทคนิคไม่ต่างกับไทย  ที่เวียดนามเหนือกว่าไทย  คือ   ส่วนสูง  เพราะเวียดนามอย่างที่บอกมี Typeแบบ คนจีนตอนใต้สูงกว่าไทย

ฟุตบอล   AFF  ไม่ขอฟันธงว่าเวียดนามจะเป็นแชมป์ไหม  แต่ขอฟันธงว่า  เวียดนาม จะออกแค่สองหน้าเมื่อเจอกับไทย  คือ  เสมอ  กับ  ชนะ 

มันชัดเจนหลายอย่างแล้วว่า  เวียดนาม  เริ่มมีความละเอียดในแง่ของเทคนิค  และ  การใช้สมองมากกว่าไทย  ในหลายชนิดกีฬา
siamesecat
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +495/-405

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 05:25:10 PM »

กินวิตามินสักเม็ดมั้ยครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Only One Nuni
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +829/-871

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 05:27:47 PM »

คนเวียดนามไม่ค่อยอ้วนด้วยครับ สาวๆนี่หุ่นสบึมมาก ฮี่ๆๆๆ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +495/-405

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 05:29:04 PM »

คนเวียดนามไม่ค่อยอ้วนด้วยครับ สาวๆนี่หุ่นสบึมมาก ฮี่ๆๆๆ
คอนเฟิมมมมมด้วยประสบกามจริงครัช ฮี่ๆๆๆ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +86/-44

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 05:41:41 PM »

แพ้เพราะมีปัญหาสภาพจิตใจ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:01:58 PM โดย seabuff » บันทึกการเข้า
marvis
Newbie
*

คะแนนความรัก: +18/-53

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 05:53:17 PM »

แล้วจะมีวิทยาศาสตร์กีฬาไปทำมะเขืออะไรครับ ถ้าเปลี่ยนอะไรร่างกายไม่ได้ ? ฟุตบอล AFF ทีมไทยส่วนสูงก็เฉลี่ย 180 ไม่เห็นจะเตี้ยเลย
tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +277/-430

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:00:35 PM »

ชาติพันธุ์ไทยแท้ๆจริงๆเคยมีด้วยหรืครับ
ประเทศเรามันเบ้าหลอม ใครมาอยู่ก็กลายเป็นคนไทย
เตี้ย สูง ผอม หนา ดำ แดง ขาว หาได้ทุกแบบในประเทศนี้

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
Mudafuka
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +66/-197

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:18:16 PM »

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทยคับ  อย่างบอกว่าเราหลากหลายกว่าเวียดนามมากๆ
Micle_Scofield
VIP Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +166/-102

วัวชนสงขลา

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:25:16 PM »

ผมว่าเวียดนามยังไงก็ยังกระจอกวันยังค่ำ ทั้งฟุตบอลและฟูตซอล
ทั้งเรื่องรูปร่างก็สู้ไทยไม่ได้ทั้งความสูง ความหนา

PrincePsy
Full Member
**

คะแนนความรัก: +167/-87

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:28:52 PM »

เอาที่สบายใจเถอะครับ แต่สำหรับผมแล้วขอดูที่ผลงนดีกว่า ดูฟุตซอลวันนี้ขนาดทีมที่ท่านว่าตัวหนาและมีพละกำลังมากกว่า  ยังแพ้ทีมไทยที่บอบบางตามความคิดของท่านที่เล่นแบบสบายๆไป 4-1 บวกความคิดของท่านนี่ผมคิดว่าคงโตแต่ตัวจริงๆด้วยนะครับ 555

ผมชื่นชมเวียตนามที่พัฒนานักกรีฑา และนักว่ายน้ำ รวมถึงยิมนาสติคได้ดีมากๆเลยนะครับ ซึงถ้าเทียบกับบ้านเรานี่กีฬาทั้ง 3  อย่างนี่แทบจะเรียกว่าไม่ค่อยได้รับความนิยมเหมือนสมัยก่อน ผมก็เลยไม่ค่อยแปลกใจที่นักกีฬาไทยจะทำผลงานได้ไม่ค่อยดี ถ้าท่าน จขกท อยู่ที่เมืองไทยก็น่าจะพอมองออก เด็กไทยทุกวันนี้ไปกองกันอยู่ ที่สนามบอลตามอคาเดมี่ต่างๆ,สนามกอล์ฟนี่เพียบ,สนามแบดก็ยังเยอะ,เทควันโด้นี่ก็มาก,เทนนิสช่วงนี้ก็กลับมาคึกคัก, ท่าน จขกท  ลองดูก็แล้วกันนะครับว่ากีฬาที่คนไทยนิยมเล่นกันเนี่ย ส่วนใหญ่ผลงานของเด็กไทยก็ไม่ขี้เหร่นะครับ

ผมว่าคนไทยโดยธรรมชาติไม่ค่อยมีปมด้อยไปนั่งเปรียบอะไรกับชาวบ้านหรอกครับ แพ้ก็ด่าก็บ่นไปตามเรื่อง ทีมไหนดีชาติไหนเก่งเราก็ชมก็อวยกันไป ทุกวันนี้ผมมีความสุขได้ดูนักกีฬาไทยโลดเแล่นอยู่ในเวทีระดับนานาชาติในหลายๆชนิดกีฬา เรียกว่าศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นี่นอกจากฟุตบอลแล้ว เราก็ยังมีแบดมินตัน,Moto Sport,วอลเลย์บอล,สนุกเกอร์,มวยสารพัดมวย,เทนนิสที่หลายๆครั้งก็มีนักกีฬาไทยหลุดเข้าไปในเมนดรอว์ แต่ที่เยอะสุด็ดือ กอล์ฟ ที่มีนักกีฬาไทยมากมายที่เล่นอยู่ในระดับภูมิภาคและระดับโลกทั้งชายทั้งหญิง เรียกว่าเปลี่ยนช่องกันไม่ทันเลยทีเดียว  ผมก็ว่าจะขอถามท่าน จขกท หน่อยสิครับว่ากีฬาพวกนี้คนเวียตนามเค้าไม่นิยมเล่นกันเหรอครับ เพราะผมแทบไม่เคยเห็นนักกีฬาเวียตนามในกีฬาพวกนี้ในระดับนานาชาติเลย

ปล.ช่วงนี้มีแข่งยกน้ำหนักชิงแชมป์โลก กีฬาที่ใช้ทั้งพละกำลังและเทคนิค ท่านลองหาข้อมูลดูนะครับ ว่านักกีฬาไทยที่มีพละกำลังด้อยกว่าเวียตนามกลับทำได้ดี ณ ตอนนี้ก็ได้เหรียญทองไป 9 เหรียญแล้ว ส่วนเวียตนามผู้มีพละกำลังของท่าน เพิ่งจะได้มาแค่ 2 เหรียญเงินเองครับ 555
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +173/-183

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:31:42 PM »

ดีครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง
อยากให้ทุกชาติในอาเซี่ยนยกระดับกันขึ้นๆไป เยอะๆยิ่งดี

ถ้าเพื่อนๆเก่ง มันก็บังคับให้เราจำเป์นต้องเก่งไปด้วย(...ไม่งั้นอายเขา)
เราเก่ง เพื่อนๆก็อยากเก่งแซงหน้าเรา

การชิงดีชิงเด่นคือรากฐานแห่งการพัฒนาครับ
กีฬามันก็คือการชิงดีชิงเด่นที่อยู่บนพื้นฐานของกติกา

ถ้าไม่งั้นก็วนกันอยู่แบบเดิมๆ
แบบ..ก็มรึงอ่อนกูเลยอ่อนเป็นเพื่อนมรึง
ห้ามเก่งนาโว๊ย..ไม่งั้นกรุโกรธ

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +182/-430

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:32:28 PM »

Sr. Member
**

วัวชนสงขลา

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:40:45 PM »

ในอาเซี่ยนเวียดนามรูปร่างห่วยสุดล่ะ เอาอะไรมาตั้งกระทู้ 555555555

Sweettender
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +183/-72

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:50:07 PM »

ตลกละ ผมไปเวียดหลายครั้งดูยังไงก็ตัวบางกว่าไทย

Grätsche, Doppelpass, Flanke, Schuss, Tor
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +405/-371

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:53:31 PM »

สาวเวียดนามนมเล็ก
konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +93/-42

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 06:54:11 PM »

สาวเวียดนามหุ่นดีจริงครับอันนี้ไม่เถียง
ningnoig
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-87

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:03:48 PM »

จขกท.เอาอะไรมาเป็นเกณฑ์ครับคนเวียดนามนี่บางกว่าเราเยอะได้เปรียบตรงได้ขาว รู้ว่าคุณชอบเวียดนามจนเข้าใส้หายใจเข้าออกเป็นเวียดนามไม่จำเป็นต้องมาให้คนอื่นเขาคล้อยตามหรอกสติสตรังเขายังดีอยู่

กรูปรี...กรูปรี...กรูปรี
Udon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +124/-208

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:04:16 PM »

งงกับตรรกะ
นักฟุตซอลไทย  กับ  เวียดนาม     บอดี้ร่างกายต่างกันมาก  เวียดนามตัวหนากว่าไทย ชัดเจน  เบียดบังบอลชนะไทยหมด   แต่เล่นกันทีไรไหงเหงียนแพ้ทุกที
วอลเล่บอล  ในแง่ของ  เทคนิคไม่ต่างกับไทย  ที่เวียดนามเหนือกว่าไทย  คือ   ส่วนสูง  นี่ก็เหมือนกัน อ่านแล้วถ้าเล่นกันเวียดนามกินไทยนิ่มแน่
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4149/-4942

วันนี้คุณกด - ผมแล้วหรือยัง !!!!

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:14:42 PM »

ยอมรับ สาวเวียตนาม ขาวดีครับ

jakapan8
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +129/-28

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:17:36 PM »

สาวเวียดตัวเล็กๆน่ารักนะครับ แต่บึ้มและโอโม่มากกกก  ส่วนหนุ่มเวียดเห็นแต่ตัวพอๆกับผม(ผมสูง 165 )ตอนผมไปเที่ยวเวียดนามน้อยมากๆๆๆที่จะเห็นสูงกว่าผม เจอแต่ตัวเล็กๆบางๆนะครับ
Stingray17
Full Member

คะแนนความรัก: +26/-62

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:39:53 PM »

ร้อนรักจากเวียดนาม

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +517/-1894

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:53:19 PM »

เอาแบบวิชาการนะ
ผมเห็นตรงข้ามเลยผมว่าในอาเซียน
ไทยแข็งแรงสุด เพราะ

ชาวไทยสรีระ  และDNA มีความเป็นลูกผสมมากๆ เลยทำให้ไทยมีสรีระ ที่ผสมๆ
มากสุดแล้วมั้ง
คนไทยมีทั้ง
1.ลาว
2.พม่า
3.เขมร
4.มาเล
5.จีน
6.เวียดนาม (ในแถบอีสาน มีคนเวียดนามเยอะนะ)
7.อินเดีย
8.ยุโรป
9.อินโดนีเซีย(มีคนไทยลูกหลานอินโด จนตั้งเป็นชุมชนได้)
10.อาหรับ
ๆลๆ

ประเทศที่มีประชากกรมีDNA หลากหลายมันทำให้ดึงจุดเด่น ของด้านดีออกมา

ทำไมบราซิลเก่งฟุตบอล?? ถ้าพูดถึงกรรมพันธุ์
เพราะบราซิลเป็นประเทศที่ลูกผสมเยอะมาก
ทั้งยุโรป ญี่ปุ่น แอฟริกา ๆลๆ
จนมีการตั้งฉายาว่า
"ประเทศที่มีความหลากหลายด้านDNA"

ถ้าพูดถึงเฉพาะDNA พันธุ์กรรม
(ตัดเรื่องอื่นๆทิ้งไป)
ผมว่ายิ่งมีหลากหลาย ยิ่งลูกผสมเยอะ
ยิ่ง มีความหลากหลายทางด้านชาติพันธุ์
ยิ่งเก่ง

เวียดนาม ชาติพันธุ์หลากหลายน้อย

สู้ไทยไม่ได้แน่ๆ
JETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +123/-35

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 08:01:26 PM »

;
ข้อนี้ผมเถียงขาดใจเลย 
Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +86/-32

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 08:11:15 PM »

;
ผมอยากถึงบ้างจัง😅😅
krating
Newbie
*

คะแนนความรัก: +47/-42

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 09:00:47 PM »

จำไอ้ยุ่นที่เมื่อก่อนเราเรียกเขากันได้ไหมครับ
ดูวันนี้สิ
เกาหลีเมื่อก่อนก็ไม่บึกกะสูงอย่างนี้
โลกมันหมุนตลอดนะ
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +203/-428

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 09:04:17 PM »

สาวเวียดตัวเล็กๆน่ารักนะครับ แต่บึ้มและโอโม่มากกกก  ส่วนหนุ่มเวียดเห็นแต่ตัวพอๆกับผม(ผมสูง 165 )ตอนผมไปเที่ยวเวียดนามน้อยมากๆๆๆที่จะเห็นสูงกว่าผม เจอแต่ตัวเล็กๆบางๆนะครับ
ยืนยันอีกเสียงหนุ่มเวียดจะออกแนวแกรนๆผอมๆ ตัวเล็กๆ หรือไม่ก็เตี้ยๆตันๆ ผมสูง171 ที่ไทยผมจะออกปานกลางถึงค่อนข้างเตี้ย แต่ไปเวียดนาม ผมกลับตัวสูงกว่าหลายๆคนเท่าที่สังเกตดูนะ แต่คนที่สูงกว่าผมก็มีแต่น้อยกว่า

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +469/-304

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 09:07:42 PM »

วันนี้ชุดดาวรุ่งนะ..เล่นยังงัยชนะเฉยเลย
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 09:22:54 PM »

จำไอ้ยุ่นที่เมื่อก่อนเราเรียกเขากันได้ไหมครับ
ดูวันนี้สิ
เกาหลีเมื่อก่อนก็ไม่บึกกะสูงอย่างนี้
ญี่ปุ่นก็ตัวเท่าๆคนไทยนี่แหละ แต่จะมีสองแบบเท่าที่สังเกตุ มีแบบผอมๆตัวลีบๆแขนขาเล็กยาวแต่ไม่ได้ดูผอมแกรนนะ พวกนี้หน้าจะออกคมๆ กับแบบล่ำๆน่องโป่งๆพวกนี้หน้าจะออกตี๋กว่าแบบแรก แล้วลองดูเด็กไทยสมัยนี้สิตัวสูงๆทั้งนั้นเลย แต่เด็กไทยขนหน้าแข้งยาวนะ

racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +225/-182

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 10:02:59 PM »

ถ้าอ่านกระทู้อย่างเดียวนี้คงคิดว่าเราแพ้เวียดนามแน่ๆ
แต่เท่าที่ดูมาเราชนะเขาตลอดนะ
555

เจ้าจอม
komsans
Sr. Member

คะแนนความรัก: +53/-80

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 10:34:58 PM »

จขกท.ผิดทุกข้อ พ้าม!
paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +68/-37

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 10:57:38 PM »

เข้าใจครับ...ว่านิยมเวียต
อันนี้ไม่ได้อะไรหรอกครับ...
แต่ท่านอ้างนานา เหตุผลขึ้นมาแบบคิดเอง มโนเองนี่ซิ....อันนี้ไม่ไหวครับ ไม่ผ่าน

ปล. สมช. ท่านอื่นก็เสนอข้อมูล แบบที่วิทยาศาสตร์พิสูจน์ได้ มาแย้งให้แล้ว นะครับ...
wawa
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 12:13:35 AM »

ผมเห็นตรงข้ามเลยผมว่าในอาเซียน

ชาวไทยสรีระ  และDNA มีความเป็นลูกผสมมากๆ เลยทำให้ไทยมีสรีระ ที่ผสมๆ
คนไทยมีทั้ง
1.ลาว
2.พม่า
3.เขมร
4.มาเล
5.จีน
6.เวียดนาม (ในแถบอีสาน มีคนเวียดนามเยอะนะ)
7.อินเดีย
8.ยุโรป
9.อินโดนีเซีย(มีคนไทยลูกหลานอินโด จนตั้งเป็นชุมชนได้)
10.อาหรับ
ๆลๆ

ประเทศที่มีประชากกรมีDNA หลากหลายมันทำให้ดึงจุดเด่น ของด้านดีออกมา

ทำไมบราซิลเก่งฟุตบอล?? ถ้าพูดถึงกรรมพันธุ์
เพราะบราซิลเป็นประเทศที่ลูกผสมเยอะมาก
"ประเทศที่มีความหลากหลายด้านDNA"

ผมว่ายิ่งมีหลากหลาย ยิ่งลูกผสมเยอะ
ยิ่ง มีความหลากหลายทางด้านชาติพันธุ์
ยิ่งเก่ง

เวียดนาม ชาติพันธุ์หลากหลายน้อย

ฝรั่งเข้าไทยได้อยู่เมืองไทยมากมายเมื่อสมัยอยุธยา... เพื่อนผม ไทยแท้ๆ ดำอย่างกะนิกโกร ผมก็หยิก จมูกโด่ง เหมือนนิโกรทุกอย่าง แต่พ่อแม่ปู่ย่าตาทวดมันไทยแท้ แปลกดี ไม่รู้มันแฝงลึกมากจากหลายชั่วคนหรือเปล่า
siam5
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-28

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 03:22:54 AM »

หลากหลายมุมดี บอร์ดนี้ ชอบๆ ทุกคอมเม้น

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +82/-36

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 04:25:18 AM »

😁

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-455

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 04:53:15 AM »

เมื่อก่อนญี่ปุ่นก็ตัวเล็กนี่ครับ
sanggung
Sr. Member

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 06:37:00 AM »

แล้วจะมีวิทยาศาสตร์กีฬาไปทำมะเขืออะไรครับ ถ้าเปลี่ยนอะไรร่างกายไม่ได้ ? ฟุตบอล AFF ทีมไทยส่วนสูงก็เฉลี่ย 180 ไม่เห็นจะเตี้ยเลย

นับแต่ส่วนสูงไม่พอ   มวลกล้ามเนื้อ  กรรมพันธ์มีพลมาก

ไทย  ส่วนสูงอาจพอๆกับเวียดนาม  แต่มวลกล้ามเนื้อนี้ชัดเจน   กินอาหารเท่ากัน  บำรุงเท่ากัน  เวียดนามมีมวลกล้ามเนื้อที่แน่นกว่าคนไทย 

ไปสังเกตุ  คนไต้หวัน  กับเวียดนาม   ตัวหนาพอๆกันเลย   ไม่ได้นับเฉพาะบุคคล  แต่มันทั้งทีม
sanggung
Sr. Member

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 06:39:42 AM »

เข้าใจครับ...ว่านิยมเวียต
อันนี้ไม่ได้อะไรหรอกครับ...
แต่ท่านอ้างนานา เหตุผลขึ้นมาแบบคิดเอง มโนเองนี่ซิ....อันนี้ไม่ไหวครับ ไม่ผ่าน

ปล. สมช. ท่านอื่นก็เสนอข้อมูล แบบที่วิทยาศาสตร์พิสูจน์ได้ มาแย้งให้แล้ว นะครับ...

ไม่ได้มโนเลย    คุณต้องสังเกตดีๆ  เวลาเวียดนามมันล็อกบอลอ่ะ   ข้อเท้าอย่างไว  และขาดูแข็งแรงกว่าคนไทยมาก 

การล็อกบอลของเวียดนาม  คล้ายๆ  ไต้หวัน  ญี่ปุ่น    นี่พูดถึงบอดี้ ล้วนๆ  เรื่องเทคนิคยังไม่ขอพูดถึง

sanggung
Sr. Member

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 06:41:02 AM »

ถ้าอ่านกระทู้อย่างเดียวนี้คงคิดว่าเราแพ้เวียดนามแน่ๆ
555

ทู้นี้ตั้งตอนที่  ฟุตซอลไทยนำเวียดนาม 3-1   แต่ที่พูดคือ   ทำไมเวียดนามครองบอลคนเดียว  ไทยรุมสองยังแย่งบอลเขาไม่ได้  น่าคิดน่ะ
sanggung
Sr. Member

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 06:44:28 AM »

ดูวันนี้สิ

เกาหลีใหญ่กว่าญี่ปุ่นมานานแล้ว  ปัจจุบันก็ยังใหญ่กว่า   มันเป็นลักษณะเฉพาะของ 2 ชาตินี้ต่างกันชัดเจน

ญี่ปุ่น  มีเชื้อสายใกล้เคียงเกาหลีก็จริง  แต่ต้นรากดั้งเดิมเขาผสมพวกชาวเกาะ  เขาสันนิษฐานว่าเป็น  ออสโตรนีเชียน(พวกชาวเกาะในปินกะอินโด) แล้วมาผสมเชื้อSinaจากจีน  มาอีกที  บวกกับประเทศเป็นเกาะ  piกันไปpiกันมา  ญี่ปุ่นเลยมีลักษณะเฉพาะด้านDNA สูง     

sanggung
Sr. Member

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 06:49:14 AM »

คนไทยมีทั้ง
1.ลาว
2.พม่า
3.เขมร
4.มาเล
5.จีน
7.อินเดีย
8.ยุโรป
10.อาหรับ
ๆลๆ

ยิ่งเก่ง

เรื่องความหลากหลายไม่เถียง   ไทย   เรามีความคล้าย  บราซิล   

ในแง่ของธรรมชาติ  ความเป้นหัวศิลปิน  อินดี้   ไทยก็คล้ายบราซิล

แต่ความคล้ายก็เป็นข้อด้อย   คือ   ความหลากหลายของไทย   ด้อยกว่าบราซิลตรงที่ความหลากหลาย  มาจากละแวกเดียวกันทั้งนั้น  ที่มาไกลหน่อยก็  จีน กับ แขก แต่ก็ประชากรส่วนน้อยอยู่ดี  และไม่ค่อยมีผสมกับคนทั้งประเทศ 

แต่บราซิล   ความหลากหลาย   มาจาก  แดนไกลทั้งนั้น  โปรตุเกษ  สเปน  อิตาลี  ญี่ปุ่น   แอโฟร   +   กับคนท้องถิ่นที่แต่เดิมพวกนี้ตัวหนาอยู่แล้ว
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 06:51:00 AM »

;
ขอเถียงข้อนี้ด้วยคน นมขนาดพอดีมือ เอวคอดๆ ตูดกลมๆ มองไปทางไหนก็เพลินตา แล้วก็สาวๆลาวชายแดนเวียดนามอีกครับ แหล่มๆทั้งนั้น อิอิ
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
ไม่มีอะไรบนโลกนี้ถูกใจเราเสมอ มีแต่เราชอบและไม่ชอบมันก็เท่านั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3324/-10019

วันนี้คุณกดลบ - ผมแล้วหรือยัง

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:13:56 AM »

ร้องได้น่าอร่อยดีครับ สาวเวียดนาม 
คนละฟีลกับสาวไทใหญ่หรือลาว 

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
https://www.facebook.com/amonpon.eark
Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +128/-67

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:26:38 AM »

อื้อหือ ไทยแพ้แน่นอน เวียดนามเก่งสุดยอดเลย

หาอะไรนะ เวียดนามชุดใหญ่แพ้ ทีมชุดเล็กไทยไป 4:1 เหรอ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1146/-984

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:09:34 AM »

รู้เเต่ สาวเวียด ขาว นมเเท้ จิมฟิท

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +225/-182

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:33:37 AM »

555

ทู้นี้ตั้งตอนที่  ฟุตซอลไทยนำเวียดนาม 3-1   แต่ที่พูดคือ   ทำไมเวียดนามครองบอลคนเดียว  ไทยรุมสองยังแย่งบอลเขาไม่ได้  น่าคิดน่ะ
จะตั้งตอนไหนก็ตั้งเหอะครับผมไม่สน
สนแค่ไทยชนะเวียดอยู่วันยันค่ำ ตั้งแต่เด็กจนโต
จะมาบอกว่าเวียดดีกว่างั้นงี้ ไร้สาระ มโน ล้วนๆ

เจ้าจอม
krating
Newbie
*

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:41:04 AM »

ดูวันนี้สิ

เกาหลีใหญ่กว่าญี่ปุ่นมานานแล้ว  ปัจจุบันก็ยังใหญ่กว่า   มันเป็นลักษณะเฉพาะของ 2 ชาตินี้ต่างกันชัดเจน

ญี่ปุ่น  มีเชื้อสายใกล้เคียงเกาหลีก็จริง  แต่ต้นรากดั้งเดิมเขาผสมพวกชาวเกาะ  เขาสันนิษฐานว่าเป็น  ออสโตรนีเชียน(พวกชาวเกาะในปินกะอินโด) แล้วมาผสมเชื้อSinaจากจีน  มาอีกที  บวกกับประเทศเป็นเกาะ  piกันไปpiกันมา  ญี่ปุ่นเลยมีลักษณะเฉพาะด้านDNA สูง    

แค่จะบอกว่าเมื่อก่อน ’นักกีฬา’ ญี่ปุ่นกะเกาหลี
ก็ไม่ได้ตัวใหญ่เฉลี่ยเท่าปัจจุบัน
วิทยาศาสตร์ที่ดีมันช่วยได้
แต่ถ้ามาบอกว่าเราสู้เขาไม่ได้เพราะกรรมพันธุ์แต่ปางก่อน
ก็ไม่ต้องไปแข่งอะไรกันละ

เออแต่ถ้าจำไม่ผิดบรรพบุรุษไทยนี่ก็ตัวใหญ่นะ
เท่าทีจำได้จากข่าวเวลาขุดกระดูกเจอ
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3606/-1540

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:42:06 AM »

ฝรั่งเข้าไทยได้อยู่เมืองไทยมากมายเมื่อสมัยอยุธยา... เพื่อนผม ไทยแท้ๆ ดำอย่างกะนิกโกร ผมก็หยิก จมูกโด่ง เหมือนนิโกรทุกอย่าง แต่พ่อแม่ปู่ย่าตาทวดมันไทยแท้ แปลกดี ไม่รู้มันแฝงลึกมากจากหลายชั่วคนหรือเปล่า

ถ้าเป็นนิโกรต้องผิวเข้ม ผมหยิก จมูกแบน เบ้าตาลึก ปากอูม นะครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +92/-79

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:54:20 AM »

แต่ทำไม ฟุตซอลกับฟุตบอล เวียดนามแพ้ไทยแทบจะทุกครั้งที่แข่งกันเลยครับ
วอลเลย์บอลก็ด้วย ตกลง จขกท. บ้ารึเมากาวครับ...
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +923/-185

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 09:13:50 AM »

เวียตนามมีลูกครึ่งไหมครับ (หมายถึงครึ่งกับยุโรปนะ) ผมไม่ค่อยเห็นเลยที่เป็นนักกีฬานะ
Leeviet007
Full Member

คะแนนความรัก: +45/-118

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 09:36:41 AM »

ไม่รู้ จขกท.เคยมาเวียดนามรึเปล่า ผมทำงานอยู่จะเข้าปีที่ 7 แล้วใครบอกว่าคนเวียดนามตัวใหญ่ ตัวหนา ผมอยากจะหัวเราะให้ท้องแข็ง ผู้ชายมีแต่ตัวเล็กๆผอมๆบางๆ ทั้งนั้น สูงเฉลี่ยไม่เกิน 165 ซม. สุขอนามัยไม่ดี อาหารการกินไม่ดี กินเบียร์แทนน้ำตั้งแต่อายุน้อยๆ โภชนาการก็ไม่ดี วิทยศาตร์การกีฬาก็ยังไม่ไปไหน นี่คือความจริง
ningnoig
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-87

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 09:49:41 AM »

ไม่รู้ จขกท.เคยมาเวียดนามรึเปล่า ผมทำงานอยู่จะเข้าปีที่ 7 แล้วใครบอกว่าคนเวียดนามตัวใหญ่ ตัวหนา ผมอยากจะหัวเราะให้ท้องแข็ง ผู้ชายมีแต่ตัวเล็กๆผอมๆบางๆ ทั้งนั้น สูงเฉลี่ยไม่เกิน 165 ซม. สุขอนามัยไม่ดี อาหารการกินไม่ดี กินเบียร์แทนน้ำตั้งแต่อายุน้อยๆ โภชนาการก็ไม่ดี วิทยศาตร์การกีฬาก็ยังไม่ไปไหน นี่คือความจริง
จขกท.เขาบ้าเวียดนามมานานแล้วอยากให้คนอื่นคล้อยตามก็แค่นั้น

กรูปรี...กรูปรี...กรูปรี
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +93/-110

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 09:52:52 AM »

กระทู้เรียกร้องความสนใจ แฟนนานุแฟนสู้ๆ ก็หลงเข้ามาตอบเพียบเลย
อย่าไปบ้าจี้ตามเขาครับ ข้อมูลมโนสาระไม่มี เฮ้อ..ว่าจะไม่เข้ามาตอบแล้วนะเนี่ย
krating
Newbie
*

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 10:11:06 AM »

55 จริงด้วย ไม่น่าหลงมาตอบเลย
leon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +271/-106

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 10:41:13 AM »

อะไรวะเนี๊ย
ไม่มีอะไรบนโลกนี้ถูกใจเราเสมอ มีแต่เราชอบและไม่ชอบมันก็เท่านั้น
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 11:29:35 AM »

มาส่งลายแทงเวียดนามครับ 

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
https://www.facebook.com/amonpon.eark
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +173/-183

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 11:33:23 AM »

ดูวันนี้สิ

เกาหลีใหญ่กว่าญี่ปุ่นมานานแล้ว  ปัจจุบันก็ยังใหญ่กว่า   มันเป็นลักษณะเฉพาะของ 2 ชาตินี้ต่างกันชัดเจน

ญี่ปุ่น  มีเชื้อสายใกล้เคียงเกาหลีก็จริง  แต่ต้นรากดั้งเดิมเขาผสมพวกชาวเกาะ  เขาสันนิษฐานว่าเป็น  ออสโตรนีเชียน(พวกชาวเกาะในปินกะอินโด) แล้วมาผสมเชื้อSinaจากจีน  มาอีกที  บวกกับประเทศเป็นเกาะ  piกันไปpiกันมา  ญี่ปุ่นเลยมีลักษณะเฉพาะด้านDNA สูง    

แค่จะบอกว่าเมื่อก่อน ’นักกีฬา’ ญี่ปุ่นกะเกาหลี
ก็ไม่ได้ตัวใหญ่เฉลี่ยเท่าปัจจุบัน
แต่ถ้ามาบอกว่าเราสู้เขาไม่ได้เพราะกรรมพันธุ์แต่ปางก่อน

เออแต่ถ้าจำไม่ผิดบรรพบุรุษไทยนี่ก็ตัวใหญ่นะ
เท่าทีจำได้จากข่าวเวลาขุดกระดูกเจอ
เคยอ่านเจอเรื่องนี้เหมือนกัน โครงกระดูกโบราณของต้นตระกูลคนไทยตัวสูงใหญ่
แต่ทำไมอยู่ไปอยู่มามันเตี้ยลงๆไม่รู้ (แต่เด็กรุ่นถัดๆไปคงค่อยๆสูงขึ้นมั๊ง ตามความรู้เรื่องโภชนาการ)

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +642/-826

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 12:01:43 PM »

นี่ไม่ได้สกิดเลยนะตาเบิร์ด...สงใสจะมีเเหล่งดีจริงๆเลยอยากเเบ่งปัน..ฮิฮิ

greenkangaroo
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-1

ถึงโปรไฟล์จะ newbies แต่สิงอยู่ในนี้ตั้งแต่ปี 51

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 12:09:31 PM »

ผมไปดูพิพิธภัณฑ์บ้านเชียงมาเมื่อเดือนที่แล้ว
โครงกระดูกชายเมื่อ1000+ปีก่อนที่บ้านเชียงสูง 170cm. ครับ
ผมไม่รู้ว่าเวลาผ่านไปนานขนาดนั้นจะเกิดอะไรกับชาวบ้านเชียงบ้าง แต่ที่แน่ๆ คนแถวนี้ในอดีตไม่ได้เตี้ยเลยครับ
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +56/-26

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 01:32:45 PM »

ร้องได้น่าอร่อยดีครับ สาวเวียดนาม 
ตอนแรกผมเฉยๆกับเวียดนามนะ พออ่านความเห็นท่าน ทำให้เกิดความรู้สึก อยากไปเที่ยวเวียดนามเลยครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 02:21:29 PM »

ตอนแรกผมเฉยๆกับเวียดนามนะ พออ่านความเห็นท่าน ทำให้เกิดความรู้สึก อยากไปเที่ยวเวียดนามเลยครับ ^ ^

เลือกเลยจะไปตีหัวเมืองเหนือหรือใต้ ฮรี่ ๆ ๆ ๆ 

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 02:22:40 PM »

นี่ไม่ได้สกิดเลยนะตาเบิร์ด...สงใสจะมีเเหล่งดีจริงๆเลยอยากเเบ่งปัน..ฮิฮิ

แถวบ้านก็มีมาทำงานคาราโอเกะเยอะอยู่นะ ดีตรงฝึกพูดไทยพอได้บ้าง สื่อสารง่าย ฮรี่ ๆ ๆ 

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +446/-252

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 02:51:47 PM »

ขอภาพปลากรอบครับ

Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1133/-929

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 05:40:42 PM »

เหงียน ซัง คัง

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +86/-32

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 05:49:17 PM »

แถวบ้านก็มีมาทำงานคาราโอเกะเยอะอยู่นะ ดีตรงฝึกพูดไทยพอได้บ้าง สื่อสารง่าย ฮรี่ ๆ ๆ 
แถวไหนครับ ขอลายแทงด้วย
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +484/-987

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:39:28 PM »

จริงครับ พวกแกวเวียดนาม ข้อเท้าไว ล็อคบอลได้คล่องแคล่ว ไวกว่าลูกบอล

ดูจังหวะนี้ของมหาเทพคองเฟือง ทำผมอึ่งไปเลย

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
sanggung
Sr. Member

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:42:11 PM »

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:42:43 PM »

จริงครับ พวกแกวเวียดนาม ข้อเท้าไว ล็อคบอลได้คล่องแคล่ว ไวกว่าลูกบอล

ดูจังหวะนี้ของมหาเทพคองเฟือง ทำผมอึ่งไปเลย

55855 โคตรไว ตะกี๊ยังนั่งขำอยู่
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-455

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:25:45 PM »

ดูวันนี้สิ

เกาหลีใหญ่กว่าญี่ปุ่นมานานแล้ว  ปัจจุบันก็ยังใหญ่กว่า   มันเป็นลักษณะเฉพาะของ 2 ชาตินี้ต่างกันชัดเจน

ญี่ปุ่น  มีเชื้อสายใกล้เคียงเกาหลีก็จริง  แต่ต้นรากดั้งเดิมเขาผสมพวกชาวเกาะ  เขาสันนิษฐานว่าเป็น  ออสโตรนีเชียน(พวกชาวเกาะในปินกะอินโด) แล้วมาผสมเชื้อSinaจากจีน  มาอีกที  บวกกับประเทศเป็นเกาะ  piกันไปpiกันมา  ญี่ปุ่นเลยมีลักษณะเฉพาะด้านDNA สูง     

เคยอ่านเจอเรื่องนี้เหมือนกัน โครงกระดูกโบราณของต้นตระกูลคนไทยตัวสูงใหญ่
แต่ทำไมอยู่ไปอยู่มามันเตี้ยลงๆไม่รู้ (แต่เด็กรุ่นถัดๆไปคงค่อยๆสูงขึ้นมั๊ง ตามความรู้เรื่องโภชนาการ)

สงสัยจะอพยพไปอยู่เวียดนามหมดครับ
ijaiwa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-56

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:35:43 PM »

ส่วนผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ ยกเว้น 2 บรรทัดสุดท้ายนะ
มองว่าเวียดนามดูมีอนาคตจริงๆ ยอมรับว่าด้านร่างกายพละกำลังเขาดีจริงๆ
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้แซงกันมากขนาดนั้นครับ ยังพอฟัดกันไหวอยู่
เวียดนามเก่งเรื่องพละกว่าไทยจริงๆ แต่เรื่องเทคนิคไทยเรายังดูดีกว่าครับ
ผมว่าทีมอาเซียนเรียงทีมน่ากลัวสุดตอนนี้น่าจะ อินโด ฟิลิปปิน เวียดนาม มาเล
อีกทีมที่ห้ามประมาทเวลาเล่นกับไทยมักจะทำได้ดีคือ สิงคโปร์
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +517/-1894

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 09:07:05 PM »

ดูวันนี้สิ

สงสัยจะอพยพไปอยู่เวียดนามหมดครับ

บ้านเชียง ก็สูงราวๆ150-170นี้แหละครับ
ไม่ได้สูง180อัพ
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 09:45:59 PM »

ผมชอบแบบนี้แหละสาวที่ช่วงขาท่อนบนใหญ่ๆดูมีน้ำมีนวลดี

sanggung
Sr. Member

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 06:45:24 AM »

ผมชอบแบบนี้แหละสาวที่ช่วงขาท่อนบนใหญ่ๆดูมีน้ำมีนวลดี

จะสะท้อนว่า  กรรมพันธ์คนเวียดนาม  ใกล้เคียงจีนตอนใต้มาก  เชื้อสายคล้ายจีน ไหหลำ และกวางตุ้ง มากที่สุด

ขอยืนยันว่าโดยเฉลี่ยสาวเวียดนาม  จะขาวกว่าสาวไทย   ดูผิวเผินเหมือนจะพอๆกัน  แต่ตัวจริงมาเทียบกันขาวกว่ามาก ทั้งคุณภาพและปริมาณ

ลักษณะเด่น  คือ  ขาวใสหอม   หุ่นผอมโปร่ง   ส่วนใหญ่อึ๋ม
SAVE PrnG
Full Member
**

คะแนนความรัก: +107/-13

Keep walking.....

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 08:07:47 AM »

ต้องรีบ Log in  มาเลย 

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 08:18:25 AM »

เครดิต : https://pantip.com/topic/33604303

แฟนผมทำงานอยู่ร้านเหล้าแห่งหนึ่งครับ เป็นพนักงานเสิร์ฟ หน้าตาน่ารัก ตอนผมเจอเธอครั้งแรกผมก็ชอบเลย และด้วยความที่เห็นทำงานร้านเหล้า
(จริงๆตัวผมไม่กินเหล้านะแต่วันนั้นเพื่อนชวนไปนั่งดูบอลเลยได้ไป) ผมเลยใช้เงินนี่แหละครับหวังพิชิตใจ อารมณ์เหมือนจีบสาวตามผับ มุมมองผม
ตอนนั้นก็คงเหมือนผู้ชายเลวๆคนอื่น ผมให้ทิปเธอบ่อยๆ ไปนั่งบ่อยๆ ลากเพื่อนไปด้วยเพราะตัวเองไม่กินเหล้า และบอกไว้เลยนะ ผมหน้าตาไม่ใช่
ขี้เหร่อะไร ก่อนจะเจอเขาผมคุยกะสาวคนอื่นเยอะมาก (ใครคาใจเรื่องหน้าตาขอหลังไมค์มาได้ครับเดี๋ยวผมโปะเฟสให้เลยจะได้รู้ว่าเป็นผมจริงๆ และ
จะเห็นข้อความที่ผมแชร์คอมเม้นข่าวนี้แปะอยู่ แต่ในนั้นหยาบกว่าเยอะ 555)

หลังจากใช้แผนจัดทิปไปบ่อยๆ ก็ทำความรู้จักพูดคุย ซึ่งเธอก็คุยดีนะ พอเริ่มสนิทก็ขอไลน์ แต่เธอตอบแบบให้พ้นๆไปมากกว่า เช่น พอเลิกงานผมทักไป
เธอก็ตอบว่าเลิกงานแล้วๆจอตัวไปนอนเลย ไม่ตอบผมอีกเลย อะไรประมาณนี้ ต้องบอกก่อนนะครับคือเธอพูดไทยได้ ถือว่าชัดเลยล่ะ ผมเลยยังไม่รู้ว่าเธอ
เป็นคนเวียดนาม

ผมเล่าย่อๆละกันเดี๋ยวมันจะยาวผิดจากประเด็นที่นำเสนอไป คือผมจีบเธอแบบนี้แต่เธอไม่สนใจผมจริงๆ จนผมต้องเปลี่ยนแผนเลิกจีบและทำตัวเป็นลูกค้า
ที่ดีกับเธอเหมือนน้องสาวคนนึง มีอะไรช่วยเหลือ พอเธอเริ่มไว้ใตผมก็สารภาพรักกับเธอใหม่ แต่เธอปฏิเสธและนี่คือวันที่ทำให้ผมรู้ว่าเธอเป็นคนเวียดนาม
เพราะเธอเข้าใจว่าคนไทยชอบดูถูกประเทศเพื่อนบ้าน อันนี้ผมฟังแล้วจุกเลย มันจริงทีเดียว

สาวเวียดนามคนนี้ในมุมมองของผมไม่เคยสนใจเรื่องเงินเลย ไม่เคยสนใจว่าคุณจะหล่อแค่ไหนด้วย เธอแค่จากบ้านจากเมืองมาทำงาน งานเด็กเสิร์ฟตามร้านเหล้า
ที่หลายคนอาจจะดูถูกแต่ทิปได้เยอะมาก เธอเก็บเงินส่งกลับบ้านได้เยอะมากจริงๆในแต่ละเดือน เคยมีผู้ชายหลายคนมาเสนอเงินให้เธอ บอกไปอยู่กับเขา เช่าห้อง
ให้อยู่ ให้เงินใช้เดือนละ 30000 เธอด่ากลับเลย อันนี้ตอนเป็นแฟนผมละนะ และมีหลายคนด้วยที่เข้ามาในแนวนี้เพราะก่อนเจอผมเธอทำงานที่ไทยมา 2 ปีกว่าละ

เธอบอกว่าชายไทยในสายตาสาวเวียดนามคือด้านลบมาก เรื่องความเจ้าชู้ เรื่องการนอกใจ ซึ่งต้องยอมรับว่าชายไทยหลายคนเป็นแบบนี้จริงๆ ผมก็โดนไปเหมือนกัน
แรกๆกว่าเธอจะเชื่อใจเล่นเอาเหนื่อย ต้องพิสูจน์ตัวเองเยอะมาก เธอบอกว่าคนเวียดนามที่มาทำงานที่ไทยและทำงานร้านเหล้ากันเยอะจะระวังเรื่องนี้มาก เพราะถ้า
หน้าตาดีเป็นธรรมดาที่คนจะมาจีบ และในสายตาที่บ้านเขามองคือถ้าสาวเวียดนามมาทำงานไทยและำด้แฟนเป็นคนไทย คนจะมองในแง่ลบก่อนเลยว่ามาทำงานแล้ว
ใจแตกประมาณนี้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นสาวเวียดนามที่มาโดยหวังหลอกเงินโดยตรงก็มี แต่เธอไม่ได้รักคุณจริงหรอก แฟนผมเล่าให้ฟังว่าบางคนมาหลอกเงินชายไทยส่งกลับไปสร้างบ้านใหญ่โต
ที่นู้นได้เลย สุดท้ายก็กลับไปใช้ชีวิตอยู่เวียดนามอย่างสบายๆ

ผมกับแฟนคบกันมาได้ปีกว่าแล้ว เธอไม่เคยปล่อยใหัผมต้องจ่ายคนเดียว เธอจะช่วยแชร์ตลอด หรือถ้าผมเลี้ยงเธอครั้งไหน ครั้งหน้าเธอเลี้ยงกลับ ซื้อโน้นซื้อนี่ให้ผมบ่อย
ดูแลผมดีมากทั้งงานบ้านงานเรือน ทำอาหารก็เก่ง

ที่สำคัญมีช่วงนึงผมเจอมรสุมชีวิตจนตกงาน ช่วงหางานใหม่เธอย้ายมาอยู่กับผมเพื่อช่วยแชร์ค่าห้อง เปลี่ยนร้านใหม่ที่พวกป๋าๆชอบไปนั่งซึ่งเธอไม่ชอบเลยเพราะโดนจีบบ่อย
เพื่อหวังทิปมากขึ้น และเลี้ยงข้าวผมบ่อยมาก

ปัจจุบันก็ยังทำร้านนั่งชิวแหละครับ แต่เกรดไฮโซขึ้นมาหน่อย ขายแต่เบียร์นอก นิสัยเธอไปทำงานที่ไหนใครก็รักเพราะขยันมาก ผมอยากให้เธอทำงานกลางวันเธอก็ไม่ทำ
ให้มาอยู่บ้านเฉยๆด้วยกันคอยดูแลผมก็พอก็ไม่เอา เธอบอกว่าทำงานตรงนี้ได้เงินเยอะกว่า ตอนนี้ไม่ได้อยู่ด้วยกันนะครับ เธอก็อยู่กับกลุ่มก๊วนชาวเวียดนามเธอไป ผมก็ไปหา
อาทิตย์ละครั้ง 2 ครั้งที่เธอหยุด และมีไปเที่ยวกันบ้าง ส่วนที่ร้านเธอบอกผมไม่ต้องไปเพราะผมไม่กินเหล้า เปลืองเงินเปล่าๆ

สำหรับเรื่องแต่งงาน เธอบอกไปเลยคบกันให้ถึง 5 ปีก่อาค่อยมาพูดเรื่องนี้ เพราะตอนนี้ที่บ้านเธอก็ไม่รู้ว่าคบกับผม เพราะเธอกลัวพ่อแม่มองเธอไม่ดี และพ่อแม่ไม่ชอบชายไทย
ถ้าคบกันถึง 5 ปีแล้วค่อยลองไปบอกดูเพราะถือว่าคบกันนานพอดูแล้ว

จริงๆผมอยากท้ามากเลย ให้ลองไปจีบสาวเวียดนามที่ไทยดู เอาที่แฟนผมเลือกให้นะว่าคนนี้ และท้าให้กำเงินไปเยอะๆเลย แล้วไปลองว่าจีบติดไหม ถ้าคุณเป็นลูกค้า เขาคุยดี
อยู่แล้วครับ ขอไลน์หรือเบอร์เขาก็ให้ เพราะเขาต้องการทิป มันเป็นรายได้หลักของเขาเลย

พิมไปพิมมาไม่รู้จะพิมอะไรละ จริงๆผมมาตั้งกีะทู้เพราะอยากมาตอบโต้แทนแฟนผมเฉยๆแค่นั้น เพราะมันถึงขั้นเป็นข่าวไปแบบนั้นผมอ่านละผมทนไม่ไหวจริงๆ

ขอบคุณที่เสียเวลามาอ่านนะครับ

EakEE05
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-5

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 09:39:53 AM »

หัวข้อกระทู้ออกจะมโนไปหน่อย
แต่ไล่อ่านคอมเม้นที่มาตอบแล้วได้สาระดีครับ
wawa
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 12:22:19 PM »

อ่อ มันจมูกโด่งครับ แต่ผมหยิก เหมือนๆแขกอินเดีย แต่เขาล้อนิโกร

ถ้าเป็นนิโกรต้องผิวเข้ม ผมหยิก จมูกแบน เบ้าตาลึก ปากอูม นะครับ
แรด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +26/-15

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 01:55:31 PM »

มา BIGC ราชดำริ คนเวียดนามมาช็อปปิ้งเยอะ
คนเวียดนามตัวเล็กกว่าเยอะนะ
mubarak
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +48/-41

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 02:27:10 PM »

อันนี้ยืนยันว่าที่สัมผัสมาคือ หุ่นดีมาก นมใหญ่และสวย ขาวก็ขาวมาก แต่หน้าตาสาวไทยยังคงดูมีมิติมากกว่าอาจจะเพราะเชื้อชาติที่ผสมกันระหว่างจีน-ไทย ส่วนเวียดจะออกจีนๆเลย และสาวเวียดค่อนข้างชอบหนุ่มไทยคิ้วเข้มๆหน้าเข้มๆอะไรแบบนี้นะ คือชมพูมาก
JFFsusu
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-5

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 12:53:40 AM »

ผมว่าร่างกายมาเลน่าจะดีกว่านะครับ เบียดเวียดตกรอบไปและ ไทยที่ร่างกายกล้ามเนื้อที่ด้อยกว่าคงสู้มาเลไม่ได้
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +60/-132

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 03:54:41 PM »

เชิญ จขกท. มาดูครับ

Sr. Member
**

วัวชนสงขลา

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 03:56:46 PM »

สายอวยเวียดนามคนนี้...อวยให้ตายก็ยังกากเหมือนเดิม ฮี่ฮี่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์